[Funland] Cách đối phó khi gặp an ninh sân bay vô văn hoá?

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ các mợ, số là em đi công tác ở TPHCM. Do không quen thuộc đường ở sân bay nên có hỏi đường 1 bạn nhân viên sân bay (xin phép cho em gọi là thằng ạ) ở ga nội địa D1. Thì thằng này nó quát vô mặt em và còn chửi em là "thằng điên". Vậy các cụ các mợ cho hỏi trong tình huống như vậy thì mình sẽ có thể dùng cách gì để bảo vệ được mình ạ? Giả dụ nó là an ninh sân bay thì có thể nào nó khép mình tội gây rối và gô cổ mình khi mình chửi lại nó không ạ? Với mình có được quay phim, chụp ảnh lại để cho nó biết sợ không ạ (đó là khu vực cổng ra vào). Em hơi gà mờ về vấn đề này nên nếu câu hỏi có hơi ngớ ngẩn mong các bác bỏ qua ạ. Chúc các cụ các mợ 1 ngày tốt lành.
Cụ có thêt bỏ chữ vô văn hoá ở tiêu đề đi được không? Vì đám ấy đã bao giờ có văn hoá đâu mà cụ bảo là vô văn hoá. Chỉ cần bảo gặp an ninh sân bay là mọi người auto hiểu vế sau ạ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chào các cụ các mợ, số là em đi công tác ở TPHCM. Do không quen thuộc đường ở sân bay nên có hỏi đường 1 bạn nhân viên sân bay (xin phép cho em gọi là thằng ạ) ở ga nội địa D1. Thì thằng này nó quát vô mặt em và còn chửi em là "thằng điên". Vậy các cụ các mợ cho hỏi trong tình huống như vậy thì mình sẽ có thể dùng cách gì để bảo vệ được mình ạ? Giả dụ nó là an ninh sân bay thì có thể nào nó khép mình tội gây rối và gô cổ mình khi mình chửi lại nó không ạ? Với mình có được quay phim, chụp ảnh lại để cho nó biết sợ không ạ (đó là khu vực cổng ra vào). Em hơi gà mờ về vấn đề này nên nếu câu hỏi có hơi ngớ ngẩn mong các bác bỏ qua ạ. Chúc các cụ các mợ 1 ngày tốt lành.
Mấy tay an ninh sân bay thực chất cũng chỉ là nhân viên bảo vệ thôi mà!
Trình độ văn hóa và ý thức cũng có hạn???
Bỏ qua cho nhẹ đầu

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
E cũng không biết tình huống khi xảy ra thế nào, chứ chỉ hỏi đường mà bị chửi ngay là thằng điên thì quá hiếm. Có khi nào Cụ hỏi đúng vào thằng điên không?
E đi cũng khá nhiều nơi thì tạm thấy người SG nói riêng, và miền Nam nói chung thì khá thân thiện, đặc biệt là vấn đề hỏi đường, chỉ dẫn nhiệt tình lắm. hay số E hên nhỉ
Cái này em công nhận ạ. Chẳng hiểu sao chửi điên hay ông hỏi đường hỏi kiểu oái zời ơi.... Em thấy nhiều bố đi hỏi người ta mà chủ ngữ vị ngữ bỏ hết... Văn nói mà thế bị chửi là đúng

duongctt

Xe tăng
Iêm đếu tin chỉ hỏi đường mà bị quát vào mặt: 'thằng điên' trong bất cứ hoàn cảnh nào
Ông hàng xóm em năm nay 80 tuổi rồi mà cũng chưa bao giờ thấy trường hợp nào ngang ngược như vầy. :))

hoviethung

Xe lăn
E cũng không biết tình huống khi xảy ra thế nào, chứ chỉ hỏi đường mà bị chửi ngay là thằng điên thì quá hiếm. Có khi nào Cụ hỏi đúng vào thằng điên không?
E đi cũng khá nhiều nơi thì tạm thấy người SG nói riêng, và miền Nam nói chung thì khá thân thiện, đặc biệt là vấn đề hỏi đường, chỉ dẫn nhiệt tình lắm. hay số E hên nhỉ
Có lẽ chủ thớt không kể hết hoàn cảnh và thái độ khi hỏi, vì xưa nay mình cũng chưa gặp tình trạng như vậy. Vì khi người lạ hỏi đường bao giờ cũng được mọi người chỉ dẫn nhiệt tình.

pooka

Xe container
Em thì có 2 lần hỏi đường trong miền Nam : 1 lần thì ở khu du lịch thì cu bảo vệ nó chỉ đường bố láo, một lần thì đi tầu thủy ở Phú Quốc hỏi thằng phụ trách tua đi tầu nó còn không trả lời. Nhưng cả hai lần khi hỏi chỗ khác lại có người trả lời tử tế nhiệt tình.
Vậy là do tùy từng đứa nó ghét dân bắc hay không chứ không phải ai cũng thế.

Dan du an

Xe ba gác
Trước hàng xóm nhà em hai ông bà 2 nhà khác nhau chửi nhau. Bà kia bảo ông đó là “mày là thằng điên”. Ông kia bảo tao điên vì tao cưỡi mày... Thế là tí chém nhau

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trước hàng xóm nhà em hai ông bà 2 nhà khác nhau chửi nhau. Bà kia bảo ông đó là “mày là thằng điên”. Ông kia bảo tao điên vì tao cưỡi mày... Thế là tí chém nhau
Thế là nghĩa lộ hết rồi? Rách việc cụ nhể🤠😂

HoaMaudon

Xe tăng
Em không tin là chỉ hỏi đường mà người ta quát vào mặt cụ là điên

ubisapro

Xe trâu
Nghe chừng cũng có thể do cách hỏi của cụ thớt. Chứ bình thường cùng lắm là ko trả lời hoặc trả lời nhát gừng … Chứ có điên ah mà vô duyên vô cớ bảo khách điên :))

MiTa

Xe lăn
Vấn đề cụ hỏi cái gì, như thế nào (k thấy cụ nói) :)
Khó có gì tự nhiên lắm.!
Vd: a ơi cho e hỏi quầy làm thủ tục của VNA ở đâu. Ko lẽ hỏi vậy mà ô kia tự nhiên quát : “thằng điên”.

Esse82

Xe tăng
à em hỏi đường lên để bắt taxi ạ. Hỏi 1 lần, nó quát tháo giọng rất khó nghe, nên em hỏi lại lần 2 để xác định lại thì nó quát mạnh hơn xong chửi em :) cái vấn đề chính là làm service thì không nên có thái độ kiểu như vậy với khách ạ, trừ khi khách có ác ý. Em đi nhiều sân bay, như ở Sing, Hàn thì an ninh của họ đều niềm nở và ân cần giúp khi mình hỏi ạ.
Cụ có nhớ bảng tên, khoảng ngày giờ cổng không để ae còn chấn chỉnh

pooka

Xe container

motthoidongbim

Xe điện
Đợt 2003 lần đầu em đi mb. Xách cái balo lếch thếch lên sb. Ngơ ngơ như bò đội nón. Hỏi ansb đc chỉ dẫn tận tình. Đi lần rồi thấy như đi xe buýt, xe đò.
Dù gì nếu gặp trường hợp chủ thớt. 1. Bỏ qua. 2. Rảnh dỗi thì chửi um cmn lên, sợ dek bố con t nào. Chẳng ai, kể cả sếp nó đi bênh đâu.

pooka

Xe container
Hay là hỏi kiểu thân mật quá: " Chào cưng! Cưng cho mình hỏi đường về xyz đi thế nào?"
Lỡ lại nghe giọng õng ẹo trả lời: " Đồ quỷ sứ, đồ khỉ gió, nhìn mà ghét", thì vui.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

banhangonline

Xe buýt
Là e thì chả cần đối phó, bảo ừ tao đang bị điên đây!

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Bình thường bọn an ninh trông cũng vềnh lắm, vì cậy nhà nó mà. Nhưng nói năng thì chưa thấy lần nào vô lễ cả. Nhưng cụ họi nó ntn, hay hỏi kháy nó kiểu to con mà ngắn. e fun tý