Cách nào chống bẻ gương Mer?Các bác chỉ giúp

fansbmw

Xe tải
Tình hình là đi đâu cũng lo mất hai cái tai các bác ợ , các bác giúp em xem có cách nào không chứ mất một tai hãng báo giá 38 củ sợ wa, bán xe mất.

tuananhbmw

Xe buýt
Cái này hình như SG làm được rồi,còn HN mình chưa thấy ai làm được,chỉ bảo hiểm được mặt guơng thôi cụ ạ,em thì mặt guơng mất 3 lần rồi,1 mặt guơng bên trái khoảng tầm 15t300,nên giờ em tháo mựa nó cái mặt xịn ra cất,ra Đồng Nhân cắt cái mặt đểu 100k lắp vào,cho lấy thoải mái...

belancer

Xe buýt
Bác đi bảo hiểm gương đi, bảo vệ mặt gương + thòng cái xích cam vào nó yên tâm hơn 1 chút, và quan trọng nhất là phải gửi xe ở bất kỳ đâu. EM làm chỗ Láng Hạ đâu 250K gì đó.

fansbmw

Xe tải
Cảm ơn các pác, thằng cu em của em đi Bim 3 bảo hiểm ở Láng Hạ roài, xích xiếc ngon lành, nó chơi tất, trước đây không bảo hiểm thì mất cả củ gương ra chợ trời tầm 4 củ đã xài được rồi, bây giờ lại mất thêm 800k tiền sơn xe nữa vì nó giật, cậy xước tết tai và cửa, ác thật, phải nghĩ cách thôi các bác ợ

beefburger

Xe tăng
Cảm ơn các pác, thằng cu em của em đi Bim 3 bảo hiểm ở Láng Hạ roài, xích xiếc ngon lành, nó chơi tất, trước đây không bảo hiểm thì mất cả củ gương ra chợ trời tầm 4 củ đã xài được rồi, bây giờ lại mất thêm 800k tiền sơn xe nữa vì nó giật, cậy xước tết tai và cửa, ác thật, phải nghĩ cách thôi các bác ợ
Ặc,bài này hình như đã có người hỏi tương tự lâu rồi giờ lại có bác hỏi lại, người ta nói phòng kẻ ngay ai phòng được kẻ gian, đấy như cụ làm cẩn thận rồi vẫn mất mà còn bị nặng hơn. Theo em thì chỉ có mấy ý thế này thôi:

1. Không rời mắt khỏi xe kể cả một phút nếu không có người trông.
  2. Luôn gửi xe dù là vào đâu một chút( Mà là gửi có thu phí đàng hoàng à nha, còn gửi mồm ra mất ráng chịu).
  3. Nếu ở chỗ không có dịch vụ thì chịu khó ngồi đó hoặc nếu chỗ đó có người như bán nước hay quán xá gì đó thì nói với mấy ông bảo vệ chỗ đó rồi đưa trước luôn cho chút tiền( các cụ bảo đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn mà)
  4. Điều cuối cùng thì....bác ra ga làm con tấu dài khoảng 60cm buộc *** nó ở cái gương ấy, nói nó lấy *** cả cái đó luôn đi.

fansbmw

Xe tải
heeeeee, bác vui tính quá

belancer

Xe buýt
Chả có cái bảo vệ nào yên tâm đâu bác, chỉ kìm chân bọn nó tí thôi.

Đây là cách làm của mấy bác bên GLK OS, nhưng ở HN chưa làm kiểu này:

còn muốn chắc ăn thì thế này bác nhá :)):)):))

còn không thì chơi loại này khỏi phải nghĩ :)):)):))

babinbon

Xe buýt
túng quá làm liều,khổ thân con mer E,xe đẹp thế mà phải chịu gắn cái tai của Piagio

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Cái kiểu bảo vệ gương của Sài Gòn em nghĩ có bẻ thì cũng gẫy vỡ hết. Em xem 1 chú X6 biển 52 chạy ra HN làm roài. Nhưng mà nhìn mất thẩm mỹ lắm. Chấp nhận thôi.

tuananhbmw

Xe buýt
Cái kiểu của SG ở ngoài này chưa ai làm được đâu cụ ơi,em nghe bên OS nói thì làm cái này là chắc chắn đấy ạ,không thể bẻ được đâu,chắc chắn rằng đã làm bảo hiểm vào thì kiểu gì cũng xấu rồi ạ,nhưng mà lại vứt xe đâu cũng yên tâm,cái gì nó cũng có 2 mặt mà,nhưng tiếc là không hiểu sao thợ ngoài này lại chưa ai nghiên cứu làm vụ này cả...

saphia1115

Xe buýt
Xe đẹp đi cũng mệt nhỉ? May mà mình không có xiền mua chứ không cũng mệt với vụ giữ đồ này!

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nói thật xe em cũng bị mất gương một lần, em cũng làm tai bảo hiểm đẩy đủ cả xích xủng đấy, bọn trộm không cậy đc mặt gương nó kê giò bẻ gãy cả cụm của em, hic vào hãng làm mất 18triệu, làm xong em nghĩ giá mình không lắp tai nó cậy được gương thì đâu có bẻ cả cụm của mình hic hic. Vậy nên theo em nghĩ chắc ăn nhất bác phải luôn để xe chỗ an toàn, còn nếu không thể làm thế đc thì tháo mặt xịn ra lắp mặt đểu vào đi hơi chói tý nhưng yên tâm

fansbmw

Xe tải
Heeee, em cũng tính lắp mặt gương đểu vào nhưng sơ nó vẫn bẻ lấy củ ý ợ, chán thật, bọn này bắt được cứ chặt tay đi, điên quá, tối nay đi chơi bằng xe venza của em gái bị nó chơi cả cặp!quá đau.bác nào biết chỗ nào bán đồ venza rẻ hú em một câu, thanks các bác

SHD

Xe điện
Tình hình là đi đâu cũng lo mất hai cái tai các bác ợ , các bác giúp em xem có cách nào không chứ mất một tai hãng báo giá 38 củ sợ wa, bán xe mất.
Theo em tốt nhất là đi matiz đời mới một chút hoặc đi mẹc đời ơ kìa khỏi trônmg khỏi lo khỏi nghĩ...:21:

fansbmw

Xe tải
Bác SHD cứ đùa mãi. Em tính là hiệp hội những người đi oto việt nam kiến nghị với nhà SX khi xe đưa vào thị trường VN phải đưa yếu tố này vào trong option, heeeee

Long Kamaz

Xe máy
Theo em tốt nhất là đi matiz đời mới một chút hoặc đi mẹc đời ơ kìa khỏi trônmg khỏi lo khỏi nghĩ...:21:
Cụ ơi, thế sao cụ ko đi matiz của gấu nhà cụ (l)(l)(l) mà cụ toàn đi c200 thế nhỉ. :)):)):))

nhnam100

Xe đạp
Cháu cũng ở SG và con xe của cháu cẩn thẩn lảm cả bảo vệ mặt gương và củ gương luôn, nó cũng chỉ tạo cho mình yêu tâm hơn mà thôi, hôm 29 tết cháu gửi xe có bảo kê đàng hoàng mà cũng bị cậy khung bảo vệ và bóc mặt gương phải - nhưng chắc chú này vã qua nên làm bể và bỏ đi - cháu để vậy đi luôn cho đến nay.
Nó tránh các vụ cướp ngay trước mặt mình vì khó làm hơn mà thôi.
Bà cả cháu chạy xe của công ty dừng ở ngã tư Phú Nhuận khi đèn đỏ, 2 thằng đi 2b chỉ tạt qua và khoảng 5s là nó đã bóc được mặt gương phải của c200 rồi vì không có bảo vê.

PH5

Xe đạp
Trước đây hồi bọn trộm còn hay thò tay vào cốp xe ga để lấy cắp đồ em làm quả bẫy chuột bỏ sẵn trong cốp và đã bắt sống được 1 tên(Van mãi em mới mở cốp cho lấy tay ra đấy:21::21:). Bây giờ xe ô tô không làm như vậy được. Hay cụ SHD rủ cụ Vietqv qua bên Tầu thuê bọn nó chế cái tạch tạch để trong xe kéo đầu dây ra gương,thằng nào bẻ nó phóng điện cho phát nằm đấy anh em chỉ việc ra lượm thôi. Các cụ làm đi em xin đăng ký lắp cho vợ 2 em đầu tiên :21:

noithatdogo.com

Xe máy
Trước đây hồi bọn trộm còn hay thò tay vào cốp xe ga để lấy cắp đồ em làm quả bẫy chuột bỏ sẵn trong cốp và đã bắt sống được 1 tên(Van mãi em mới mở cốp cho lấy tay ra đấy:21::21:). Bây giờ xe ô tô không làm như vậy được. Hay cụ SHD rủ cụ Vietqv qua bên Tầu thuê bọn nó chế cái tạch tạch để trong xe kéo đầu dây ra gương,thằng nào bẻ nó phóng điện cho phát nằm đấy anh em chỉ việc ra lượm thôi. Các cụ làm đi em xin đăng ký lắp cho vợ 2 em đầu tiên :21:
Hic hic cụ dã man quá theo em có cái keo gì dính tay nó vào là được rồi

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Ý tưởng hay quá. Mình chỉ giảm dòng điện cho nó giật nhẹ nhẹ thôi. Thế là bọn nó cũng sợ roài. Chứ giật mạnh như cái tạch tạch gặp phải thằng bệnh tim là mệt đấy. Vụ này để xem cụ SHD nghiên cứu xem khả thi không.
À quên, hôm trước em phát đi 3 cái tạch tạch mà thu xiền về có 2 cái. Cụ nào quên chưa thì chuyển em phát để em có xiền đi off :21: