[Thảo luận] Cách đi để ko phải gặp xxx ở các ngã tư trung tâm hay chốt

hotboyx

Xe hơi
Chào các cụ , e là lái mới nên các cụ đi nhiều rồi cho e xin ít kinh nghiệm với ạ. đặc biệt là các khu vực xxx hay chốt ở các quận trung tâm HN ạ , chủ yếu là các ngã ba ngã tư ợ , e muốn đc biết ở các ngã tư đấy hay bắt lỗi gì hoặc có các điều cấm gì mà mình vi phạm là bị bắt ợ

e nhớ đc các ngã tư sau xxx chốt thường xuyên ợ , mời các cụ bổ sung thêm , nhưng mờ e là lái mới nên chưa nắm rõ đc các ngã tư này cấm cái gì và hay bắt cái gì để còn tránh , nhờ các cụ giúp e với ạ

+ ngã tư Giải Phóng - Lể duẩn - Đại cồ việt
+ ngã tư Xã đàn - Phạm ngọc thạch
+ ngã tư Chùa bộc - Thái hà - Tây sơn
+ ngã tư Láng hạ - Thái Hà
+ ngã tư Khuất duy tiến - nguyễn trãi
+ ngã tư Phố Huế - Hai Bà trưng
+ ngã tư Trường chinh - tôn thất tùng
+ ngã tư Trần duy hưng - khuất duy tiến
+ ngã tư Đường láng - láng hạ
+ ngã tư Phố huế - bạch mai - trần khát chân
+ các đường giao nhau ở Hai Bà Trưng thấy xxx hay chốt k biết bắt lỗi gì ở đây

tạm thời ở các ngã tư này e cứ đi đúng làn đã ợ , đi thẳng đi làn giữa , rẽ trái thì đi làn ngoài cùng bên trái , còn thiếu ngã tư nào xxx hay chốt nữa mời các cụ bổ sung và cho lái mới như em đc biết các ngã tư này còn có các biển cấm gì để e tránh ạ , e xin vodka mạnh ợ

Chỉnh sửa cuối:

Thiepk32

Xe tăng
nghiêm chỉnh thì không sợ xxx cụ ợ.

hotboyx

Xe hơi
cụ cứ chấp hành nghiêm chỉnh luật GTDB, chẳng phải tránh ai !
tất nhiên là nếu biết thì e sẽ chấp hành rồi ợ , khổ cái e là lái mới nên các ngã tư hay các chốt đấy hay bắt lỗi gì hoặc cấm cái gì thì e nắm chưa đc rõ ạ

Vova

Xe container
Cụ chủ chịu khó đọc các topic gần đây, chứ tổng hợp thế này cũng nhức đầu. Với cả đi theo luật, theo biển báo, chứ cứ đến chỗ nào cũng phải căng ra để nhớ là ngã tư đó đi như thế nào, CSGT bắt ra sao thì mệt mỏi lắm :).

Ngựa hoang.66

Xe tải
Chào các cụ , e là lái mới nên các cụ đi nhiều rồi cho e xin ít kinh nghiệm với ạ. đặc biệt là các khu vực xxx hay chốt ở các quận trung tâm HN ạ , chủ yếu là các ngã ba ngã tư ợ , e muốn đc biết ở các ngã tư đấy hay bắt lỗi gì hoặc có các điều cấm gì mà mình vi phạm là bị bắt ợ

e nhớ đc các ngã tư sau xxx chốt thường xuyên ợ , mời các cụ bổ sung thêm , nhưng mờ e là lái mới nên chưa nắm rõ đc các ngã tư này cấm cái gì và hay bắt cái gì để còn tránh , nhờ các cụ giúp e với ạ

