[Thảo luận] Cách đi để ko phải gặp xxx ở các ngã tư trung tâm hay chốt

seadogs

Xe tăng
Đi thẳng thì cụ cứ làn giữa, chịu khó đọc OF để biết thông tin biển cấm, đến ngã tư thì nhìn biển báo, rẽ xi nhan, đảm bảo không xxx nào chặn cụ lại đâu.

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Không tránh được đâu cụ ạ.

Mà việc gì phải tránh :D.

Cụ cứ ngâm cứu kỹ luật, luyện tay lái OK rồi lượn là quen hết thôi mà :D.

Sao lại phải người ngay sợ kẻ gian thế.

mongtocrixto

Xe đạp
cụ cứ chấp hành tốt chả phải chánh..

Thái Phượt

Xe tăng
tất nhiên là nếu biết thì e sẽ chấp hành rồi ợ , khổ cái e là lái mới nên các ngã tư hay các chốt đấy hay bắt lỗi gì hoặc cấm cái gì thì e nắm chưa đc rõ ạ
thông cảm với lái mới,tớ cũng mới lái 2 năm ni.Có tí gọi là KN thế này: 1/ gặp các ngã tư lớn
từ xa ta phải nhìn đèn trên cao xem có đèn rẽ trái ko ,nếu có mà cụ muốn rẽ trái thì xi nhan chuyển ra làn rẽ trái,còn đang đi ở làn rẽ trái mà muốn đi thẳngthì mau chóng xi nhan ra làn giữa để đi thẳng chuyển qua chuyển lại mà ko xi nhan là xong đấy CA nó xoi kĩ lắm.2/ đến ngã tư nếu muốn rẽ thì phải chú ý xem hướng mình định rẽ có biển cấm ko nếu ko cấm thì xi nhan chuyển làn cửn thựn rồi rẽ.3/ có ngã tư có biển Đèn đỏ được rẽ phải ,phải đọc kĩ có phải cho Mọi phg tiện ko hay chỉ cho xe máy thôi. Có ngã 5 rất chuối như cụ đi từ phố Cửa Nam rẽ trái ra Lê duẩn ,rõ ràng có biển đèn đỏ mọi PT đc rẽ trái nhưng cụ rẽ ko cẩn thận là bị vịn vì những ng đi thẳng bít hết lối rẽ cụ lách sang trái để rẽ sẽ đè vạch chiều ngược lại của đường Hai bà trưng.Túm lại tham gia GT ở Hà Lội nà cứ phải củ từ từ.tớ chỉ bít có bí nhiu thui chúc cụ chủ ko bị mất xiền ngớ ngẩn

Chỉnh sửa cuối:

sontraha

Xe máy
Đi đên ngã tư tốt nhất là phân định làn càng sớm càng tốt. Không để sát rồi mới chuyển làn thì muộn dính đè vạch ngay. Phần lớn ngã tư HN hiện nay đều cấm rẽ trái. Nên tốt nhất là cứ đi thẳng thôi đến đâu vòng lại thì vòng.