Cách đi của xe con ở đường 5

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Cã cụ cho e hỏi , lâu r e k đi dg 5 . E thấy đường này giờ lần làn xe con xe tải rõ ràng rồi . Bây h nếu e đi xe con thì đi sát làn trái , đến ngã tư e muốn đi thẳng nhưng ở làn e đi mà có vạch chỉ rẽ trái thì e phai đi ntn ạ ? e đọc thấy nhiều trường hợp các cụ chuyển làn giữa bị xxx bẩn tóm vì đi vào làn xe tải .
Cụ đi theo biển ở mỗi ngã tư , đường giao cắt đều có biển phân làn chỉ dẫn riêng. Cụ đi theo biển chỉ dẫn thò sợ gì xxx

BongTim

[Tịch thu bằng lái]
đường 5 giờ đỡ hơn vì biển nội thị và hết treo trên cao quan sát cũng đỡ hơn, sắp tới đường 5 mới thì các chú CSGT húp cháo loãng, tranh thủ học tiếng anh đổi nghề :)

long_tnt

Xe hơi
đi theo làn thôi cụ à. xe đi về hết bên trái theo biển chỉ làn

QuangTungMobile

Xe máy
Em là dân Hải Dương đây..Cảnh báo các bác về xxx Hải Dương siêu bựa...Chiều HN - HP bắn tốc độ, sai làn ở ngã 3 Quý Dương( làm đến 10h đêm). Vào trong tp HD thì mới kẻ lại vạch phân làn...Cứ chỗ nào có đền xanh đèn đỏ thì muốn đi thẳng các bác sang làn giữa trước khi đến vạch liền, đặc biệt chú ý bắt lỗi xi nhan khi rẽ vào thành phố ( rất rất nhiều bác tỉnh lạ vào và bị ăn chưởng). Chiều HP- Hn chỗ trạm cân ngã 3 hàng, chỗ gần công ty Ford Hải Dương bắn tốc độ bằng mồm...Có 2 thằng ngồi xe máy cầm bộ đàm bắm bằng mồm ở đấy..Bắt sai làn thì có ảnh chụp, còn tốc độ thì bằng mồm...Em xin tạm hết

Muon_biet

Xe cút kít
Nếu hiểu đúng theo vạch kẻ đường của bọn GTCC ngu thì bác không dc đi thẳng, chỉ xe tải mới dc đi thẳng =))
Bọn nó không ngu đâu cụ ạ, bọn nó muốn lái xe đi zích zắc để tai nạn xảy ra sẽ được đầu tư nhiều xiền hơn vào hạ tầng giao thông đới.

Muon_biet

Xe cút kít
Em là dân Hải Dương đây..Cảnh báo các bác về xxx Hải Dương siêu bựa...Chiều HN - HP bắn tốc độ, sai làn ở ngã 3 Quý Dương( làm đến 10h đêm). Vào trong tp HD thì mới kẻ lại vạch phân làn...Cứ chỗ nào có đền xanh đèn đỏ thì muốn đi thẳng các bác sang làn giữa trước khi đến vạch liền, đặc biệt chú ý bắt lỗi xi nhan khi rẽ vào thành phố ( rất rất nhiều bác tỉnh lạ vào và bị ăn chưởng). Chiều HP- Hn chỗ trạm cân ngã 3 hàng, chỗ gần công ty Ford Hải Dương bắn tốc độ bằng mồm...Có 2 thằng ngồi xe máy cầm bộ đàm bắm bằng mồm ở đấy..Bắt sai làn thì có ảnh chụp, còn tốc độ thì bằng mồm...Em xin tạm hết
Nó bắn bằng mồm thì .... cho nó méo mồm luôn, he he he.

nobitavip

Xe buýt
Em hóng vụ này xem thế nào..cũng sắp đi HP roài!

