[Funland] Cách giữ slot để ô tô trong chung cư

hien1303

Xe đạp
Vấn đề là Cụ phải hỏi kỹ người bán và ban Quản trị tòa nhà xem mua nhà có được kèm slot xe không, chứ bình thường Em thấy nhiều nơi, bán nhà là trả slot cho Ban QL để cho những người xếp hàng
Người bán báo có chuyển sang được nếu mình có xe luôn cụ ạ. Đây em chưa có luôn nên mới hơi khoai

maximax903

Xe điện
Em thấy chủ cũ ở đây báo phải chính chủ mới cho gửi, trả gấp 2 nghe cũng căng nhỉ :D
Thì cụ đang là chính chủ ở căn hộ đấy còn gì. Nếu CĐT tạo điều kiện thì đóng gấp 2 trong 8 tháng em thấy cũng được. Còn hơn là về sau ko còn slot.

crYztaL

Xe buýt
Đó cũng là 1 cách nhưng hơi lãng phí quá cụ ạ, có cho thuê được không nhỉ
Không lãng phí đâu nếu cụ mua xe. Bên cc chỗ em nghe đồn đang có 700 slot xếp hàng, người mua lại nhà sau còn ko đc hưởng slot gửi xe của chủ nhà cũ :)

hien1303

Xe đạp
Em ngược với mợ là bán nhà rồi nhưng vẫn để xe ở hầm. Vì là xe công ty nên em làm quyết định công tác, hợp đồng lao động, quyết định giao xe cho ông chủ nhà mới . Ông mang ra ban quản lý vẫn được chấp nhận. Tất nhiên là chủ mới không có nhu cầu để xe.
Như cụ thì dễ hơn vì tài sản xe là của cụ, đây viết hợp đồng mua bán tay với người cho thuê sợ họ ngại không đồng ý

Mr Chun

Xe tăng
tùy chung cư, tòa em còn y/c chủ căn hộ photo giấy tờ chính chủ mới cho gửi, còn ko chính chủ là ko tính cơ, hehe
Tòa cũ thì cứ cho ai mượn lốt đứng tên mình, sau đòi lại là xong
Toà nào chính chủ mới đc cho gửi cụ, xe cơ quan cấp chứ cho tôi, anh trai cho tôi mượn, ba mẹ để tôi đi.
Cụ chủ k dùng thì cho thuê chứ có gì đâu.
Nhà em 2 cái em cũng nhờ căn bên cạnh của bác về hưu, từ lúc mua bác ấy bảo để cho luôn. Bh bác ấy cần thì em trả.

hien1303

Xe đạp
Thì cụ đang là chính chủ ở căn hộ đấy còn gì. Nếu CĐT tạo điều kiện thì đóng gấp 2 trong 8 tháng em thấy cũng được. Còn hơn là về sau ko còn slot.
Vâng cảm ơn cụ, để em nói chuyện thử với CĐT xem

quycanh_neu49

Xe máy
Người bán báo có chuyển sang được nếu mình có xe luôn cụ ạ. Đây em chưa có luôn nên mới hơi khoai
Quan trọng là nội quy của Ban QL tòa nhà chứ người bán nhiều khi họ cũng nói vậy thôi. Còn nếu được như Bác nói thì Bác cho người quen gửi nhờ hoặc chấp nhận đóng phí hàng tháng (vẫn để biển xe chủ cũ) đến khi có xe thì cho vào. Chứ giờ kiếm được cái lot xe ở hầm cũng không nhiều chung cư có

hien1303

Xe đạp
Chỉ là 1 slot để xe hay 1 slot để xe cố định. Nếu là cố định thì cụ cứ xuống BQL đăng ký 1 chỗ thôi. Chưa có xe, chưa làm thẻ xe thì chưa phát sinh phí. Hehe, em nghĩ thế.
Slot cố định thì đi kèm theo hđ mua bán nhà, lúc đó mình có thể công khai cho thuê được.
Đây của em là slot để xe thôi, ai vào đăng ký trước người đó được

hien1303

Xe đạp
Cảm ơn cụ, để em nói chuyện với CĐT nếu họ ok chắc cũng chấp nhận đóng

thuyphongthanh

Xe lăn
Slot cố định thì đi kèm theo hđ mua bán nhà, lúc đó mình có thể công khai cho thuê được.
Thôi mua tạm cái xe đời Tống hơn trăm củ để vào thôi mợ. Chung cư mà không có chỗ để xe thì bực mình lắm.

