Cách sử dụng máy điều hòa STF

Vo danh

Xe đạp
Xin các Cụ chỉ dẫn cho cách lấy gió ngoài hoặc gió trong với máy điều hòa của xe STF Gold. Có 3nút: nút thứ nhất là A/C; nút thứ hai có 2 đèn báo. 1 cho biểu tưởng vòng tròn bao quanh chữ A, 1 cho bt vòng tròn rỗng; nút thứ ba chắc là để sấy kính rồi. Cụ nào rành xin chỉ cho biết tác dụng của mỗi nút khi đèn báo sáng, đặc biệt là nút thứ 2, ý nghĩa mỗi biểu tượng ra sao khi có đèn báo một trong 2 hoặc đèn báo cả 2?
Cảm ơn các Cụ.
Mới lấy xe muốn "úp" hình khoe các Cụ nhưng không biết làm thế nào, có nút trèn hình nhưng khi gí vào đó nó lại cho đường dẫn này! http://... pó tay!

Chỉnh sửa cuối:

tvtruc

Xe buýt
Website
db.tt
Xin các Cụ chỉ dẫn cho cách lấy gió ngoài hoặc gió trong với máy điều hòa của xe STF Gold. Có 3nút: nút thứ nhất là A/C; nút thứ hai có 2 đèn báo. 1 cho biểu tưởng vòng tròn bao quanh chữ A, 1 cho bt vòng tròn rỗng; nút thứ ba chắc là để sấy kính rồi. Cụ nào rành xin chỉ cho biết tác dụng của mỗi nút khi đèn báo sáng, đặc biệt là nút thứ 2, ý nghĩa mỗi biểu tượng ra sao khi có đèn báo một trong 2 hoặc đèn báo cả 2?
Cảm ơn các Cụ.
Mới lấy xe muốn "úp" hình khoe các Cụ nhưng không biết làm thế nào, có nút trèn hình nhưng khi gí vào đó nó lại cho đường dẫn này! http://... pó tay!
Bác chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng, nếu chưa có thì vào đây mà download về. Em cũng vừa mới lấy xe đang mầy mò nghiên cứu. Hình dưới đây là em copy ở hướng dẫn sử dụng ra, hy vọng là có thể giúp được bác:

Còn muốn post được hình thì bác phải upload lên một chỗ khác rồi dán cái link của hình đó lên đây. Bác có thể đọc bài Cách post ảnh. Như em thì em đăng ký một account trên Dropbox, upload hình để đăng trên 4R và backup dữ liệu khá tiện.

manhotest

Xe máy
toi moi lay mot con sf so tu dong.truoc gio toi di so san nen k quen voi so tu dong.cac bac co the huong dan toi su dung so tu dong hop ly nhat k?se (c)

Vo danh

Xe đạp
Bác chịu khó đọc hướng dẫn sử dụng, nếu chưa có thì vào đây mà download về. Em cũng vừa mới lấy xe đang mầy mò nghiên cứu. Hình dưới đây là em copy ở hướng dẫn sử dụng ra, hy vọng là có thể giúp được bác:

Còn muốn post được hình thì bác phải upload lên một chỗ khác rồi dán cái link của hình đó lên đây. Bác có thể đọc bài Cách post ảnh. Như em thì em đăng ký một account trên Dropbox, upload hình để đăng trên 4R và backup dữ liệu khá tiện.
Cám ơn bác tvtruc nhiều.
Em vào đường dẫn định download hướng dẫn sử dụng nhưng có lẽ không phù hợp vì xe em là STF Gold đời 2003.
Học bác cách up hình để các bác coi mấy nút điều chỉnh máy lạnh đây để bác nào biết chỉ cho em cách lấy gió ngoài hoặc gió trong.

Vo danh

Xe đạp
Em chưa biết sử dụng thế nào với nút thứ 2 có 2 đèn báo với biểu tượng 2 vòng tròn có chữ A và trống rỗng, cả nút có chữ AMB nữa. Các bác chỉ cho em với nhé.

Vo danh

Xe đạp
Một lần nữa cảm ơn bác tvtruc rất nhiều nhé vì nhờ bác em biết post hình rùi
Để thực tập em gửi mấy hình để các bác coi.

Con này em mới lấy được 3 tuần, đời cuối 2003, đk lần đầu gần 1 năm, tốn hơn 24k. Đi 1 vòng Tây Bắc, vẫn thấy ổn.

