[Funland] Các VĐV Việt Nam dự ASIAD 19 tại Trung Quốc 🏆

Vì chỉ có 5 đội đầu bảng và 3 đội thứ nhì tốt nhất vào tứ kết nên các cô gái VN vẫn phải cạnh tranh và cố gắng tối đa bác ạ!
Nếu Nữ VN không nhất bảng (khả năng này rất khó) thì ta phải cạnh tranh chỉ số phụ với Thái Lan, Philippines, Uzbekistan hoặc Đài Loan!
Em không rõ tiêu chí chọn đội nhì bên bóng đá nữ như thế nào, chắc cũng giống như bóng đá nam thì các đội nhì chỉ tính kết quả với các nhất bảng thì Việt Nam thua nhẹ Nhật là sáng cửa

Bảng C chỉ có 2 đội Triều Tiên và Singapore
Sin đã thua 0-7 thì coi như không tính

Bảng A, đội nhì Uzbekistan sẽ phải đấu với Trung Quốc
Uzbekistan không mạnh, nên em nghĩ sẽ thua đậm chủ nhà TQ

Bảng E, Phi gặp Hàn cũng như VN gặp Nhật

Chỉ có bảng B: Đài Loan và Thái rộng cửa

Vậy em nhận định 2 đội nhì ở các bảng A và C sẽ bị loại

Moriarty

Xe container

Up cho các cụ xem lại người hâm mộ Việt Nam đã chửi ông Park những gì và giờ ông Trou hay ông HAT hay bất kỳ ông nào sau này cầm quân cũng thế thôi.
Phần lớn người hâm mô việt là fan phòng trào còn số lượng người yêu bóng đá rấp thấp.

WC thì hô hào lấy mục tiêu để phấn đấu thôi chứ chả có cửa nào với cách xây nhà từ nóc như hiện tại. Cổ vũ hết mình là được 😊
Ko đủ dũng khí để lắng nghe những lời trái tai thì bản lĩnh gì đòi thành công. Xem đội bóng chuyên nghiệp họ sẵn sàng lắng nghe cđv của mình đi cụ, có thế mới rũ bùn đc

shannon wl

Xe điện
Ko đủ dũng khí để lắng nghe những lời trái tai thì bản lĩnh gì đòi thành công. Xem đội bóng chuyên nghiệp họ sẵn sàng lắng nghe cđv của mình đi cụ, có thế mới rũ bùn đc
Rõ ràng rồi cụ, thua nhận là thua không đổ lỗi. Nhưng cdv đã chuyên nghiệp như họ chưa ? Vấn đề chỗ đấy chê nhưng toàn tát nước theo mưa nay khen hiện đại mai thua chê không bài vở và họ chê chính cái họ khen thể hiện rõ họ chả cơ kiến thức hay đinh kiến gì cả thì gọi là fan trong trào chứ không fan hâm mộ như tư bản đâu.
Lối đá Hlv HAT vẫn thế thôi gặp đội mạnh bộc lộ rõ điểm hạn chế yếu kém thua thì chấp nhận.
Còn HLV đổ lỗi thì không đủ sức cầm quân thì nghỉ thôi.
Chính thầy Park thua liên tục thái lan người hâm mộ chỉ chích thầy đã nghỉ giờ cứ kêu réo làm gì. Đã qua rồi thì cho đi luôn đừng lôi thầy lên nữa.

HLV Hoàng Anh Tuấn: "Thua là thua, nhưng có những điều quý giá hơn kết quả"

Chỉnh sửa cuối:
Đội u23 Uzbek là đương kim Á quân U23 châu Á 2022, đó là lứa sinh sau 1999
Cảm ơn cụ.
Em cũng đã phân tích rồi
Olympic Iran là U24 Iran có bổ sung 3 cầu thủ trên tuổi, trong thành phần Olympic Iran có một số cầu thủ tham dự WC đấy cụ.
Như vậy Olympic Iran đã có sức mạnh hơn hẳn so với U23 Iran ở vòng loại U23 Châu Á

xe đạp Japan

Xe tăng
Hlv HAT rất mát tay với lứa trẻ nên thua giải này là do đội bạn mạnh hơn thôi.

Hết giờ
Nữ Phi thua nữ Hàn 1-5
Một kết quả có lợi cho nữ Việt Nam

Em không rõ tiêu chí chọn đội nhì bên bóng đá nữ như thế nào, chắc cũng giống như bóng đá nam thì các đội nhì chỉ tính kết quả với các nhất bảng thì Việt Nam thua nhẹ Nhật là sáng cửa

Bảng C chỉ có 2 đội Triều Tiên và Singapore
Sin đã thua 0-7 thì coi như không tính

Bảng A, đội nhì Uzbekistan sẽ phải đấu với Trung Quốc
Uzbekistan không mạnh, nên em nghĩ sẽ thua đậm chủ nhà TQ

Bảng E, Phi gặp Hàn cũng như VN gặp Nhật

Chỉ có bảng B: Đài Loan và Thái rộng cửa

Vậy em nhận định 2 đội nhì ở các bảng A và C sẽ bị loại

Bóng đá nữ tại ASIAD 19, sau vòng bảng có 8 đội được vào vòng trong là 5 đội đầu bảng và 3 đội nhì có thành tích tốt nhất
Nhận định chủ quan của em, do bảng C chỉ có 2 đội nên thành tích tốt nhất của các đội đầu bảng chính là kết quả của đội nhì bảng với đội nhất bảng.

Hiện tại Sin thua Triều Tiên 0-7
Phi thua Hàn 1-5
Vậy Việt Nam chỉ cần thua Nhật 1-4 hoặc 0-3 sẽ vẫn vào vòng trong

Gionam72

Xe lăn
Bóng đá nữ tại ASIAD 19, sau vòng bảng có 8 đội được vào vòng trong là 5 đội đầu bảng và 3 đội nhì có thành tích tốt nhất
Nhận định chủ quan của em, do bảng C chỉ có 2 đội nên thành tích tốt nhất của các đội đầu bảng chính là kết quả của đội nhì bảng với đội nhất bảng.

Hiện tại Sin thua Triều Tiên 0-7
Phi thua Hàn 1-5
Vậy Việt Nam chỉ cần thua Nhật 1-4 hoặc 0-3 sẽ vẫn vào vòng trong
Hòa là đẹp nhất cụ nhỉ? Cả 2 dắt tay nhau.

Laman1214

Xe buýt
Chẳng biết có phải VFF có chiến lược dài hơi cho World Cup ,hay vì giải này lọt vào bảng nặng quá, lượng sức không qua nổi nên đáng cử lứa U20 đi đá lấy kinh nghiệm.

Giả sử VFF cử lứa U23 vừa vượt qua vòng loại + thêm vài tuyển thu quốc gia, các cụ nghĩ liệu mình có nằm trong 2 vị trị 1-2 của bảng , hay vẫn thua trắng tay
Nếu dùng u23 có vào vòng trong thì cố đá thêm 1-2 trận nữa cũng ko giải quyết dc vấn đề gì, vì các nước đều cử đội mạnh nhất đi đá để tranh suất Olympic.
Em nghĩ liên đoàn xác định lứa U23 này ko có tiềm năng nên bỏ qua luôn, dồn toàn lực đầu tư cho lứa U20 hướng đến mục tiêu wc2030, chứ 2026 cận kề rồi thì rất khó.
Việc bỏ qua lứa u23 khá nhạy cảm, nên cứ im im rồi chủ động cử quân trẻ đi thôi.