[Funland] Cách giữ slot để ô tô trong chung cư

hien1303

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi tình hình em chuẩn bị mua lại 1 căn ở chung cư có slot gửi ô tô theo.
Hiện tại thì em chưa có xe, dự định giữa năm tới mới mua thì có cách nào để giữ lại slot này không, chứ không sau mua xe mà hết chỗ thì cũng mệt.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
tùy chung cư, tòa em còn y/c chủ căn hộ photo giấy tờ chính chủ mới cho gửi, còn ko chính chủ là ko tính cơ, hehe
Tòa cũ thì cứ cho ai mượn lốt đứng tên mình, sau đòi lại là xong

Asura

Xe tăng
Ở đâu mợ cho em để nhờ.
Không dễ như post chuyện cười đâu cụ. Khu em đang tổng rà soát, chỉ có xe đăng ký tên 1 thành viên trong gia đình mới được để.... Cụ tính tương lai nếu Eco Dream áp dụng chính sách đó ra sao ??

Xe bọ xít

Xe container
Các cụ cho em hỏi tình hình em chuẩn bị mua lại 1 căn ở chung cư có slot gửi ô tô theo.
Hiện tại thì em chưa có xe, dự định giữa năm tới mới mua thì có cách nào để giữ lại slot này không, chứ không sau mua xe mà hết chỗ thì cũng mệt.
Cụ đăng ký và đóng tiền đều hành tháng, có xe hay ko vẫn đóng bt.

niceshot

Xe container
Nộp đủ phí gửi xe hàng tháng để giữ slot thôi.

maximax903

Xe điện
Cụ gặp CĐT trao đổi thắng thắn vấn đề, sau đó trả phí gấp 2 so với nhà khác :D. Được thì được ko thì thôi. Còn ko thì cho nhà khác gửi nhờ.

hien1303

Xe đạp
Không dễ như post chuyện cười đâu cụ. Khu em đang tổng rà soát, chỉ có xe đăng ký tên 1 thành viên trong gia đình mới được để.... Cụ tính tương lai nếu Eco Dream áp dụng chính sách đó ra sao ??
Em chưa đến ở nên cũng ko rõ hiện tại bên Eco Dream đang có làm chặt không, nhưng đang sợ sau cũng rà soát. Chủ cũ thì bảo cho thuê lại và viết cái hợp đồng viết tay mua bán xe rồi đăng ký xe mới để nộp cho BQT

hien1303

Xe đạp
Mợ hỏi ban quản lý xem cụ thể thế nào,có yêu cầu chính chủ không .
Vâng chắc em phải sang hỏi thử, nhưng nếu yêu cầu chính chủ thì có các nào để lách ko cụ. Chủ cũ xui em cho thuê rồi viết tay cái hợp đồng mua bán với người thuê, và đăng ký biển xe mới là được. Nhưng em đang thấy không khả thi lắm

hien1303

Xe đạp
Cụ gặp CĐT trao đổi thắng thắn vấn đề, sau đó trả phí gấp 2 so với nhà khác :D. Được thì được ko thì thôi. Còn ko thì cho nhà khác gửi nhờ.
Em thấy chủ cũ ở đây báo phải chính chủ mới cho gửi, trả gấp 2 nghe cũng căng nhỉ :D

quycanh_neu49

Xe máy
Vấn đề là Cụ phải hỏi kỹ người bán và ban Quản trị tòa nhà xem mua nhà có được kèm slot xe không, chứ bình thường Em thấy nhiều nơi, bán nhà là trả slot cho Ban QL để cho những người xếp hàng

caisua

Xe lăn
Cụ cần xác định chỗ để 4B dưới hầm là cực kỳ quan trọng, khi nhận căn hộ từ 20 năm trước em còn phải vay tiền phi ngay 1 con xe cỏ xuống chiếm chỗ mặc cho cả nhà quay lại bảo em đã hết sạch tiền còn chơi ngông. Ông già em mấy năm còn thuê xe ngoài về quê chứ ko thèm ngồi lên xe em cơ
Vậy nên nếu có cơ hội cụ phải ngay lập tức tìm mọi cách làm con xe chính chủ ngay đi

5008

Xe Cứu Trợ
Chỉ là 1 slot để xe hay 1 slot để xe cố định. Nếu là cố định thì cụ cứ xuống BQL đăng ký 1 chỗ thôi. Chưa có xe, chưa làm thẻ xe thì chưa phát sinh phí. Hehe, em nghĩ thế.

thuyphongthanh

Xe lăn
Vâng chắc em phải sang hỏi thử, nhưng nếu yêu cầu chính chủ thì có các nào để lách ko cụ. Chủ cũ xui em cho thuê rồi viết tay cái hợp đồng mua bán với người thuê, và đăng ký biển xe mới là được. Nhưng em đang thấy không khả thi lắm
Em ngược với mợ là bán nhà rồi nhưng vẫn để xe ở hầm. Vì là xe công ty nên em làm quyết định công tác, hợp đồng lao động, quyết định giao xe cho ông chủ nhà mới . Ông mang ra ban quản lý vẫn được chấp nhận. Tất nhiên là chủ mới không có nhu cầu để xe.