[Thảo luận] "Cái bẫy" trên đường Phương Mai

Black Art

Xe tải
có khi phải lập hội ngõ 4 ý chứ các bác nhỉ :D e thấy nhiều bác ngõ 4 lắm ý. E k0 ở ngõ 4 nhưng làm ở đấy 12h/ngày :D . Công nhận mỗi lần từ ngõ 4 rẽ trái ra mệt mỏi , rèn luyện chữ nhẫn các bác ạ :D

appco

Xe buýt
Hôm nay đón F1 từ trường TH phương mai đi ra đang vào cua thì 1 bác civic đi thẳng cản mũi cháu phải dừng lại cho cụ ấy lách qua. Cháu đi đến chỗ giẽ đường GP thấy bác LX civic đang gãi đầu với xxx chẳng biết bác ý có thoát ko

xa lolo

Đi bộ
[wwwwxxxxx[/QUOTE]đúng là kinh khủng thật dạo này các chú xxx toàn đứng những chỗ có thịt ngon để ăn cũng giống như đoạn quay đầu qua bến xe nước ngầm các chú cứ đứng chờ sẵn và thịt

kayak

Xe máy
Dựng biển lên rồi làm ngơ cho hàng quán với taxi chiếm hết lối đi ép người tham gia GT vi phạm để xxx thì gọi là gì :D

bim_vip

Xe tải
"Em thấy taxi, xe tải nhỏ và 2b cứ phi ầm ầm mà chả thấy xxx chặn gì cả". Đúng là thịt bác thơm rồi.

lavoiture

Xe tải
Theo em chỉ nên cấm vào giờ cao điểm thôi .
Em nhớ có 1 đoạn từ hồ Nam đồng ra cây xăng Nam đồng cũng có biển cấm xe giờ cao điểm, tuy nhiên xe vẫn chạy ầm ầm, trong đó có cả em cũng chưa ai bị bắt bao gio cả.
Nói chung đã là luật thì mọi người tuân theo dù đúng hay sai để tránh tiền mất mà còn ức chế. ( em còn nhớ có lần đúng giờ cao điểm đèn xanh còn 2,3 s mà làn xe bên kia đã vượt , em nghĩ nếu mình mà đi đến giữa làn ngã 4 sẽ bị làn kia chặn đầu , sẽ bị phạt vì cản trở giao thông, thế nên em dừng lại nhường đường luôn , ai ngờ mình cũng bị XXx vẫy, đố các bác biết tội gì ? ...Hóa ra xe em bị đè vạch, nói chung đường phố của mình đi phải có kinh nghiệm ko như hồi đầu em toàn bị bắt thôi vì quen đi theo kiểu Tây wen rồi. ha ha.

tamtommy

Xe tăng
bảo sao cứ thấy 4b bị bắt lỗi đoạn này hichic

baobaopg

[Tịch thu bằng lái]
nói đến bẫy thì cả nước mình ... đầy, chỗ nào cũng có

khanhnq19

Xe tải
Đường 1 chiều đoạn phố Phương Mai...cổng sau bệnh viện Bạch Mai !!

Dạ kính thưa các cụ e ko biết thớt này có ai mở để nhắc nhở các cụ chưa ạ....nhà e thì gần đoạn này.Cổng sau bạch Mai có đoạn cấm 1 chiều rất ngắn...Trước thì e thấy dân phòng Phường EM hay rình ở đó giờ thì dân phòng hok còn quyền đó nữa...nhưng các cụ lưu ý là mấy chú XXX đứng ở ngã 3 cuối đường Phương Mai chỗ đường tàu rẽ ra Giải Phóng hay anh hùng lúp từ xa.Tháy các cụ đi qua là cứ thế tóm ngay đó ạ...E thấy nhiều xe bị bắt lắm rồi đợt này tăng cường thêm tận 3 xxx nữa ở đó...các cụ đi qua đây đừng cố mà đi qua đoạn cắm 1 chiều này nhé...T7 CN XXX tóm cũng ác lắm ạ...chịu khó đi vào đừong trong tý đỡ mất thời gian...
Thank các cụ đã đọc bài của e ạ...

phongthanhauto

Xe buýt
Cảm ơn cụ nhưng cái biển cấm 1 chiều đấy em thấy cắm lâu rùi mà. Kể ra cũng bực, đang đi từ KL ra GP lại phải lượn vào một đoạn ngắn.

