Cạch đến già thanhbinhauto

Trạng thái
Thớt đang đóng

mtiz

Xe hơi
nói thêm cho bõ tức, đợt trước em qua thanhbinhauto hỏi về đèn gầm xe matiz, em muốn lắp loại của NAVA có 1 bác bên OS giới thiệu là lắp đặt ở trỏng hết 1,6tr, em hỏi o TB thì có một anh tre trẻ ngồi trong nhà chắc là Mr chủ nói chỉ có loại giá 2,2tr, mà "Matiz có ai lắp loại này đâu", nghe hơi chạnh lòng. Nhưng nghĩ lại thấy hình như chỗ này không muốn bán hàng hay sao ấy.chán thật, bây giờ thời buổi cạnh tranh mà còn thái độ làm ăn kiểu này thì chắc là chết sớm.em thì cạch đến già luôn.

viciv

Xe buýt
Kn biết bác có cạnh tranh kn lành mạnh với Thanhbinhauto kn mà văn bác chua thế. Theo em thì lần sau bác cứ ra Lê văn Luơng cho nó lành (b)
Lê Văn Lương cũng có nhiều loại bác ơi. Nhà em đi lắp đồ cho xe một lầnmột cửa hàng giữa phố Lê Văn Lương, kết quả như sau :
- Dán film FSK cho cửa xe, nó cậy cả dè chắn mưa của em, và khi lắp vào mất 2 chốt, chỉ còn băng dán, 3 ngày sau đang rửa xe thì rơi xuống đất.
-Lắp đuôi gió, nó đấu nhầm đèn phanh thành đèn lùi, mặc dù em đã nhắc cẩn thận ko nhầm, và dây điện của em bị cắt, nối tứ tung, phải tự tay em dán băng dính mới ổn.
- Lắp chống ồn cho sàn xe thì nó lắp ghế lái xoay 360 độ so với chuẩn, kết quả là dây bảo hiểm bị xoắn lại đúng 360 độ.
-Lắp bảo vệ mặt gương thì kết quả là đến giờ gương em ko thể điều chỉnh nhìn được bánh sau vì bị vướng vít mới bắn thêm vào.
- ...(em ko nhớ nữa, nhớ ra em kể tiếp)

Phú Ông

Xe container
Đề nghị cụ Ẹt Min cho treo cái thớt "Bờ lách Lít" về mấy cái Gara/ Cửa hàng này để anh em còn biết mà tránh.:6:
Nghe các cụ nêu "bài học" mà thấy "đau" cho cái kiểu làm ăn chụp giựt thế này!
Không biết bao giờ VN mới thành người được nếu cứ kiểu thế này mãi!:102:

Iron man

Xe tăng
Em sẽ up liên tục cho thớt này luôn nóng để các bác còn thấy mà tránh , TB quảng cáo và có cái Website hoành tráng lắm mà , có lần em gọi điện đến hỏi về dán chống nóng và làm chống ồn thấy bác chủ ( Không biết có phải không nữa ) trả lời cũng từ tốn lắm mà , em là em ghét nhất kiểu " treo đầu dê bán thịt chó " .
Thịt chóa đã ngon cụ ơi ........... em nghĩ thì chỉ là thị con RUỒI thôi ợ
p/s: không phải thịt cụ ruoi đâu ợ....... :)):21::))

