[Funland] Cách xoá/làm mờ vết xước nhỏ trên xe oto?

Cao răng lợi

Đi bộ
Em thì cứ kệ, ai thèm soi đâu, có lần bị cái xe đạp vạch cho phát hơn m dọc theo cánh mà nửa năm rồi em kệ nó.

Em chỉ có cái hơi thắc mắc là có những chấm bẩn như nhựa đường bám vào vỏ gần bánh xe, rửa ko sạch, lấy móng tay cậy mới bong, có cái lại bôi thêm thành 1 vệt, nước rửa xe cũng ko làm sạch đc. Toàn chấm li ti mà ngồi cạy thì mất time lắm. Ko rõ xe cccm có bị vậy ko, xử lý thế nào.
e cũng bị như cụ. Xe trắng nên nhìn khá ngứa mắt mà chưa biết làm thế nào

Mô kích 50

Xe buýt
Em thì cứ kệ, ai thèm soi đâu, có lần bị cái xe đạp vạch cho phát hơn m dọc theo cánh mà nửa năm rồi em kệ nó.

Em chỉ có cái hơi thắc mắc là có những chấm bẩn như nhựa đường bám vào vỏ gần bánh xe, rửa ko sạch, lấy móng tay cậy mới bong, có cái lại bôi thêm thành 1 vệt, nước rửa xe cũng ko làm sạch đc. Toàn chấm li ti mà ngồi cạy thì mất time lắm. Ko rõ xe cccm có bị vậy ko, xử lý thế nào.
bác lấy giẻ lau thấm tí xăng hay dầu vào lau là hết mà

xe365

Xe buýt
e cũng bị như cụ. Xe trắng nên nhìn khá ngứa mắt mà chưa biết làm thế nào
Em cũng xe trắng nên mỗi lần ngó lốp xe nó lại đập vào mắt, chạm vào thì gợn gợn.
Còn bình thường thì nhìn ko rõ lắm, cũng không ai dí tận nơi soi nên em vẫn kệ, lâu lâu dày quá thì em ngồi cạy bớt.

bác lấy giẻ lau thấm tí xăng hay dầu vào lau là hết mà
Vì nó bị liên tục, lau rồi lại bị nên em sợ lau xăng dầu nhiều làm hỏng lớp sơn ý.