Cách xử lý ghế da bị thủng!

phucloctho88

Đi bộ
Em xin báo cáo kết quả. Sáng nay em định cắt một miếng da nhỏ dán đè lên lỗ thủng nhưng thấy không ổn vì khi ướm thử miếng da nhô hẳn lên nhìn xấu và em sợ mọi người ngồi sẽ cọ vào làm rách to thêm. Hiện nay em tạm xử lý như cụ anhtho nói: Dùng tăm chấm keo 502 bôi xung quanh vết thủng để cô lập nó, làm cho mép rách cứng lại chống rách thêm ra. May mà vết thủng ko phải ở giữa ghế nên em nghĩ cũng ổn.Tạm thời thế đã, nếu vết thủng tiếp tục rách không như mong muốn thì em sẽ mang ra cửa hàng thay miếng da đó.
Tiếp tục mong nhận được cao kiến của các cụ :)
Sao cụ lại làm thế, lực giãn da khi có ai ngồi vào rất lớn nên sẽ hở ra không ăn thua gì, lẽ ra cụ cắt 1 miếng da nhỏ cố gắng dùng nhíp luồn qua chỗ rách rồi mới nhỏ keo (502) vào phía trong vào sâu 1 chút và ngay miệng vết rách thì bền hơn

Godfather77

Xe điện
Sao cụ lại làm thế, lực giãn da khi có ai ngồi vào rất lớn nên sẽ hở ra không ăn thua gì, lẽ ra cụ cắt 1 miếng da nhỏ cố gắng dùng nhíp luồn qua chỗ rách rồi mới nhỏ keo (502) vào phía trong vào sâu 1 chút và ngay miệng vết rách thì bền hơn
Thế mà cụ không tư vấn cho em sớm có phải tốt bao nhiêu ko...

anhtho

Xe ngựa
phucloctho88 viết
Thế mà cụ không tư vấn cho em sớm có phải tốt bao nhiêu ko...
Cũng tùy vết rách. Nếu vết thủng chỉ bằng hạt đỗ thì việc luồn 1 miếng da đệm ở dưới cũng không phải đơn giản.

mandylanh2011

Xe buýt
em sợ keo 502 nó làm da cứng lại,sau này dễ vỡ chỗ dán đấy ạhh.

bagiahuhu

Xe buýt
em sợ keo 502 nó làm da cứng lại,sau này dễ vỡ chỗ dán đấy ạhh.
Đúng là chỉ nhỏ keo 502 sẽ làm da bị giòn, nhanh rách hơn. Làm như ý kiến của cụ phucloctho88 đây chắc là OK

Cũng tùy vết rách. Nếu vết thủng chỉ bằng hạt đỗ thì việc luồn 1 miếng da đệm ở dưới cũng không phải đơn giản.
Có mẹo nhỏ là làm cho nó rách to ra sao cho đủ thuận tiện để luồn miếng da mới vào bên dưới thì thôi :19:

anhtho

Xe ngựa
Đúng là chỉ nhỏ keo 502 sẽ làm da bị giòn, nhanh rách hơn. Làm như ý kiến của cụ phucloctho88 đây chắc là OK

Có mẹo nhỏ là làm cho nó rách to ra sao cho đủ thuận tiện để luồn miếng da mới vào bên dưới thì thôi :19:
Em cũng đến chịu cụ. Ví như lỗ nhỏ bằng hạt gạo, hạt đỗ .. ai lại xé cho nó to bằng đồng xu? Cứ làm giọt keo epoxi vào là ổn.

vietnvtn

Xe buýt
Bác tìm bác hội 0909978280 bác này nhận cả sửa ghế da đấy, bác gọi hỏi thử xem

Manzzo_wood

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
manzzo.com
em thấy cách này cùng phức tạp phết vì mặt ghế xe em liền mảnh và có vẻ phức tạp lắm ạ.Lại là loại da có lỗ thoáng khí nữa
Loại nào cũng có cụ ạ. Cụ cứ ra hỏi mà xem. Không thì cụ bảo họ dán cho miếng da bên trong là OK

khanhpro

Xe tải
các bác ơi xe nhà em hôm qua cũng bị rách một đường khoảng 5 cm ở ghế sau.xe nhà em là kia forte .Bác nào biết địa chỉ chỗ chuyên sửa ghế da oto cho em xin địa chỉ để nhà em đi sửa vết rách kẻo nó rách to ra thì khốn.Xe nhà em mới mua mà đã bị rách đang xót hết cả mề các cụ ạ.Em xin cảm ơn các cụ ạ.

