[Funland] Cách chữa dứt điểm viêm lợi

pig pig

Xe hơi
Ngày nào mình cũng ra vào cái chủ đề này. Ai bảo gì làm đó mà vẫn chưa khỏi. Khi thì hết được dăm bữa rồi bị lại. Mong cccm nào chữa được thì chia sẽ giúp ạ.

đen_kịt

Xe buýt
Các cụ nhà mình cũng khá là quan tâm tới việc chăm sóc sức khoẻ Răng miệng. Các cụ có biết là dân số chúng ta bao nhiêu phần trăm bị mắc các vấn đề liên quan tới Răng miệng không vây? Câu trả lời là gần 90% nhé các cụ. Chính vì vậy e khuyến cáo các cụ có nhận thức tốt hơn và đầy đủ hơn về sức khoẻ Răng miệng nhé.
Vào vấn đề chính của chủ thớt, e chỉ trả lời ntn . Việc chảy máu chân răng phần lớn là do lợi của chúng ta bị viêm, mà nguyên nhân sâu xa của vấn đề chính là Cao Răng ( còn 1 số nguyên nhân toàn thân khác, tuy nhiên chỉ chiếm tỷ lệ nhỏ)
Mảng bám răng xuất hiện chỉ trong 1 vài giờ đầu sau khi chúng ta ăn uống, mà mảng bám chính là yếu tố đầu tiên của việc hình thành Cao Răng. Việc lấy Cao Răng định kỳ được khuyến cáo là 6th/lần. Không chỉ giúp các cụ lấy bỏ đi nguyên nhân viêm nhiễm, còn giúp các cụ phát hiện kịp thơi các bệnh lý liên quan đến Răng miệng.
Tuy nhiên chúng ta phải nhìn nhận vấn đề, cái Cao Răng mà các cụ nhìn thấy chỉ là phần nổi thôi, cái nguy hiểm hơn chính là Cao Răng dưới lợi. Điều này giải thích 1 số cụ đi lấy Cao Răng nhưng về vẫn bị chảy máu, lợi vẫn viêm.
Chính vì vậy , em khuyên các cụ nên định kỳ đi khám chuyên khoa RHM, thứ nhất để chúng em còn có việc để làm, thứ nữa để nâng cao sức khoẻ Răng miệng cho các cụ.
Có lẽ sắp tới , e sẽ làm 1 title " Dr Đen_Kịt, mọi vấn đề liên quan đến sức khoẻ Răng miệng" . Các cụ thấy sao ạ? Xin cho em 1 vài comments ủng hộ.

Jack The Black

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phải đi lấy cao răng thường xuyên nhé, khi lấy cao răng họ sẽ lấy luôn cả phần máu bị viêm của bị.
Mà cụ nên bôi loại gì mà sen sô đai đấy. Em không nhớ rõ viết thế nào, cụ cứ ra hỏi hàng thuốc là có. Bôi trước khi đánh răng đi ngủ thì phải.
E cũng đồng quan điểm với cụ, trước kia e cũng bị y như bát thớt, có đến Nha khoa Shinbi nhờ tư vấn điều trị, dc bác sỹ khuyên bảo rất tận tình, giờ em thấy yên tâm với nụ cười và hơi thở của mình

thienan.log

Xe buýt
Ngày trước e bị viêm lợi xong e có bôi cái tuýp kem gì màu trắng mà đường kẻ màu xanh ý ạ! (Cũng cách đây mấy năm rồi nên e không nhớ tên). Nó có hình cái răng ở trên. E bôi và hết không còn bị viêm lợi nữa đấy.

toannguyenftu

Xe hơi
Em trước cũng bị, cứ uống rodogyl liên tục sau bị nặng quá đi khám hồng ngọc họ bảo em để lâu quá rồi suýt hỏng hết lợi nên cụ chủ đi khám đi ạ. Trước tiên sẽ uống tạm thuốc cho đỡ chảy máu sau đó vài ngày thì lấy cao răng. Mình bị viêm chính là do vi khuẩn sống ở các mảng bám này. Sau khi lấy hết uống thuốc vài ngày là hết hẳn. Rồi từ từ lợi sẽ đây lên. Cụ cứ đi phòng khám là xong thôi ạ. Chứ trước em bị kéo dài cả 5-6 năm rồi chứ cụ bị 1 năm là mới

Nha_Sy

Xe tải
Chữa viêm lợi mãi ko khỏi thì cần xem có viêm quanh răng nữa ko, túi lợi sinh lý bị quá sâu hay ko. Nếu viêm quanh răng thì phải tiểu phẫu nạo hết tổ chức viêm ra thì mới khỏi được. Món này hầu như ngày nào e cũng có ít nhất một khách, khá nhiều người bị!!!

TuTanhThien

Xe hơi
răng em mọc hơi lệch răng số 8 ạ. thường bị giắt thức ăn. mà răng mọc sít k dùng dc chỉ nha khoa. h chỗ kẽ cứ viêm đi viêm lại. đánh răng cũng hay chảy máu. em có đi lấy cao răng định kì. vậy h làm sao khỏi dc các cụ ?
Theo em thì cụ nên xem xét dùng máy tăm nước. Răng đó của cụ là hàm trên hay hàm dưới ?

Quê bầm

Xe điện
Lấy cao răng xong xúc miệng nước muối sau mỗi lần chải răng, thi thoảng ngậm rượu ngâm hạt cau khô, ngậm cỡ 30s-1p rồi nhổ ra, hoặc lấy lá trầu không đun sôi với nước để nguội xúc miệng dần, cũng đỡ kha khá đó ạ

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Chào các cụ. Chả là cháu thường xuyên bị viêm lợi trong khoảng 1 năm trở lại đây. Cháu uống thuốc + vệ sinh răng miệng cẩn thận rồi nhưng cứ khỏi đc khoảng 1-2 tháng là bị lại. Cụ nào đã từng bị bệnh này và chữa khỏi hẳn rồi thì tư vấn giúp cháu vs ạ. Thanks các cụ
Giờ cụ khỏi chưa ạ?
Bình thường em đánh răng không bị chảy máu, nếu bị thì em đoán là viêm lợi, em uống C sủi để bổ sung C khoảng 3, 4 ngày liên tục thì hết.
Thú thực phải dùng C sủi cũng do em cũng hơi lười ăn hoa quả dù nhà em rất nhiều hoa quả theo mùa vì vợ em bán hàng.