cách âm cho Fortuner

longnx

Xe hơi
Cụ ơi ồn có nhiều nguyên nhân, lốp xe... cụ dán miếng như kiểu nhựa đường và 1 mặt là màu bạc loại dầy . dắn kỹ gầm và 4 hốc bánh, 4 cánh là cách âm tốt hơn ngay cụ ah.

thưa các bác,em mới lấy vợ 2 là Fortuner, em mới bọc ghế và trải sàn gọi là cho bằng anh bằng em.Nhưng đi được vài hôm thì thấy xe khá ồn, khi không bất nhạc.Em có dự định làm chống ồn nhưng phân vân giữa 2 cách làm:
1. Tháo hết tapi cửa và lót vào trong miếng nỉ hoặc xốp để cách âm bên trong
2. Phun cao su non dưới hốc bánh và gầm.

Vậy em xin hỏi các bác nên làm cách nào thì hay hơn và thuận tiện hơn( em chỉ làm 1 trong 2 thôi ạ)
Các bác có thể cho em xin địa chỉ uy tín để làm ko ạ, Em chỉ sợ các chú thợ tay lóng ngóng thì hỏng hết thôi ạ
Em xin cảm ơn các bác!

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
tiếng ồn trong xe hầu như phát ra từ ụ lốp và cánh cửa ,ở mỗi điểm lại có loại vật liệu ưu điểm vd ở cánh phải dùng 2 loại ..1 loai để tao độ cứng cho cánh sau đó là tấm xốp để cách âm chỉ cần thế là giảm độ ồn đến 60% rồi cụ ạ

thưa các bác,em mới lấy vợ 2 là Fortuner, em mới bọc ghế và trải sàn gọi là cho bằng anh bằng em.Nhưng đi được vài hôm thì thấy xe khá ồn, khi không bất nhạc.Em có dự định làm chống ồn nhưng phân vân giữa 2 cách làm:
1. Tháo hết tapi cửa và lót vào trong miếng nỉ hoặc xốp để cách âm bên trong
2. Phun cao su non dưới hốc bánh và gầm.

Vậy em xin hỏi các bác nên làm cách nào thì hay hơn và thuận tiện hơn( em chỉ làm 1 trong 2 thôi ạ)
Các bác có thể cho em xin địa chỉ uy tín để làm ko ạ, Em chỉ sợ các chú thợ tay lóng ngóng thì hỏng hết thôi ạ
Em xin cảm ơn các bác!
Xe cụ là máy xăng hay máy dầu ạ ... cụ tỉ cụ thấy nó ồn ntn ..

Matizcoi

Xe cút kít
Cách chống ồn rẻ xiền nhất là sắm bông nút lỗ tai.
Đắt hơn tí là đầu tư âm thanh.
Ngon nhất là thay xe xịn hơn.

duytrong

Xe lăn
ồn tiếng máy thì còn cố được ,chứ mà ồn vỏ ,ồn cửa xe thì đau đầu lắm ợ,nhưng muốn hết ồn thì chỉ có nước mua xe mẹc mà đi thôi.

Phuphale

Xe buýt
Website
www.facebook.com
tiếng ồn phát sinh sau khi trải sàn thì cụ phải kiểm tra các vấn đề sau....1 kiểm tra lại toàn bộ ốc chân ghế 2 kiểm tra lai các ốp nhựa xem chỗ nào mất chấu không 3 kiểm tra mặt sàn tôn có bị mất nắp thoát nước nao không cái này mà mất sẽ lùa gió vào đập lên sàn da tạo ra tiếng ồn rất giống tiếng ngoài đường cụ nhé

thanhhang2010

Xe buýt
vì em đi nhiều khi nghe nhạc mãi thấy đau đầu quá, tắt nhạc đi thì máy cứ ù ù.rõ chán. hôm đi bọc ghế tháo phần nhựa chỗ hốc bánh ra thì chỉ thấy mỗi hai miếng dán chống ồn bé con con.chán ko tả được.
Mà cụ nào có For G có hiện tượng như này giống xe em ko: khi đóng cửa thì hai cửa trước nó kêu như kiểu hai miếng tôn đập vào nhau, đánh uỳnh 1 cái.còn hai cửa sau thì nghe tiếng nó chắc hơn hẳn(phập phập) ạ
xe em cũng như này, nên hãng hỏi thì nó bảo xe này như thế. thử các xe mới cung the. xe nhập của thái thì chác hơn.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
cụ dùng sơn chống ồn ý giá thành hơi cao so với dán chống ồn 1 chút nhưng bù lại chất lượng khác hẳn dán chống ồn mà lại đẹp, mỹ thuật hơn nhiều.

ongdia009

Xe buýt
Website
www.facebook.com
mời bác chủ tham khảo 2 tấm này của em, em đã triển kahi cho cho Fòthu nợ nhà em đấy ạ