Cách chống mất cắp mũ bảo hiểm với khóa dây !!!

Sam

Xe buýt
Các bác đi xe ga thì không nói vì có cái cốp to tổ chảng rồi, còn cách này áp dụng với bác nào đi xe không có cốp (b)
- Tất cả gì cần là một cái khóa dây Việt-Tiệp và MBH . Việc thử nghiệm được tiến hành trên loại mũ Protec UFO (cũng giống như mũ OF mình các bác ạ)
Các bước tiến hành - Dùng dao rạch lớp vải màn ở lỗ thông khí của MBH

Luồn chiếc khóa dây vào

Với chiếc MBH Protec UFO thì không có gì khó khăn và không hề ảnh hưởng tới chức năng cũng như tính thẩm mỹ của mũ

- Xong rồi, ra thử nghiệm trên xe máy thôi
Các kiểu khóa - Kiểu khóa đơn giản nhất, tốn ít thời gian nhất

- Kiểu khóa thẩm mỹ nhất, gọn gàng nhất

- Kiểu khóa dành cho người cẩn thận, vừa bảo vệ MBH mà lại an toàn gấp đôi cho xe máy, tuy nhiên không được thẩm mỹ cho lắm và mất nhiều thời gian để khóa

Một kiểu khóa cần thận khác: khóa ở bánh sau

Khi mở khóa và lấy mũ để đội, chỉnh lại lớp vải lót bên trong và sẽ thấy phía trong mũ không bị hư hại gì, rất an toàn và tiện lợi

Nguồn : NFN

Đây là cách cho mũ nào có lỗ :D, em đang tính phương án cho mũ không có lỗ bằng cách KHOAN - vừa mát vừa khóa được, bác nào hùn vốn với em không :))

Justin-SLR

Xe hơi
khóa làm cái ji cơ chứ hả bác !! lại fai mất công mang theo cái khóa mà nhỡ nó mất cái chìa thì : (( : ((

BMTHIS

Xe đạp
Hờ, mũ của mình chả có cái lỗ nào, chắc phải đục thêm cái lỗ, mới có chỗ mà đút khóa :(

Maybach Tàu

Xe container
Phương án này rất hay, chỉ có điều phải hết sức cẩn thận với cái chìa.
Em hôm nay áp dụng bài BA LÔ, mang một chiêc ba lô đi và khi xuống xe thì cho vào trong mang theo, vừa gọn nhẹ mà vẫn tương đối "lịch sự" không lỉnh kỉnh như các bác cho vào túi bóng xách theo.

rgvmen

Xe container
Em hôm nay áp dụng bài BA LÔ, mang một chiêc ba lô đi và khi xuống xe thì cho vào trong mang theo, vừa gọn nhẹ mà vẫn tương đối "lịch sự" không lỉnh kỉnh như các bác cho vào túi bóng xách theo.
Em cũng giống bác, đến cơ quan chúng nó cứ tưởng mìn là pờ rồ vì từ trước tới giờ em có xách cái j` đâu, có đứa còn hỏi anh đổi laptop loại j` mà balô lại to xế :))

Sam

Xe buýt
Cái chìa thì bác móc vào cái chìa khóa xe chứ có gì đâu :D

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif] Việt Nam ta mưa nắng thất thường và thỉnh thoàng còn có mưa đá...Thử tưởng tượng trong tình huống đó thì như thế nào?
[/FONT]
[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Thứ hai, đối với giới trẻ mà nói chung và các B-boy nói riêng thì chiếc mũ bảo hiểm sẽ còn mang một công dụng khác cũng rất hữu hiệu, nếu bạn là dân mê HIP HOP thì đừng bỏ qua gợi ý này...[/FONT]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Nếu bạn đang ở trong tình thế "thập diện mai phục" trong tay bạn không có một vũ khí nào để chiến đấu, lúc đó bạn sẽ cám ơn cái nghị định bắt buộc phải đội mũ bảo hiểm...[/FONT]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Không những thế, mũ bảo hiểm còn là một vũ khí vô cùng lợi hại, bạn có thể phòng thủ, cận chiến, tấn công từ xa đều rất hiệu quả và quan trọng hơn tất cả là nó hoàn toàn HỢP PHÁP...

