Cách thay lọc khí cho động cơ.

PHONG NGUYEN 1

Xe tải
em cứ đoán mò, bác mà thay được lọc xăng em chết liền, cứ ví dụ một con đơn giản như Yaris :D (cho bác nâng trình độ trong 1 tháng kể từ hôm nay)
Cụ Vòi này chưa biết rồi .Trong này em vừa hút thuốc vừa thay lọc xăng Yaris với Vios nè:P:P:P:P:P

Dr. Joe

Xe buýt

Em không hiểu? sao lại bốc hơn được. Bác cẩn thận xem lại có bị thủng không? không khéo lại chả lọc được gì?
nhiều gió vào động cơ hơn,hỗn hợp nhiên liệu + không khí tốt hơn,đốt cháy nhiên liệu hoàn toàn hơn ----> bốc hơn nhưng sẽ hao xăng hơn 1 chút!

bagiahuhu

Xe buýt
em cứ đoán mò, bác mà thay được lọc xăng em chết liền, cứ ví dụ một con đơn giản như Yaris :D (cho bác nâng trình độ trong 1 tháng kể từ hôm nay)
Ấy bác đừng chết :D anh em còn nhờ bác chữa xe nhiều mà.

Hay bác treo cái giải khác đi, em đang muốn nâng cao trình độ với chuồng gà FL của em đây.

peroxide

Xe buýt
Ý cụ vòi là thay lọc sơ cấp hay thứ cấp ạ.
Một số xe như xe em chẳng hạn thì bơm xăng + lọc sơ cấp nó nằm ở gầm, muốn thay thì rút xăng và hạ bình mới thay được.
Còn lọc thứ cấp thì phải chui gầm, công nhận con Yaris hay bất kỳ con se đan nào thì việc chui gầm cũng khó ra phết.
Nếu tự làm hết ít nhất em phải mua 4 cái kích to để nâng gầm + vứt đi 1 bộ quần áo cộng với 1 lọ sunlight để rửa toàn thân ạ + cụ bagiahuhu nâng hộ em cái bình xăng để em tháo ốc vít.

bagiahuhu

Xe buýt
Ý cụ vòi là thay lọc sơ cấp hay thứ cấp ạ.
Một số xe như xe em chẳng hạn thì bơm xăng + lọc sơ cấp nó nằm ở gầm, muốn thay thì rút xăng và hạ bình mới thay được.
Còn lọc thứ cấp thì phải chui gầm, công nhận con Yaris hay bất kỳ con se đan nào thì việc chui gầm cũng khó ra phết.
Nếu tự làm hết ít nhất em phải mua 4 cái kích to để nâng gầm + vứt đi 1 bộ quần áo cộng với 1 lọ sunlight để rửa toàn thân ạ + cụ bagiahuhu nâng hộ em cái bình xăng để em tháo ốc vít.
Cái dòng MPV của bác nó phức tạp thía nhỉ. Nếu như thế em sẽ tiết kiệm bằng cách dùng cái kích sẵn có của xe và 3 chồng gạch vỡ là nâng được gầm chứ việc gì phải mua 4 cái kích làm gì; bộ quần áo thì em kiếm cái chiếu rách cởi trần mặc quần đùi để xử lý sẽ ko phải bỏ đi nữa, cuối cùng chỉ tốn cân ô mô để tắm gội và rửa chân tay thôi :D.

Siêu xe FL của em hình như chỉ có cái túi lọc chè buộc vào đầu vào bơm xăng thôi và nó mở từ bên trên, ko cần nâng gầm cho nên em nghĩ là em có thể nâng cao trình độ được.

CarSpA

Xe tải
Hôm nay e vệ sinh lọc gió động cơ, chính vợ 2 em. Kết quả là sau khi dùng súng (để áp lực nhẹ - 3kg) thổi bụi mù tăng tít đến khi hết k thấy bụi bay ra nữa, mất 3p. Lắp trả lại, vợ 2 lại chạy phong độ như hồi đang thi đấu cho đội tuyển điền kinh Cuốc ra. Đỡ được mấy lít hehe... Nhưng chắc lần 2 thì thay thôi :D