Cách đấu Đèn sương mù vẫn sáng khi Pha - Cốt

lo chi

Đi bộ
Chào các Bác. Cho E hỏi... tí, làm thế nào để đấu được đèn sương mù vẫn sáng khi chuyển từ Cốt sang Pha và ngược lại. Em đấu rồi nhưng chỉ sáng khi bật cốt, sang Pha là tắt (Đấu kiểu ko có công tắc riêng)

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Vậy bác đấu tín hiệu rơ le qua dây lửa của đèn lăng téc đi, cứ bật lăng téc là đèn smù sáng. Như trong hình sau, bỏ công tắc đi nhé.

OverView

Xe hơi
Cho E hỏi Bác là. Cái đèn sương mù Bác đấu là đèn nguyên bản theo xe hay đèn sương mù lắp thêm. Nếu đèn nguyên bản theo xe thì Bác bỏ đường cấp tín hiệu lấy từ cốt đi, chuyển vào đường cấp nguồn cho bộ đèn qua công tắc là Ok. Còn nếu lắp bộ đèn SM thêm thì quá đơn giản rùi, Bác cứ theo sơ đồ lắp đặt của nhà cung cấp đèn và theo hướng dẫn sử dụng... Thành công thì cho E xin chén rượu

lo chi

Đi bộ
Cảm ơn Bác NV và Bác OV, Em cũng nhìn trộm được cái sơ đồ của B NV trên Web namvu.com.vn đấy chứ. Nhưng E chỉ biết mò nếu nó sáng thì thôi , chứ có biết "đèn lăng téc " là gì đâu. Nhờ 2 Bác chỉ cho E nó ở đâu và thường thì nó mầu gì , tối trốn vợ cả chơi vợ 2 tý cho vui.

Primera

Xe tăng
Đấu đèn gầm chỉ sáng khi cốt, khi pha là tắt, là quá sành điệu rồi, đúng nguyên bản rồi. Bác lại muốn nó sáng cả đôi làm gì ??? Lúc bật pha là ra đường trường rồi, đèn gầm có tác dụng gì đâu ???

Apple

Xe đạp
Cảm ơn Bác NV và Bác OV, Em cũng nhìn trộm được cái sơ đồ của B NV trên Web namvu.com.vn đấy chứ. Nhưng E chỉ biết mò nếu nó sáng thì thôi , chứ có biết "đèn lăng téc " là gì đâu. Nhờ 2 Bác chỉ cho E nó ở đâu và thường thì nó mầu gì , tối trốn vợ cả chơi vợ 2 tý cho vui.
Là cái đèn bé tí tẹo mà khi bật công tắc nấc 1 nó sáng ý

NGUYENNGOC

Xe tải
Nhà bác Táo này có quả biển đẹp mê.
Bác bốc được hay xin xỏ đấy?

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Nhìn quả biển của bác Táo mà E ứa nước mắt. Nghĩ cái biển của mình mà........E thề

lo chi

Đi bộ
Ok, cảm ơn các Bác đã giúp đỡ. E mà còn đạn thì mời mỗi Bác mấy cốc. Mà E cũng phải tự nhủ nếu đi ăn kem thì có bị đâm cũng không được bật đèn lửng, nếu không phải hô cả họ ra đẩy xe. Mà xong nhìn sang phải lên trên thấy Bố Apple biển đẹp wa

thienphuc

Xe điện
bác thích 2 đèn đều sáng ra chợ giờ mua 2 con điot 1 chiều về lấy tín hiệu cả 2 đèn thế là xong.kiểu như còi chíp bật bên nào cũng kêu mà 2 bên cũng kêu nốt k thì đấu vào đèn soi công tơ mét đi cho nhanh

novo

Đi bộ
Các bác đã ddook đèn cho Civic chưa? Độ ở đâu nhi? Mách em nhá thanks

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Các bác cho em hỏi thêm tẹo là cái bóng lăng téc gì đó chân bao nhiêu ạ? Có thể lắp soi BS được ko? Em muốn nâng cấp tí cho con Len cộc của em mí nị con KM của gấu cho nó giống Le sựt tí :D

HAICON

Xe điện
Các bác cho em hỏi thêm tẹo là cái bóng lăng téc gì đó chân bao nhiêu ạ? Có thể lắp soi BS được ko? Em muốn nâng cấp tí cho con Len cộc của em mí nị con KM của gấu cho nó giống Le sựt tí :D
Đèn lăng téc là loại bóng nhỏ thường nằm bên chóa đèn pha (đối với xe có chóa fa và cos riêng, còn loại 1 chóa chung cho cả fa và cos) cụ cứ nhìn thấy nó nằm ở góc của pha đèn. Khi bật công tắc đèn ở nấc 1 thì lăng téc sáng. Tác dụng khi đi trời xập tối hoặc khi đỗ xe bên đường để báo hiệu cho phương tiện khác biết. Thường nó là loại bóng chân cắm. Cụ lắp vào soi biển số thì kiểm tra xem có đúng chân ko (chân cài hay cắm), bóng nằm ngang hay thẳng, có đủ rộng để lắp ko? Bi giờ thường lắp đèn led soi biển số vừa sáng và tiêu thụ ít điện.
Như cụ Nam vũ nói cụ muốn đấu cho đèn gầm sáng khi bật cos và fa thì lấy nguồn + từ bóng lăng téc thì bật lúc nào cũng sáng

ToiyeuVND

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.thegioidaunhot.vn
Đèn lăng téc là loại bóng nhỏ thường nằm bên chóa đèn pha (đối với xe có chóa fa và cos riêng, còn loại 1 chóa chung cho cả fa và cos) cụ cứ nhìn thấy nó nằm ở góc của pha đèn. Khi bật công tắc đèn ở nấc 1 thì lăng téc sáng. Tác dụng khi đi trời xập tối hoặc khi đỗ xe bên đường để báo hiệu cho phương tiện khác biết. Thường nó là loại bóng chân cắm. Cụ lắp vào soi biển số thì kiểm tra xem có đúng chân ko (chân cài hay cắm), bóng nằm ngang hay thẳng, có đủ rộng để lắp ko? Bi giờ thường lắp đèn led soi biển số vừa sáng và tiêu thụ ít điện.
Như cụ Nam vũ nói cụ muốn đấu cho đèn gầm sáng khi bật cos và fa thì lấy nguồn + từ bóng lăng téc thì bật lúc nào cũng sáng
Vuốt cụ!
Ý em là thấy nhiều cụ chạy Bim mới cả Méc rồi Le nữa thấy cái soi BS sáng trắng đẹp quá nên muốn đánh đu tí ý mà.
Tiện thể các cụ cho em biết chỗ nào bán cái loại led đó được ko ợ?

HAICON

Xe điện
Vuốt cụ!
Ý em là thấy nhiều cụ chạy Bim mới cả Méc rồi Le nữa thấy cái soi BS sáng trắng đẹp quá nên muốn đánh đu tí ý mà.
Tiện thể các cụ cho em biết chỗ nào bán cái loại led đó được ko ợ?
Rất nhiều cụ ạ. Ở Phụ tùng Mast nguyễn công trứ, cụ Dyland ở trần quang khải, cụ chiến ledtech ở nguyễn xiển, cụ Duyên Led&Hid thái thịnh... Em chỉ nhớ có vậy :D.
1) cụ tháo đèn soi biển số là loại gì rồi hỏi bên gian hàng kinh doanh.
2) cụ đánh hẳn xe đến các cửa hàng nói trên vừa loại nào xào loại ấy.

thayduthu

Xe hơi
Vậy bác đấu tín hiệu rơ le qua dây lửa của đèn lăng téc đi, cứ bật lăng téc là đèn smù sáng. Như trong hình sau, bỏ công tắc đi nhé.

Các cụ cao thủ cho em hỏi tại sao cái cầu chì của em cứ cháy liên tục. Cáu quá em chơi cho đoạn dây đồng vào đó thì nóng chảy luôn cả dây, thế là đành chạy xe ko có đèn sương mù suốt

Viet Phat

[Tịch thu bằng lái]
Website
dochoiotovietphat.vn
Các cụ cao thủ cho em hỏi tại sao cái cầu chì của em cứ cháy liên tục. Cáu quá em chơi cho đoạn dây đồng vào đó thì nóng chảy luôn cả dây, thế là đành chạy xe ko có đèn sương mù suốt
Đèn sương mù cụ lắp thêm hay đèn theo xe , cầu chì cụ thay thì cháy luôn hay đi một thời gian mới cháy ạ? Nếu cầu chi cháy luôn thì có khả năng bị chạm mát. cụ nên kiểm tra lại đường dây.

HAICON

Xe điện
Em cũng dự là chạm mát. Đợt em làm đèn led soi chân lúc thử ok, khi lắp vào toàn tạch cầu chì, tưởng cầu chì ko đủ A thay cái lớn hơn cũng chết. Kiểm tra lại thì thấy cái chân cầu chì nó chạm vào thanh sắt của xe. Lấy băng dính điện hoặc ống gen đốt bọc lại cái chân giắc cắm cầu chì thế là ok. Chả việc gì hết :)

duc5574

Xe tải

Bác cho em hỏi chút ạ. Xe em là Chevrolet colorado, em muốn lắp 2 đèn sương mù ultra compact 150 vào cản trước thì thi công có lâu không, tổng chi phí là bao nhiêu ạ. Em xem thấy có cả loại hella comet 450 kính vàng nữa, hai loại trên khác nhau như nào bác nhỉ. Có gì bác inbox em với nhé