cách chống chuột cắn phá xe

captivaltz

Xe điện
Cách này của cụ em trước sử dụng rồi cũng có hiệu quả được 1 tháng sau đó hết tác dụng.Theo em nếu cụ bắt đc con nào cứ dùng băng keo quấn mồm nó lại và lấy dây buộc chân nó nhốt trong khoang máy vài hôm cho tới chết đảm bảo cả họ nhà anh Tý này ko dám tới gần xe cụ nữa (Fun)

Kụ dạy cách này khó theo được quá :D

khanhsilk

Xe tải
Kụ dạy cách này khó theo được quá :D
Theo Cụ giải quyết bọn tý ra sao đây?
Quanh xế em bây giờ có khoảng 5 bẫy có đủ đặc sản mà sáng ra không em nào dính bẫy.
#:-s không cách nào đến bán xế mast ~X( .

phungquocvinh

Xe máy
Trước xe em cũng bị tí viếng thăm, đầy vết chân trong khoang máy. Làm đủ cách ko hiệu quả cuối cùng cứ vài tuần e lại rắc các góc tường cạnh xe em ít thịt, bánh quy .... ( lâu lâu đổi Món) có trộn .... Lâu lắm rồi chả thấy dấu chân mấy a tí đâu nữa.

rgvmen

Xe container
Sáng nay em thấy đèn D4 nhấp nháy, đi kiểm tra thì các chú thợ phán mỗi chú một kiểu cuối cùng lật nắp capo lên thì thấy cái dây báo số bị bọn chuột cắn đứt các cụ ạ, lại phải chắp chắp, nối nối bực thật :(
Hay mình in nhiều ảnh anh đinh la # rồi thả vào nắp capo, có khi chuột nó sợ các cụ nhỉ?

DuyThanhSNG

Xe tăng
Sáng nay em thấy đèn D4 nhấp nháy, đi kiểm tra thì các chú thợ phán mỗi chú một kiểu cuối cùng lật nắp capo lên thì thấy cái dây báo số bị bọn chuột cắn đứt các cụ ạ, lại phải chắp chắp, nối nối bực thật :(
Hay mình in nhiều ảnh anh đinh la # rồi thả vào nắp capo, có khi chuột nó sợ các cụ nhỉ?
Ý tưởng hay nhất thời đại phát triển ô tô của anh #

Nhôm nhựa

Xe điện
Trước xe em cũng bị tí viếng thăm, đầy vết chân trong khoang máy. Làm đủ cách ko hiệu quả cuối cùng cứ vài tuần e lại rắc các góc tường cạnh xe em ít thịt, bánh quy .... ( lâu lâu đổi Món) có trộn .... Lâu lắm rồi chả thấy dấu chân mấy a tí đâu nữa.
cụ cứ nói thẳng ra là thuốc bả chuột Hoàng Tiến cho xong :D

hungapu

Xe buýt
Bác ơi! Nhà em có con chuột trù, em chiến đấu đặt bẫy với nó mà em thua 0-6 rồi. Nó chui tủ em chặn lại dùng bẫy đặt cửa ra vào nhưng nó khoét bên cạnh để chui ra. Em bó tay với nó luôn. Em định mặc kệ để nó đi lang thang trong nhà nhưng có nghe người khác mách là mua đất đèn về để trong nhà là chuột đi mất. Em làm và đúng là chuột chạy đâu mất. Bác nghiên cứu xem đất đèn có bén lửa ko thì hãy để oto nhé !

QH1105

Xe tải
nó vào bằng đường nào, ta tìm cách bịt đường vào của nó đc ko các cụ nhỉ? e cũng chỉ nghĩ ra nó leo lên theo chỗ lốp thôi, các cụ cho cao kiến đi ạh, chẳng lẽ mình lại chịu thua cái bọn Tý đó :(

step321

Xe tăng
Hi cụ chủ, theo kinh nghiệm mà mấy cụ đã truyền, em cũng dùng thử long lão, kết hợp mỡ trăn giải một ít lên những đoạn bằng phẳng mà chuột có thể chạy qua. Từ đợt đó đến giờ khoảng gần 2 tháng rồi mà ko thấy chuột lên nữa. Khoảng 2, 3 tuần em lại tưới một ít mỡ trăn lên. Hi vọng là cách này ổn.

step321

Xe tăng
Hầy, cách này không ổn, anh # cùng họ đục khoét với bọn nó, cụ dán thế nó lại hằng ngày vác xương, rau lên phục vụ anh ấy thì chít :).

Maz

Xe tải
Long não + băng phiến + rượu rắn + tiết chuột cống + so on & so on....không được thì các cụ treo cái lồng có nhốt con mèo vào trong khoang máy em dự chuột nó không vào đâu :D

civic_2.0

Xe đạp
Chuột có cắn dây điện không cụ

tranhoangminh

Xe container
Cách này của cụ em trước sử dụng rồi cũng có hiệu quả được 1 tháng sau đó hết tác dụng.Theo em nếu cụ bắt đc con nào cứ dùng băng keo quấn mồm nó lại và lấy dây buộc chân nó nhốt trong khoang máy vài hôm cho tới chết đảm bảo cả họ nhà anh Tý này ko dám tới gần xe cụ nữa (Fun)
lúc nó đang sống nhăn mà cụ dùng băng keo quấn được nó là cũng giỏi đấy, e thì nhìn đã hãi.

Shinichi

Xe máy
Website
www.adf.ly
Hôm trước em đi bảo dưỡng xe CIVIC, thay lọc xăng, kiểm tra đứt cả dây hồi xăng...kinh quá, đành bỏ tiền ra mua dây mới mất 5 hay 7 trăm gì đó. Các bác nên bảo thợ kiểm tra đi, em gửi xe ngoài nên không kiểm xoát được, mà vị trí trên của cụm bình xăng chuột thích vào đó lắm, dây hồi xăng thì bằng nhựa tổng hợp gì đó nên cũng dễ cắn. hix...Bác nào bị như em thì thông tin để anh em cùng biết, mà không hiểu ống hồi xăng này có thể gây ra lỗi cháy không nhỉ?:D

CuongKL

Đi bộ
Hai tháng trước xe nhà Em cũng bị bọn chuột cắn đứt hết dây điện đèn...tức thật . gọi cu Em thợ điện vào sửa , rồi mách Anh xịt RP7 vào khoang máy, Em làm 1 bình RP7 nhỏ xịt vào , đến giờ ko thấy chuột vào nữa . Không biết xịt vào có ảnh hưởng đến các ống dẫn ko các Cụ nhỉ ?

tho_ngoc_hn

Xe máy
Cụ thử rắc một ít hạt tiêu vào đó mình thấy cách đấy cũng hiệu quả mà!

mylove_one

Xe máy
Theo em thì cụ ngày nào cũng nên mở nắp capo lên cho băng phiến vào (ở Siêu thị có bán loại nhựa treo - hạt dẻ). Sáng lấy ra. Với mấy anh gặm nhấm, chảng ăn thua đâu nếu xe minh để lâu một chỗ.