[/FONT]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Nếu bạn phải đi chợ hàng ngày, hôm đó bạn quên mang theo giỏ thì chiếc mũ bảo hiểm sẽ vô cùng hữu dụng...

[/FONT]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Chiếc mũ bảo hiểm khong chỉ bảo hiểm chiếc đầu của bạn mà còn có thể bảo hiểm tài sản quý giá của bạn, sẽ chẳng có ai ngờ là bạn cất tiền ở đó đâu, nên bạn không phải sợ bị móc ví khi ra đường...[/FONT]
[/FONT]

[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif]Cuối cùng, nếu bạn đam mê tốc độ và không muốn bị mất chiếc mũ Nike hàng trăm nghìn thì mũ bảo hiểm sẽ là sự lựa chon tốt nhất cho bạn

[/FONT]
[/FONT]
[FONT=Verdana,Arial,Helvetica,sans-serif](st)[/FONT]

hannah

Xe hơi
Website
vanhannah87.hi5.com
BÁc TỰ VẼ Hay Sao MÀ TrÔng DỄ ThƯƠng ThẾ
Theo E ThÌ CỨ Mang Theo BÊn NgƯỜi CÁi MŨ, CŨng ChẲng VƯỚng LẮm

crazycoder

Xe tải
Nếu có khóa, các bác mua cái khóa chống mất trộm laptop ở các cửa hàng đồ máy tính ậy Nó sợi nhỏ gọn và đẹp hơn, lại là khóa số, khỏi lo mất chìa khóa. Tất nhiên, loại trừ trường hợp các bác quên số...

porscheGT3

Đi bộ
Mũ em ko có lỗ, bác thiết kế xem khoan thế nào cho đẹp nhỉ :D

Cái thời đi xe đạp , toàn bị trộm tháo mất.....yên. Bà con sáng kiến lấy cái xích cam xe máy để xích cái yên vào khung xe.
Hay bây giờ mình xâu cái xích yên vào mũ để xích nó dưới yên xe nhẩy? :)) :))

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
ẹc ẹc em thì chơi trò kẹp vào yên ai ại dùng khóa thế kia buồn cời chít. mà bác chưa có mũ của OF à. Ví dụ lần sau thì ví dụ bằng đồ OF nhé :D

lee

Xe hơi
Về mũ bảo hiểm, tôi có một lời khuyên tự đáy trái tim mình:
CHỈ DÙNG MŨ "XỊN"

Justin-SLR

Xe hơi
bác chí phèo có con mũ OF hoành tráng lại chuẩn bị bắt đàu khoe đấy =)) =))

lanth

Xe tải
Hôm qua em thấy mấy đồng chí đi xe Dream cất MBH bằng cách mở yên xe ra rồi quàng cái dây MBH lại vào chỗ đầu yên xe rồi cài chốt MBH lại, sau đó khóa yên xe lại.
Em thấy kiểu bảo vệ này vừa thuận tiện vừa đơn giản mà chả cần phải khóa hay xích xiếc gì cả. Không biết đã có bác OFer nào áp dụng cách này chưa nhi?

letientuan

Xe hơi
Hôm qua em thấy mấy đồng chí đi xe Dream cất MBH bằng cách mở yên xe ra rồi quàng cái dây MBH lại vào chỗ đầu yên xe rồi cài chốt MBH lại, sau đó khóa yên xe lại.
Em thấy kiểu bảo vệ này vừa thuận tiện vừa đơn giản mà chả cần phải khóa hay xích xiếc gì cả. Không biết đã có bác OFer nào áp dụng cách này chưa nhi?
chẳng may bị cắt jay thì sao hả bác

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
cái cách này chính là cái cách em làm từ ngày xưa mà, hinh như mấy đồng chí đó học của em thì phải bác ah. Bác nào ma gặp kiểu đó bảo em nhé để em đòi bản quyền:)) :)) :))

bvc

Xe tăng
MBH không có lỗ và dành cho xe không cốp thì bác lên hàng Thiếc hoặc hàng nhôm kính nhờ làm cái đai như sau: Đai inox uốn thành hình nốt nhạc sau đó khoan 1 lỗ đằng sau mũ dùng đinh rút tán gắn cái đai vào mũ, ra mua cái khóa Việt tiếp 10k về là khóa vào đâu cũng được.