Cái bọn thegioididong.com củ chuối kinh. Có Cụ nào mua điện thoại đấy chưa?

viso

Xe tải
Đó là lý do tại sao người Việt ta không làm ăn nhớn được
thiếu cái gọi là văn hóa kinh doanh và văn hóa doanh nghiệp
chắc 100 năm nữa thì may ra :102:
Cái gì cụ cũng quy người Việt vào thế. Mà rất nhiều cụ như thế:102:
Việt thì cũng có tỉ loại, Tây cũng vậy.
Nếu ai cũng chỉ biết nói như cụ và chả làm gì thì tiên đoán của cụ may thì đúng :^).

letientuan

Xe hơi
Cái gì cụ cũng quy người Việt vào thế. Mà rất nhiều cụ như thế:102:
Việt thì cũng có tỉ loại, Tây cũng vậy.
Nếu ai cũng chỉ biết nói như cụ và chả làm gì thì tiên đoán của cụ may thì đúng :^).
cũng kiểu như người Việt đến hỏi thuê nhà, bảo nhà chỉ cho Tây thuê, người Việt ở phá phách lắm:21: Tây cũng có tỉ loại, có phải Tây nào ở cũng giữ gìn nhà đâu:77:

leevicky

Xe tải
Quả thật là giờ dt tràn lan ko biết đường nào mà lần các cụ nhỉ? Bữa em mua 1 con philip pin30 ngày với giá 590k trên Thái Hà. Em về sạc pin theo yêu cầu và chỉ dùng được 15 ngày. Kể từ lúc mua đến lúc em mang tới cửa hàng là 2 tháng, em nói nhỏ vào tai ông chủ là đổi cho em cục pin khác nếu ko em sẽ quảng cáo là nhà anh bán hàng đểu. Lão đó đổi cho em ngay, đến giờ thì 1 tháng em mới đụng đến cái sạc 1 lần. (Đó là cửa hàng nhỏ lẻ) Còn trung tâm đợi đến lúc bảo hành thì dài cổ như cụ chủ thớt thôi.

phuongchi

Xe buýt
Chia buồn với cụ chủ thớt.
Có lẽ do không may cụ lấy phải cái hàng lởm thôi hoặc là em may mắn lấy được cái tốt nên không sao. Lúc trước em có mua 1 cái E71 ở đấy về dùng đến giờ vẫn OK không sao cật.
Tuy nhien thái độ phục vụ như cụ nói thì đúng là bó tay thật:mad:

NewCyberCafe

Xe tải
Tức không chịu được các Bác ạ.
Điện thoại của gấu hỏng chưa sửa được, Em mua tạm cái cho gấu dùng.
Thứ 6 ngày 14.8 Em mua 1 cái WellcoM W929 ở thegioididong.com 11A Thái Hà.
Mang về sạc 1 ngày, thứ bảy bật lên dùng. Chiều thứ bảy thấy pin tụt hút còn 1 vạch. Cắm sạc vẫn báo nhưng rút sạc là hết pin. Tháo pin ra cắm sạc ngoài cũng không vào điện. Theo em hiểu là do pin.
Thứ 2 ngày 17.8 mang đến hỏi nó có đổi máy khác hay pin khác được không, nó bảo để máy đấy bảo hành (Bố sư nhà chúng nó, lấy được tiền rồi cò quay)
Nó hẹn 1 tuần quay lại lấy máy.
Một tuần sau thứ 2 ngày 24.8 Em đến lấy, nó hẹn tiếp đến cuối tuần
Thứ 6 ngày 28.8 đến hỏi nó lại bảo chưa được, đến thứ 2 lấy.
Hôm nay thứ 2 ngày 31.8 Em đòi máy thì nó bảo chưa biết ngày nào.
Các Bác bảo em làm thế nào bây giờ, cái bọn buôn bán kiểu mất dạy. Em cũng bán hàng IT nhưng trong 1 tuần hàng lỗi Em xuất hàng mới đổi cho khách ngay. Đi mua thì lại gặp bọn củ chuối thế :102:
Nhà cháu mà như bác thì nhà cháu đành cắn răng hàng ngày đòi thôi. Sáng 8h gọi một lần, 11h gọi 1 lần, 13h30 gọi 1 lần, 16h30 gọi 1 lần; ưu tiên mồng 1 và ngày rằm thì gọi 1 tiếng/lần xin lại ĐT. Gọi cho nhân viên và người quản lý, cứ mềm mỏng, lịch sự và tha thiết. :69:
Nếu bác quen biết ai có thể tác động thêm thì nhờ cả họ nói giúp nữa. :6:

