[Thảo luận] Cách lái xe trên đường để không bị xe khác húc vào.

trainhaque2k

Xe tải
Cụ đi xe đá gương liên tục thì dần dần sẽ tránh được xe khác hôn mít..

emhamvui

Xe tăng
Em lái xe 2 năm nay chỉ húc vào mít xe trước vì họ phanh gấp chứ chưa bị ai đâm vào mít cả. Nhưng bà chị em lái thì bị thường xuyên. Em rút ra đc lí do là như vầy: khi chuẩn bị dừng đèn đỏ hoặc gặp vật cản phía trước, e thường giảm tốc từ từ, nhấp phanh lần 1 và rà phanh thêm 1 đoạn nữa mới dừng hẳn. Chính vì thói quen rà phanh khiến e dễ đâm vào xe trước khi họ phanh đột ngột vì em ko quen dẫm phát bụp chết cứng phanh luôn. Tuy nhiên do đâm nhẹ nên ko gây hư hỏng cho xe trước. Còn bà chị em hay bị xe khác đâm vào là bởi khi dừng bả giữ nguyên tốc độ và dẫm phát cứng phanh luôn. Tuy nhiên em có cảm giác cái thói quen rà phanh của em sẽ rất nguy hiểm khi đi đường trường, gặp tình huống khẩn cấp khó phanh cứng xe lại đc do cái thói quen đi xe nhẹ nhàng quá (bởi f1 nhà em hay say xe nên e chạy cẩn thận để f1 ko bị mệt).

aleksandr

Xe tải
Lái xe thì k dám nói mạnh được, đôi khi chỉ là sự may rủi.
Rưng:
Em luôn đảo mắt nhìn gương hậu khi giảm tốc hay đứng chờ. Có thể đây là bệnh nghề nghiệp (do gấu luôn bỏ tiền thuê thám tử theo dõi và triệt hạ). Xác định ra đường là đối mặt với nguy hiểm có kẻ ám sát từ phía sau.
Có lần đang dừng ở đường 5 do vướng xe tải phía trc băng qua đường, qua gương hậu trong xe phát hiện thấy một xe khách lao cực nhanh phi thămgr vào mềnh, em thốc ga oánh lái hết sang phải. Nghe cái rầm, mảnh vỡ đèn rơi lả tả lên kính, chiéc xe ca lao vào làm gần lật xe tải phía trcs, kinh chưa
=D> b-(

khanhlouis

Xe tải
Cách tốt nhất là bác làm 1 cái logo thật to dán vào sau xe: "DON'T KISS MY ASS" X_XEm dự là bác sẽ không bao giờ bị hôn cái mít nữa đâu :))

Boytriton

Xe điện
Rưng:
Em luôn đảo mắt nhìn gương hậu khi giảm tốc hay đứng chờ. Có thể đây là bệnh nghề nghiệp (do gấu luôn bỏ tiền thuê thám tử theo dõi và triệt hạ). Xác định ra đường là đối mặt với nguy hiểm có kẻ ám sát từ phía sau.
Có lần đang dừng ở đường 5 do vướng xe tải phía trc băng qua đường, qua gương hậu trong xe phát hiện thấy một xe khách lao cực nhanh phi thămgr vào mềnh, em thốc ga oánh lái hết sang phải. Nghe cái rầm, mảnh vỡ đèn rơi lả tả lên kính, chiéc xe ca lao vào làm gần lật xe tải phía trcs, kinh chưa
Cụ thoát hiểm ngoạn mục thế? Cụ không nhìn sau và nhanh lái thì giờ em chả đc biết cụ nhỉ.

xe thủng lốp

Xe container
Rưng:
Cụ may nhẩy. Thằng xa ca chắc định ám sát cụ

quang74

Xe buýt
Nói chung cái việc bị đâm vào đuôi xe là khó tránh khỏi. Cụ nên tính toán tốc độ phù hợp khi di chuyển, không nên phóng nhanh phanh gấp. Thường thì khi phanh gấp hay bị xe máy hôn mông lắm. :D

phamcuong143

Xe máy
E lập ra cái thớt này mong được học hỏi kinh nghiệm của các cụ. Quả đúng là có ý nghĩa thật, cảm ơn các cụ nhiều nhiều!
Mong rằng cũng có nhiều cụ nghiên cứu, tham khảo được một số kinh nghiệm trong khi tham gia giao thông. Đặc biệt là các cụ ở tỉnh xa về Hà Nội hay TP. HCM.
Mong các cụ nhiệt tình hưởng ứng đóng góp, chia sẻ kinh nghiệm!

zinzin0784

Xe tải
theo em cụ đi từ tốn tránh phanh gấp thì đỡ thôi . chứ người ta cú thích xxx vào xxx mình thì đành chịu [..]

