Các vấn đề tư vấn mua bán, linh tinh... không post tại Box Honda- được gộp cả vào đây

Trạng thái
Thớt đang đóng

Civic 2007

Xe đạp
Escape thì uống xăng thôi rồi. Nhưng mẫu xe rất đẹp không lối mode

hạng best

Xe hơi
Loại xe Hàn được mẫu mã nhiều option nhưng máy nhanh kêu và mâm lốp mỏng xóc lắm.
Civic rộng rãi, rẻ, máy 2.0 mạnh nhưng yếu điểm khuyết góc lái. Maz quá Ok nhưng bù lại khoang trog xe hẹp cảm giác chật chội khi ngồi đủ người

Hằng Lê

Xe tăng
dạ, í của em là đường nó xấu ạ, chứ đường bình thường thì em cũng ko lăn tăn gì cả :D
Civic là cái xe off roát ngon nhất trong mấy cái xe sê đan đấy cụ. Vì nó khó hỏng, không sót xe, máy khỏe, lốp cứng, giảm sóc ngon, bên dứoi gầm xe có khung che chắn các te máy :))

Su-30MK2

Xe máy
dạ, em hết lo rồi ạ, cám ơn các cụ đã tư vấn. Tại vì là em mới lái, xe thì ko phải của em nên em phải cẩn thận hơn bt thôi :">

thehearttimid

Xe tải
Website
lexusthanglong.com.vn
Cần mua Civic AT hoặc mazda3 2008 đổ lại đây

Bác nào có nhu cầu bán xe hoặc giới thiệu xe civic 1.8 hoặc 2.0 hoặc mazda3 đều đc AT thì ới em nhé.đang có nhu cầu mua tầm 500 tr ạ.hi vọng xe gia đình sử dụng mua bán nhanh chóng chất lượng uy tín!Cám ơn các bác :)

Hailinh_hn

Xe tải
Website
noi.vn
Bác nào có nhu cầu bán xe hoặc giới thiệu xe civic 1.8 hoặc 2.0 hoặc mazda3 đều đc AT thì ới em nhé.đang có nhu cầu mua tầm 500 tr ạ.hi vọng xe gia đình sử dụng mua bán nhanh chóng chất lượng uy tín!Cám ơn các bác :)
Với tầm tiền ấy chỉ mua đc civic thôi,mazda 3 at phải tầm 600tr mới rước đc kụ ạ!
Vì em cũng đang sưu tầm và có nhu cầu giống như cụ,cũng đã tham khảo thị trường xe trong giai đoạn này
Chúc kụ may mắn và tìm đc xe như ý

nguyenhuy_a3

Xe đạp
em cũng đang tìm 1 em civiic 1.8, 2.0 AT đời 2008 trở lại đây, các bác có pm inbox em nhé, em cám ơn nhiều

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Bác nào ở Honda Giải Phóng vào nhận góp ý khách hàng về vụ thử xe nhé

CN tuần trước em được Honda Giải Phóng gọi điện hẹn mời đến lái thử xe. Rảnh rỗi nên cũng chạy 11km cả đi lẫn về xuống showroom nghía và thử em CRV.

Cảm nhận là showroom vắng vẻ, chẳng có khách mặc dù quảng cáo chương trình lái thử hấp dẫn, có quà tặng. Nom cứ ảm đạm thế nào ý. Sau vài bản khai thì rm cũng được lái thử độ 2km với chú sales. Cảm nhận về CRV bản nội địa không hào nhoáng về nội thất cho lắm, so với KIA có vẻ còn kém.

Tay lái của CRV có vẻ hơi cứng khi đi chậm, không thích hợp với chị em lắm. Đi hơi ít, lại đường thẳng nên cũng chưa cảm nhận hết được xe, không như thử xe Merc cho chạy các kiểu trong TTHNQG năm ngoái (thử được cả ABS).

Đi thử xe xong, đến phần hấp dẫn là quà tặng và trúng thưởng như quảng cáo thì chả thấy đâu. Hỏi cô nhân viên Honda Giải Phóng, tên là Đỗ Thị Phương thì bảo là nhân viên giữ phiếu trúng thưởng và quà (là 1 cái ô) không đi làm CN, nên xin địa chỉ của em để hôm sau gửi tận nơi. Nhiệt tình thế cũng vui vẻ ra về.

Chờ dài cổ gần 1 tuần mà không thấy đâu, tự nhủ mình bị Honda Giải Phóng lừa 1 quả rồi, tự nhiên mất hết ấn tượng tốt về hãng xe này. May mà hôm ấy đi một mình, trước đấy còn định rủ mấy ông bạn đi cùng để thử xe, không mấy ông ý mắng cho.

Chia sẻ vài lời với các cụ cho đỡ "buồn" vì không nhận được quà, lại không có cơ hội trúng Ipad 3 như quảng cáo. Cụ nào chia sẻ với em thì rót rượu nhé.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Nhà cháu cũng một lần lái thử ở HD giải phóng thấy cũng ok(hồi đó chưa có giải thưởng SH ).Cả lái đi và về tương đối xa(chắc trên 10K).Khi về thì cũng có một túi quà và ít tài liệu về tham khảo.....hay số Cụ đen rồi.

