Cách cảm nhận không gian xe Civic

Xuan Son

Xe buýt
:41: Đúng rồi, chủ yếu là hay bị xước mũi vì căn kô chuẩn, vì thế nên đến đoạn nào khó hay kô yên tâm, bác cứ chui ra khỏi xe, nhìn khoảng cách thực và lại chui vào xe lái tiếp. hồi mới lái CIVIC, em cũng thi thoảng phải làm thế. Chứ kô giờ này vợ 2 em đã thương tích đầy mình.
Và một điều tối kỵ đối với người mới mua xe là: Đừng bao giờ giao chìa khóa cho ai lái thử. => Cái giá phải trả là đắt đấy.

HVB

Xe tăng
:41: Đúng rồi, chủ yếu là hay bị xước mũi vì căn kô chuẩn, vì thế nên đến đoạn nào khó hay kô yên tâm, bác cứ chui ra khỏi xe, nhìn khoảng cách thực và lại chui vào xe lái tiếp. hồi mới lái CIVIC, em cũng thi thoảng phải làm thế. Chứ kô giờ này vợ 2 em đã thương tích đầy mình.
Và một điều tối kỵ đối với người mới mua xe là: Đừng bao giờ giao chìa khóa cho ai lái thử. => Cái giá phải trả là đắt đấy.
Hôm qua em bị bữa tí thì tèo. Đang lùi vào chuồng (chuồng cạnh đường ạ) thì có thằng xe máy lách qua đít. Hai thằng ở bãi xe đứng hướng dẫn (được cái rất nhiệt tình, xe nào vào bãi cũng ít nhất 1-2 chú chạy đến xi nhan để chặn xe máy trên đường hộ). Thế mà 1 thằng ngu xe máy vẫn lách lên trong khi mình chủ quan có người xi nhan rồi nên chỉ nhìn gương 2 bên. Nó lách được lên còn dừng xe chửi mình. Hai chú đứng xi nhan của bãi túm ngay lại bảo "dm, mày thích tự tử thì ra chỗ khác nhé, quẳng mẹ mày xuống mương bây giờ" thì nó mới câm miệng mà bỏ đi.

Túm lại, ngoài việc ko giao chìa khóa cho thằng khác thì cũng nhớ là đừng tin thằng nào khác ngoài mình. Hãy tự nhìn xung quanh, nhìn đằng trước đằng sau. Kể cả mấy thằng ở bãi xe xi nhan cho bác nó cũng ko chịu trách nhiệm gì đâu nếu mình tin nó mà va vào ai.

HVB

Xe tăng
theo cách của em cảm nhận đấy là quệt 1 phát bên phải đầu xe và lùi 1 phát vào chậu cây đằng sau . Đấy . cảm nhận như thế nên thứ 5 này đi làm bảo hiểm đây ! :))
Hihi, em cũng đã từng gần giống thế này. Chỉ khác là lùi nhưng chỉ nhìn đằng sau và đánh lái đằng trước, thế là đằng sau thì OK nhưng đằng trước lại cọ vào chậu hoa. Một lần khác thì lùi, nhìn cái cột điện vẫn cách xe 1 quãng nhưng thấy cọ rồi, ngạc nhiên chạy xuống thì thấy dưới chân cột nó xây phình ra to đùng. Lúc ấy éo biết chửi thằng nào, chỉ tự chửi mình ngu, chưa có kinh nghiệm thôi.

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Phải rút ví ra thì mới có nhiều kinh nghiệm được Bác ạ.:21:

Panorama

Xe máy
Tiến già lùi non. Em nghĩ pác chịu khó đi theo mấy pác tài già bảo các pác ấy truyền kinh nghiệm cho. Chúc vợ pác mãi xinh tươi, không cần phải thẩm mỹ. Xin tiết lộ với pác là em đa 2 lần phải đưa vợ 2 của em đi làm phẫu thuật vì tiến già quá.(b)

Schumacher

Xe buýt
Để cảm nhận không gian khi cầm lái thì chỉ có một cách là tập luyện thôi.
Có hai cách tập:
1- Lấy đít các bác 2B hoặc 4B khác làm cọc tiêu, quệt phát là bít liền.
2- Ra bãi tập.

