[Funland] "Cái bọn oto là chúa đi ẩu"

crocodile

Xe buýt
Hầu các cụ cái video của em hôm qua, các cụ xem từ giây 50 nhé vì em cắt file đi chất lượng giảm tệ quá. Chỉ khoảng 50m mà có đến 3 kon dở hơi, trung bình 17m/kon:

[video=youtube;OI9AYj_e_Lo]http://www.youtube.com/watch?v=OI9AYj_e_Lo[/video]
Cụ này đanh đá vãi :))

mất gương

Xe tăng
Cụ ơi! Do cái tư tưởng đấu tranh giai cấp nó còn nặng nề trong đầu người ta lắm. Giầu là tội ác, chỉ làm việc xấu mới giầu, giầu có là bóc lột.......chứ bọn tư bản nó lại nghĩ: giầu là đóng thuế nhiều, là tư duy tốt, là chịu khó làm ăn.....làm cho dân tộc ta trở thành những người hẹp hòi
Đúng đấy cụ nhỉ giàu do mình cố gắng làm ăn . Cụ dạo này khỏe không .

xetaiday

Xe buýt
lúc nhỏ em nghĩ như thế, còn bây giờ bố em nghĩ như thế.:)

adxnguyen

Xe tăng
ha ha
thì 4b đi vào đường bé, ko đi nhanh được và choán hết đường làm xE 2b ko đi được
nên bị ghét là phải rồi

oto16ahn

Xe điện
Nhìn các cụ lái 4B tải,côngter cháu kinh toàn phải né ạ

Website
www.otofun.net
vụ này cháu gặp rồi cụ ợ . đúng là kiểu bị nhồi sọ đới cụ, đến lúc cháu bala với họ thì họ chả biết mô tê gì cả "chỉ nghe người ta nói" thôi
Cháu đi họp tổ dân phố nghe các bác xe ôm với mấy bác có nhà cho thuê với cả các "ráo xư lô-đề" bình luận mới khiếp;)).

Quan điểm của cháu thì đi 4b chưa chắc đã giầu và đi 2b chưa chắc đã nghèo, bằng chứng là nhiều cụ OF có những cái xe đạp đắt tiền hơn cả xe máy, có những cụ OF có xe máy đắt tiền hơn cả 4B. Vậy nên chuyện khích ác giầu nghèo là không nên.

Chạy ẩu thì cả 2 đều có cả, nhưng nếu nói nguy hiểm thì em nghĩ chạy 2b nguy hiểm hơn nhiều:(

Riêng vụ ý thức tham gia giao thông thì em thấy cụ nào cứ đổ tại ý thức người tham giao thông mới là bị nhồi sọ:D. Chuyện tham gia OF thì là mình tự giác đi cẩn thận hơn, chứ cái quan trọng nhất để tất cả người tham gia giao thông phải chấp hành luật ấy là các xxx và dững thằng ra luật phải nghiêm luật. Thay vì quản lý con người hay kêu gọi ý thức tự giác (cái mà ai cũng biết là bất khả thi khi 1 người bán hàng rơi thùng cam còn cả phố đổ xô ra cướp, 1 xe chở dầu ăn tai nạn thì cả làng kéo ra mót dầu:() thì nhà quản lý nên tính đến viêc quản lý phương tiện tham giao giao thông 1 cách hiệu quả. Thử hỏi nếu cái xe của mình mà mình chịu trách nhiệm trước pháp luật về nó thì có ai dám đi ẩu khi biết mình sẽ bị truy tận đến tận nhà để phạt? Hay cho người mượn mà không biết nó dùng làm gì?

Có cái lạ là em thấy nhiều cái cứ bảo "IQ cao nó làm tầu cao tốc..." thì bắt chước, học hỏi...dưng có mỗi cái quản lý phương tiện với tài nguyên số điện thoại di dộng rất đơn giản nhưng nhất định "không giống nó":D. Chỉ làm thằng dân là khộ. Hic

levante118

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi! Do cái tư tưởng đấu tranh giai cấp nó còn nặng nề trong đầu người ta lắm. Giầu là tội ác, chỉ làm việc xấu mới giầu, giầu có là bóc lột.......chứ bọn tư bản nó lại nghĩ: giầu là đóng thuế nhiều, là tư duy tốt, là chịu khó làm ăn.....làm cho dân tộc ta trở thành những người hẹp hòi
Cháu thấy Mama cháu bẩu ở Viêt nam : Nghèo khinh-Giàu ghét…thế có đúng không bác ? Thế là dân mình xấu tính quá bác nhỉ !

higetz

Xe hơi
Đi ẩu hay không là ở người điều khiển, 2B hay 4B nó chỉ là cái phương tiện, hôm nay đi 2B mai có thể sẽ đi 4B.
Theo em, "cơ hội" để đi ẩu thì 2B có nhiều hơn và do số lượng 2B trên đường cũng nhiều hơn nên ầu thì nhiều 2B ẩu hơn.

Honda Odysey

Xe hơi
Tùy tính tùy người tùy cách ứng xử không nên phân biệt đổ đồng thế.

Lx2009

Xe buýt
cụ nói quá chuẩn, cái tư tưởng của người việt mình là hay ghen ăn tức ở

TungNguyenMD

Xe container
Hôm nay em cũng vừa chửi cho lão bán h2o vỉa hè xong.
Em đi đón F1, đậu xe ở cạnh cổng trường. Lão bán nước chạy ra bảo ko dc đậu xe ở đó. Em bảo tôi vào đón con chút ra ngay. Lão ấy vẫn khăng khăng bắt em phải đánh xe đi chỗ khác. Em điên tiêt nói "Chỗ này ko cấm đỗ xe tôi cứ đỗ, còn vỉa hè cấm bán nước đấy. Ông thích tôi gọi bọn phường or quận ra dẹp cái quán của ông đi ngay"
Thế em mới biêt nguyên nhân hàng nc ghét ô tô vì ô tô hay đậu lòng đường nên cản huyện bán hàng của nó :))

tuanzs

Xe container
Đây là ví dụ về 4b đi ẩu nhé :))
Thùy Link: http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/05/canh-sat-phong-oto-tren-cau-long-bien/

Cảnh sát phóng ôtô trên cầu Long Biên

Không chỉ đi trên cầu dành riêng cho xe máy, xe đạp, ôtô biển xanh của công an phường Ngọc Thụy (Long Biên, Hà Nội) còn phóng nhanh, bóp còi inh ỏi ép các xe vào thành cầu.
> Xế hộp đi trên cầu dành riêng cho xe máy

Chiều 11/5, những người đi trên cây cầu hơn trăm tuổi ở thủ đô rất bức xúc khi thấy xe tải biển 31A-6342 chở một cảnh sát và dân phòng dừng trên cầu dẹp hàng quán sau đó phóng nhanh trên làn đường hẹp, bóp còi inh ỏi xin vượt. Nhiều người đi xe đạp đã phải phanh gấp nhường đường cho xe công vụ.

Khi được hỏi lý do đi ôtô trên cầu cấm xe 4 bánh, trung úy Lê Bình (lái xe) không đi thẳng vào vấn đề mà cho biết, đang làm nhiệm vụ dẹp hàng rong trên cầu và ở địa bàn phường. Lãnh đạo công an phường Ngọc Thụy cho biết, đang làm rõ và xử lý vụ việc.

Trao đổi với VnExpress.net, một cán bộ phòng CSGT Hà Nội cho biết, hai đầu cầu Long Biên đều có biển cấm ôtô nên xe vi phạm sẽ bị phạt 1,7 triệu đồng và tước giấy phép lái xe 30 ngày. Riêng xe làm nhiệm vụ được ưu tiên theo luật định.

Theo cảnh sát này, xe làm nhiệm vụ muốn đi vào đường cấm, đường một chiều thì phải bật đèn quay (theo quy chuẩn của Luật giao thông đường bộ) để người dân biết. Còn xe công không có đèn quay thì phải chấp hành theo biển báo.

Khi đi trên cầu Long Biên chiều 11/5, xe tải biển xanh 31A-6342 không có tín hiệu đèn quay.

Cầu Long Biên là cầu bằng thép đầu tiên bắc qua sông Hồng tại Hà Nội, năm 1899-1902. Sau thời gian dài chỉ dành cho tàu hỏa, xe đạp và người đi bộ, cuối năm 2005, xe máy được phép đi qua cầu để giảm tải cho cầu Chương Dương thường xuyên ùn tắc. Riêng ôtô bị cấm qua lại và ở hai đầu cầu đều có biển cấm.

Gần đây, tình trạng bán hàng rong, dựng xe tụ tập uống nước trên cầu Long Biên đã khiến giao thông thêm lộn xộn, ùn tắc thường xuyên xảy ra vào giờ cao điểm.

Tiến Dũng

Carlike

Xe hơi
Vậy là cuộc chiến vẫn tiếp tục..

khdanhdajka

Xe máy
Lâu lâu mới ghé thăm, thớt vẫn đông vui nhỉ? Em đi toàn đươg cao tốc nên ghét nhất bọn nào đi ẩu. h