Các vấn đề về All New Focus

nth194

Xe máy
CỤ trên nói phải, em thấy bg Hà Nội cũng nhiều New Focus rồi mà chả thấy tụ tập gì hết :D. Bên otosaigon bàn tán rôm quá mà bên mình hơi vắng :(.

ltdz320

Xe máy
Nếu là dòng Ti 2.0 thì nó nằm trong hộc để đồ bên phụ, ở ngay mép trên. Ngoài dùng để sạc USB thì cụ có thể cắm Flash drive vào đấy để nghe nhạc (cụ cứ copy MP3 vào, rồi cắm). Muốn nghe nhạc trên USB thì cụ chọn chế độ AUX nhé. Tôi mua cái flash 16GB chép cả dàn MP3, nghe bét nhè chè tôm. Chứ cái khay đĩa chỉ CD thôi (700MB) được ít bài lắm.

Để bù phần sạc thì tôi bỏ cái châm thuốc, cắm cái đầu sạc USB thế vào (giá thì tùy, tôi mua có 250k). Đầu sạc này có 2 cổng USB xuất điện đồng thời, 1 đầu 1A, 1 đầu 2A (dành cho các điện thoại/máy tính bảng hỗ trợ sạc nhanh). Mấy khi mình hút thuốc trong xe hả các cụ, ám mùi lắm.
Em tìm nát nước nát cái mà chẳng thấy đâu cụ ah.

Tariusagi

Đi bộ
Em tìm nát nước nát cái mà chẳng thấy đâu cụ ah.
Xe cụ 2.0 hay 1.6? Nếu đúng 2.0 cụ cứ mở ngăn để tài liệu bên ghế phụ, chịu khó cúi xuống ngó, sẽ thấy ở mép trên có 2 khe cắm line-in và USB.

ltdz320

Xe máy
Xe cụ 2.0 hay 1.6? Nếu đúng 2.0 cụ cứ mở ngăn để tài liệu bên ghế phụ, chịu khó cúi xuống ngó, sẽ thấy ở mép trên có 2 khe cắm line-in và USB.
Xe em Ti 2.0, nhưng ý em hỏi là cái nguồn phụ 12V (ngoài cái tẩu thuốc) kia, chứ LINE IN và cổng USB của em thì nó lại ở trong hộp gác tay giữa lái và phụ.

ltdz320

Xe máy

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Bác ơi, theo em biết thì New Focus có hỗ trợ đồ đèo leo dốc mà, cứ để D là đi được thôi. Tiện cho em hỏi luôn em cài D đang e thì đi 80km/h mà muốn chuyển S để vượt thì bỏ chân ga có cần nhấp phanh rồi bấm lẫy kéo về S ko ạ, hay là chỉ cần bỏ ga rồi bấm lẫy kéo S. Tại em đi cao tốc nhiều khi có xe đằng sau bám theo mà mình nhấp phanh cũng hơi nguy hiểm.
Nếu cụ muốn vượt xe thì cứ nhấn lút chân ga, xe sẽ tự hiểu dồn số vọt lên tăng tốc. Cảm giác rất phê.
Còn leo dốc thì cụ không cần làm gì, cứ nhấn ga phù hợp để leo thôi

Ta Chi Co Mi

Đi bộ
nth194 viết
Bác ơi, theo em biết thì New Focus có hỗ trợ đồ đèo leo dốc mà, cứ để D là đi được thôi. Tiện cho em hỏi luôn em cài D đang e thì đi 80km/h mà muốn chuyển S để vượt thì bỏ chân ga có cần nhấp phanh rồi bấm lẫy kéo về S ko ạ, hay là chỉ cần bỏ ga rồi bấm lẫy kéo S. Tại em đi cao tốc nhiều khi có xe đằng sau bám theo mà mình nhấp phanh cũng hơi nguy hiểm.

