[Funland] Các vấn đề về thẻ tín dụng

luutu21

Xe buýt
Đọc thread của cụ chủ ý như muốn xác định bùng nợ của các ngân hàng trên, và muốn các cụ xem có cách nào để bùng thành công không chứ không phải cách tháo gỡ vấn đề, sắp xếp để trả nợ. Có lẽ do cụ nghĩ mối ngân hàng chỉ nợ vài chục củ nên bùng được do ngân hàng lo phí đòi nợ nhiều hơn mức tiền đang vay, trên face cũng có mấy gruop hướng dẫn bùng nợ ngân hàng thì phải.Em nói thật nếu cụ là người làm ăn, cụ cũng có nó là vay tiền để làm ăn, tổng nợ ngân hàng của cụ cũng chả bao, không nhiều lắm cụ xem cái nào bán được hay vay mượn thêm tạm ở đâu thì vay để trả đi cụ, vì nếu cụ là người cần làm ăn, thì tương lai rồi có lúc cần tiền cần vay ngân hàng. Cụ bùng rồi trong một thời gian dài sẽ không nhờ cậy vay gì được từ ngân hàng nữa đâu cụ, chả phải vài tỏi có hơn trăm triệu mà phải vậy thì hơi quá ạ
Chuẩn là em thấy ý cụ chủ không muốn trả, và xin lỗi cụ chủ là em không tin cụ thua lỗ do làm ăn. Người làm ăn người ta không có suy nghĩ như vậy. Vay được thì trả được.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Giờ em chaps nhận nợ xấu xù bank có bị làm sao không các cụ
Sao chứ, nó gửi công văn tới địa phương thông báo ông này còn ở nơi cư trú ko? Nếu ko thì nó thông báo là trốn nợ và có thể lên hình sự vì chiếm đoạt tiền.
Sau đó nếu vụ đi buôn mai thúy, hay đi chém giết lấy tiền, hoặc làm culi, ko thuế sống thì thoát, mà đi làm chỗ nào thì nó lại gửi cái công văn đến đề nghị hợp tác để trả nợ!!!

Hangvi

Xe tải
Chuẩn là em thấy ý cụ chủ không muốn trả, và xin lỗi cụ chủ là em không tin cụ thua lỗ do làm ăn. Người làm ăn người ta không có suy nghĩ như vậy. Vay được thì trả được.
Đúng ý của em, người làm ăn thật mà dùng tiền tín dụng là dở rồi, và làm ăn mà không có phương án về lỗ đến nỗi phải bùng trăm triệu của ngân hàng thế này thì em thấy hơi lạ, thôi có lẹ cụ chủ tâm sự thật đi để ae còn tiện tư vấn ạ :)))

Bang lang

Xe điện
Bác nghĩ làm Amex ở VCB để rút ra 200 tr dễ lắm hả???
Thẻ Amex mà để rút ra 200 tr dễ lắm hả thì phải là thẻ vàng hay bach kim
Muốn làm thẻ Amex thẻ vàng hay bach kim thì bác phải :
a/ ký quỹ: 100 tr hay hơn cho thẻ vàng nhưng không được rút cash (tiền mặt) quá 100 tr hay hơn số tiền ký quỹ.
b/ ký quỹ tối thiểu 300 tr cho thẻ bạch kim nhưng không được rút cash (tiền mặt) quá 300 tr

c/ Tín chấp:Phải xuất trình được bảng lương và có bảo chứng của cơ quan bác làm việc.

Biết thì nói không thì đứng xúi bậy người khác cho mất thi giờ!
Đúng là để làm thẻ VCB khó hơn các bank khác nhưng hình như nó tính lãi thấp hơn hẳn. Thẻ hạng càng cao lãi càng thấp.
Em cũng có thẻ Amex nhưng chưa rút tiền bao h nhưng thấy bảo nó chiết khấu 1,5% nhưng quy đổi ra dặm thưởng của VNA chứ ko được quy ra tiền, em ko hiểu sao cụ kia lại tư vấn thẻ Amex vì nó rất kén chỗ tiêu.
Cụ kia bảo rút tiền có thể là đáo hạn thẻ cụ ạ. Em ko rút tiền mặt bằng thẻ bao h nhung em biết có dịch vụ đáo hạn thẻ, hình như là 1,5% j đó trên tổng số nợ ( coi như rút tiền). Coi như trả lãi Ngân hàng và đỡ hơn cách tính lãi thẻ tín dụng của ngân hàng ( đâu đó từ 20-32%/ số ngày phát sinh giao dịch hoặc ngày trả chậm). Em đã từng bị Vib phat đau do khoảng 4 tr cho 2 ngày trả chậm do em nhầm ngày trả thẻ vì tưởng hệ thống thẻ Master đều như nhau.
Tóm lại, cụ đừng nợ ngân hàng thẻ tín dụng vì lãi nó tính khủng lắm, cụ để lâu nó thành con số lớn đấy.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đúng là để làm thẻ VCB khó hơn các bank khác nhưng hình như nó tính lãi thấp hơn hẳn. Thẻ hạng càng cao lãi càng thấp.
Em cũng có thẻ Amex nhưng chưa rút tiền bao h nhưng thấy bảo nó chiết khấu 1,5% nhưng quy đổi ra dặm thưởng của VNA chứ ko được quy ra tiền, em ko hiểu sao cụ kia lại tư vấn thẻ Amex vì nó rất kén chỗ tiêu.
Cụ kia bảo rút tiền có thể là đáo hạn thẻ cụ ạ. Em ko rút tiền mặt bằng thẻ bao h nhung em biết có dịch vụ đáo hạn thẻ, hình như là 1,5% j đó trên tổng số nợ ( coi như rút tiền). Coi như trả lãi Ngân hàng và đỡ hơn cách tính lãi thẻ tín dụng của ngân hàng ( đâu đó từ 20-32%/ số ngày phát sinh giao dịch hoặc ngày trả chậm). Em đã từng bị Vib phat đau do khoảng 4 tr cho 2 ngày trả chậm do em nhầm ngày trả thẻ vì tưởng hệ thống thẻ Master đều như nhau.
Tóm lại, cụ đừng nợ ngân hàng thẻ tín dụng vì lãi nó tính khủng lắm, cụ để lâu nó thành con số lớn đấy.
Vâng,