gl1600

Xe điện
đường 5 nó chỉ phân làn theo loại phương tiện qua địa phận HN thôi, còn lại đến Hưng Yên, HD thì phân làn theo oto và xe máy thôi, muốn đi thẳng thì cứ vào lần giữa mà đi thôi ko sao đâu
CHuyển làn cũng được nhưng cụ cẩn thận một số ngã ba ngã tư giao cắt có vạch liền cấm chuyển làn đấy... Vach liền từ trước ngã tư nên chẳng may chuyển làn là đè vạch. Nhất là trường hợp có xe rẽ trái đứng chờ chiều kia mình theo thói quen lách sang chuyển làn là tiêu đấy. XXX đoạn Quán Gỏi giờ toàn rình lỗi này thôi

Chỉnh sửa cuối:

K197hvan

Xe tải
CHuyển làn cũng được nhưng cụ cẩn thận một số ngã ba ngã tư giao cắt có vạch liền cấm chuyển làn đấy... Vach liền từ trước ngã tư nên chẳng may chuyển làn là đè vạch. Nhất là trường hợp có xe rẽ trái đứng chờ chiều kia mình theo thói quen lách sang chuyển làn là tiêu đấy. XXX đoạn Quán Gỏi giờ toàn rình lỗi này thôi
thanks cụ, mình đi tuyến này ko nhiều lắm, nhưng chưa bị dính lần nào, khi đến gần ngã 4 là cứ cẩn thận tà tà dò xét đường rồi mới đi

Dark Man

Xe buýt
Vạch liền trên đường cùng chiều, trừ trường hợp có biển phân làn 412 thì đè thoải mái mà cụ. E nhớ có 1 topic của cụ sgb phân tích vụ này rồi.

anhtho

Xe ngựa
Vạch liền trên đường cùng chiều, trừ trường hợp có biển phân làn 412 thì đè thoải mái mà cụ. E nhớ có 1 topic của cụ sgb phân tích vụ này rồi.
Theo em là vạch liền là không cho đè lên (trừ loại vạch to ở mép đường). Nếu có thể đè lên thì cứ làm vạch đứt cho đỡ tốn sơn.

Ha Cong Anh

Xe điện
Cã cụ cho e hỏi , lâu r e k đi dg 5 . E thấy đường này giờ lần làn xe con xe tải rõ ràng rồi . Bây h nếu e đi xe con thì đi sát làn trái , đến ngã tư e muốn đi thẳng nhưng ở làn e đi mà có vạch chỉ rẽ trái thì e phai đi ntn ạ ? e đọc thấy nhiều trường hợp các cụ chuyển làn giữa bị xxx bẩn tóm vì đi vào làn xe tải .
Đường 5 giờ quá tải rồi, 2 cái container chạy song song thì đành đi làn Sau ạ.

30F-1978

Xe tải
Chú ý mấy đoạn ngã 4 Sài Đồng, Thạch Bàn nhập vào làn giữa trc vạch liền để đi thẳng là ok thôi
Đoạn HD thì nhớ đi đúng tốc độ và chú ý tránh vượt phải trc mặt xxx ^_^
Bổ sung thêm chút nữa chỉ dẫn của cụ là qua chân cầu thanh trì vượt đ5 đến trước địa phận hưng yên thì làn xe con được đi hai hàng và đều được đi thẳng, đèn đỏ ở đoạn này rẽ trái và đi thẳng cùng nhịp. Đoạn qua hưng yên thì đa phần ngã tư có vạch ngựa vằn để tách làn rẽ trái/đi thẳng nên không khó nếu bình tĩnh khi qua ngã tư. Hải dương e ko biết, chỉ nghe các tài cty e nói là có bẫy làn đường và vượt phải.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Bổ sung thêm chút nữa chỉ dẫn của cụ là qua chân cầu thanh trì vượt đ5 đến trước địa phận hưng yên thì làn xe con được đi hai hàng và đều được đi thẳng, đèn đỏ ở đoạn này rẽ trái và đi thẳng cùng nhịp. Đoạn qua hưng yên thì đa phần ngã tư có vạch ngựa vằn để tách làn rẽ trái/đi thẳng nên không khó nếu bình tĩnh khi qua ngã tư. Hải dương e ko biết, chỉ nghe các tài cty e nói là có bẫy làn đường và vượt phải.
vượt phải thì em nghe nói rùi, còn bẫy làn đường em chưa hiểu, cụ giải thích dùm em với

