Cách khử mùi hôi trên xe

digifellow

Xe hơi
Tấm nỉ lót cốp sau xe em bị mùi hải sản tươi (do đi biển, mua đồ hải sản về, để sau cốp bị thấm nước ra tấm nỉ). Có thể dùng cách nào để nó hết mùi không các cụ?. Vì dùng dứa hay cafe chỉ là cách át mùi thôi.

29A 03586

Xe đạp
Em cũng từng bị rùi (cốp sau Camry), chỉ có cách tháo ra giặt thui, để lâu mùi kinh lắm ("thúi" không chịu được, mà không hiểu vì sao, đành mang con "sensor mũi" ra dí vào ngửi từng chỗ, nhục không tả được !!!)

Carens_TH

Xe tải
Các cụ ra nhà cụ Bảo Hà làm quả lót cốp này là ngon, xe em thì khi lấy đã "xin" hãng 1 cái rồi, của hãng thì ngon và đẹp hơn, có giập nổi chữ nissan như lót thùng của xe bán tải ấy, giầy dép đi biển toàn cát và nước e vứt lên cốp chả lo

ww.Longthinh.vn

Xe điện
Website
longthinh.vn
Tấm nỉ lót cốp sau xe em bị mùi hải sản tươi (do đi biển, mua đồ hải sản về, để sau cốp bị thấm nước ra tấm nỉ). Có thể dùng cách nào để nó hết mùi không các cụ?. Vì dùng dứa hay cafe chỉ là cách át mùi thôi.
Cách tốt nhất để hết mùi là cụ đi dọn nội thất xe là Okie. Khi đó nhân viên sẽ dùng hóa chất, giặt sạch và khử mùi hôi trên xe. Sau đó cụ dùng thêm cái khử mùi hoặc nước hoa, quả dứa thơm để át mùi là Okie

Loitran

Xe tăng
Tùy hiện trạng xe có mùi hôi thế nào ? nếu có thể thì cũng nên thay cái cái lọc gió máy lạnh nhất là xe của mấy tay nghiện hút vì thường ngay cả thợ xe họ cũng ít khi để ý tói nguyên nhân này

huytana

[Tịch thu bằng lái]
mua gói cafe trên xe mà ko biết mua ở đâu, cụ này mới có xe chăng

vuilongyeu

Xe máy
cụ xin bã cafe về rang khô xong rồi bỏ vào cái túi vải để trên xe em thấy cũng hiệu quả.

babeo

Xe điện
Kinh nghiệm của nhà cháu là cố gắng ko để đồ ăn thức uống đổ ra xe, nếu trót đổ cháu xử lý ngay, dễ hơn là để bốc mùi rồi mới xử lý. Ko lau nội thất bằng giẻ ẩm mà lau bằng dung dịch chuyên dùng (cháu xài sonax). Sau cốp xe để sẵn 1 thùng carton hoặc thùng xốp, bình thường để đồ lặt vặt khi đi mua thực phẩm cho vào thùng này thì sẽ ko bị thấm ra sàn.

namthieunam

Xe tăng
Có rất nhiều cách để khử mùi e được biết như!dùng lá dứa, quả dứa, nến đốt khử mùi cũng rất tốt, cafe tự rang để trong xe, dùng máy khử mùi ozon, hoặc hôm nào nắng to thì đưa xe ra bãi trống mở toang cửa phơi 1 hoặc 2h là ok, còn 1 phương pháp nữa là ra nội thất uy tín họ dọn sạch là ổn hơn trước rất nhiều...:D

artmedia5881

Xe container
Có rất nhiều cách để khử mùi e được biết như!dùng lá dứa, quả dứa, nến đốt khử mùi cũng rất tốt, cafe tự rang để trong xe, dùng máy khử mùi ozon, hoặc hôm nào nắng to thì đưa xe ra bãi trống mở toang cửa phơi 1 hoặc 2h là ok, còn 1 phương pháp nữa là ra nội thất uy tín họ dọn sạch là ổn hơn trước rất nhiều...:D
Em dùng cái máy khử mùi thấy không ăn thua lắm chắc do đi ngắn quá máy nó chưa kịp hoạt động hết công xuất đã phải tắt rồi.
Chắc phương án thỉnh thoảng đem xe ra mở hết cửa để một hai tiếng là khả thi

Xe cỏ cũ

Xe điện
Xe em chả có mùi gì (mọi người cũng bẩu thế), em xin chia sẻ như sau:
1. Hạn chế ăn trên xe, món ăn nào cũng gây mùi.
2. Vệ sinh xe thường xuyên - kiếm chỗ rửa xe thợ biết làm
3. Em mua cái máy khử mùi của Sharp, không tạo ra mùi gì mà lại khử mùi rất tốt. Cái này khác máy ozon các cụ nhé.
4. Mua 1 lọ khử mùi 3 M, thi thoảng xịt mấy cái.

Em không thích các loại tạo mùi để át mùi hôi ah. Mà cũng chả mấy khi mở cửa phơi cho đỡ mùi đâu, chắc năm 1 lần :)

Chỉnh sửa cuối:

Suzz

Xe điện
Chào các bác, em thấy các bác trao đổi vui vẻ quá em xin tham gia tí

Về mùi trong xe hơi thì thực ra có sự mâu thuannx rất đáng kể.
- Có quan điểm cho rằng dùng mùi này thích hơn mùi kia. hoăc thay đổi cho phong phú. Quan điểm này gặp phải trở ngại là sau một thời gian trong xe sẽ có một thứ mùi gọi là "tạp phế lù" dịch thoáng là "mùi taxi".
- Có quan điểm cho rằng nên dùng một loại mùi nhất định(theo sở thích cá nhân) nhằm "giữ gìn bản sắc dân tộc". Quan điểm này lại gặp một trở ngại là cái mùi mà mình thích chưa chắc người khác thích, dẫn đến sự phiền hà là ko ai đi xe hơi một mình suốt một đời xe.
- Tuy nhiên có một thứ mùi mà được số đông chấp nhận đc, đó là mùi cafe(kiểu nào cũng đc. Cái mùi này lại có đặc tính là hết mùi thì thôi không lưu lại quá lâu như những hương thơm khác.

Giải pháp: Căn cứ theo những cơ sở lý luận rởm của em trên thì em tự kết luận là xe hơi không có mùi gì đặc biệt là loại xe hơi có hương vị không gian bên trong "thơm tho " nhất. Thơm tho nhất vì nó chẳng có mùi gì sất, ai vào cũng có cảm giác trong lành, chẳng gây phản ứng gì cả. Thế là lý tưởng nhất.

Tuy nhiên, để đạt được tiêu chuẩn đó có thể nói là "nhiệm vụ bất khả thi". Nhưng gần đạt được thì lại "khả thi". Bằng cách thường xuyên vệ sinh, mở cửa cho thoáng xe(như bác gì nói là 1 lần/tuần). Nếu xe chưa bọc ghế da thì hãy bọc ngay vì ghế nỉ sẽ giữ lại hầu hết các mùi rồi sau đó trộn lại thành mùi taxi.

Tóm lại là 1/ Nội thất da hoặc giả da. 2/ Nỉ thì bọc lại khẩn trương. 3/ Tăng cường vệ sinh, mở cửa cho thoáng xe khi có điều kiện.. 4/ Duy trì tôn chỉ mục đích là: Xe không mùi là xe thơm tho nhất.

Đó là chính sách cá nhân em, mời các bác tham khảo. Hiện nay em vẫn đang duy trì và thấy rất hài lòng, cũng có nhận đcnhiềuu lời khen về việc này từ phía hành khách(cả thường xuyên lẫn ngẫu nhiên)
Đọc cái này thấy bác nói chuẩn

binh030677

Xe hơi
Em bị nước mưa lọt vào trong xe vi quên ko đóng hết cửa kính nên mùi hôi quá

ctson91

Xe đạp
bài viết bổ ích :)

phuthuychiphoi

Đi bộ
Em là em sợ nhất cái mùi nước thơm của xe nhất là những ngày nắng nóng nó càng sộc lên mũi, nồng kinh khủng ,không thể chịu dược

Quỷ thần

Xe hơi
Cho em hỏi là mua loại nước hoa , hay đồ thơm rỳ để trên xe thì có đc mùi thơm ạk?