>>> CÁch ĐĂng KÝ VÀ Mua BÁn TrÊn Ebay <<<

duongduatuthan

Xe máy
cảm ơn thông tin của các bác nha. Em trót đăng kí cái visa của Agri nên bây h không có thẻ. chán

emnhaque

Xe máy
cảm ơn thông tin của các bác nha. Em trót đăng kí cái visa của Agri nên bây h không có thẻ. chán
Bác lại giống em rồi. Không biết sao ở VN mình có mấy cái luật gì kì cục thế nhỉ.

talankazushi

Xe đạp
ebay cũng là hình thức thanh toán tiền giống paypal hả bac?

Công Nông

Xe điện
Các cụ cho em hỏi em định mua ebay bộ HID xenon Projector giá gần 400$ ship thẳng về VN thì các bác hải quan có choảng thuế ko ạ? Trước thỉnh thoảng em mua mấy món ít ít khoảng vài chục $ thì ko sao.

uoat_LX

Xe điện
Em đố bác dùng Paypal mà nhận được tiền ở Vietnam đó? Có bán được hàng thì cũng chẳng biết nhận tiền bằng cách nào??? Mua hàng cũng khó luận Chuyển tiền bằng Paypal thì không thể Confirm được shipping address ở Việt Nam nên bọn bán hàng kg chuyển. lại còn Shipping ra nước ngoài nữa... Hàng đống thủ tục , thuế má để chuyền hàng và nhận hàng từ nước ngoài. Mấy chú Hải Quan bưu điện thì chuyên ăn tiền và dọa nạt linh tinh người đi gửi và nhận. Nói tóm lại TMDT ở Việt Nam mình còn lâu mới phát triển được. đấy là em còn chưa nói đến tính chân thật và tin tưởng của người bán/mua hàng. Đây là ý kiến cá nhân của em. Vì em đã từng bán và mua hàng trên Ebay khi còn ở Canada. Về Việt Nam thì chịu luân vì quá nhiều thủ tục và nhiễu sách mặc dù trước đây em là Powerseller tren ebay với hơn 5.000 Possitive Feedback
Quá chuẩn luôn ,phát triển các hình thức thương mại điện tử chỉ vòng vòng trong nước thôi ,chứ đưa tay ra khỏi biên giới là cụt .Em mất khá nhiều thời gian và tiền bạc để... ngâm cứu và để hiểu được bác nói : chuẩn .

Chỉnh sửa cuối:

smalljug

Xe tải
Các cụ cho em hỏi em định mua ebay bộ HID xenon Projector giá gần 400$ ship thẳng về VN thì các bác hải quan có choảng thuế ko ạ? Trước thỉnh thoảng em mua mấy món ít ít khoảng vài chục $ thì ko sao.
Trước (2008) em có ra nhận hàng thì các bác ấy bẩu nếu giá trị dưới 1tr thì các bác ấy tha, nếu hơn thì các bác ấy "choảng"

vietpq81

Xe buýt
Cứ mua bình thường, thanh toán (em thanh toán bằng Visa) rồi ghi địa chỉ ship về Vietnam là nó ship thôi ạ. Em thỉnh thoảng mua sách ở Amazon, thời gian ship khoảng 3 tuần, có lần thì nó ship về tận nhà, có lần thì phải ra Lê Duẩn nhận.
Bác là chủ hay lễ tân especen thế? chắc là chủ nhỉ=P~=P~=P~=P~. Em cũng quen mấy ông làm ks ở phố cổ, hay đi qua ngõ thọ xương, thấy mấy cái ks của bác, xanh lè cả đường :-bd. Chúc bác nhiều khách nhé.

Chỉnh sửa cuối:

simpleviolet

Đi bộ
các cụ muốn mua hàng trên ebay thì nên có quan hệ với hải quan. nếu không thì tiền thuế bị đánh cho vỡ mặt. còn nếu có thì cho nó 100k/ 1 món nó lấy hộ cho

juskidding

Xe đạp
Các bác giúp em với ạ,em muốn hỏi 1 chút ạ :
1/ Em muốn hàng của em đc ship về 1 địa chỉ của bạn em bên USA,vậy không biết khi em tạo tài khoản ebay hoặc paypal thì có cần phải chú ý gì không ạ ( em ở Việt Nam ạ )
2/ Giả sử em đã tạo xong tài khoản ebay và paypal mà ghi là địa chỉ của em ở VN rồi,giờ muốn đổi địa chỉ ship hàng về thành 1 địa chỉ của bạn em bên US liệu có đc k ạ ?
Em cám ơn :D