vietkaka126

Xe tải
Cái vạch ngựa ở trc chỗ Hòa Phát, đi qua ngã tư đèn xanh đèn đỏ chèn thoải mái nhá cụ :D. Chả hiểu cái vạch ngựa ở đấy có tác dụng j
Ơn giời đi đường 5 e chưa bị mấy anh xxx hỏi thăm bao giờ :)

LeTai1979

Xe cút kít
vượt phải thì em nghe nói rùi, còn bẫy làn đường em chưa hiểu, cụ giải thích dùm em với
À, có 1 em xe đi như rùa ở làn trong cùng, Cụ ko chịu đc thế là vừa làn đường vừa vượt phải. :D
Đi qua địa phận HD Cụ nhớ tuân thủ tuyệt đối nhá.

cusuhao

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cứ đúng luật cụ ơi.
Nếu đoạn nào có biển phân làn 412, đến gần ngã tư có biển 411 kết hợp vạch kẻ đường thì đoạn đấy hết hiệu lực của biển 412. Cụ cứ theo vạch kẻ đường mà đi.
Nếu đoạn nào có biển phân làn 412, đến gần ngã tư chỉ có vạch kẻ đường chỉ hướng đi mà ko có biển 411 thì hiệu lực của biền 412 vẫn còn, nên cụ cứ ở làn xe con kể cả muốn đi hướng nào. Chú ý nếu làn xe con đủ rộng cho 2 dòng xe, nếu cụ đi thẳng thì ép về bên phải, rẽ trái thì ép về bến trái để nhường xe đi theo hướng khác là ok. Nhớ là xxx hay bắt láo nên các cụ cứ nắm rõ xuống chiến đấu đảm bảo ko đứa nào dám phạt đâu.
Cụ nói quá chuẩn ah

ubisapro

Xe trâu
À, có 1 em xe đi như rùa ở làn trong cùng, Cụ ko chịu đc thế là vừa làn đường vừa vượt phải. :D
Đi qua địa phận HD Cụ nhớ tuân thủ tuyệt đối nhá.
có 2 làn mà cụ. 1 xe đi chậm như rùa thì kiên nhẫn vượt ở làn kia thui. Ý cụ nói bẫy làn, bị xxx cạp là đi vào làn xe máy ah:| Thỉnh thoảng em cũng thấy 2 xe tải chạy song song 2 làn, đi rất chậm. Nhưng thường chỉ 1 đoạn mấy trăm mét thui nên tốt nhất cứ kiên nhẫn cho lành:D

LeTai1979

Xe cút kít
có 2 làn mà cụ. 1 xe đi chậm như rùa thì kiên nhẫn vượt ở làn kia thui. Ý cụ nói bẫy làn, bị xxx cạp là đi vào làn xe máy ah:| Thỉnh thoảng em cũng thấy 2 xe tải chạy song song 2 làn, đi rất chậm. Nhưng thường chỉ 1 đoạn mấy trăm mét thui nên tốt nhất cứ kiên nhẫn cho lành:D
Cụ chạy làn bên phải là làn xe tải rồi. :D
Còn xe tải là luật tháng hoặc luật chuyến rồi Cụ nhá.

ubisapro

Xe trâu
Cụ chạy làn bên phải là làn xe tải rồi. :D
Còn xe tải là luật tháng hoặc luật chuyến rồi Cụ nhá.
đấy là địa phận HN thui cụ ợ. EM đang hỏi cụ 30F-1978 xem bẫy làn ở HD ntn, vì cụ ý nói thế.