[Thảo luận] cái bẫy trên đường Bà triệu

chaybo

Xe điện
Sai thì nhận là sai! Cứ bao biện vòng vo...nào là sợ chậm, nào là sợ thua bọn 2b....v.v...
Các Cụ có lao nhanh qua được chỗ ấy thì cũng lại phải từ từ đoạn dốc Bà Triệu cơ mà.

IMEV

Xe tăng
Cảm ơn cụ chủ thớt.
Từ ngày sinh ra cái đèn và cái vạch ở đây nếu mà đi từ thợ nhuộm rẽ BT thì em thề chưa bao giờ em ko lấn vạch. May chưa bị hỏi thăm lần nào:102:

hành_khất_đêm

Xe điện
Lỗi sơ đẳng nhưng đường Hà Lội thế thì không dính hơi phí cụ ợ
Các cụ nhìn thấy cái vạch liền dư thế mà vẫn đi kiểu đấy thì chẳng ẩu là gì, cụ đi thế cũng có nhanh hơn được đâu, lại còn bị XXX nó thịt. Cháu cứ thấy vạch liền là cháu chẳng dây vào. :21:

Trung Khai

Xe tải
Việc này chắc cũng có nhiều bác biết, nhưng khoảng hơn 1 tuần nay lắm người bị dính quá nên em nhắc lại các bác thôi.
Giao cắt từ Trần Hưng Đạo-Bà Triệu cho phép đèn đỏ rẽ phải, nhưng hướng từ Thợ nhuộm ra khi đèn xanh thì hướng tại THĐ đèn lại đỏ nên nhiều bác 4b cứ thế đánh lái rộng ra để tránh 2b đi thẳng, rồi rẽ phải luôn thế là bị vẫy vào (sáng nào cũng vài ba chú), em để ý thấy các xe bị vẫy đều đè vạch hết- ở đó có cái vạch liền kẻ cong cong. Nếu đi đúng thì các bác phải từ từ nép vào bên phải rồi mới rẽ, làm thế bao giờ cũng bị chậm nhưng không bị CS hỏi thăm. Mà CS ở đây bố trí ghê phết nhé, hôm trước em gặp 1 chú taxi bị chú áo vàng đứng ở BT vẫy, em nó bèn khẩn trương lùi (chắc muốn trốn) thì lập tức 1 chú áo xanh đi từ sau ra gõ gậy bồm bộp vào đầu, đành ghé vào nộp lệ phí. :21:

Các bác để ý nhé, không mất tiền oan.
Tks Cụ, thỉnh thoảng em cũng liều đi như cụ nói may mà chưa bị vịn(b)

warong

Xe tải
lại một điểm nóng nữa, dạo này ra đường mất hết tự tin các Cụ ạ, chỉ sợ đi bất đắc kỳ tử mà mãi sau mới biết là vì sao mình đi đẹp như thế, thank Cụ chủ nhé.(b)

Mitsu

Xe tải
Việc này chắc cũng có nhiều bác biết, nhưng khoảng hơn 1 tuần nay lắm người bị dính quá nên em nhắc lại các bác thôi.
Giao cắt từ Trần Hưng Đạo-Bà Triệu cho phép đèn đỏ rẽ phải, nhưng hướng từ Thợ nhuộm ra khi đèn xanh thì hướng tại THĐ đèn lại đỏ nên nhiều bác 4b cứ thế đánh lái rộng ra để tránh 2b đi thẳng, rồi rẽ phải luôn thế là bị vẫy vào (sáng nào cũng vài ba chú), em để ý thấy các xe bị vẫy đều đè vạch hết- ở đó có cái vạch liền kẻ cong cong. Nếu đi đúng thì các bác phải từ từ nép vào bên phải rồi mới rẽ, làm thế bao giờ cũng bị chậm nhưng không bị CS hỏi thăm. Mà CS ở đây bố trí ghê phết nhé, hôm trước em gặp 1 chú taxi bị chú áo vàng đứng ở BT vẫy, em nó bèn khẩn trương lùi (chắc muốn trốn) thì lập tức 1 chú áo xanh đi từ sau ra gõ gậy bồm bộp vào đầu, đành ghé vào nộp lệ phí. :21:

Ôi hôm qua em vừa qua chỗ này. Tình huống như cụ mô tả luôn. Em đi từ thợ nhuộn vọt lên, lúc đó đèn hướng THD màu đỏ, em lấn sang làn ngược chiều từ THD đi tới vượt qua các xe đợi đèn đỏ rồi rẽ phải ra Bà Triệu. Trước mặt là 1 chú xxx áo vàng đi ra giữa đường chỉ gậy vào 1 bác đi phía sau. Có thể bác ấy vượt đèn đỏ từ phía Thợ nhuộm. Giả sử k có bác đấy chắc em bị stop lại rồi cũng nên. Theo em gặp trường hợp này thì nên rẽ sát lề phải THD, sau đó mà bị xe máy chắn trước thì cứ đợi đèn xanh rồi từ từ rẽ phải qua Bà triệu là lành nhất. Có thể hôm qua em gặp may rồi :69::69::69:

CỬU VĂN LONG

Xe container

tụi nó chơi kiểu này ae 4b đi gần hết :77::77::77:

Whitehorse

Xe hơi
cái điểm này đúng là khó đi. Đi thợ nhuộm ra ngắn 1 đoạn nhưng điểm rẽ lại lằng nhằng

minh0406

Xe tải
Manulife Company, 29 Nguyễn Đình Chiểu, HBT, HN
Đúng là điểm này em thấy nhiều bác bốn bánh bị vẫy. Nhà em ngày nào cũng đi cung đường này. Xe máy thì không sao nhưng ô tô mà lượn thế là tóm ngay. Các bác đi nên cẩn thận!

GARU

Xe hơi
Xử lý giao thông ở HN bây giờ là:
-Đi bộ hoàn toàn bỏ qua,đi kiểu gì cũng được o có ai nhắc nhở chứ chưa nói đến phạt.
-Xe đạp thì cũng vô tư luôn xanh đỏ, vạch các kiểu o là gì cũng chẳng ai phạt nốt.
-Xe máy thì nhiều lúc cũng vô tư quá tốc độ trong phố, o đội mũ bảo hiểm,đè vạch,đi ngược chiều...cũng hiếm khi bị xử lý.
-Xe oto phải xử lý triệt để,càng nhiều bẫy càng tốt tạo sự công bằng trong giao thông đô thị ở HN:)):)):)):77::77::77:
Các cụ còn thắc mắc gì nữa ợ:'(

Dunga

Xe buýt
Em cũng đi nhiều qua đoạn này rồi, cứ coi như không có cái biển cho phép đỏ rẽ phải. Xanh thì vô tư còn đỏ cứ thong thả đỗ đúng làn đúng vạch, chờ 1 tẹo thì chả bao giờ mất tiền oan cả vì có muốn rẽ gặp các bác 2B đứng chắn cũng khó lòng mà đi được.