Cách âm civic

Huy08

Xe buýt
Hơ, lên mâm 18 hết thì làm j chả ồn hả các bác.

spiderguy

Xe đạp
Nhạc nhiều khi cũng phụ thuộc vào chất lượng đĩa và chất lượng nhạc. Có khi ngày trước bác toàn nghe Ipod giờ chuyển sang đĩa CD.
À em có cái bộ để nghe và sạc Ipod trên xe. Bác nào mà thích em để lại cho.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
18 hay 20 còn phụ thuộc đầu phát, bác thay màn hình rồi thì nó khác đầu nguyên bản.Còn nếu vẫn giữ loa zin thì 15 là rè rồi!:P

Xe tháo ra lắp vào nhiều chắc chắn là ảnh hưởng bác ạ, các gioăng cửa qua thời gian cũng lão hóa và ko kín như lúc mới!Đi xe thì chỉ cần quan tâm đến mình bên trong nghe thấy gì thôi, ở ngoài nghe gì thì kệ người ta chứ!:21:

Chắc tại độ linh tinh rồi, mất hết cả jin.

Nhạc nhiều khi cũng phụ thuộc vào chất lượng đĩa và chất lượng nhạc. Có khi ngày trước bác toàn nghe Ipod giờ chuyển sang đĩa CD.
À em có cái bộ để nghe và sạc Ipod trên xe. Bác nào mà thích em để lại cho.
Bác cho em cái rổ giá giá rổ đi .

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình hình là sau 1 năm trời gắn với e civic, ban đầu e còn thấy bình thường chứ dạo này e nhức đầu quá về cái độ "lắm mồm" của e nó. E đag có ý định "bịt" vợi cái miệng của civic lại.
Theo các bác là có nên ko vậy? E nghe nói nhiều về vấn đề này, người thì nói ko nên vì ko giảm đc mấy phí tiền và trời nóng thì bốc mùi... người thì lại nói hiệu quả?
Trên thị trường hiện nay có mấy loại vật liệu chống ồn vậy! Giá cả làm cho civic là bao nhiêu thế?
Mong các bác giúp đỡ e luôn, để lâu ngày tai e ù hết cả rồi
Cảm ơn các bác nhiều lắm, e sẽ các bác nhé !
thưa các cụ trời nóng vào xe nào cũng bốc mùi hết , các loại mùi da , nhựa cao su zin của xe cũng bốc mùi và cũng độc vì nó bị biến chất theo thời gian . Riêng da thật còn bốc ra mùi formandehit ( chất bảo quản da ) .
Các bác rất lưu ý rằng chất chống ồn cho xe là lớp giấy tráng kim loại đựoc phủ lớp chất dính là nhụa bitum hoăc cao su non . chứ ko phải các chất này làm cho xe giảm ồn .
Xe em dán nhựa bitum toàn thân ,cả nóc nhưng dưới sàn trên lớp chống ồn là 1 lớp sàn da + 2 lớp lót chân 1 nỉ 1 cao su . trên nóc ,dưới lớp chống ồn là lớp lót nỉ nẹp kín bưng. chưa bao giờ em ngửi thấy bất cứ mùi bitum nào . để chắc chắn em xẻo 1 mẩu nhựa bitum ra ngửi cũng chẳng thấy mùi gì khó chịu , hơ nóng lên cũng vậy . Thế nên bác nào có định làm chống ồn thì cứ làm . Làm bằng bitum thì rẻ nhưng nặng xe (CV toàn thân + 20 kg ) . còn làm bằng cao su non thì nhẹ hơn nhưng đắt và sẽ bị ngửi thấy mùi NH4 ( omoniac ) đó là chất bảo quản cao su latex ( loại cao su có thể thay nhựa dán mũ giầy ) . Cả 2 loại nếu làm kỹ , bao bọc kín thì đều Ok ko ảnh hưởng gì hơn các chất liệu zin khác vốn có trong xe .

racer8x

Xe đạp
Civic 1.8AT chuyển số mà không ngớt ga nó cứ có tiếng hú hú , tiếng máy của civic nghe cũng không sướng , trần và gầm thì mỏng , đi trong phố tương đối tốn xăng 13-14l , đường trường thì 7-7.5l , em đi một thời gian chán nên bán đổi sang đi yaris nhập cho lành , chuyển số nhanh , tiếng máy kêu ồ ồ nhưng bật tí nhạc lên là không nghe thấy gì , xăng thì tiết kiệm vô đối .. đi mất giá ít , em thấy quyết định của em là đúng đắn :P