hien1303

Xe đạp
Không lãng phí đâu nếu cụ mua xe. Bên cc chỗ em nghe đồn đang có 700 slot xếp hàng, người mua lại nhà sau còn ko đc hưởng slot gửi xe của chủ nhà cũ :)
Căng quá cụ nhỉ, vậy nên đóng tiền giữ chỗ rồi

5008

Xe Cứu Trợ
Vậy thì cụ chả phải làm gì, vì slot của cụ có cố định đâu. Sau này nó vẫn cho cụ gửi, còn tìm được slot trống hay ko là việc của cụ. Người khác cũng thế.

hien1303

Xe đạp
Quan trọng là nội quy của Ban QL tòa nhà chứ người bán nhiều khi họ cũng nói vậy thôi. Còn nếu được như Bác nói thì Bác cho người quen gửi nhờ hoặc chấp nhận đóng phí hàng tháng (vẫn để biển xe chủ cũ) đến khi có xe thì cho vào. Chứ giờ kiếm được cái lot xe ở hầm cũng không nhiều chung cư có
Phương án cho người quen gửi nhờ em sợ yêu cầu chính chủ. Chắc phải chấp nhận đóng phí xe theo biển cũ để giữ slot thôi cụ ạ

hien1303

Xe đạp
Vậy thì cụ chả phải làm gì, vì slot của cụ có cố định đâu. Sau này nó vẫn cho cụ gửi, còn tìm được slot trống hay ko là việc của cụ. Người khác cũng thế.
Sợ nửa năm tới full slot ấy cụ, nên giờ em mới tính giữ slot này.

quycanh_neu49

Xe máy
Phương án cho người quen gửi nhờ em sợ yêu cầu chính chủ. Chắc phải chấp nhận đóng phí xe theo biển cũ để giữ slot thôi cụ ạ
Chính chủ thì đơn giản mà Bác, Làm cái hợp đồng viết tay là đc

hien1303

Xe đạp
Thôi mua tạm cái xe đời Tống hơn trăm củ để vào thôi mợ. Chung cư mà không có chỗ để xe thì bực mình lắm.
Hiện tại mới mua nhà nên tài chính em đang hơi bí, với xe hơn 100 mà để giữ chỗ thì nghe hơi phí, sợ sau ko bán lại được :v

5008

Xe Cứu Trợ
Em phải nghiến răng bỏ 500 củ ra mua 1 slot 50 năm. Mỗi tháng 200K tiền phí. Giờ chung cư em full chỗ để oto, tranh nhau về sớm để có chỗ đỗ.

Asura

Xe tăng
Toà nào chính chủ mới đc cho gửi cụ, xe cơ quan cấp chứ cho tôi, anh trai cho tôi mượn, ba mẹ để tôi đi.
Cụ chủ k dùng thì cho thuê chứ có gì đâu.
Nhà em 2 cái em cũng nhờ căn bên cạnh của bác về hưu, từ lúc mua bác ấy bảo để cho luôn. Bh bác ấy cần thì em trả.
Chỗ em né (Times City). Trước dễ dãi, chiều dân... xe nào cũng được gửi; ở hết mie slot luôn. Sau mấy tháng tuyên truyền vận động không ăn thua, BQL và BQT thống nhất rồi, bắt đầu rà soát, chỉ nhận xe chính chủ, ko có ngoại lệ nào cả !! Xe ko chính chủ mời đi