Em đang chay ANF 2.0s. em thấy dư lày:
bình thường cứ để D mà đi. còn đổ đèo thì tùy khả năng sử lý của driver thôi. để cho an toàn thì bác kéo về S mà đổ đèo :
Vì ANF sẽ tự động trả về cấp số thấp khi tốc độ và vòng tua máy không đồng tốc với nhau. xe tự trả về cấp số thấp tưng tự như hãm tốc độ bằng số ( phanh Số).
=> hỗ trợ đổ đèo. Và khi bác muốn tăng tốc bác chỉ việc + trên cần số là được.
Bản thân em thấy cái việc tự trả số hãm tốc độ rất hay mà các dòng toy ,hon,ma,>>...... Không có.:x

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Các cụ đọc kỹ hướng dẫn đi theo xe. Trong đó có đoạn đoạn hướng dẫn vượt xe và lên số về số bằng tay đấy

nth194

Xe máy
Nếu cụ muốn vượt xe thì cứ nhấn lút chân ga, xe sẽ tự hiểu dồn số vọt lên tăng tốc. Cảm giác rất phê.
Còn leo dốc thì cụ không cần làm gì, cứ nhấn ga phù hợp để leo thôi
nth194 viết

Em đang chay ANF 2.0s. em thấy dư lày:
bình thường cứ để D mà đi. còn đổ đèo thì tùy khả năng sử lý của driver thôi. để cho an toàn thì bác kéo về S mà đổ đèo :
Vì ANF sẽ tự động trả về cấp số thấp khi tốc độ và vòng tua máy không đồng tốc với nhau. xe tự trả về cấp số thấp tưng tự như hãm tốc độ bằng số ( phanh Số).
=> hỗ trợ đổ đèo. Và khi bác muốn tăng tốc bác chỉ việc + trên cần số là được.
Bản thân em thấy cái việc tự trả số hãm tốc độ rất hay mà các dòng toy ,hon,ma,>>...... Không có.:x
Vâng em cảm ơn 2 cụ
Có cụ nào biết chỗ rửa xe mà có cả cầu nâng để xịt gầm quanh khu vực Hai Bà Trưng ko ạ, đợt rồi em về Thanh Hoá quê vợ tìm đâu cũng có nâng gầm.

nth194

Xe máy
Chưa cụ ạ, trước có cụ trong SG mua 1 em hàng xịn về nhưng ko lắp được do khác cổng, hehe, nhìn phê quá nhỉ
Tiếc cụ nhỉ, e thấy trong SG nhiều bác lắp màn hình cho focus nữa cơ mà đều mất chức năng sync hoặc 1 số chức năng khác. Quả thật cái màn hình touch của sony đc thêm vào nhìn cái xe sang lên 4,5 phần.

congtt123

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho em cách khóa cửa sau Focus Titanium 2.0 cái, F1 nhà em 18 tháng đi xe cứ mở cửa suốt. :(

ahxdtngh

Xe hơi
Các cụ tư vấn cho em cách khóa cửa sau Focus Titanium 2.0 cái, F1 nhà em 18 tháng đi xe cứ mở cửa suốt. :(
Cửa sau của Focus có cái chốt an toàn mà cụ. Cụ kéo nó về vị trí khóa là người ngồi trong không thể mở được cửa ra :D

nth194

Xe máy
Cuối tuần này em đi phủ gầm Focus, có cụ nào chuẩn bị phủ ko ạ ? :D

nth194

Xe máy
Vâng, lợi ích đầu tiên là chống rỉ sét, thứ 2 là thêm 1 tí cách âm theo bác mèo sạch thiu nói. Chi phí thì em tham khảo nhiều nơi rồi và được báo giá là 2,5tr. Địa điểm là Capital Ford ạ :D. Em cũng ko nghĩ là ford có làm đâu, hôm hỏi bừa thì biết là có ạ.

khoai tây rán

Xe đạp
e mới mua anf, xe có cần lắp thêm phụ kiện gì không các cụ. e mới mua xe lần đầu nên gà khoản này :D