Thực ra thẻ AMEX rất tiện dụng cùng như rất có ích tuy bác có thể gặp khó khăn ở một số địa điểm không có máy quạt thẻ Amex, nhưng bù lại rất nhiều nơi ở VN, nếu liên kết với Vietcombank thì sẽ có mấy quẹt. Diều đáng nói là khi dùng thẻ Amex này (chi tiêu) bác sẽ được VCB hoàn tiền theo tỷ lệ tùy theo loại để bác dùng là The Amex thường, hay The amex vàng hoặc bạch kim.

FYI, với lại Thẻ bạch kim và vàng bác sẽ được hoàn lại 0.8 % trên số tiền đã chi tiêu qua thẻ, còn Thẻ thường thì bác sẽ được hoàn lại 0.6 % trên số tiền đã chi tiêu qua thẻ.

Trong thực tế mỗi năm, Amex hoàn lại khoản tiền (0.8% hay 0.6%) trong bốn kỳ được hoàn theo chu kỳ mỗi tam cá nguyệt (quý/ 3 tháng). Riêng em bình quân trong thời điểm hiện tại do dich bệnh Covid, nên em ít chi tiêu, thì số tiền em được hoàn lại mỗi ba tháng là trên 2 triệu. Còn những năm trước, do đi lại và chi tiêu nhiều bình quân một năm em được Amex hoàn lại từ 15 cho tới 20 triệu VNĐ/năm!

xauxi6868

Xe điện
Vâng,

Thực ra thẻ AMEX rất tiện dụng cùng như rất có ích tuy bác có thể gặp khó khăn ở một số địa điểm không có máy quạt thẻ Amex, nhưng bù lại rất nhiều nơi ở VN, nếu liên kết với Vietcombank thì sẽ có mấy quẹt. Diều đáng nói là khi dùng thẻ Amex này (chi tiêu) bác sẽ được VCB hoàn tiền theo tỷ lệ tùy theo loại để bác dùng là The Amex thường, hay The amex vàng hoặc bạch kim.

FYI, với lại Thẻ bạch kim và vàng bác sẽ được hoàn lại 0.8 % trên số tiền đã chi tiêu qua thẻ, còn Thẻ thường thì bác sẽ được hoàn lại 0.6 % trên số tiền đã chi tiêu qua thẻ.

Trong thực tế mỗi năm, Amex hoàn lại khoản tiền (0.8% hay 0.6%) trong bốn kỳ được hoàn theo chu kỳ mỗi tam cá nguyệt (quý/ 3 tháng). Riêng em bình quân trong thời điểm hiện tại do dich bệnh Covid, nên em ít chi tiêu, thì số tiền em được hoàn lại mỗi ba tháng là trên 2 triệu. Còn những năm trước, do đi lại và chi tiêu nhiều bình quân một năm em được Amex hoàn lại từ 15 cho tới 20 triệu VNĐ/năm!
mức hạn thẻ của cụ là bn mà hoàn đc nhiều thế cụ

QUANG1970

Xì hơi lốp
mức hạn thẻ của cụ là bn mà hoàn đc nhiều thế cụ
Không nhiều đâu bác! :D
Ít ra ra là so với số tiền em đã chi tiêu qua thẻ để được hoàn lại như vậy. :((

Còn hạn mức của em ư? :-/
Xin thưa, em có một cái hạn mức mà ai nắm thông tin khách hàng ở VCB đều có thể tra soát và dễ nhận ra vì nó "chẳng giống ai"! =))

FYI, và cụ thể ntn:
1/ Em dùng thẻ Platinum nhưng Platinum hay Gold (phí thường niên cao) thì đều có mức hoàn tiền như nhau (0.8%). Chỉ thẻ thường (Chuẩn/Standard - phí thường niên rẻ) thì mới có mức hoàn tiền là 0.6%.
2/ Số tiền hoàn không hoàn toàn phụ thuộc vào hạn mức thẻ mà phụ thuộc vào số tiền đã chi tiêu qua thẻ bác ạ, nghĩa là khi bác chi tiêu qua thẻ càng nhiều thì càng được hoàn tiền nhiều! =D>

Nói cho dễ hiểu khi bác chi tiêu trong 1 triệu thì số tiền hoàn lại của Amex sẽ là
+ Thẻ Thường sẽ được hoàn lại 0.6% x 1 triệu = 6.000 VNĐ
+ Thẻ Platinum hay Gold sẽ được hoàn lại 0.8% x 1 triệu = 8.000 VNĐ.

