[Funland] Cách làm quen hàng xóm khi mới mua nhà

Hazelnut

Xe tải
Em mua cái nhà mà đến nơi hàng xóm đã nộ nạt chuyện cống rãnh tắc???
Do chủ trước hay ntn thì mình chưa biết nhưng cái thái độ ma mới ma cũ em chán luôn.
đã thế cho thuê làm hàng ăn cho cãi nhau cả ngày :))

nvnav

Xe đạp
Tốt nhất đừng làm quen với ai cả, cứ đi đi về về sống cuộc sống của mình thôi.

Tự dưng mua chuyện vào người làm gì hả bác?

Sống lâu ắt biết ai hợp ai không.

boy_spott

Xe điện
Em cạnh thằng cha bộ đội cũ, cười ra nước mắt

huyhung123

Xe điện
Ôi trời, việc dễ thế mà cụ cũng phải hỏi. E mua cái đất Đà Nẵng, mới mua xong mà hàng xóm đã đến đông rồi. Gạ làm chầu Tiger vui lắm.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Nhà em trước chuyển về nhà mới cũng sang làm quen với các nhà hàng xóm rất chi là thân thiện và chu đáo. Sau đóhàng xóm cũng rấtthân thiện toàn để nhờ rác trước cửa nhà em, sơn cửa cũng mang nhờ sang cửa nhà em sơn, nhà bên cạnh thì nhờ lắp cục nóng điều hòa phả ngay trước cửa nhà em, lắp ống thoát mùi chĩa sang cửa nhà em....Ôi zời hành xóm hay quá đê

BMW R60

Xe tăng
Trong xóm/ngõ nhỏ hoặc cùng tầng cần có 1 vài người chịu khó kết nối thì mới vui và tạo được tình đoàn kết. Cùng ngõ/tầng cc mà ko giao lưu gì thì hơi buồn.
Em tính cũng thích giao lưu hàng xóm. Trước ở dưới đất, cũng chơi giao lưu với anh em trong khu. Đi làm về quanh quanh trong khu chơi, tối ăn xong hay cuối tuần làm ấm trà ngồi với nha.. Rồi bọn trẻ các bà vợ cũng chơi với nhau..Mỗi khi có việc hiếu hỷ thì mời nhau...Rất hay.
Từ ngày chuyển lên trên trời, hàng xóm chả giao lưu mấy. Nhà nào về là đóng cửa. Tối đến mỗi mình ngồi uống trà ở ban công, chán thì lại xuống dưới đi bộ. Muốn mời tay hàng xóm làm ly bia hay chén chè mà ngại, sợ họ từ chối...Gặp các cặp vợi chồng trẻ ở hành lang chờ thang máy, nó cũng chả thèm chào. Con mình thì chào cô chào chú đoàng hoàng....

Vo_thuong

Xe điện
Em tính cũng thích giao lưu hàng xóm. Trước ở dưới đất, cũng chơi giao lưu với anh em trong khu. Đi làm về quanh quanh trong khu chơi, tối ăn xong hay cuối tuần làm ấm trà ngồi với nha.. Rồi bọn trẻ các bà vợ cũng chơi với nhau..Mỗi khi có việc hiếu hỷ thì mời nhau...Rất hay.
Từ ngày chuyển lên trên trời, hàng xóm chả giao lưu mấy. Nhà nào về là đóng cửa. Tối đến mỗi mình ngồi uống trà ở ban công, chán thì lại xuống dưới đi bộ. Muốn mời tay hàng xóm làm ly bia hay chén chè mà ngại, sợ họ từ chối...Gặp các cặp vợi chồng trẻ ở hành lang chờ thang máy, nó cũng chả thèm chào. Con mình thì chào cô chào chú đoàng hoàng....
Công nhận, hàng xóm láng giềng mà thế này thì chán thật. Dưng cơ mà chắc cũng tùy tính từng người, có thể có người lại thích thế này cũng nên - em thì ko thích :).
Xóm nhà em thì vui, gọi là xóm nhưng thực ra là ngõ nhỏ có 11 gia đình. Năm thì liên hoan vài ba lần còn cuối tuần chè, cofe thì thường xuyên.