[Funland] Cách làm giảm huyết áp khi khám sáng lọc trước khi tiêm chủng

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Má em hôm tiêm đo lần đầu cao các nv bảo ra giường sếp nằm nghĩ. Má em nằm 15p vào đó lại ok luôn. Cách nv tiêm ngay ko chần chự sợ má em lại lên huyết áp tiếp

Cụ lớn tuổi rồi bs họ bảo ko tiêm được thì ko nên cố. Thanh niên tiêm Astra nó còn vật cho mấy ngày nhừ người, cụ già lại có bệnh thì tiêm xong khéo đi luôn.
Em cứ cho là tiêm đủ 2 mũi cho các cụ già đi, nếu mà nhiễm thì khả năng cao các cụ cao tuổi vẫn đi thôi.
Các cụ già chỉ có ở nhà, 5k và cầu nguyện. Hết!

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Vụ này thì bàn nhiều rồi, nhưng phần lớn các cụ hỏi là do bị hội chứng áo choàng trắng, chỉ hồi hộp, tăng H.A lúc đó thôi. Còn bác nhà là quanh năm ngày tháng rồi thì cụ cứ nên ra điểm tiêm ở Viện các bác sỹ tư vấn cho cụ thể đã, ít nhất là lần đầu sàng lọc. Sau đó mới tính gì thì tính cụ ạ.

hieukon

Xe container
e 31 tủi, bình thường k sao, hôm đi tiêm, nóng, hồi hộp, tim vọt lên hơn 100 nhịp/phút....
hoặc do e đo huyết áp xinh quá :D lại còn lấy tay bắt mạch nữa....
vừa đo vừa hít thở sâu,,...tí lại giảm, đc tiêm các cụ ak

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Hôm tôi tiêm thấy có một số phụ nữ lớn tuổi bị vậy. Theo tôi nếu là do bệnh lý thì khó, còn nếu là do tâm lý thì khi đến lúc làm thủ tục ngồi chờ nên ra chỗ thoáng, ngồi uống nước và chuyện trò thoải mái. Mũi tiêm không có cảm giác gì cả, thua xa cả muỗi đốt thì lo lắng gì. Vaccine thì trừ những nơi tiêm Vero còn lại hầu như là AstraZeneca cả lo gì nữa.

Vanhoatnguyen

Xe buýt
e 31 tủi, bình thường k sao, hôm đi tiêm, nóng, hồi hộp, tim vọt lên hơn 100 nhịp/phút....
hoặc do e đo huyết áp xinh quá :D lại còn lấy tay bắt mạch nữa....
vừa đo vừa hít thở sâu,,...tí lại giảm, đc tiêm các cụ ak
Nếu mà phải lấy máu xong các e y tá ko lấy bằng xi lanh mà cho cụ view bánh bao để lấy máu mũi thì cũng được đó cụ nhờ. :D

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Này chắc đội tiêm lại kiểu bị quan trên ép KPI phải tiêm được bao nhiêu mũi :D
Thế mới có chuyện 1 cánh tay được tiêm 2 mũi vaccine Tàu cách nhau hơn 1 phút.
Điều này đã được báo ta đưa chứ em không dám bịa ra cái sự tầy đình í :P

Vanhoatnguyen

Xe buýt
Quá nguy hiểm cụ nhỉ.

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Đây là phường gấu em định cho em đi diện ông ngoại. Nhưng may là diện shipper đã cho em tiêm trước nên em nhường các cụ còn lại

Maus

Xe điện
Đợt đầu, thuốc ít người nhiều nên Nó õng ẹo
Đợt 2 bị ep chỉ tiêu, vẫn cái thuốc hạng bét AZ nên nó vơ váo. Thử Pfizer hay Moderna xem :P
Moderna cũng có lúc ém hàng để ngoại giao, mà theo đường tiểu ngạch thì connect khó khăn làm sao nhanh được nên suýt nữa thì hết date cả đống, giờ cuối đành xả hàng tiêm tứ tung. Vợ chồng thằng cháu em ở quận 1, thanh niên mơn mởn mà phường kêu ra chích toàn Moderna về khoe ầm ĩ lên.