GvD.SCVN

Xe hơi
Cái đấy lằm trong dự án nâng cao thu nhập của anh em.Còn có nhiều mô hình hay trong dự án này lắm.
Mong các cụ đi đường cẩn thận để không góp phần làm cho dự án thành công tốt đẹp.

appco

Xe buýt
Có thớt rồi xxx vẫn kiếm được nhờ nhiều cụ đi ẩu

Vuvit

Xe tăng
Vâng, theo e bít thì đã có đến 2-3 thớt cảnh báo về việc này rồi vậy mà nhiều xe vẫn đi vào các cụ nhể??? Làm mồi béo cho mấy chú bụng to

sonnguyen

Xe buýt
Lỗi tại các bác nhà mình 1 phần nhưng cũng phải thừa nhận, đoạn đường tránh của chỗ này cực kỳ lởm khởm, vào giờ cao điểm, đoạn phía trong cực kỳ lộn xộn, hàng rong, taxi đỗ loạn lên, nhiều Kụ biết mà vẫn dek rẽ được vào .......lại béo mấy chú xxx ^:)^

mcv30

Xe điện
nhất là mấy ông xe ôm đứng chắn hết không cua vào nổi , không biết đỗ xe 2 b ở đấy được xxx cho ? hoa hồng nhể ?

khanhnq19

Xe tải
Em cũng ở ngõ 4, cụ gửi xe chỗ nào thế?
...e thấy khu Phương Mai nhà mình nhiều các cụ trong OF phết ợ...
Có lần đi qua đây mới bực mình e bị chú TAXI tạt qua mặt đi thẳng mà e đã xi nhan đi vào trong rất từ từ rồi...nó đi qua nó lườm e như kiểu chửi yêu cái...e kệ...đi vào trong làn trong thì có một ông cụ mặc quần áo bênh nhân...e ko dám bấm còi sợ cụ giật mình(cụ thì cứ giữa đường cụ đi...tung tăng tung tăng...chán quá bấm còi phát...cụ vẫn tung tăng,bấm phát thứ 2 vì ko chịu nổi...cụ còn đi chạm lại,đứng lại và nc với người thân...ôi giời ơi...lúc đó e đúng là lộn ruột...)...qua được đoạn đó lên trên thì đã thấy chú TAXI kia đang được 2 XXX kiểm tra giáy tờ ùi...

ngvbang

Xe buýt
Về đoạn này đã có người cảnh báo rồi, nhưng thú thật, nếu ở trước đường cấm 1 chiều nên có cái biển cấm rẽ phải thì mọi người dễ quan sát hơn. Đoạn này rất khó đi vì vừa ra khỏi cổng phải rẽ phải ngay nhưng hàng quán và xe ôm nhiều quá, có lúc chả có chỗ mà lách vào chứ nói chi đến nhìn biển. Nguyễn tắc theo tôi là biển báo chỉ dẫn giao thông phải rõ ràng để người điều khiển phương tiện không cần quen đường vẫn đi được đúng phân làn. Đoạn này tôi thấy nhiều người phải lùi lại rồi rẽ phải, hoạc khi đông quá đành chấp nhận rẽ trái. Nói chung đây là đoạn đường dễ dính lỗi đi vào đường ngược chiều lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
Về đoạn này đã có người cảnh báo rồi, nhưng thú thật, nếu ở trước đường cấm 1 chiều nên có cái biển cấm rẽ phải thì mọi người dễ quan sát hơn. Đoạn này rất khó đi vì vừa ra khỏi cổng phải rẽ phải ngay nhưng hàng quán và xe ôm nhiều quá, có lúc chả có chỗ mà lách vào chứ nói chi đến nhìn biển. Nguyễn tắc theo tôi là biển báo chỉ dẫn giao thông phải rõ ràng để người điều khiển phương tiện không cần quen đường vẫn đi được đúng phân làn. Đoạn này tôi thấy nhiều người phải lùi lại rồi rẽ phải, hoạc khi đông quá đành chấp nhận rẽ trái. Nói chung đây là đoạn đường dễ dính lỗi đi vào đường ngược chiều lắm.
Họ cũng có thể làm thêm cái biển từ phía trong bệnh viện đi ra! Nhưng em nghĩ cũng không hợp lý lắm, vì đường trong ấy vẫn có thể bị coi là đường nội bộ!
Còn cái biển cấm đi ngược chiều rất to, treo cao, không bị che khuất và đoạn giữa 2 đoạn đường ấy hẹp. Nói chung, nếu người lạ đi từ trong đường Trung Tự ấy ra chỉ hơi quan sát một chút sẽ nhận ra nó ngay, chỉ những người không quan sát khi tham gia giao thông mới có thể bỏ qua cái biển ấy!
Đúng là cánh nhánh rẽ ấy quá hẹp, xe 4 chỗ vào thì được, nhưng xe buýt 24 chỗ thì quá chật và hàng ngày người bán hàng rong, xe ôm, xe taxi đỗ chắn lối rất khó đi qua, lực lượng trật tự phường đáng lẽ nên tập trung dọn dẹp, nhắc nhở cho đoạn ấy thoáng hơn thì tốt hơn giúp CSGT rình bắt xe lơ đễnh đi vào đường ngược chiều!