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
Civic 1.8AT chuyển số mà không ngớt ga nó cứ có tiếng hú hú , tiếng máy của civic nghe cũng không sướng , trần và gầm thì mỏng , đi trong phố tương đối tốn xăng 13-14l , đường trường thì 7-7.5l , em đi một thời gian chán nên bán đổi sang đi yaris nhập cho lành , chuyển số nhanh , tiếng máy kêu ồ ồ nhưng bật tí nhạc lên là không nghe thấy gì , xăng thì tiết kiệm vô đối .. đi mất giá ít , em thấy quyết định của em là đúng đắn :P
Bác chạy gi mà 13-14l trong phố? chạy láo lắm chỉ 12l thôi đó là chạy cực ẩu đó. có 1 cái ghét nhất là tay lái bị lệch mà lốp ngon vẫn lệch . chừa k bao giờ mua civic các Bác à

luxus

Xe tăng
Em công nhận Civic càng đi càng thấy nó ồn, cái giăng cao su cửa xe bấy giờ nó không gắn chặt vào khe cửa nưã, cứ chực tuột ra. Dưng mà bán đi mua xe khác thì tiếc vì nhu cầu sử dụng chỉ cần Civic là đủ.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Civic 1.8AT chuyển số mà không ngớt ga nó cứ có tiếng hú hú , tiếng máy của civic nghe cũng không sướng , trần và gầm thì mỏng , đi trong phố tương đối tốn xăng 13-14l , đường trường thì 7-7.5l , em đi một thời gian chán nên bán đổi sang đi yaris nhập cho lành , chuyển số nhanh , tiếng máy kêu ồ ồ nhưng bật tí nhạc lên là không nghe thấy gì , xăng thì tiết kiệm vô đối .. đi mất giá ít , em thấy quyết định của em là đúng đắn
em thì thấy chạy yaris vỏ mỏng tang , ko những ồn mà trục cơ sở ngằn nên sóc lộn mề , máy yếu xìu thốc lút cán mới rồ lên . Tiếng máy thì kêu vô đối . xăng thì tốn hơn i 30 , dáng thì chỉ dành cho nữ , chạy lướt bán luôn chuyển sang CIVIc cho lành, chạy 2 năm lỗ mỗi tiền đăng ký:)):))

khoinguyen

Xe điện
Hôm qua, em đi Tam Đảo bằng Cam của cơ quan, về đến nơi ngồi vào Civic của mình, sao mà chán thế, hình như tất cả mọi thứ đều kêu... cách âm của Civic tệ quá, thấy mấy gara nói làm cách âm mất khoảng 2,5m, bác nào làm rồi phát biểu xem có hiệu quả không ạ?

batman.8888

Xe hơi
Em có ông anh bên vợ vừa làm cách âm, chống ồn cho CV2.0 hết có hơn 1 củ :69:. Em thấy thực sự hiệu quả,êm ru:41:. Lái xe em cứ tưởng S500, một lúc sau mới chợt nhận ra mình vẫn đang cưỡi Vịt:'(

Chỉnh sửa cuối:

GoodYear

Xe hơi
Website
duhal.net
Bác có làm cách âm thì chỉ càng ồn hơn thôi, tốt nhất là chấp nhận sống chung với nó, em nói không phải mong bác bỏ quá cho!

batman.8888

Xe hơi
Bác có làm cách âm thì chỉ càng ồn hơn thôi, tốt nhất là chấp nhận sống chung với nó, em nói không phải mong bác bỏ quá cho!
Rõ ràng là làm cách âm êm nghe đỡ ổn hơn hẳn bác ợ:6:
Bác không tin , cứ thử một lần mà xem, bác sẽ thích ngay mà:69:

kamazen2t

Tháo bánh
đang định cưới em CIVIC thế này thì lại phải suy nghĩ lại thôi!!

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Camry phải so với Accord bác ạ
Civic thì so với Altis đấy, ổn hơn Altis nhiều
Hôm qua, em đi Tam Đảo bằng Cam của cơ quan, về đến nơi ngồi vào Civic của mình, sao mà chán thế, hình như tất cả mọi thứ đều kêu... cách âm của Civic tệ quá, thấy mấy gara nói làm cách âm mất khoảng 2,5m, bác nào làm rồi phát biểu xem có hiệu quả không ạ?

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Dạ. Civic cách âm kém lắm các cụ à. Em đi qua đường đá răm nghe rõ tiếng va chạm dưới gầm xe lên. Xe này làm cách âm thì làm hết: cách âm với máy cả bên máy lẫn bên trong, cách âm sàn, trần.

Mr.Captiva

Xe buýt
tốt nhất để khi nào dư giả rồi mua hẳn xe xịn hơn đỡ phải lo cách âm làm gì cho mệt ạ :102::102:

Civic thì đúng là hơi ồn các cụ ợ, đi trời mưa mới gọi là tệ, trần thực sự mỏng, nghe lộp bộp như là chỉ có mỗi lớp Ausnam vậy :77:
Cái tật này xe nào LD ở mình mà chả thế hả cụ, E240 cũng lộp độp đấy thôi .. chỉ có là nó ít hơn.
Bệnh này làm tý damping là hết ngay.

nlthanh

Xe tải
Dạ. Civic cách âm kém lắm các cụ à. Em đi qua đường đá răm nghe rõ tiếng va chạm dưới gầm xe lên. Xe này làm cách âm thì làm hết: cách âm với máy cả bên máy lẫn bên trong, cách âm sàn, trần.
Chứ ko phải cụ mới sắm Maz3 nên quay sang chê Civic. Mà em thấy Maz3 cũng ồn chả kém cụ nhể(b)