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Moderna cũng có lúc ém hàng để ngoại giao, mà theo đường tiểu ngạch thì connect khó khăn làm sao nhanh được nên suýt nữa thì hết date cả đống, giờ cuối đành xả hàng tiêm tứ tung. Vợ chồng thằng cháu em ở quận 1, thanh niên mơn mởn mà phường kêu ra chích toàn Moderna về khoe ầm ĩ lên.
Chính ra tiêm phường lại may hơn khôn.
Được hưởng Moderna áp đết:D

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Gấu em mũi 1 astra mũi 2 moder. Mũi 1 ko sao mũi 2 sốt. ( tất cả đều đi đường doanh nghiệp và doanh nghiệp đóng tại địa phương)

Crusaderland

Xe điện
Gấu em mũi 1 astra mũi 2 moder. Mũi 1 ko sao mũi 2 sốt. ( tất cả đều đi đường doanh nghiệp và doanh nghiệp đóng tại địa phương)
Liều quá cụ, theo hướng dẫn BYT thì mũi 1 Astra mũi 2 có thể tiêm Pfizer chứ tuyệt đối mũi 2 không phối hợp loại khác.

hieukon

Xe container
Nếu mà phải lấy máu xong các e y tá ko lấy bằng xi lanh mà cho cụ view bánh bao để lấy máu mũi thì cũng được đó cụ nhờ. :D
= mũi thì đc chứ lấy máu dưới là hơi nhọc cụ ak =))

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Khi cần xua người đi tiêm thì bệnh nền đến mấy nó cũng vơ tuốt
Em đây, dị ứng bét nhè. Đọt 1 tiêm ở sở vào tháng 4, vaccine Astra Zenecca . Nghe tới dị ứng, em bị nó đuổi ngay, kêu chờ thuốc khác tốt hơn
Tiêm đợt 2 tháng 8. Vẫn thằng người em, vẫn dị ứng, vẫn cái vaccine AZ. Vậy mà cả cơ quan lần bọn tiêm nó lùa bằng được. Chúng kêu chả sao. Phải tiêm đi.
Tiền Hậu Bất Nhất trong việc bảo vệ sức khỏe của nhân dân !!!
Hôm tôi tiêm thấy có một số phụ nữ lớn tuổi bị vậy. Theo tôi nếu là do bệnh lý thì khó, còn nếu là do tâm lý thì khi đến lúc làm thủ tục ngồi chờ nên ra chỗ thoáng, ngồi uống nước và chuyện trò thoải mái. Mũi tiêm không có cảm giác gì cả, thua xa cả muỗi đốt thì lo lắng gì. Vaccine thì trừ những nơi tiêm Vero còn lại hầu như là AstraZeneca cả lo gì nữa.
Khổ cái là về nhà tắm rửa ăn uống xong xuôi, nhờ bà cụ đo dùm lại đúng 130. Hay cái máy đo ở đấy nó khùng khùng điên điên, em thấy bị mời nghỉ ngơi đo lại với bị đuổi về nhiều lắm.

Em chụp hình rồi, mai đem lên dọa dẫm cô y tá ngồi bàn đo thử.
Mẹ em 75 tuổi, cao HA đc phường gọi lên tiêm moderna theo diện người trên 65 tuổi. Lúc tiêm bọn khám kêu bác trên 72 tuổi lại có bệnh nền nên phải đợi đợt sau tiêm ở bv, bọn nó định lấy luôn cái giấy mời tiêm của mẹ em. May con em gái em thuộc dạng đầu đội công văn tay cầm chính sách nó dọa sẽ làm cho ra ngô ra khoai thế là các đồng chí ra xin lỗi rồi mời mẹ em tiêm luôn ;))

Nhị_Lạng_Đinh

[Tịch thu bằng lái]
Mẹ em 75 tuổi, cao HA đc phường gọi lên tiêm moderna theo diện người trên 65 tuổi. Lúc tiêm bọn khám kêu bác trên 72 tuổi lại có bệnh nền nên phải đợi đợt sau tiêm ở bv, bọn nó định lấy luôn cái giấy mời tiêm của mẹ em. May con em gái em thuộc dạng đầu đội công văn tay cầm chính sách nó dọa sẽ làm cho ra ngô ra khoai thế là các đồng chí ra xin lỗi rồi mời mẹ em tiêm luôn ;))
Chó má.
Gạt cụ bà xong, cái mũi Moderna ấy có địa chỉ mới luôn !!!

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
Liều quá cụ, theo hướng dẫn BYT thì mũi 1 Astra mũi 2 có thể tiêm Pfizer chứ tuyệt đối mũi 2 không phối hợp loại khác.
Em nào có hay!! Lúc chích có báo cho NV y tế và họ cho chích . Mà vẫn ko sao cụ ơi giờ tối cũng uống beer ầm ầm