vietran

Xe ba gác
em thấy cách này cùng phức tạp phết vì mặt ghế xe em liền mảnh và có vẻ phức tạp lắm ạ.Lại là loại da có lỗ thoáng khí nữa
Làm ngon cụ ơi, mấy cái xe 60, 70 ngàn đô mới tinh bọc da đấy không phải từ bên kia đâu cụ

morning_sport

Xe tải
Xe e mới đi 5 tháng mà da ghế nhăn nheo quá, nhờ các bác tư vấn cách khắc phục

koolnet

Xe tải
Bác ra ông Hội ở Nguyên Hồng ấy, để tay chuyên người ta làm cho ngon, vết nhỏ thế có khi free, 502 với chắp vá làm gì cho mệt đầu:D

vietnvtn

Xe buýt
Bác rẽ từ huỳnh thúc kháng rẽ vào đường Nguyên Hồng đi đến cuối đường là ngã 3 có cây xăng Nguyên Hồng bác nhìn ngõ bên cạnh sẽ thấy biển hiệu HỘI SÀI GÒN. Bác nhớ rẽ về hướng đường Láng chứ không phải hướng hồ Thành Công đâu nhé

thangktvta

Xe tăng
sao cụ lại nhỏ 502??
với đồ da thì theo e cụ cứ sử dụng keo con chó (dog) là ổn hơn đấy ạ, bọn nội thất cũng tuyền dùng keo con chó thôi ạ

khanhpro

Xe tải
Bác rẽ từ huỳnh thúc kháng rẽ vào đường Nguyên Hồng đi đến cuối đường là ngã 3 có cây xăng Nguyên Hồng bác nhìn ngõ bên cạnh sẽ thấy biển hiệu HỘI SÀI GÒN. Bác nhớ rẽ về hướng đường Láng chứ không phải hướng hồ Thành Công đâu nhé
Em xin chân thành cảm ơn cụ ạ.

MT_inblack

Xe hơi
Thưa các cụ, tình hình là hôm qua em cho mượn xe,khi được trả lại do buổi tối ko để ý. Sáng nay nhìn kỹ thì ghế phụ bị thủng một lỗ nhỏ, em nghĩ có lẽ ông nào đút chìa khóa trong túi quần vô tình ngồi đè lên làm rách đệm ghế xe em. Xin các cụ tư vấn bây giờ nên xử lý ntn ạ. Hiện giờ vết thủng rất bé nhưng em nghĩ nếu ko xử lý ngay rất dễ vết rách to ra. Các bác cho hỏi ngoài cách mua tấm lót ghế ( Loại lưới trùm lên cả ghế ý) thì có cách nào nữa ko ạ. Cám ơn các cụ trước
cụ gặp cụ Hội saiggon nhé

blackmorning

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, ghế da của em bị nứt mặt ghế lái và phụ. Nếu em chỉ đi vá lại 2 mảng đó thì có được không ah? Không biết quá trình khâu và vá lại, da có đồng nhất với da cũ không và sau này liệu có đứt hoặc xô lệch không nữa? HIk hik...

thinhquocltd

Xe tăng
Em xin báo cáo kết quả. Sáng nay em định cắt một miếng da nhỏ dán đè lên lỗ thủng nhưng thấy không ổn vì khi ướm thử miếng da nhô hẳn lên nhìn xấu và em sợ mọi người ngồi sẽ cọ vào làm rách to thêm. Hiện nay em tạm xử lý như cụ anhtho nói: Dùng tăm chấm keo 502 bôi xung quanh vết thủng để cô lập nó, làm cho mép rách cứng lại chống rách thêm ra. May mà vết thủng ko phải ở giữa ghế nên em nghĩ cũng ổn.Tạm thời thế đã, nếu vết thủng tiếp tục rách không như mong muốn thì em sẽ mang ra cửa hàng thay miếng da đó.
Tiếp tục mong nhận được cao kiến của các cụ :)
.
E thề làm cách này hỏng nhanh hơn. chỉ còn cách là mua bộ trùm ghế.