[Funland] Cách viết tên doanh nghiệp trong hợp đồng

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vâng.

Đây không phải là "bắt lỗi"

Đơn giản, đây là yêu cầu làm cho đúng.

Làm sai nhiều lần được bỏ qua, không có nghĩa là việc làm của mình là đúng nên những lần trước được chấp nhận thì nó không sai; đến khi được/bị yêu cầu làm lại cho đúng thì lại thắc mắc.
Nếu đúng như cụ thớt nói là tên trên dấu khác với ĐKKD thì thằng nào sai đây - giải quyết thế nào cụ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nếu đúng như cụ thớt nói là tên trên dấu khác với ĐKKD thì thằng nào sai đây - giải quyết thế nào cụ?
Ngày xửa ngày xưa thì dấu do ca làm; nó sẽ đúng theo thông tin trên ĐKKD

Còn giờ thì dấu do DN tự chọn, ngoài các yêu cầu tối thiểu và không được làm do PL quy định thì trên cái dấu đó muốn viết thế nào, có hình gì cũng ok hết, miễn sao sau khi đăng ký mẫu dấu đó thì phải sử dụng đúng như thế.

Kể cả ngoài các thông tin tối thiểu theo yêu cầu, cái dấu đó viết là "Công ty TNHH này là của ông A" rồi mang đi đăng ký làm mẫu sau đó sử dụng thì nó vẫn đúng.

hunglawyer

Xe buýt
Em có thắc mắc về việc viết tên doanh nghiệp trong ký kết hợp đồng, cụ thể e đang viết hợp đồng cho 1 doanh nghiệp:
  • Tên trên GPKD: Công ty TNHH A
  • Tên trên con dấu: Công ty trách nhiệm hữu hạn A
Vậy khi thực hiện ghi tên của công ty A trong hợp đồng, e có được phép viết là: Công ty trách nhiệm hữu hạn A hay bắt buộc phải viết tên công ty A như trên GPKD: Công ty TNHH A? và nếu được (hoặc không được) thì các bác có biết nó được quy định cụ thể tại điều khoản nào không ạ?
Rất mong các bác rành luật hỗ trợ e với, em cảm ơn các bác :D
Cụ viết theo 1 trong 2 cách trên đều đúng nhé.