Cách lắp lại lốp sơ cua

thienhvnh

Xe máy
Em có sử dụng con Focus 1.8MT 2009, hôm vừa rồi đi bị thủng lốp giữa đường đành phải thay lốp sơ cua vào. Bây giờ lắp lại ko thể làm cho nó vừa đc nữa, bao gồm cái kích và quả lốp. Bác nào chụp giùm em cái ảnh hay hướng dẫn xem cách lắp thế nào để em lắp cái!
Cảm ơn các bác trước nhé!

ducan

Xe tăng
kô hiểu ..............bác nói chung chung thế thì làm sao giúp được , về lý thuyết thì thật vô lý khi kô lắp lại được .......phải chăng ý bác là vất lại quả dự phòng vào cốp cùng với kích thì kô đủ chỗ ợ , cái kích nó có chỗ riêng của nó ở sát mép mặt trong cốp, kê vào rồi vặn tăng nó lên cho khỏi lọc xọc , lốp thì trả vào đúng hộc của nó rồi vặn cái ốc nhựa cho chặt vào là xong

thienhvnh

Xe máy
kô hiểu ..............bác nói chung chung thế thì làm sao giúp được , về lý thuyết thì thật vô lý khi kô lắp lại được .......phải chăng ý bác là vất lại quả dự phòng vào cốp cùng với kích thì kô đủ chỗ ợ , cái kích nó có chỗ riêng của nó ở sát mép mặt trong cốp, kê vào rồi vặn tăng nó lên cho khỏi lọc xọc , lốp thì trả vào đúng hộc của nó rồi vặn cái ốc nhựa cho chặt vào là xong
Con Focus nó làm cái kích để dưới quả lốp dự phòng bác ạ! Lúc em tháo ra thì lật quả lốp lên là thấy cái kích và tháo cái kích ra để dùng! Nhưng sau khi lắp lại thì cái kích ko hiểu sao có cứ làm cộm quả lốp lên, nên em muốn bác nào chụp ảnh lại cái cách để cái kích và quả lốp sao cho nó ko bị thế nữa!

guidingstar

Xe tăng
Cụ thu cái kích lại trạng thái vừa khít vào cái hốc ấy là xong thôi, khi cho lốp vào nhớ để đúng mặt như cũ là đựơc.
Mà cụ nhìn lại xem cái lốp sơ cua của cụ nó có bằng kích thước các lốp khác không? Nếu nó nhỏ hơn thì phải đi vá cái lốp thường dùng rồi trả lốp sơ cua lại là oK(b)

thienhvnh

Xe máy
Cụ thu cái kích lại trạng thái vừa khít vào cái hốc ấy là xong thôi, khi cho lốp vào nhớ để đúng mặt như cũ là đựơc.
Mà cụ nhìn lại xem cái lốp sơ cua của cụ nó có bằng kích thước các lốp khác không? Nếu nó nhỏ hơn thì phải đi vá cái lốp thường dùng rồi trả lốp sơ cua lại là oK(b)
Híc, em đã thu cái kích nhỏ nhất rồi mà vẫn ko đc! Lắp vào nó chẳng khít gì cả! Mất cả buổi chiều ngồi nghiên cứu mà vẫn ko ra các bác ạ! Bác nào thương tình chụp hộ em cái ảnh để em làm thử cái! :'(:'(:'(:'(:'(

guidingstar

Xe tăng
Cụ không cần thu hết cỡ, mà chỉ cần thu cho nó vừa cái hốc thôi. Nhà cháu chưa chạy FC bao giờ nên không có ảnh cho cụ:102:.

sieutruong

Xe tải
táng cho nó mấy búa tạ xem nó có chịu nằm yên không. :21:
Chắc cụ đặt sai chiều lốp, cụ thử lật lại em nó xem sao

thienhvnh

Xe máy

ht900

Xe buýt
Hehe vụ này em dính rồi, lúc tháo ra thì dễ mà lúc lắp vào thì thử các kiểu mà chẳng dấu được cái kích dưới lốp. Sau có nhờ 1 chú kĩ thuật Ford biểu diễn lại thì thấy chú ấy thu cái kích sao cho 4 đầu cái kích lọt vào vành lốp (lưu ý là cụ đừng thu nhỏ hết cỡ cái kích nhé chẳng ăn thua gì đâu):^). Em tả vậy thôi chứ giờ bảo em thực hành chưa chắc đã làm được ạ:77::77:, bác thử nghiên cứu PA của em xem sao.