leevicky

Xe tải
Nhà cháu mà như bác thì nhà cháu đành cắn răng hàng ngày đòi thôi. Sáng 8h gọi một lần, 11h gọi 1 lần, 13h30 gọi 1 lần, 16h30 gọi 1 lần; ưu tiên mồng 1 và ngày rằm thì gọi 1 tiếng/lần xin lại ĐT. Gọi cho nhân viên và người quản lý, cứ mềm mỏng, lịch sự và tha thiết. :69:
Nếu bác quen biết ai có thể tác động thêm thì nhờ cả họ nói giúp nữa. :6:

Em lạy cụ, em đã từng áp dụng chiêu của cụ đối với BHXH rồi nhưng chẳng thấy bồi thường mà chỉ thấy giá cước điện thoại tăng lên thôi ợ (Số là em bị tai nạn chấn thương ở đầu nhưng lúc đó đang đi công tác ở tỉnh, đã gần 2 tháng trôi qua kể từ ngày hoàn thành hồ sơ nhưng đã lấy được đồng nào đâu). Theo em té bỏ con mịe nó cho hả dạ và cũng chẳng cần đến nó nữa thế là okie.

hiepanh

Xe máy
Bọn này em cũng đã gặp một phát rồi, năm ngoái em vác tiền định ra mua một con E71. nhưng ra em thấy con Blackberry 8800 đẹp nên thay đổi ý định mua con BB này. Đầu năm vừa rồi máy bị hỏng rung em mới mang đi sửa thì mới phát hiện ra main của máy đã bị câu dây đồng tứ lung tung. Em điên tiết gọi cho đồng chí Tài là chủ của bọn này nhưng không thấy nghe máy. Đây là email và địa chỉ của ông Tài, các bác xem có thể ông này ko làm ăn bố láo nhưng nhân viên ở dưới thì bố láo. Mobile: 0909898555" tai.nguyenduc@gmail.com. Không để tình trạng bố láo như này đc.
Nếu mua Black Berry thì bác nên vào tinhte ở trên đó có nhiều bác bán hàng uy tín lắm. Em cũng đang dùng BB 8830 hơn 1 năm nay Up rom, cài phần mềm mãi mà không thấy hỏng hóc gì cả.

xeben

Xe máy
Vầng cảm ơn bác hiepanh. các bác cứ thảo luận để em gửi đường link này cho ông Tài qua email để ông chỉnh đốn lại.

Website
maytinhthudo.vn
tgdd cũng bán BB câu dây đồng ạ? chán nhỉ :102:

Giangduydat

Xe tăng
Website
www.giangduydat.vn
Góp ý cụ Hiepluc mấy ý nhỏ:
1- Cụ rủ iem đi cùng (em sẽ có bộ trang phục hợp nhiệm vụ), cụ nói :"Đàn em tao là phóng viên (rồi chỉ sang em:21:), bọn mày muốn êm hay shock???"'
2- Nếu (1) không xong, cụ cứ dọa ĐẬP điện thoại cho thằng em phóng viên chụp ảnh. Nếu phát sinh cụ đập thật, em sẽ thanh toán cụ chiếc điện thoại khác. :))
3- Phát sinh khác: Nếu chúng có bảo vệ, ra gây sự mình, em và cụ shrea 50/50 cái đội 10 ông em đầu trọc đất Thái Thinh (chi phí cũng hạt rẻ thôi ạ, chừng 2t). A-lố phát, 15 phút sau có mặt tại hiện trường. E Thề!
Mẹ iem vẫn dậy từ hồi em lên 10: "Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy". Nghe thì shock, nhưng luận ra thì cũng đúng.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tức không chịu được các Bác ạ.
Điện thoại của gấu hỏng chưa sửa được, Em mua tạm cái cho gấu dùng.
Thứ 6 ngày 14.8 Em mua 1 cái WellcoM W929 ở thegioididong.com 11A Thái Hà.
Mang về sạc 1 ngày, thứ bảy bật lên dùng. Chiều thứ bảy thấy pin tụt hút còn 1 vạch. Cắm sạc vẫn báo nhưng rút sạc là hết pin. Tháo pin ra cắm sạc ngoài cũng không vào điện. Theo em hiểu là do pin.
Thứ 2 ngày 17.8 mang đến hỏi nó có đổi máy khác hay pin khác được không, nó bảo để máy đấy bảo hành (Bố sư nhà chúng nó, lấy được tiền rồi cò quay)
Nó hẹn 1 tuần quay lại lấy máy.
Một tuần sau thứ 2 ngày 24.8 Em đến lấy, nó hẹn tiếp đến cuối tuần
Thứ 6 ngày 28.8 đến hỏi nó lại bảo chưa được, đến thứ 2 lấy.
Hôm nay thứ 2 ngày 31.8 Em đòi máy thì nó bảo chưa biết ngày nào.
Các Bác bảo em làm thế nào bây giờ, cái bọn buôn bán kiểu mất dạy. Em cũng bán hàng IT nhưng trong 1 tuần hàng lỗi Em xuất hàng mới đổi cho khách ngay. Đi mua thì lại gặp bọn củ chuối thế :102:
Kụ chết ở cái tật cầu kỳ...
Tận TQmà phải về tận TH đẻ mua..:'(
Đùa kụ tí: Hình như ở HN này k có chỗ nào nó đổi máy khi có trục trặc đâu, kụ bị hỏng thì nó sửa kiểu đó, kụ chán thì thôi thôi..:102:

Viking

Xe điện
Kụ chết ở cái tật cầu kỳ...
Tận TQmà phải về tận TH đẻ mua..:'(
Đùa kụ tí: Hình như ở HN này k có chỗ nào nó đổi máy khi có trục trặc đâu, kụ bị hỏng thì nó sửa kiểu đó, kụ chán thì thôi thôi..:102:

Chán nhờ,
Thời xưa em làm điện thoại di động, nó có cái chính sách gọi là DOA (Dead On Arrival), máy mua trong vòng 1 tuần bị hỏng, mang đến trung tâm BH có trách nhiệm đổi máy mới cho khách, giờ không còn à??

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em nhờ cậu em đến lấy điện thoại chiều 1.9 vừa rồi, đến 3.9 gửi cho em. Dùng được từ hôm mùng 3 đến hôm nay mùng 5 hết pin, cắm sạc lại vẫn thế rồi. Vẫn không vào điện. Chả biết nửa tháng vừa rồi chúng nó ngâm cái alo của em để làm gì mà vẫn nguyên trạng. Mai Em lên phố mang đến nơi làm ra nhẽ mới được.
Ơ mà mai chủ nhật chả biết nó có mở cửa không?!

Maybach Tàu

Xe container
Ôi, chia bùn với cụ(b) Em chẳng binh gì nó đâu nhưng ở SG thì em thấy di vu của nó khá ổn cụ ạ, ở HN thì em chưa biết nhưng có lẽ Sếp ít ra HN kiểm tra nên nó thía:21:. Thôi cụ ghét rồi thì cạch nó ra

saytoc

Xe máy
Em cũng khốn khổ ở cái thế giới di động dở hơi đó. Mua máy cho gấu được mấy hôm đã hỏng, mang đến bảo hành, nó ngâm của mình gần một tháng , nhận về dùng vẫn như nguyên . Bực cả mình.

training

Xe tăng
Khi nào nóng quá em tuyền cầm chai nước vào ngồi ghế của chúng nó cho nó mát:21:, ngó nghiêng linh tinh rồi ra, chả bao giờ thèm mua của chúng nó cả.

Máy móc em tuyền mua của thằng em ở công ty Gia Vũ (ở bao nhiêu Trung Yên em chả nhớ), dưng mờ em thấy đội chơi BB với Iphone tuyền là ra nó mua cả.(b)

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Đến ngày hôm nay 1 tháng 9 ngày rồi, cái alo vẫn một đi không trở lại. Gọi thì nó vẫn bảo chưa biết bao giờ xong. Cú lắm rồi, mua cái điện thoại hơn 1 tháng được dùng 4 ngày

LĩnhNam

Xe tải
Theo em biết, các CH điện thoại toàn nhập ĐT Tàu về, sau đó tùy từng quy mô CH mà đưa ra chế độ BH khác nhau (tất nhiên giá tiền đắt rẻ sẽ khác nhau)...
Cho nên chế độ Bảo hành mới khác nhau, cò quay như trường hợp của bác chủ thớt. :77: :77: :77:
Ôi, nền KT vĩ mô VN, bao giờ mới hết cảnh làm ăn chụp giật như thế này??? :102: :102: :102: