[Funland] Cách xử lý khi thằng ở đối diện mở loa kéo khủng bố

MrPerter

Xe tải
Hèn hay ko là do mình. Quan hệ tốt với hàng xóm mà cụ cho là hèn thì chả còn j để bàn nữa.
Đúng là quan hệ với hàng xóm tốt đc thì nhiều cái lợi.Nhưng cũng phải thông cảm vì k thể chiều hết các thể loại người được.Nhà này rồi nhưng lại nhà khác,mà mình lại k khéo nói lắm. Hơn nữa đã k ưng nhau từ trước càng khó.Gặp thể loại như cụ chủ em cũng đến điên đầu

Ural 75

Xe tăng
Riêng giống loa kéo mà mở nhỏ là hát ko ra gì nên háng xồm buộc phải mở to rồi ! Nói tử tế mà nó ko nghe thì cụ chỉ còn chiêu " dĩ độc trị độc". Cụ chủ ra chợ Giời mua cái loa truyền thanh, loại nhỏ thôi, lúc nào nó hát thì mình bật lên, chọn mấy bài dân ca và nhạc cổ truyền, bảo đảm 2 dòng nhạc kị nhau, tiếng loa truyền thanh tuy nhỏ nhưng tần số cao khủng khiếp, giống như mợ gì ở sân vận động cổ vũ đội tuyển VN, có cái loa cầm tay bé tý mà cả sân như chết lặng vì âm thanh quái quỷ đó. :D
Bay lên nào là bay lên trời phải không cụ nhỉ.

Pumzen

Xe ba gác
Bay lên nào là bay lên trời phải không cụ nhỉ.
Đoàn chuẩn òi ! Cả sân như chết lặng khi mỗi lần âm thanh đó cất lên, thậm chí cái giọng ngọng níu ngọng nô hài hài rẻ tiền còn lan toả gây bức xúc tới cả những người ngồi trước tivi nữa. :D

lum..zzz

Xe điện
Chả có tác dụng đâu cụ ơi, cụ không thấy đường Kim Liên mới nó toàn tra tấn suốt ngày món vỏ bọc điện thoại đó à, Trước chỉ có một hàng, giờ 2 hàng đối diện thi nhau mở to khủng luôn, đoạn rẽ vào hồ Nam Đồng đó
Oh cụ gần nhà em. Tổ sư 2 thằng đo suốt ngày chỉ 10 ngàn đồng nó bật 2 bên đường từ sáng đến tối

Attoney

Xe tải
Thuê mấy anh xã hội đến uống rựou rồi gọi nó ra vả vài phát là tắt alo ngay, thân lừa ưa nặng ý mà, phải cao tay hơn kí mới nể.

otothanglong

Xe điện
Cái loa kéo thổ tả này nhiều khu du lịch cộng đồng họ choáng phải đề biển cấm rồi, cụ chủ chơi loa to hơn tạm thời thuê căn chung cư cho cháu nó học, cụ ở nhà khi nào nó hát thì cụ bên này vặn to chĩa sang xem nó có hát nổi không, đúng là loại mồm chó.

keeponlylove

Xe điện
Cụ làm cái loa tập trung công suất. Bật nhạc đám ma chĩa sang

Sat xi

Xe buýt
Áp dụng bài này chuẩn đấy cụ chủ, phạm vi hẹp, không gây ồn nhưng cực khó chịu.
Riêng giống loa kéo mà mở nhỏ là hát ko ra gì nên háng xồm buộc phải mở to rồi ! Nói tử tế mà nó ko nghe thì cụ chỉ còn chiêu " dĩ độc trị độc". Cụ chủ ra chợ Giời mua cái loa truyền thanh, loại nhỏ thôi, lúc nào nó hát thì mình bật lên, chọn mấy bài dân ca và nhạc cổ truyền, bảo đảm 2 dòng nhạc kị nhau, tiếng loa truyền thanh tuy nhỏ nhưng tần số cao khủng khiếp, giống như mợ gì ở sân vận động cổ vũ đội tuyển VN, có cái loa cầm tay bé tý mà cả sân như chết lặng vì âm thanh quái quỷ đó. :D

HmongMoonshine

Xe hơi
Có vài cách:
C1: cụ mua loa công suất lớn hơn.
C2: cụ cắt dây mạng nhà nó.
C3: ngày nào cụ cũng rủ nó uốngvrưowuj tới 23h
C4: ( cách này lâu dài và bền vững nhất, nhưng cũng có thể cụ hy sinh khi nó phát hiện) cụ tán tỉnh rồi thịt vợ nó. Sau đó thủ thỉ tỉ tê bảo cứ nghe nhạc nhiều là cụ bị yếu cái đấy. Đảm bảo cụ thấy mất loa.
C5: sang hát ké, nhớ uống phê phê vào, dựt mic mí khỏe, chỗ em toàn thế. Say hát éo ra hơi, nhưng đố ông nào cầm được mic của Ông 🤣

kduc

Xe Cứu Trợ
Cứ làm cái loa nén, chơi dân ca nhạc cổ, thi thoảng gí cái mic vào cho nó lac xel, xem thằng nào thua. Loa nén búp sóng nó tập trung nên ít ảnh hưởng ng khác.

athk

Xe tăng
Căn bản cụ chủ thớt chắc mặt mũi cũng hiền hành tử tế nên mới chịu cảnh thế này. Chứ gặp mấy thằng giọng khàn khàn có tí mực mà nói chuyện chắc nó khác :))