demonvn

Xe hơi
Bác chú ý khi lắp kích vào xe:
Một là: luôn luôn để móc kéo xe quay ra ngoài hướng về đuôi xe.
Hai là: bù lông bắt kích luôn nằm về lổ táng phía bên phụ.
Ba là: bù lông bắt lốp luôn nằm về lổ táng phía bên tài
Chúc bác thành công, em loay hauy cả tiếng đồng hồ mới bắt được đó, em úp hình lên cho bác để dễ thực hành.Chú ý lần sau mở ra phải làm dấu không thì đố để lốp vào được(b)(b)(b)

Sóc nhỏ

Xe tăng
quá vô ný. Tháo ra mà không lắp vào đc

PHC

Xe buýt
Chúc bác thành công, em loay hauy cả tiếng đồng hồ mới bắt được đó, em úp hình lên cho bác để dễ thực hành.Chú ý lần sau mở ra phải làm dấu không thì đố để lốp vào được(b)(b)(b)
Hì, không cần phải chính xác như nà... cơ khí chính xác thế đâu bác ợ. Sau khi các bác nhà mình sử dụng kích xong thường hạ nó tụt tịt xuống cái ngưỡng thấp nhất, thành ra nó thành cái hình thoi, 1 chiều nó dài, khi đặt lốp lên là bị hích hích. Điểm mấu chốt là cái hình vuông, hì, còn mấy cái 1 là, 2 là, 3 là... thì hình như lốp nhà cháu đang đặt ngược lại với hướng dẫn của bác hết ợ. (b) Đã góp mưu cho bác chủ thớt bên Ford nhé. :)

thienhvnh

Xe máy

Trùi ui! Bi giờ mới nhìn thấy, cảm ơn bác nhiều nhiều lần! Em sẽ vodka bác ngay! Thanks bác nhiều nhé! Thế mà em cứ dựng cái kích lên thảo nào ko đc! Nhìn cái ảnh 1 phát là ra ngay!

demonvn

Xe hơi
Trùi ui! Bi giờ mới nhìn thấy, cảm ơn bác nhiều nhiều lần! Em sẽ vodka bác ngay! Thanks bác nhiều nhé! Thế mà em cứ dựng cái kích lên thảo nào ko đc! Nhìn cái ảnh 1 phát là ra ngay!
Nếu lần sau sợ quên, em khuyên bác sau khi bắt kích và thử để lốp vào mà được rồi thì mua cây viết lông loại o phai màu, vẽ quanh theo hình cái kích chổ lồi chỗ lõm để làm dấu, lần sau cứ thế mà mần thui, o phải lăng tăng nhọc óc bác ợ. Bác chú ý luôn luôn để phần đáy chân kích vào phía đầu xe, phần móc kéo xe ra ngoài phía đuôi xe(b)(b)(b)

Chỉnh sửa cuối:

FCone

Xe đạp
Em có sử dụng con Focus 1.8MT 2009, hôm vừa rồi đi bị thủng lốp giữa đường đành phải thay lốp sơ cua vào. Bây giờ lắp lại ko thể làm cho nó vừa đc nữa, bao gồm cái kích và quả lốp. Bác nào chụp giùm em cái ảnh hay hướng dẫn xem cách lắp thế nào để em lắp cái!
Cảm ơn các bác trước nhé!
Xe em cũng cùng đời với xe bác, em thấy sách hướng dẫn có chỉ dẫn khá cụ thể, hay tại cái lốp sơ cua kích thước nhỏ hơn hay sao mà như vậy hả bác, nếu bác hỏi thêm được chút kinh nghiệm nào bác chỉ dẫn giùm em với.

thienhvnh

Xe máy
Tại vì em để cái kích đứng thẳng nên mới ko lắp đc thui, nhìn ảnh của bác demonvn là cái kích để nằm thì em làm 1 phát đc ngay.

3Lazang

Xe tăng
Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng :77::77::77: