Cách khắc phục góc chữ A bên lái

ktphong

Xe tăng
có 2 cách:
1. lắp camera bên hông, trên gương hậu
2. lắp gương cầu phía trên góc phải phía trên của kính lái.

FordAT

Xe tăng
Cái vụ này cũng khó nói lắm. Như hôm em rẽ từ Ngô Thì Nhậm ra TNT rõ ràng đã đi từ từ, nhìn guơng phải rất cẩn thận. Xong rẽ sang thì vù 1 cái thằng cu đi wave nó liếm qua bên phải làm phanh dúi dụi. Em rút kinh nghiệm là cứ phải hết sức từ từ khi rẽ, để nhiều tình huống xui xẻo xảy ra đỡ nghiêm trọng hơn. CHứ mình ko đâm nhưng người ta lại cứ phang vào mình....

FordAT

Xe tăng
Có khi em chuyển sang đi xe buýt cho đỡ mệt :))
THế thì ko đến nỗi, nhưng đến khi mua xe xong em mới thấy là đi xe chân dài như Fortuner,Innova,Venza,Ếch,.... tầm quan sát tốt hơn rất nhiều.
Vì ngồi trên cao mình nhìn dc hết hàng họ bên dưới, nhiều lúc rất khoái và bổ mắt +++ quan trọng là an toàn hơn:D.

seadogs

Xe tăng
THế thì ko đến nỗi, nhưng đến khi mua xe xong em mới thấy là đi xe chân dài như Fortuner,Innova,Venza,Ếch,.... tầm quan sát tốt hơn rất nhiều.
Vì ngồi trên cao mình nhìn dc hết hàng họ bên dưới, nhiều lúc rất khoái và bổ mắt +++ quan trọng là an toàn hơn:D.
Em ngồi ở dưới nhìn cũng rất bổ mắt và khoái hơn nhìn ở trên nhiều :))

FordAT

Xe tăng
Cụ ngồi dưới có nhìn dc toàn bộ đâu ạ, cụ ngồi trên xem trọn bộ luôn ......:P

lanhuong1965

Xe điện
Èo,em nghĩ 1 khi nhìn dc hết hàng họ bên dưới, nhiều lúc rất khoái và bổ mắt thường không đi đôi với quan trọng là an toàn hơn đâu ạ!!!

=)) =)) =))

lanhuong1965

Xe điện
Cái vụ này cũng khó nói lắm. Như hôm em rẽ từ Ngô Thì Nhậm ra TNT rõ ràng đã đi từ từ, nhìn guơng phải rất cẩn thận. Xong rẽ sang thì vù 1 cái thằng cu đi wave nó liếm qua bên phải làm phanh dúi dụi. Em rút kinh nghiệm là cứ phải hết sức từ từ khi rẽ, để nhiều tình huống xui xẻo xảy ra đỡ nghiêm trọng hơn. CHứ mình ko đâm nhưng người ta lại cứ phang vào mình....
Đúng!!!2b nhiều khi đi rất ẩu,phải nói gần như là cướp đường luôn.Em có thói quen xinhan phải từ...nhiều khi ngoài 300m hay khi chờ đèn đỏ cả phút,ấy thế mà nhiều khi xe em bò chừng 5km/h thôi (Bằng tốc độ người đi bộ),rẻ hẳn vào lằn dành cho người đi bộ rồi.Thế mà vèo 1 cái,2b vòng cả vào trong,cướp đường xe em!
~X(^:)^:59:

QuangTN

Xe buýt
Lời khuyên dành cho mọi người là đi ẩu 1 tí cho 2b sợ dạt ra :D. Lù dù đi cẩn thận quá họ ko phi lên tạt đầu mới lạ. Rồ ga to lên là 2b khiếp lượn hết.

DV2004

Xe tăng
Sợ nhất trời nhá nhem tối + mưa nhỏ + gặp mấy bác mặc toàn đồ tối mầu. Có hôm em phanh kịp nhờ nhìn thấy cái tất trắng của 1 bác ninja #:-s
Nên hạn chế mặc áo tối mầu đi vào ban đêm, các cụ xem vụ 2 xe tải chẹt e bé ở TQ. E bé cũng mặc áo tối mầu lúc nhập nhoạng rất khó phân biệt nhất là những chỗ không đèn đường.