Mr Getz

Xe tải
Lê Văn Lương cũng có nhiều loại bác ơi. Nhà em đi lắp đồ cho xe một lầnmột cửa hàng giữa phố Lê Văn Lương, kết quả như sau :
- Dán film FSK cho cửa xe, nó cậy cả dè chắn mưa của em, và khi lắp vào mất 2 chốt, chỉ còn băng dán, 3 ngày sau đang rửa xe thì rơi xuống đất.
-Lắp đuôi gió, nó đấu nhầm đèn phanh thành đèn lùi, mặc dù em đã nhắc cẩn thận ko nhầm, và dây điện của em bị cắt, nối tứ tung, phải tự tay em dán băng dính mới ổn.
- Lắp chống ồn cho sàn xe thì nó lắp ghế lái xoay 360 độ so với chuẩn, kết quả là dây bảo hiểm bị xoắn lại đúng 360 độ.
-Lắp bảo vệ mặt gương thì kết quả là đến giờ gương em ko thể điều chỉnh nhìn được bánh sau vì bị vướng vít mới bắn thêm vào.
- ...(em ko nhớ nữa, nhớ ra em kể tiếp)
Bác ơi nhà nào thế để em còn tránh xa.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nhưng cũng phải công nhận là thằng " Thanh Bình " này có cái " ép - sai " hoành tráng và công phu , vậy mà làm ăn như mứt , đúng là quảng cáo bằng con voi , thực thi bằng con chuột , cũng may là em chưa dính ở đó , nhưng nghe nhiều bác bức xúc em cũng tức lây :102:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Nói đến đây em lại thấy tức, hôm trc đã bị hớ vụ viền đèn hậu và nắp bình xăng rồi nhưng vẫn cú. Số là hôm trc em gọi cho nó hỏi có đồ của i30 ko, lúc đầu có con bé nào đó trả lời, sau thấy thằng nào dật mày (chắc là Mr chủ) nó hỏi em là cần gì, em hỏi là có option xi mạ chrome nội thất không nó bảo có, 2.1tr. MK, chiều qua em ra 5C - Nguyễn Công Trứ hỏi, các bác có bit bao nhiêu không???????????????????????????

Có khoảng hơn 500k gì đó thôi. Em lắp cả nẹp badoxoc mạ chrome, cả ốp gương (Spotty nhé) chrome, và nội thất chrom. Mà giá vẫn ngang với hôm em nắp cái nẹp viền đèn sau và nắp bình xăng chỗ đó.

Thế mới bit bọn này làm ăn củ chuối như thế nào............ đúng là cạch đến già thật, em bảo mấy thằng em em, nó chửi em suốt, nhục thế không bit.:102::102::102::102:

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Up lên phát cho bà con coi nào :21:

Tien_TCFC

Xe điện
Nhiều Cụ dính chưởng quá nhể :102:

Iron man

Xe tăng
Theo tình hình dư luận dư lày chắc mai mốt qua THANHBINH Auto thì lại thấy cái tên mới VD như: BÌNHAN auto hay HÀ THÀNH auto chẳng hạn các cụ nhảy ........... :)):21::):^):ohmy::redface::77::102:

say xe

Xe tải
các bác xem còn cửa hàng nào làm ăn kiểu đó, pót lên cho pà con biết(b)(b)

dichvuotovn

Xe máy
Website
autopartsonline.vn
các bác cố tìm anh em mà tắm cho em nó.anh em of cũng nhiều mà

Ko ngờ có nhiều cụ dính quả chỗ thanhbinh này thế, biết thế trước khi lắp em hỏi ý kiến các cụ cho đỡ bực mình. Em rút được một bài học lớn từ nay (b)

Iron man

Xe tăng
Ko ngờ có nhiều cụ dính quả chỗ thanhbinh này thế, biết thế trước khi lắp em hỏi ý kiến các cụ cho đỡ bực mình. Em rút được một bài học lớn từ nay (b)
Đi một ngày giời học 1 chậu khôn............... cụ nhảy ....... (b)(b)(b)

