[Thảo luận] Cách đi bùng binh tam giác

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Cụ cứ làm rắc rối. Làm gì có cái bùng binh nào hình tam giác mà phải theo luật bùng binh. Đó chỉ là cách dùng từ của cụ chủ thớt thôi. Bùng binh hay vòng xuyến là hình tròn, ngay ký hiệu nó cũng vậy. Còn cái hình tam giác như cụ chủ tả thì chỉ có đi đúng theo các vạch mũi tên đỏ là chuẩn, vòng qua cái mũi nhọn tam giác rất khó và dễ va chạm. Ngã ba Sông công, hay các ngã ba đường 18 rẽ vào Đông triều hoặc rẽ đi Quảng yên là đúng như thế này. Còn nhiều ngã như vậy và không bao giờ phải đi vòng.
chuẩn đấy ạ, các bác đi Lào Cai qua Yên Bái sẽ thấy ngã ba có hình tam giác thế này,ko thể đi vòng theo nó đc,rất dễ va chạm và gây tắc đường

ndkhoivtv

Xe tăng
Cụ cứ làm rắc rối. Làm gì có cái bùng binh nào hình tam giác mà phải theo luật bùng binh. Đó chỉ là cách dùng từ của cụ chủ thớt thôi. Bùng binh hay vòng xuyến là hình tròn, ngay ký hiệu nó cũng vậy. Còn cái hình tam giác như cụ chủ tả thì chỉ có đi đúng theo các vạch mũi tên đỏ là chuẩn, vòng qua cái mũi nhọn tam giác rất khó và dễ va chạm. Ngã ba Sông công, hay các ngã ba đường 18 rẽ vào Đông triều hoặc rẽ đi Quảng yên là đúng như thế này. Còn nhiều ngã như vậy và không bao giờ phải đi vòng.
Nhà cháu lại chả quá rành và thường xuyên "đâm đầu" vào dăm ba cái bùng binh, vòng xuyến... í suốt đi chứ lị! Mà thôi, chung quy lại là tựu trung đều do cái tít cụ chủ thớt giật sai quy cách nên dẫn đến cái thảm cảnh ông nói gà, bà nói vịt... từ nãy giờ. :))

SienaHLX1.6

Xe tải
Các cụ ra ngã 3 Đặng Văn Ngữ - Hồ Đắc Di mà đi ;))

ndkhoivtv

Xe tăng
Các cụ ra ngã 3 Đặng Văn Ngữ - Hồ Đắc Di mà đi ;))
Đấy đấy... đấy chính là cái dạng "bùng binh" không hề có bảng, biển, dấu hiệu chỉ dẫn... mà dân tình vẫn cứ phải lưu thông theo đúng LUẬT BÙNG BINH đấy! :D

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cái này em dự phải dựa vào biển báo, mũi tên trên bùng binh với vạch kẻ đường mới biết chắc được ạ :D
Cái này cụ thể ở chỗ nào hả cụ?
Mà em nhớ ko nhầm thì chỗ ngã 3 Mai Châu, Mộc Châu nó gần như thế này thì phải :D
Chuẩn cụ ạ,ngã ba Tòng Đậu (rẽ trái đi Mai Châu,Phải đi Mộc Châu) đi theo mũi tên đỏ từ thồi pháp thuộc :).

xdthienha

Xe điện
Đấy đấy... đấy chính là cái dạng "bùng binh" không hề có bảng, biển, dấu hiệu chỉ dẫn... mà dân tình vẫn cứ phải lưu thông theo đúng LUẬT BÙNG BINH đấy! :D
Bung binh muốn hình gì thì hình nhưng phải có mũi tên cgir hướng trên bùng binh

caydenkho

Xe máy
Chuẩn đới cụ. Làm gì có cái bùng binh nào hình tam giác lại lõm cạnh vào thế. Chẳng qua là do cách dùng từ của cụ chủ chưa chuẩn thôi.

huyphuong127

Xe tải
cái tam giác này như ở đầu đường ÂU CƠ vơi đường XUÂN DIỆU và đường NGHI TÀM. các cụ đi ở đấy thì đi theo kiểu giề ạ?
Đúng là chỗ này đó, mọi người đều đi theo hình vẽ của cụ chủ top. Công an đứng đây cũng ko thấy nói gì. Nhưng chỗ khác thì em ko dám nói gì ...