Bác có thể tham khảo vài kinh nghiệm của em ở đây:

http://www.otofun.com/showthread.php?t=34412

Tran Thanh Hai

Xe buýt
Bác chỉ thớt cứ chọn đường chợ họp bên đường, dâm mất nhát vào mấy sọt đựng rau quả, là có ngay cảm giác không gian ấy mà.

meoden

Xe buýt
Toàn thấy các bác vào lói chiện ...
Còn ông chủ theart chắc đọc xong mấy bài của các bác thì chạy đứt dép mầt roài :):):)

MayMan

Xe tăng
e ngày trước ngay hôm lấy xe về (e mua con spec cũ đi cho quen) đã lùi mịa vào đúng cái cột ở nhà xe vì chỉ nhìn 2 gương. :))

nguyentrongminh

Xe đạp
Vợ đầu tiên thì khỏi phải nói, làm gì có cảm nhận gì các bác nhỉ, em cũng lấy vợ xi vít đầu tiên, 30L đầu 4, bây giờ quanh người vợ em bầm dập hết rồi, dưng mà được cái là bây giờ cũng chả cần cảm nhận gì cả, quen quen tay rồi cứ thốc hết ga mà phé. Sướng ghê. Em chờ Tết này cho vợ em tắm tùm cả thể :-D

Anh_Khoi

Xe máy
Em lấy được hơn tháng, đầu xe 2 góc mà các bác hay xước thì em chưa bioj phát nào, nhưng mà hôm nọ tối quá em lùi vào cái cột xước 1 vết sau đít, sau quả đấy em quyết tâm lắp cái cảm biến lùi, rẻ tiền mà hầu như k bị dính chưởng:P

nguyentrongminh

Xe đạp
Bác thế là lụa đấy! Được cái bác nói chí phải, có cái đầu ti lùi đỡ hẳn, vợ em tan nát cả đầu với sườn mà hai quả mông thì vẫn ngon toét. Mà em ngờ là bác cũng cặp bồ nhiều rồi trước khi lấy vợ mới thía được!!! Em lái cũng cẩn thận lắm mà toe toét hết cả, toàn bị tình huống cố định mới cay mũi chớ!!

Minh Hoàng

Xe buýt
Em cũng chơi cái cảm biến lùi mất vài củ, nó báo lên cái màn hình be bé đặt ở đầu xe, còn 0.5m là kêu tíc tíc nhức cả đầu :)), còn phía đầu thì bác phải nhìn cho quen thôi, ít lắm là 1-2 lần cho xe vào gara sơn lại mũi :21:

polo_united84

Xe tải
em thấy cứ đi nhiều là quen hết bác ạ

Anh_Khoi

Xe máy
Em cũng chơi cái cảm biến lùi mất vài củ, nó báo lên cái màn hình be bé đặt ở đầu xe, còn 0.5m là kêu tíc tíc nhức cả đầu :)), còn phía đầu thì bác phải nhìn cho quen thôi, ít lắm là 1-2 lần cho xe vào gara sơn lại mũi :21:
Bác đầu tư ác nhỉ, em mua có 850k, còn có loại 550k bác bán hàng bảo nhưng em chả mua, hi hi, em đi cứ thấy đường nào đông là vòng đường khác mà bác, lúc dừng xe em mở hết cửa, thò đầu ra ngoài thấy bác nào đi ẩu là em quát ngay:21:, các bác thử đi.

Colla09

Xe hơi
:69:Lắp thêm cảm biến trước, cũng đỡ phết đấy... Nhớ là đặt 2 cái 2 bên đúng góc chết ấy.
Khi nào cần căn chỉnh phía trước thì bật công tắc (lắp loại 1 chạm) lên, xong lại tắt đi. Nhàn hơn hẳn trong việc tập có cảm giác khoảng cách với vật phía trước.

yeu_oto

Xe máy
Không có va quệt thì làm sao có kinh nghiệm được, nhưng chỉ nên va quệt nhẹ thôi, cảm giác sẽ lên theo thời gian...

cas

Xe buýt
Thường ở lầu Xanh trên đường hay tắc dễ ngập
hihihi, các bác OF nhà mình vui phết, em đọc xong cười vỡ bụng và cũng vỡ ra được khối điều...cám ơn các bác, có gì hay các bác cứ chỉ giáo tiếp nhé...

Anh_Khoi

Xe máy
:69:Lắp thêm cảm biến trước, cũng đỡ phết đấy... Nhớ là đặt 2 cái 2 bên đúng góc chết ấy.
Khi nào cần căn chỉnh phía trước thì bật công tắc (lắp loại 1 chạm) lên, xong lại tắt đi. Nhàn hơn hẳn trong việc tập có cảm giác khoảng cách với vật phía trước.
Hình như mấy con Mẹc có cả cảm biến ở đằng trước hay sao ấy, em nhớ k lầm có vài lần em nhìn thấy, có cái đấy cũng đỡ các bác nhỉ. Civic của anh em mình lắp được ko nhỉ, rẻ là em cũng chơi đấy:^)

nguyentrongminh

Xe đạp
Bác ơi thương vợ tí mà kéo kính thò đầu ra quát 2b là có ngày đi cả hàm đấy bác ạ. Em là em không nhất trí với bác cái vụ này đâu! :77: