Cách khóa cửa Forte mà vẫn để ở số N và ko phanh tay

Chum

Xe tải
@ cụ WinAuto: vâng, chúc mừng cụ & chúc mừng cả em nữa ạ, lock đều.
@ nouvo9: xe em cũng giống xe cụ. Dừng đỗ đi ra khỏi xe thì cứ phải nhớ lock cửa lại thôi cụ ạ. Em cứ ra khỏi xe, sau khi bấm lock xong bao giờ cũng có thêm động tác thử mở lại tay cửa bên lái, có thời gian thì lượn 1 vòng quanh xe thử mở các cửa và cốp. Cho nên khi nào đỗ xe xong mà bỗng dưng thấy chưa gì đã đang ngồi uống nước hoặc gì đó thì lúc đó sẽ nhớ ngay là quên động tác kiểm tra, mà quên động tác kiểm tra thì sẽ nhớ lại là đã lock hay chưa. Hơi cùi tí dưng mà hay :))

nouvo9

Xe hơi
@ cụ WinAuto: vâng, chúc mừng cụ & chúc mừng cả em nữa ạ, lock đều.
@ nouvo9: xe em cũng giống xe cụ. Dừng đỗ đi ra khỏi xe thì cứ phải nhớ lock cửa lại thôi cụ ạ. Em cứ ra khỏi xe, sau khi bấm lock xong bao giờ cũng có thêm động tác thử mở lại tay cửa bên lái, có thời gian thì lượn 1 vòng quanh xe thử mở các cửa và cốp. Cho nên khi nào đỗ xe xong mà bỗng dưng thấy chưa gì đã đang ngồi uống nước hoặc gì đó thì lúc đó sẽ nhớ ngay là quên động tác kiểm tra, mà quên động tác kiểm tra thì sẽ nhớ lại là đã lock hay chưa. Hơi cùi tí dưng mà hay :))
Em có cách dễ nhớ hơn là lúc tắt máy rút chìa xong mở cửa ra thì bấm remote Lock liền lúc đó sẽ nghe tiếng tách khóa cửa, xong đi ra khỏi xe đóng cửa là nó nháy đèn Lock lại, ý em là bấm remote Lock xong rồi mới đóng cửa để đỡ phải quên

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
đúng là con cerato không có cái nút Shift Lock thật dạo trước qua s.r ở tdh e nhìn thấy không hiểu con này chết máy thì làm răng nhảy!

Santa2008

Xe tải
Xe em Cerato AT bản thường, em để ở số nào cũng rút được chìa khóa hết đó các bác nhé
Chán FT, tôi thấy bị thừa cái khóa, vì cứ để trong người thôi, có bao giờ phải dùng đến nó đâu :)

Thế tóm lại là có bị unlock sau 1 tiếng không nhỉ??? em mới đỗ như thế 1 lần thì hôm sau ra thấy vẫn khóa - em là Cerato. Và vừa xong là lần đỗ thứ 2, chưa được 1h, ko yên tâm nên em vào khai quật cái thớt này lên. Tí nữa em ra thử xem có bị unlock ko.
Tôi để cả tuần vẫn vô tư :)

Check rồi các cụ ạh. Cerato SX không sao cả ạh. Vẫn khóa đều. Xe em ko có ShiftLock Release. Thế cái nút ShiftLock Release ở Forte nó làm cái quái gì nhỉ??? hay vì nó mà các cụ Forte bị unlock sau 1 tiếng? chả liên quan gì cả. Ơ thế hóa ra với vụ đỗ xe N thì Cerato lại hay hơn Forte à?
Để mà khóa cửa khi cần số để ở N đó

Em có cách dễ nhớ hơn là lúc tắt máy rút chìa xong mở cửa ra thì bấm remote Lock liền lúc đó sẽ nghe tiếng tách khóa cửa, xong đi ra khỏi xe đóng cửa là nó nháy đèn Lock lại, ý em là bấm remote Lock xong rồi mới đóng cửa để đỡ phải quên
Chả bao giờ mình dùng chìa kháo cả, không phải rút ra :)

đúng là con cerato không có cái nút Shift Lock thật dạo trước qua s.r ở tdh e nhìn thấy không hiểu con này chết máy thì làm răng nhảy!