ThanhTungTB

Xe điện
Theo E thì đi theo mũi tên đỏ là sai .Bác lên đi ngược lại (đi như qua bùng binh tròn )vì đi như bác dễ gây xung đột (cắt mặt làn ngược chiều ).

coty

Xe tăng
Đúng là chỗ này đó, mọi người đều đi theo hình vẽ của cụ chủ top. Công an đứng đây cũng ko thấy nói gì. Nhưng chỗ khác thì em ko dám nói gì ...
cứ đi theo luật thôi cụ ơi, lưu ý nếu có vạch liền nối thẳng vào đỉnh tam giác thì đừng chém qua cứ theo vạch mà đi đến đoạn quay được mới quay, là ổn ợ. Cụ chủ chắc vẽ cho trường hợp này đây

coty

Xe tăng
cái hình vẽ của cụ chủ khiến em liên tưởng đến ngã ba rẽ từ quốc lộ 3 đi sân bay nội bài

nikexpress

Xe tăng
đi theo cạnh của Tam giác, 2 chiều cùng 1 cạnh, ko phải đi vòng

lymdym

Xe tăng
Cái này làm em nhớ đến cái ngã ba từ đường 6 cây chiều từ cầu Thăng Long giao với quốc lộ 3, rẽ trái thì ra thị trấn Đông Anh, rẽ phải đi cầu Đuống. Mỗi lần qua đây em cũng hơi lăn tăn nhưng đi theo chiều mũi tên đỏ của cụ chủ là chuẩn, vì k thấy xxx hỏi thăm.

Ob3xuT

Xe điện
Bác trả lời như vậy là chưa chuẩn lắm đâu nhé. Chủ đề chủ thớt đã hỏi rất rõ ràng về cách đi qua cái BÙNG BINH hình tam giác, vậy cho nên câu trả lời đúng luật sẽ là: tất cả các phương tiện khi tham gia giao thông muốn đi qua bất cứ một cái bùng binh nào đều phải tuân thủ theo nguyên tắc chung là đi vào từ phía bên phải và theo di chuyển theo hướng ngược chiều kim đồng hồ cho đến khi có thể chuyển hướng tiếp để thoát khỏi bùng binh.
Nếu ko có biển báo, mũi tên thì nó vẫn đc gọi là bùng binh hử cụ ;))

buicongchuc

Xe ba gác

Các bác cho hỏi đi vào bùng binh tam giác thì rẽ thế nào ah. em thấy mấy bác 2b thì rẽ theo mũi tên đỏ, em cũng chạy theo mà không biết đúng không!!!
Theo em nghĩ nếu không có biển báo nào khác, đi như vạch đỏ là đúng cụ ạ!

duypq

Xe tăng
Không có biển chỉ dẫn thì không phải là bùng binh mà chỉ là các đường nó thành hình như vậy thôi, bác chủ cứ đi các đường như đường 2 chiều bình thường

xuxuxinhxinh

Xe tải
không có mũi tên, k có biển báo bùng binh thì cứ tiện thế nào đi như thế. vì có ai bảo đấy là cái bùng binh đâu mà phải đi lòng vòng?
Theo quan điểm của em, nếu không có biển báo gì sất thì cụ chủ thớt cứ: "đường bên phải em đi thôi". Luật GTDB cũng nói vậy mà.
Còn thằng nào đi sai thằng ấy chịu, nhưng tránh được thì nên tránh.