qutuhu

Xe máy
Mấy hôm trước em đưa thằng bạn vào thanhbinhauto trên đường Nguyễn Trãi đoạn bắt đầu vào Hà Đông lắp mấy cái đồ mạ, cản sau và bậc lên xuống cho cái xe Zinger của nó. Sau khi báo giá xong xuôi 3 chú thợ bắt đầu lắp đồ cho xe. Cửa hàng có chỗ đỗ xe trong nhà em yêu cầu đưa xe vào nhà lắp vì dán đồ mạ cần phải vệ sinh thật sạch bề mặt trước khi dán nhưng mấy chú thợ nói: Anh cứ yên tâm, để ngoài đường dán ko sao cả. Sau đó mấy chú lôi hai cái bít tất bẩn như giẻ ra lau qua loa vài cái rồi bắt đầu dán đồ. Y như rằng dán xong cái bậc cửa là bị bong ra ngay, dán thêm mấy lớp 3M nữa mà vẫn ko ăn (vì có vệ sinh bề mặt kỹ đầu mà ăn được). Còn cái cản sau và cái bậc lên xuống 3 chú thợ loay hoay từ gần 11h đến tận 12h30' mới lắp xong. Nhưng mới đi thì phát hiện ra cản sau bị cọ vào ống pô cứ kêu lạch cạch, còn bậc lên xuống thì đóng cửa vào cái là tung ra liền. Đầu giờ chiều bọn em phải đưa xe vào để làm lại. Nhưng mấy chú thợ loay hoay mãi ko lắp được cho cản sau khỏi chạm vào ống pô còn cái ốp bậc lên xuống dán đến 3 lớp 3M mà vẫn bong. Em tức quá gọi bác chủ (lúc đó đang buôn điện thoại) ra nói là: anh em OF mà sao bác ko ra xem thợ làm thế nào mà để dán mãi ko được.
-Bác Bình bảo: Anh em OF thì cũng thế thôi, xe nào dán cũng thế, nếu ko dán được thì tôi bắn đinh tán vào cho anh (Mẹ, đồ nhựa mạ mà lại đòi bắn đinh tán).
-Em điên quá vặc: Ông lắp cho những xe nào tôi ko cần biết, chỉ biết ông dán xe tôi ko được là tôi ko chấp nhận, tôi trả lại hàng.
Đôi co một lúc suýt va chạm bác chủ mới chịu nhập lại mấy cái đồ mạ. Đúng là kinh doanh kiểu chụp giựt, thợ thuyền thì vớ vẩn, làm ăn thì cẩu thả thế mà cũng đòi kinh doanh nội thất otô. Thà mất đồng tiền nhưng xe mình ngon lành cành đào thì cũng đáng, đằng này đã mất tiền lại còn mang cái bực mình vào người.
Ngay sau đó em mang xe qua chỗ Long Thịnh đầu Lê Văn Lương. Một mình thằng Ngọc làm đúng 20p lắp lại xong cả cản sau ko chạm vào ống pô và bậc lên xuống.
Qua kinh nghiệm lần này em có ý kiến là từ nay bác nào có ý định mang xe vào thanhbinhauto :77::77::77:lắp đồ thì nên suy nghĩ thật kỹ ạ ko lại mua cái bực mình đầu năm như em
Úi giời! em cũng bị giống bác. Cạch đến già không bao giờ vào đó nữa các bác ạ.

Tien_TCFC

Xe điện
Thớt này để đến cuối năm còn không biết bao nhiêu Cụ bị nữa :77:

sakuraluu

Xe buýt
Lởm nhỉ, nhà em ở xa cái chỗ này nên ít quan tâm, nhưng em thấy cái chỗ khu vực mới lên HN vẫn còn mang tư tưởng cũ lắm, chủ k chiêu dụ được thợ giỏi, toàn mấy đứa học việc vừa dốt, vừa lười thôi.

xuanduy HondCRV

Đi bộ
xin ý kiến

Em đang định xuống TB làm sơn vân gỗ nhưng nghe các bác nối thế e sợ quá đi mất. mong các bác chỉ giùm e chỗ nào sơn vân gỗ nội thất oto chuẩn ở hà nội với. thank's các bác nhiều

accord8th

Xe hơi
Cửa hàng này ngay cạnh cơ quan em, mấy tháng trước định qua lắp cái màn Caska, thực ra em cũng đã nghiên cứu trên mạng rồi, chỉ ra hỏi để xem mặt mũi thế nào thôi. Vậy mà hỏi ông chủ để chếch lại thông tin thì cứ ú a ú ớ, vậy mà là "đại diện của Caska". thấy nghi nghi em lượn luôn.

Trạng thái
Thớt đang đóng