Còn em dùng bao nhiêu trong mỗi chu kỳ một quý (3 tháng), thì ai thắc mắc mà biết làm toán thì cứ làm một phép tính nhân là biết ngay. :P

Trăm nghe không bằng một thấy, vậy nên mời bác coi thông báo thưởng tiền gần nhất của VCB (sau khi tất toán Quý IV/2021) cho em dưới đây, như đã nói năm qua do dich bệnh COVID Vũ Hán, em không đi đâu nhiều và it chi tiêu nên só tiền hoàn lại của Amex và nhân được chỉ ntn: :( :">

In closing, theo em, nếu các bác có nhu cầu chi tiêu nhiều và chi tiêu qua thẻ tín dụng, thì thẻ VCB Amex là một lực chon không thể tốt hơn! [-X

Riêng bản thân em đã dùng 15 năm rồi và hài lòng với nhưng gì nhận được từ nó không phải là khoản tiền hoàn lại kia, mà là nhưng những tiện ích khác, nhất là khi đi công tác ở NN thường xuyên. :D

Chỉnh sửa cuối:

hai255

Đi bộ
Thẻ nào hiện nay đang có phí chuyển đổi ngoại tệ thấp nhất các cụ nhỉ?

kieutam95

Xe đạp
em muốn hỏi làm thế nào để được tăng hạn mức vậy ạ

polizia

Xe container
Em nhận đc tin nhắn mời mở thẻ EVO của TP Bank, em làm theo hướng dẫn thì đc duyệt thẻ 50 củ.
Sau mấy hôm thì nhận đc thẻ nhưng hạn mức lại có 5tr :))
Em hỏi tổng đài thì họ bảo là sau khi nhân viên bưu tá đưa thẻ cho mình, họ sẽ gửi lại về bank tờ hợp đồng điện tử mad mình ký rồi chờ 15 ngày sẽ đc nâng hạn mức, 5tr kia là mở tạm.
Có cụ nào mở TP bị vậy ko?

dathocu

Đi bộ
em muốn hỏi làm thế nào để được tăng hạn mức vậy ạ
tuỳ bank sẽ có đợt tự động nó nâng hạn mức, còn cụ muốn tự mình nâng thì bổ sung chứng minh thu nhập mình tăng sẽ được nâng theo thôi ạ

emga27

Xe hơi
e cũng vậy đây cụ, nhưng 2 tháng rồi vẫn hạn mức 5 củ. chứ chưa được nâng hạn mức, e cũng ít quẹt nên cứ để vậy thôi, ko có đt lên tổng đài
Ko dùng thì giữ làm gì cho tốn phí vậy cụ. Mỗi năm 3-500k, nó tính phí rồi ko nạp trả thì lại thành nợ xấu.

cogane

Xe buýt
có cụ nào biết chỗ rút tiền thẻ tín dụng uy tín ở hà nội không?

minhhai_police

Xe điện
có cụ nào biết chỗ rút tiền thẻ tín dụng uy tín ở hà nội không?
có cụ ở chùa láng, em dùng nhiều lần thấy dịch vụ ổn và yên tâm. đợi em tìm lại số. phí đâu 2% thì phải

AlexHEO

Xe tăng
e cũng vậy đây cụ, nhưng 2 tháng rồi vẫn hạn mức 5 củ. chứ chưa được nâng hạn mức, e cũng ít quẹt nên cứ để vậy thôi, ko có đt lên tổng đài
Em cũng được tin nhắn, thử đk cho vui thì nó gửi thẻ về tận nhà. Xem trên app thì hạn mức có 5tr. Sau thấy mọi người bảo cứ kích hoạt thẻ đi nó nâng lên 50. Em vừa kích hoạt phát nó trừ luôn 500k phí thường niên :(( Cay quá gọi chửi chúng nó 1 trận thì bảo năm đầu free phí thường niên. Hệ thống nó trừ tự động xong sẽ hoàn lại sau 3 ngày làm việc. Sau 3 ngày thì thấy có tin nhắn báo hoàn tiền ptn thật. Em vào app xem lại thì thấy hạn mức được nâng lên 50 thật :)

cogane

Xe buýt
có cụ ở chùa láng, em dùng nhiều lần thấy dịch vụ ổn và yên tâm. đợi em tìm lại số. phí đâu 2% thì phải
e chưa rút kiểu này nên hơi lo bọn tín dụng đen làm phiền, với sợ ăn cắp thông tin thẻ tín dụng.
Sau khi rút cụ có bị ai làm phiền không