Chỉnh sửa cuối:

bimbimzinzin

Xe tăng
Xe của em là xe Cerato bản FUll AT, các cụ giúp em với
1- Làm thế nào để khóa mà người ngồi trong xe không thể mở được (con nhà em nó nghịch lắm- nó hay mở cửa)
2- Nếu xe này hết xăng giữa đường thì nó tự động phanh lại- mình không đẩy được đúng không các cụ

Các cụ giúp em nhé

DuyAnh2002

Xe máy
Các bác này có vẻ ít chịu nghiên cứu HDSD, chả trách mà có mấy cái quảng cáo của VN nhắc mãi: "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Tất cả các xe cho phép rút chìa khi cần số để ở vị trí N thì sẽ ko có nút Shift lock Release, còn những xe bắt buộc phải về P mới rút được chìa khóa thì sẽ có nút Shift... này vì như các bác ở trên đã nói sử dụng khi cứu hộ...

DuyAnh2002

Xe máy
1- Làm thế nào để khóa mà người ngồi trong xe không thể mở được (con nhà em nó nghịch lắm- nó hay mở cửa) >>>>> Có nút lock child ở cửa đấy bác, mở cửa ra, nhìn vào cạnh chỗ khóa sẽ thấy nút này. lock là ở trong sẽ ko thể mở cửa ra được (cái này ko chỉ trẻ con mà mình nên lock với cửa sau bên lái thì an toàn hơn, tránh nhiều người ko để ý mở ra đúng lúc xe sau chờ tới thì...)
2- Nếu xe này hết xăng giữa đường thì nó tự động phanh lại- mình không đẩy được đúng không các cụ >>>>>>> Làm gì có chuyện này, hết thì nó sẽ khựng khựng lại, bác nhanh tay về N để trôi rồi đánh lái vào vệ đường mà đi kiếm xăng.

bimbimzinzin

Xe tăng
1- Làm thế nào để khóa mà người ngồi trong xe không thể mở được (con nhà em nó nghịch lắm- nó hay mở cửa) >>>>> Có nút lock child ở cửa đấy bác, mở cửa ra, nhìn vào cạnh chỗ khóa sẽ thấy nút này. lock là ở trong sẽ ko thể mở cửa ra được (cái này ko chỉ trẻ con mà mình nên lock với cửa sau bên lái thì an toàn hơn, tránh nhiều người ko để ý mở ra đúng lúc xe sau chờ tới thì...)
2- Nếu xe này hết xăng giữa đường thì nó tự động phanh lại- mình không đẩy được đúng không các cụ >>>>>>> Làm gì có chuyện này, hết thì nó sẽ khựng khựng lại, bác nhanh tay về N để trôi rồi đánh lái vào vệ đường mà đi kiếm xăng.
Cám ơn cụ ạ, em voka cụ rồi nhé! để T7 tới em bóc nilong + khám phá các chức năng của vợ hai nhà em

danglong

Xe tăng
...Không về P bác rút chìa khóa ra bằng kìm cộng lực ah???:)):)):))
Báo cáo bác: Em tuyền rút bằng kìm cộng lực ạ!

Nhiều lúc em quên, để số nào cũng rút chìa khóa được tuốt từ N cho đến D, hình như có mỗi R em ko nhớ chính xác thôi.

Những lúc như thế em cầm ngay cái kìm cộng lực rút chìa khóa 1 cách nhẹ nhàng, hay xe em (STF) tàu bác nhể?

Sau đó em lại còn dùng kìm cộng lực làm nhiều việc khác nữa: Đóng cửa xe, xách laptop, máy ảnh, dắt con, chơi tennis, vuốt ve vợ, cầm mouse sử dụng máy tính, viết, thậm chí cả gãi,... :))

Em yêu kìm cộng lực! Hố hố...