vietran

Xe ba gác
Phong cụ là "Phong Thần" cụ lái xe nhanh như gió thoát nạn trong gang tấc X_X và cụ chém mà em lạnh run cả người;)):-?%-(
Ơ em nói thật đấy, trên xe còn 3 ông bạn nữa. Thiệt hại cụm đèn hậu bên lái mất mấy triệu, k phỉa sơn gò lại cái gì. Cũng may nếu không thì 4 thằng như 4 cái xúc xích trong túi nhôm bẹp dúm rồi, đường 5 có những chỗ dân phá dải phân cách để qua đường hết sức nguy hiểm, xe cứ kẹt giữa đường vì làn bên kia xe cứ bám đuôi nhau chạy

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em dừng đèn đỏ ở Daewoo, đứng im thế mà vẫn bị ông SH húc lõm cả mít, húc xong ông ấy lách qua mấy cái xe khác chạy mất, em đành ngồi im bên trong, chả làm gì được.
Bị húc vào mít thì không đỡ được, trong trường hợp của bác thì ức chế nhỉ???? Em 1 lần cũng bị 2B húc lõm mít khi đỗ dừng đèn đỏ, xuống túm nó, thì trong túi nó có đúng 3 nghìn :21:

Vova

Xe container
Em thì bị một chú trông có vẻ ngoan ngoãn kiểu sinh viên húc thẳng vào sau xe lúc đang dừng đèn đỏ, anh bạn đi cùng mở cửa định ra ngó xe thì chú kia sợ quá nhấc xe lên vỉa hè rồi chạy mất tích. Chán toàn tập :(.

thule6

Xe điện
Cụ chủ thớt dán cả trước lẫn sau 2 khẩu hiệu "MỚI LẤY BẰNG XIN THÔNG CẢM!!!" Em dự là đỡ nhiều đấy :D

Liberty150i

Xe tải
kụ chủ cứ để xe ở nhà là ko phải lo vấn đề này nữa ợ.:P.chứ nói hay làm sao đc.đi đg ở hn tránh sao đc những va chạm nhỏ chứ.kụ có lái xe 40năm vẫn vậy thôi.

SantaFe_MLX

Xe buýt
chưa quen đi đường nội đô thì anh cứ lắp cản trước cản sau đầy đủ. Vẫn bị đâm vào sườn thì 4 lazang anh lắp thêm 4 cái đinh nhọn tầm 20 phân chìa ra xem thằng nào dám húc anh ko :D Hồi ở bên Texas em gặp mấy xe lắp đinh vào lazang ngầu lắm ạ :D

phamcuong143

Xe máy
chưa quen đi đường nội đô thì anh cứ lắp cản trước cản sau đầy đủ. Vẫn bị đâm vào sườn thì 4 lazang anh lắp thêm 4 cái đinh nhọn tầm 20 phân chìa ra xem thằng nào dám húc anh ko :D Hồi ở bên Texas em gặp mấy xe lắp đinh vào lazang ngầu lắm ạ :D
Ý kiến hay quá vote cho cụ 1 p

xdthienha

Xe điện
Không phóng nhanh, không phanh gấp, ko bám đuôi xe trước
Hôm nọ em đỗ xe lề đường,vào góc bụi rậm lái phát.Đang lái tự nhiên nghe tiếng rầm một phát,tịt cả lái chạy ra,nhìn cái đèn hậu bên trái vỡ tan nát.Ở lòng đường có thằng cha đi xe máy nằm vật ra.Mặt mũi em tái mét,sợ nó nằm mãi mãi thì phiền phức với công an.May mà nó mò dậy,mà xe em vừa hết bảo hiểm chưa mua vì đang phân vân xem mua của hãng nào mới đau chứ.Nó móc ví mãi được 3tram,chán chẳng buồn cầm.Khuyến mại cho nó 1 cuộc điện thoại gọi người thân đến đón nó về.Nhục ơi là nhục.Đấy cụ xem,em đứng yên mà còn dính.

phamcuong143

Xe máy
Hôm nọ em đỗ xe lề đường,vào góc bụi rậm lái phát.Đang lái tự nhiên nghe tiếng rầm một phát,tịt cả lái chạy ra,nhìn cái đèn hậu bên trái vỡ tan nát.Ở lòng đường có thằng cha đi xe máy nằm vật ra.Mặt mũi em tái mét,sợ nó nằm mãi mãi thì phiền phức với công an.May mà nó mò dậy,mà xe em vừa hết bảo hiểm chưa mua vì đang phân vân xem mua của hãng nào mới đau chứ.Nó móc ví mãi được 3tram,chán chẳng buồn cầm.Khuyến mại cho nó 1 cuộc điện thoại gọi người thân đến đón nó về.Nhục ơi là nhục.Đấy cụ xem,em đứng yên mà còn dính.

Đen nó thế mà cụ

xamthung

Xe tăng
Cụ thế vẫn còn son đấy , em gở mồm chứ chẳng may 2b lăn quay ra ăn vạ thì chả có đúng sai gì đâu . Cứ ai có tóc là xxx đè ra mà gọt thôi b-(