+ ngã tư Giải Phóng - Lể duẩn - Đại cồ việt
+ ngã tư Xã đàn - Phạm ngọc thạch
+ ngã tư Chùa bộc - Thái hà - Tây sơn
+ ngã tư Láng hạ - Thái Hà
+ ngã tư Khuất duy tiến - nguyễn trãi
+ ngã tư Phố Huế - Hai Bà trưng
+ ngã tư Trường chinh - tôn thất tùng
+ ngã tư Trần duy hưng - khuất duy tiến
+ ngã tư Đường láng - láng hạ
+ ngã tư Phố huế - bạch mai - trần khát chân
+ các đường giao nhau ở Hai Bà Trưng thấy xxx hay chốt k biết bắt lỗi gì ở đây

tạm thời ở các ngã tư này e cứ đi đúng làn đã ợ , đi thẳng đi làn giữa , rẽ trái thì đi làn ngoài cùng bên trái , còn thiếu ngã tư nào xxx hay chốt nữa mời các cụ bổ sung và cho lái mới như em đc biết các ngã tư này còn có các biển cấm gì để e tránh ạ , e xin vodka mạnh ợ
Nếu cụ học cẩn thận chắc không phải sợ như vậy.cách tốt nhất là cụ dùng 2b đi khảo sát lại toàn bộ những điểm còn phân vân,về nguyên tắc luật GT luôn để cho mọi người dễ thực hiện và lưu thông hợp lý.trước khi vào điểm nhạy cảm hãy để tâm đánh giá tình hình,quan sát xem những người xung quanh đi đứng thế nào và quan trọng nhất là đừng sợ xxx.cùng lắm là bb để rút kn(có lần mình thấy một chú taxi thấy xxx đứng ở giữa đường phạm hùng vội né ra ngoài thế là bị nó bắt lỗi đè vạch liền,còn mình và vài xe nữa cứ nhằm thẳng nó mà phi thế là nó phải tránh không quên ném theo ánh mắt hình viên đạn bởi vì không bẫy được)

Chỉnh sửa cuối:

commander

Xe điện
tất nhiên là nếu biết thì e sẽ chấp hành rồi ợ , khổ cái e là lái mới nên các ngã tư hay các chốt đấy hay bắt lỗi gì hoặc cấm cái gì thì e nắm chưa đc rõ ạ
Thuộc các biển báo, đi đúng làn theo biển báo phân làn, đúng tốc độ thì cụ không phải lo lắng, chộp dạ gì khi bỗng dưng gặp xxx cả đâu cụ ợ.

Thanhz

Xe tăng
Cụ phải tự tin là mềnh đi đúng luật; mà đã đúng luật thì chả xxx nào bắt cụ. Cụ mà nhớ chỗ này thế này chỗ kia thế kia là ... dính bẫy liên ngành đới: thay liên tục, chóng mặt chả kịp nhìn chứ đừng nói là cập nhật.
Giả như bị bắt mà mềnh sai luật thì ... có thêm kinh nghiệm để lần sau tránh. Em mà có bị chỉ gậy thì việc cần làm sẽ là nhờ các anh xxx chỉ cho em để em đi cho đúng: mềnh sai thì đóng tiền, đóng tiền 1 lần để có hướng dẫn cho lần sau, người sau ợ.

tienlq

Xe buýt
Em lại thích nhìn thấy nhiều xxx ngoài đường vì các xe đi đúng luật hơn, còn em có hay không có xxx em vẫn chấp hành đúng
Nhất là hôm nào trời mưa giờ cao điểm thì thôi rồi, xxx mà không ra đường thì đố nhúc nhích được

trainhaque2k

Xe tải
Đi đường chú ý quan sát biển, vạch kẻ.. thì sợ j xxx

PhanhGap

Xe điện
Có xxx chốt càng hay, mình đi đúng đi đủ thì sợ cái gì. Không có xxx chẳng may va quệt với mấy thằng đầu đất đi ẩu, chúng nó gọi mình ra múa kiếm, múa dao, tranh ảnh Pi cá sồ trên Bo đì rồi nói tiếng Đức đau đầu lắm.