Công Nông

Xe điện
1/ Em muốn hàng của em đc ship về 1 địa chỉ của bạn em bên USA,vậy không biết khi em tạo tài khoản ebay hoặc paypal thì có cần phải chú ý gì không ạ ( em ở Việt Nam ạ )
2/ Giả sử em đã tạo xong tài khoản ebay và paypal mà ghi là địa chỉ của em ở VN rồi,giờ muốn đổi địa chỉ ship hàng về thành 1 địa chỉ của bạn em bên US liệu có đc k ạ ?
Đa số nó chỉ ship về verify add bên US thôi bác ạ, tức là địa chỉ thanh toán và nhận hàng phải giống nhau, nó charge 0.5$ vào bill ngân hàng, bên cạnh có 4 digit để verify. Ship trong US thì chỉ người bên đấy mới chơi được thôi.

juskidding

Xe đạp
Đa số nó chỉ ship về verify add bên US thôi bác ạ, tức là địa chỉ thanh toán và nhận hàng phải giống nhau, nó charge 0.5$ vào bill ngân hàng, bên cạnh có 4 digit để verify. Ship trong US thì chỉ người bên đấy mới chơi được thôi.
ôi,vậy là hết cách hả bro :(

minhchu17

Đi bộ

Khi mua hàng thì nên trao đổi với thằng bán về địa chỉ nhận hàng ( gởi địa chỉ của bạn bác cho seller's nó xem, để nó tính giá shipping khi bác bid hàng nó hay buy now).

Khi thanh toán có thể change địa chỉ, và add note write địa chỉ cần shipping, và PM nó cụ thể thêm cho seller's nó bít.

Cứ thế là ok.

Ngoài ra, mua hàng dưới 1tr về VN thì miễn thuế, nhưng các văn bản có 1 điều mà mấy bác ko chú ý là.

Chỉ đc free tax 1 lần ( cho món hàng dưới 1 tr và nằm trong khoảng free tax...), nếu tiếp tục nhận gói hàng thứ 2,3, thứ n trong 1 tháng đó ( dù là hàng máy bác free tax) thì vẫn bị đóng thuế đều như nhau, chả có free gì au.

Em bị dính này nhìu nhất.... Và ghét nhất tụi nhân viên BD áp giá thuế vô tội wạ.

Có gói nhỏ gởi về nhà, đóng thuế. Có gói lên BD nhân hàng đóng thuế. Chết ở chỗ là phải đóng thuê mới bít hàng nhận là gì... Nhìu khi bị thuế cao vì tụi nhân viên BD thì có lên khíu nại tụi hải quan thì nó cũng cười trừ, chứ chả lấy lại đồng nào... Thậm chí nó bảo lần này lỡ, lân sau free, nhưng vân thuê đều chứ ko free au. Vì mỗi lần làm tờ khai thuế là mỗi nhân viên BD khác nhau....

Em bị thuế oan thù wa' đi....

VTX

Xe tải
Các bác cho e hỏi giờ này mua bán trên chợ điện tử (ebay viet nam) có dễ dàng hơn không vì e đang có tài khoản ebay viet nam, có tài khoản ngân lượng, đang yêu cầu báo giá mấy món hàng, e không thấy nó nói gì đến thuế cả, các món hàng của e đều giá trị > 1 triệu đồng. Nó mà tính thuế là e bỏ không mua bán gì nữa. Paypal thì phức tạp, ko biết chợ điện tử có khác ko ?

Zerovnna

Đi bộ
Các bác cho em hỏi. trước em có một tài khoản ebay rồi. Nhưng bjo lâu ko dùng bị ebay nó khóa rồi. Bjo lập cái tk mới thì nên lập ntn để ebay nó đồng ý. em chỉ sợ dùng thông tin cá nhân cũ. nó lại ko cho đăng kí nữa. Em cảm ơn các bác.

ariano

Xe hơi
Có tài khoản ebay là mua đc ạ,bán đợi cỡ tầm 1 tuần đêt nó kiểm duyệt