[VHGT] Cách dừng đón khách của xe biển xanh - mời các Cụ học tập!

McLaren-01

Xe buýt
Chả là chiều tối nay em phải lên Nội Bài đón người nhà. Tàu chậm nên cứ lang thang hết đứng lại ngồi :-s hết ngắm tiếp viên lại nhìn lữ khách =P~ Định bụng ghé mấy cái quán trong ga làm ly ~o) cho nó....sang :-" nhưng chợt nhớ trước khi đi gấu dúi cho nhõn 5 chục, tiền bến bãi cầu đường đã mất 35 tít rồi, tiền đâu mà chơi trội đc :((
Mồm miệng thì nhạt, ra ngoài làm hơi thuốc cho nó tỉnh, tiện thể xem tình hình chị em ở ngoài ga có rực rỡ hơn ko 8-} Đang đứng ôm cái thùng gạt tàn thuốc (ko bít mấy cái băng ghế gỗ trước để đây chắc bị anh nghẹo nào khiêng mất ròi) thì thấy có mấy bác đứng bên kia đường (ngay cửa ra của Ga đến Nội địa A) đang :)] hơi bị to tiếng (nói to chứ ko phải quát tháo vào alo)..bô lô ba la... Trông toàn sơmi trắng cắm thùng, diện mạo cũng hơn người nên đoán các bác cũng thuộc hàng có chức tước =D>
Điếu thuốc em vừa châm, mới đc vài hơi thì ở đâu lao đến 1 chú Altis đen, đầu tiên chú ngần ngừ 1 tý rồi làm cái xịch 1 phát như này:

Hóa ra chú ý đón mấy bác cán bộ lúc trước vừa alo. Người đến đón mở cửa, mở cốp, tay bắt mặt mừng, khiêng xếp đồ lên xe... Kể ra cũng chẳng có gì đáng nói nhưng nhìn cảnh như này em buộc phải làm vài nháy cho đỡ bực. Thực sự là chuối cả buồng!
Phía trước và phía sau (có vạch đỗ) thì đều là 2 em biển xanh chiếm từ lâu ròi nên bác tài Altis nhà ta chiếm chọn lối đi của người đi bộ. Khổ thân mấy bác Tây balo (chắc lần đầu đến nc ta) cũng đã thấm nhuần cái câu "nhập gia tùy tục" nên cứ nem nép vòng phía sau cho nó lành =D>

Xong rồi, phắn thôi ko vợ con anh đang chờ cơm ở nhà!

Nhìn các bác ý đi rồi mà lòng em băn khoăn chả bít sao.. Nhìn lại phía trước đầu em Altis bạc là cả 1 khoảng trời mênh mông có thể tống vừa vài con 777 vậy mà...^:)^^:)^^:)^
Ngẫm lại, trót mang thân phận xã viên nên đi đâu cũng phải rón rén, chẳng đc như người ta...~X(:((~X(:((

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Ồi zời. Tưởng biển trắng thì em còn thấy tò mò vì lạ lạ tí chứ với biển xanh thì quá nhàm rồi. Cụ nên nhớ biển xanh có truyền thống là đi đứng mất dạy rồi nhé.

thaonguyen_car

Xe tăng
Khổ thân bác Tài Cụ nhỉ. Chúng nó đứng ở đâu phải đón ở đấy.

thaonguyen_car

Xe tăng
Ồi zời. Tưởng biển trắng thì em còn thấy tò mò vì lạ lạ tí chứ với biển xanh thì quá nhàm rồi. Cụ nên nhớ biển xanh có truyền thống là đi đứng mất dạy rồi nhé.
Cụ ơi. Vợ hai của em bây giờ là biển xanh ạ. Nhưng em đi nghiêm chỉnh lắm.
Thứ nhất vì em cũng có văn hóa.
Thứ nhì. Em sợ các cụ OF chụp em lên báo lắm. Mà Vợ em chưa làm sang tên ạ. Em vươn để biển xanh em đi ạ

Hoathanhtao

Xe điện
Trong khi các Ông Chủ chen chúc nắng nôi ngoài bãi đỗ,thì đám đày tớ thảnh thơi đỗ chỗ mát,rồi lại còn thế này nữa :102:
có đáng đuổi cổ hết chúng nó không ạ?

Civic TN

Xe lăn
Bọn đày tớ mất dạy nhà e đây mà, e xin lỗi cụ vì ko dạy đc nó nhé

giacmoxe4

Xe điện
Bọn này luật pháp nó còn ngồi "xổm" lên thì mấy cái lặt vặt thế này là bình thường.^:)^

nvh_hn

Xe container
Chắc cụ chủ ít lên NB? Cần gì phải biển xanh, trên đấy xe vào ra đỗ vô tội vạ;)

MIT-ONE

Xe điện
Chả là chiều tối nay em phải lên Nội Bài đón người nhà. Tàu chậm nên cứ lang thang hết đứng lại ngồi :-s hết ngắm tiếp viên lại nhìn lữ khách =P~ Định bụng ghé mấy cái quán trong ga làm ly ~o) cho nó....sang :-" nhưng chợt nhớ trước khi đi gấu dúi cho nhõn 5 chục, tiền bến bãi cầu đường đã mất 35 tít rồi, tiền đâu mà chơi trội đc :((
Mồm miệng thì nhạt, ra ngoài làm hơi thuốc cho nó tỉnh, tiện thể xem tình hình chị em ở ngoài ga có rực rỡ hơn ko 8-} Đang đứng ôm cái thùng gạt tàn thuốc (ko bít mấy cái băng ghế gỗ trước để đây chắc bị anh nghẹo nào khiêng mất ròi) thì thấy có mấy bác đứng bên kia đường (ngay cửa ra của Ga đến Nội địa A) đang :)] hơi bị to tiếng (nói to chứ ko phải quát tháo vào alo)..bô lô ba la... Trông toàn sơmi trắng cắm thùng, diện mạo cũng hơn người nên đoán các bác cũng thuộc hàng có chức tước =D>
Điếu thuốc em vừa châm, mới đc vài hơi thì ở đâu lao đến 1 chú Altis đen, đầu tiên chú ngần ngừ 1 tý rồi làm cái xịch 1 phát như này:

Hóa ra chú ý đón mấy bác cán bộ lúc trước vừa alo. Người đến đón mở cửa, mở cốp, tay bắt mặt mừng, khiêng xếp đồ lên xe... Kể ra cũng chẳng có gì đáng nói nhưng nhìn cảnh như này em buộc phải làm vài nháy cho đỡ bực. Thực sự là chuối cả buồng!
Phía trước và phía sau (có vạch đỗ) thì đều là 2 em biển xanh chiếm từ lâu ròi nên bác tài Altis nhà ta chiếm chọn lối đi của người đi bộ. Khổ thân mấy bác Tây balo (chắc lần đầu đến nc ta) cũng đã thấm nhuần cái câu "nhập gia tùy tục" nên cứ nem nép vòng phía sau cho nó lành =D>

Xong rồi, phắn thôi ko vợ con anh đang chờ cơm ở nhà!

Nhìn các bác ý đi rồi mà lòng em băn khoăn chả bít sao.. Nhìn lại phía trước đầu em Altis bạc là cả 1 khoảng trời mênh mông có thể tống vừa vài con 777 vậy mà...^:)^^:)^^:)^
Ngẫm lại, trót mang thân phận xã viên nên đi đâu cũng phải rón rén, chẳng đc như người ta...~X(:((~X(:((
E thấy chú lái xe này tinh thần phục vụ tốt hơn các OFER nhà mình : Phục vụ theo nhu cầu - Mà các ông khách kia lại chờ ở đúng chỗ người đi bộ - Đỗ ở đó là quá chuẩn

USS

Xe tải
Người ta vì Dân vì Nước có vội chút,có vi phạm chút cũng là lẽ thường,các cụ ném đá ghê quá!

lethanh8868

Xe buýt
dkm bọn này thằng nào chẳng vậy làm gì có ý thức

hiddendragong

Xe hơi
Có ai dạy đâu mà mất cụ ới, haizz....

superdrives

Xe điện
Nói làm gì với lũ ỷ thế cắn càn. Chó mượn oai chủ cắn bừa ý mà!

2 tai 8 banh

Xe container
thể hiện biển xanh khác biển trắng ... là đây đấy cụ ợ
đúng cửa ngõ hàng không quốc tế mà đại diện dân ý thức ruồi - chán hẳn

linhbap

Xe buýt
Cụ ơi. Vợ hai của em bây giờ là biển xanh ạ. Nhưng em đi nghiêm chỉnh lắm.
Thứ nhất vì em cũng có văn hóa.
Thứ nhì. Em sợ các cụ OF chụp em lên báo lắm. Mà Vợ em chưa làm sang tên ạ. Em vươn để biển xanh em đi ạ
Điều thứ nhất có liên quan đến điều thứ nhì ko?????
Bỏ qua vấn đề "văn hóa", liệu bác có dám chạy như "biển xanh" trên đường ko????

Chỉnh sửa cuối:

coixay

Xe buýt
Thằng 80B-4112 là người nhà nước cậy quyền cậy thế ngông nghênh mà cụ. CSGT nhìn thấy bon này có dám bắt đâu!

McLaren-01

Xe buýt
Có chức tước như mấy bác này, thậm chí cao hơn em cũng gặp nhiều - mỗi tội "đầu óc" các bác ấy thì như nhau cả, em chả thèm chấp. Mỗi tội nhìn cảnh này lộn ruột quá nên làm tý ảnh để chia sẻ với các Cụ thui #:-s