xeruabo2

Xe điện
Ngoài đi đúng làn , đúng đèn tín hiệu , chuyển làn có đủ xi-nhan , . . Theo biển báo & luật GT , đi ở HN cụ nên lưu ý vài điểm sau :
-Rẽ phải :Một số ngã tư lớn có tách làn rẽ phải 02B & 4B riêng ( BigC rẽ PH ) , hoặc rẽ làn nhỏ trc ngã tư chung cả 02B, 4B ko qua đèn đỏ ( Láng rẽ LHạ ,LVL rẽ Láng ,...). Tránh rẽ phải ở đường 01 chiều có phân làn PT mà ngã tư ko có biển phân làn theo hướng đi ( đi kiểu gì cũng bị vịn ?) như phố Huế rẽ THĐ , ...Đèn đỏ đc rẽ phải ở nhiều ngã tư có biển phụ này trừ đèn đỏ THĐ rẽ Bà Triệu chỉ dành cho 02B.
- Rẽ trái : Nhiều ngã tư cấm 4B rẽ trái mà thường phải đi thẳng rồi quay đầu rẽ phải ( Tây Sơn rẽ CBộc , Láng Hạ rẽ KTK , ... ).
- Đi thẳng : Đi thẳng dễ nhất phải ko cụ ? Đúng làn , đúng đèn là ok . Tuy nhiên , có vài ngã tư cấm đi thẳng và thường đặt biển hiệu lệnh bắt buộc rẽ phải/trái như : NguyễnT.Phương đi ĐBP/Trần Phú , Kim Ngưu đi Tam Trinh / MK , ...
- Một số biển cấm theo giờ cao điểm như Liễu Giai/VCao đi CG , ...

taxi group

Xe hơi
Hôm nay cái bọn GTCC nó cắm biển, ngày mai chúng nó nhổ( mà lại cái kiểu nhổ nhưng không hết "biển chính nhổ còn biển phụ vẫn còn") ngày kia chúng nó lại cắm biển nên cụ chủ ko đi theo kinh nghiệm được đâu. Trước khi vào ngã ba ngã tư là chúng ta phải chậm chậm ngó cái rồi mới đi tiếp đc.

khanhlouis

Xe tải
Hà Nội bây giờ thập diên mai phục khắp nơi, ko có lỗi thì xxx cứ dừng xe lại đã, rồi từ từ sẽ có :))

xe thủng lốp

Xe container
Tránh được thì nên tránh các cụ ạ. vớ vẩn nó đợp cho phát vào mông thì f1 nhà các cụ mất khối sữa :D

mec e250

Xe tải
Chỉ sợ đường đông không quan sát kịp và biển báo bị khuất thôi,chứ sợ gì xxx

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ vào autopro nó có nguyên mục về các ngã tư khó ở HN, em thấy mô tả khá chuẩn, toàn của cụ Hiển Xăm thì phải. Còn lại cơ bản là cứ đi đúng làn, không chèn vạch, để ý đèn đóm, biển báo là ổn mà cụ. :D Hồi đầu em cũng run lắm, giờ thì đỡ nhiều rồi :))

letien1812

Xe hơi
học luật nghiêm chỉnh. thuộc các biển báo. lúc đó xxx có quát láo thì vẫn cãi như thường nên ko việc jh phải sợ cụ ạh :D

psbachelor

Xe buýt
Website
www.idk.vn
Mỗi ngã tư có mấy hướng đi, cụ hỏi thế khó trả lời kinh, nhưng đùa chứ, ngã tư nào ở HN thì cụ cũng chỉ cần chú ý: đi đúng làn, đi hướng nào ở đúng làn hướng đi đó, ko.đè vạch, ko vượt đèn đỏ, chú ý biển cấm rẽ ở đâu thì đừng đứng vào làn hướng đó nhất là cá nơi có mũi tên dưới lòng đường, vòng quay đầu thì đừng đi ngang đường dành cho người đi bộ, còn thiếu gì nữa ko nhỉ....