FordAT

Xe tăng
Em bò từ từ an toàn hơn nhưng cũng phải chịu nhục hơn. Toàn bị các bố đi xe máy lượn phải lên rồi quay lại lẩm ba lẩm bẩm....:D.
Kiểu như than phiền rẽ cũng éo xong,......

anhtho

Xe ngựa
Em bò từ từ an toàn hơn nhưng cũng phải chịu nhục hơn. Toàn bị các bố đi xe máy lượn phải lên rồi quay lại lẩm ba lẩm bẩm....:D.
Kiểu như than phiền rẽ cũng éo xong,......
Cụ lái mới, đi chậm quá cũng làm các xe sau bức xúc. Nhưng là lái mới thì cứ an toàn đặt lên hàng đầu. Hồi em mới lái, đi đường Chùa Bộc còn bị một bác 2b vượt lên xong quát rất to: Đi thế nào đấy, tập lái hả ! Bọn em 2 đứa đồng thanh trả lời: vâng, đang tập lái, cụ ý cười và phóng đi. Mới tập lái thì đi chậm chứ chẳng riêng gì do góc chữ A. Cho cụ đi xe mui trần, cụ cũng chả dám đi nhanh như những người lái quen tay rồi.

anhtho

Xe ngựa
Đúng!!!2b nhiều khi đi rất ẩu,phải nói gần như là cướp đường luôn.Em có thói quen xinhan phải từ...nhiều khi ngoài 300m hay khi chờ đèn đỏ cả phút,ấy thế mà nhiều khi xe em bò chừng 5km/h thôi (Bằng tốc độ người đi bộ),rẻ hẳn vào lằn dành cho người đi bộ rồi.Thế mà vèo 1 cái,2b vòng cả vào trong,cướp đường xe em!
~X(^:)^:59:
Cụ xi nhan sớm quá có khi xxx phạt đấy ạ. Em chứng kiến một lần rồi ! Trong SG, gần sân vận động QK 7

hjhjhehe123

Xe đạp
e cũng hay bị nhu thế. e thấy có mỗi 1 cách là nghiêng ngả 1 tí thôi....

LongHip

Xe buýt
Các cụ có áp dụng cách giời mà xe đạp xe máy người ta đi vô ý thức thì cũng đếch tránh được.

lanhuong1965

Xe điện
Gì mà từ 300m thế ạ, thế khéo xe sau nó còn chửi cho ý chứ vì đi thế cũng chả khác cướp đường là mấy đâu cụ :)
Cụ xi nhan sớm quá có khi xxx phạt đấy ạ. Em chứng kiến một lần rồi ! Trong SG, gần sân vận động QK 7
Em đi ngoài xa lộ có 2->3 làn oto phân cách với 1 làn 2b bằng dải bê tông,không xinhan từ xa...300m thì tải,cont,buýt làn trong nó hôn em sao???
Còn trong đường Cộng Hòa,Q Tân Bình tpHCM thì có 2 làn oto(Em đi làn ngoài) +1 làn 2b nhưng không xinhan từ xa thì người + xe cứ như nêm,làm sao rẽ phải được.
:)

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Em đi ngoài xa lộ có 2->3 làn oto phân cách với 1 làn 2b bằng dải bê tông,không xinhan từ xa...300m thì tải,cont,buýt làn trong nó hôn em sao???
Còn trong đường Cộng Hòa,Q Tân Bình tpHCM thì có 2 làn oto(Em đi làn ngoài) +1 làn 2b nhưng không xinhan từ xa thì người + xe cứ như nêm,làm sao rẽ phải được.
:)
Đây là nói trong phố, chứ xa lộ thì kể cả 100 mét cụ có xi nhan cũng chửa chắc dám chuyển làn nếu có xe bên trong chạy nhanh. 2 đk đường phố và đường cao tốc khác nhau lắm. Đường Cộng hòa, cụ cứ 30-50 xi nhan, giảm tốc,kiểu gì cũng rẽ được. Tất nhiên còn phụ thuộc vào điều kiện. Nếu tắc cững thì cụ xi nhan cỡ nào cũng chẳng đi được chứ nói gì rẽ. Nhưng em đã chứng kiến có cụ bị bắt vì xi nhan sớm đấy, ở đoạn trước SVD QK 7.

QuangTN

Xe buýt
Xi nhan là để chuyển làn cho an toàn. Nhưng đôi khi lại bị các xe vô ý thức đè lên cướp đường để đi thẳng cho nhanh. Đi đường ghét nhất hội taxi chuyên đi láo luồn lách vượt phải.

Elec

Xe buýt
Em đi KM mà nhiều khi đường hơi lượn trái mình đang từ từ lượn mà thình lình có 1 chú xe đạp xuất hiện trước xe mình êm ru ko 1 báo hiệu nào vì góc chữ A che kín luôn mới kinh chứ các bác ah.

Nhưng hôm e đi thử cái Fiesta thấy góc chữ A bên trái của nó khá nhỏ đi thích phết, tầm nhìn rộng.

1 M

Xe hơi
Nếu vẫn quan sát được thì người ta đã không gọi là "điểm mù". Nhưng mà rất nguy hiểm đấy, thỉnh thoảng mà không tập trung là tự nhiên thấy xuất hiện như ở trên trời xuống. Đặc biệt phải chú ý khi chuẩn bị chuyển làn. NHỮNG CÁI NÀY LÀ KHÔNG VỘI ĐƯỢC. Nếu VỘI LÀ BIẾT NGAY, CHƯA CẦN AI PHẢI NHẮC !!!