Mức độ tiêu hao là 10l/100km, như vậy có quá nhiều không các bác?

Thằng bạn em muốn lấy 1 con đời này, bác nào biết xin giới thiệu giùm nhé.

hoangtuanlong

Xe tải
Ảnh chụp là bác đang lấy gió trong,chữ A là gió ngoài nếu cả hai bật là bác đang để auto chế độ sẽ tự chuyển tùy theo nhiệt độ bên ngoài và nhiệt độ bác dặt trong xe,AMB hình như là để đo nhiệt độ đấy bác ah.

Lammd

Xe tải
Cám ơn bác tvtruc nhiều.
Em vào đường dẫn định download hướng dẫn sử dụng nhưng có lẽ không phù hợp vì xe em là STF Gold đời 2003.
Học bác cách up hình để các bác coi mấy nút điều chỉnh máy lạnh đây để bác nào biết chỉ cho em cách lấy gió ngoài hoặc gió trong.

Bác bật điều hòa ghê nhỉ, 17'C, lấy gió trong, tốc độ quạt lớn tối đa. Hic, kẻo....
:6:

@ Vodanh: Bác bật như trong hình là lấy gió trong còn chữ A trong vòng tròn (cái nút bên cạnh) là chế độ AQS (hệ thống kiểm soát chất lượng không khí trong xe) bật chế độ này nghĩa là việc lấy gió trong hay ngoài là do máy nó tự làm dựa trên các thông số về độ ẩm trong xe, nhiệt độ trong xe, nhiệt độ môi trường, khí độc ở mũi xe....
Ngoài ra, bếu bác đang chạy điều hòa, máy nổ, bác ấn và giữ nút OFF, tay kia nhấn nút AMB 5 lần (nhanh) thì cái màn hình nó sẽ hiện ra mấy cái hay lắm!

Chỉnh sửa cuối:

Vo danh

Xe đạp
Ảnh chụp là bác đang lấy gió trong,chữ A là gió ngoài nếu cả hai bật là bác đang để auto chế độ sẽ tự chuyển tùy theo nhiệt độ bên ngoài và nhiệt độ bác dặt trong xe,AMB hình như là để đo nhiệt độ đấy bác ah.
Thanks bác Long nhìu:41::41::41: Chúc bác luôn vui vẻ.

Vo danh

Xe đạp
Vâng cảm ơn bác hardtop. Vậy là em an tâm ròi.

Chỉnh sửa cuối:

Vo danh

Xe đạp
Bác bật điều hòa ghê nhỉ, 17'C, lấy gió trong, tốc độ quạt lớn tối đa. Hic, kẻo....
:6:
đang thử máy mà bác, chứ bình thường chỉ là 19-20'C và mức gió 2 thôi. Mà giả như trường hợp... tèo thì sao bác nhỉ, xử lý ở đâu cho ngon lành được và rổ rá ra sao? đấy là em cứ lo xa.

huytct

Xe tăng
đang thử máy mà bác, chứ bình thường chỉ là 19-20'C và mức gió 2 thôi. Mà giả như trường hợp... tèo thì sao bác nhỉ, xử lý ở đâu cho ngon lành được và rổ rá ra sao? đấy là em cứ lo xa.
Tèo ko phải là tèo cái điều hòa cụ ạ? Tèo là tèo người ngồi trên xe do trúng gió ấy!:77::77::77:
SF GOLD giờ xuống giá quá! Em đang chạy đời 2004 mà định lên đời, giờ ko biết bán được bao nhiêu đây???

Vo danh

Xe đạp
Tèo ko phải là tèo cái điều hòa cụ ạ? Tèo là tèo người ngồi trên xe do trúng gió ấy!:77::77::77:
SF GOLD giờ xuống giá quá! Em đang chạy đời 2004 mà định lên đời, giờ ko biết bán được bao nhiêu đây???
Vậy hả bác. Em thì thì em chịu lạnh quen rồi nên chắc chẳng sao đâu (b)(b)(b). Bác cân đo đong đếm cụ thể đi, và cho biết rõ hơn về xe của bác nhé, vì đứa bạn em đang muốn lấy dòng này đấy (c)

hoangtuanlong

Xe tải
Hôm trước có bác xem xe em xong cũng 2004 mặc cả 24n500 re quá e không bán,bây giờ không biết được bao nhiêu(c)