Cách set các thứ tự bài hát trong USB khi cắm vào xe LS460

xuhacaro

Xe hơi
Chả là bác em muốn nghe một số bài hát down trên mạng về và cho vào USB. Lúc cắm vào thì nó sắp xếp ngẫu nhiên không theo thứ tự mình xếp. Các cụ xem có cách nào biết được cách xếp của nó không ? Em đã thử xếp kiểu như thế này mà không được :

1_Xa Khơi
2_Cô gái lam hồng
3_Tình ca
................

fantasylove

Xe buýt
e dự là nó sắp xếp theo MP3 tag.cụ cần edit cái này thì mới được.tên file nó chỉ dùng đến khi ko có tag thôi

30NN-9999

Xe buýt
Cụ đánh thêm vần A , B , C trước tên hoặc đánh số thứ tự 1 , 2 , 3 xem. em toàn làm như vậy

King247

Xe buýt
Có nhiều chế độ phát: chế độ phát ngẫu nhiên thì đương nhiên không set được. Bác chọn chế độ phát theo thứ tự. Mẹo bác cắm usb vào máy tính, đặt lại tên bài hát theo thứ tự, bác gắn STT vào trước tên bài hát là OK

xuhacaro

Xe hơi
Em đã thử 2 cách :

1_tên bài hát
2_tên bài hát

A1_tên bài hát
A2_tên bài hát

Trên màn hình cảm ứng cho 3 chế độ là REP, RAND, SCAN. Em đã thử cả 3 chế độ rồi mà vẫn không chuyển bài theo ý mình :(

Không hiểu nó xếp theo kiểu gì

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
cụ thử thế này xem.
cụ đánh số bài hát :
1.tên bai hat
2.tên bài hát
3.xxxx
Việc đánh số thứ tự này phải được thực hiện trên ổ cứng máy tính
Sau khi sắp xếp ok cụ format usb đi rồi copy toàn bộ vào

. khi đã copy vào usb rồi thì nó sẽ đọc lần lượt file nào copy vào trước nó đọc trước .

nếu được cụ cho em ly votka nhé. Em đã làm cho xe em như thế !

xuhacaro

Xe hơi
cụ thử thế này xem.
cụ đánh số bài hát :
1.tên bai hat
2.tên bài hát
3.xxxx

. khi đã copy vào usb rồi thì nó sẽ đọc lần lượt file nào copy vào trước nó đọc trước .

Chọn Ctrl + A được không cụ hay là phải copy từng file vào USB sau khi đã format ?

Ivan Quân

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chả là bác em muốn nghe một số bài hát down trên mạng về và cho vào USB. Lúc cắm vào thì nó sắp xếp ngẫu nhiên không theo thứ tự mình xếp. Các cụ xem có cách nào biết được cách xếp của nó không ? Em đã thử xếp kiểu như thế này mà không được :

1_Xa Khơi
2_Cô gái lam hồng
3_Tình ca
................
Cụ có thể đánh số thứ tự hoặc theo kiểu ABC-> XYZ đều được...sau khi gán tên xong cụ cop vào USB và thêm thao tác Refresh là được( cụ chú ý thứ tự sau khi đổi xong)

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
tất cả các cách của các bác đều ko ổn nó chỉ cho một số bài hát thôi. Đa số các bài hát bây giờ người cung cấp đều cài thêm phần quảng cáo vào tên bài hát, tên hiển thị 1 kiểu nhưng khi chạy lại có 1 tên khác. các bác lên google tải về 1 phần mềm reset tên bài hát rồi đặt lại tên theo trình tự riêng của mình thì mới đc. có một phần mềm này em giới thiệu các bác: Mp3tag v2.47b1

xuhacaro

Xe hơi
tất cả các cách của các bác đều ko ổn nó chỉ cho một số bài hát thôi. Đa số các bài hát bây giờ người cung cấp đều cài thêm phần quảng cáo vào tên bài hát, tên hiển thị 1 kiểu nhưng khi chạy lại có 1 tên khác. các bác lên google tải về 1 phần mềm reset tên bài hát rồi đặt lại tên theo trình tự riêng của mình thì mới đc. có một phần mềm này em giới thiệu các bác: Mp3tag v2.47b1
Cảm ơn cụ, để em down phần mềm về thử

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
www.cognotiv.vn
một số loại MP3 player o có chức năng sắp xếp các cụ cứ copy từng bài (sắp xếp bằng cơm)
Ví dụ của cụ cụ gắp bài Xa Khơi vào đầu tiên, các bài khác lần lượt theo ý cụ

Nếu muốn sắp xếp bán tự động nửa cơm cụ đổi tên sắp trong thư mục rồi copy cả thư mục nhé

socbay

Xe đạp

1_Xa Khơi
2_Cô gái lam hồng
3_Tình ca
................
Cụ vào VN-ZOOM nó có phần mềm đổi bỏ dấu tên file từ có dấu thành không dấu, có tính năng đặt số thứ tự v.v. Hay lắm, chắc sẽ đáp ứng được yêu cầu của Cụ
Link đây Cụ nhé: http://www.vn-zoom.com/f136/share-phan-mem-loai-bo-dau-tieng-viet-hang-loat-trong-file-name-2174066.html

Tùng91

Xe tải
Chẳng cần dùng mp3 tag cũng làm được
cụ ấn chuột phải vào bài hát cần đổi tên -> properties -> Details -> Title -> Đổi thành 01. Tên bài hát
Các bài sau làm tương tự thì nhà cháu nghĩ nó sẽ được sắp xếp theo đúng ý cụ

QAZ

Xe container
Chẳng cần dùng mp3 tag cũng làm được
cụ ấn chuột phải vào bài hát cần đổi tên -> properties -> Details -> Title -> Đổi thành 01. Tên bài hát
Các bài sau làm tương tự thì nhà cháu nghĩ nó sẽ được sắp xếp theo đúng ý cụ

Một cái USB 16GB nó chứa được khoảng 3.000 bài mà đánh tag bằng tay thì hết ngày.

cucku

Xe hơi
Đào mộ lên vì mình cũng tìm cách set thứ tự. Em đã thử và OK rồi.

Các cách để set thứ tự thành alphabet, xếp theo tên bài hát A-Z:

1. Xóa tất cả metadata / tags: Chọn tất cả file / folder rồi Properties -> Details -> Remove Properties and Personal Information -> Remove the following properties from this file -> Select All -> OK
2. Thay đổi Created Date / Modified Date: Down phần mềm Get Attribute Changer tại http://www.petges.lu/home/download/, cài vào máy, khởi động lại máy tính -> Chọn tất cả file / folder -> chuột phải -> Change Attributes... -> tick Modify date and time stamps -> chọn Date, Time rồi OK

Chúc các cụ nghe nhạc vui vẻ, hihi..

cucgach_175

Xe hơi
cụ thử thế này xem.
cụ đánh số bài hát :
1.tên bai hat
2.tên bài hát
3.xxxx

em đào mộ vì cảm ơn cụ, e làm theo cách của cụ được luôn, các cụ lưu ý là khi copi thì chọn từ file cuối xong giữ shift xong chọn đến file đầu thì nó sẽ copy từ file đầu trở đi, còn nếu control A là ko dc đâu :D

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Chọn Ctrl + A được không cụ hay là phải copy từng file vào USB sau khi đã format ?
sau khi sửa trên máy tính xong cụ CRT+A copy vào usb bình thường .
Nguyên tắc của usb là cái nào copy vào trước chạy trước. nên khi mình chỉnh thứ tự trên máy tính thì máy tính sẽ tự động sắp sếp theo thứ tự ưu tiên từ trái qua phải từ 1 - z của tên file.

0983165386

Đi bộ

1_Xa Khơi
2_Cô gái lam hồng
3_Tình ca
................
-Tôi xem các bài viết các bạn nhùng chung là có nhiều cách các bạn đưa ra nhưng có thể chưa đủ.
- trước hết là sắp xếm tên bài theo số thứ tự hoặc theo vần A-B-C...
- Nhấn chọn tất cả các bài hát
- Vào mục View trên thanh công cụ máy tính
- Chọn Sort by
- Chọn Type và Ascending (nhớ là chọn Type chứ không phải Title nhé)

- thóa và rút USB cho vào loa sử dụng là ok.

0983165386

Đi bộ
Mình viết sai chính tả mà không để ý, cố luận ra nhé