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Chân thành cảm ơn đóng góp của kụ và em xin có vài lời mạn đàm về cái chữ LỪA của kụ
Thứ nhất: Kụ đến ngày Chủ nhật, có vài người trực, không hoành tá tràng như ngày thường là điều đương nhiên
Thứ 2: Đúng là Phiếu trúng thưởng và quà tặng do bên bộ phận Admin quản lý, vì thế sơ xuất này kụ nên thông cảm vì là Chủ nhật. Quan trọng là bên em có hứa gửi lại kụ.
Thứ 3: Mợ Phương đã gọi điện và nhắn tin cho kụ để gửi quà và xin chữ ký trên phiếu rút thưởng nhưng kụ có nghe máy và reply tin nhắn ko?
Em xin đính chính lại là tất cả các kụ mợ tham gia lái thử đều được quyền lợi như chương trình thông báo. Đây là chương trình hoàn toàn trung thực và khách quan
Và cũng do nghỉ ốm nên Mô kích em ko có mặt để tiếp đón các kụ chu đáo như những lần lái thử ACCORD và Civic trước đc
Em xin cáo lỗi
Em đã Vod kụ DUYTHANH rồi đấy nhóe

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
CN tuần trước em được Honda Giải Phóng gọi điện hẹn mời đến lái thử xe. Rảnh rỗi nên cũng chạy 11km cả đi lẫn về xuống showroom nghía và thử em CRV.

Cảm nhận là showroom vắng vẻ, chẳng có khách mặc dù quảng cáo chương trình lái thử hấp dẫn, có quà tặng. Nom cứ ảm đạm thế nào ý. Sau vài bản khai thì rm cũng được lái thử độ 2km với chú sales. Cảm nhận về CRV bản nội địa không hào nhoáng về nội thất cho lắm, so với KIA có vẻ còn kém.

Tay lái của CRV có vẻ hơi cứng khi đi chậm, không thích hợp với chị em lắm. Đi hơi ít, lại đường thẳng nên cũng chưa cảm nhận hết được xe, không như thử xe Merc cho chạy các kiểu trong TTHNQG năm ngoái (thử được cả ABS).

Đi thử xe xong, đến phần hấp dẫn là quà tặng và trúng thưởng như quảng cáo thì chả thấy đâu. Hỏi cô nhân viên Honda Giải Phóng, tên là Đỗ Thị Phương thì bảo là nhân viên giữ phiếu trúng thưởng và quà (là 1 cái ô) không đi làm CN, nên xin địa chỉ của em để hôm sau gửi tận nơi. Nhiệt tình thế cũng vui vẻ ra về.

Chờ dài cổ gần 1 tuần mà không thấy đâu, tự nhủ mình bị Honda Giải Phóng lừa 1 quả rồi, tự nhiên mất hết ấn tượng tốt về hãng xe này. May mà hôm ấy đi một mình, trước đấy còn định rủ mấy ông bạn đi cùng để thử xe, không mấy ông ý mắng cho.

Chia sẻ vài lời với các cụ cho đỡ "buồn" vì không nhận được quà, lại không có cơ hội trúng Ipad 3 như quảng cáo. Cụ nào chia sẻ với em thì rót rượu nhé.
Cụ để cho người ta sống với. Cụ vừa đựoc đi thử xe rồi, lại còn đòi quà và Ipad nữa thì người ta sống thế nào. Thế giới này vốn không công bằng cụ ạ. Chia buồn cùng cụ

Civic TN

Xe lăn
Hôm T7 vừa rồi cũng có HĐ Mỹ đình lên TN tổ chức lái thử xe CRV và CV, địa điểm tại 1 quán cafe. e ngồi cafe và lái hử 1 e CRV chắc phải đời 2009-2010 (e tưởng là xe của khách), có 1 chú nv cầm máy ra quét lỗi xe e, rồi bảo ko có lỗi gì. Hôm sau e thấy mấy người ở cq bảo là có quà và phiếu bốc thăm, vậy mà khi e lái thử cũng chả thấy nv bảo gì. E chỉ bực mình mỗi vụ cho e lái thử xe CRV cũ

F_E

Xe máy
Hồi 2007, em cũng mua CV ở HD Giải phóng, hồi đấy cầu còn nhiều hơn cung, nhưng cụ nhân viên kinh doanh rất nhiệt tình, cho em thử đến vài chục km, cả đường phố, đường xấu và đường cao tốc. Vấn đề chắc ở nhân viên thôi.

vietnam123

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng ý kiến ý cò thế thôi, gọi là post lên OF giãi bầy tâm sự, chứ chưa tung lên báo ^^

Nhưng em cũng chưa thấy sms hay đt gì cả, chắc gọi sai số rồi, hôm đấy em có gửi lại cả card visit đấy.

Cụ Civic TN lái xe thử phải có dán decal Test Driver bên ngoài mới chuẩn ạ.

tuan5668

Xe hơi
chuyện này xảy ra thường ngày ấy mà cụ.nhớ có lần em đi picomall o tây sơn ngày mới khai trương thấy trưng bày xe RENAUTL KLEOS thấy ok qua định đổi xe ,được sele xin đầy đủ thông tin và hẹn em lái thử vào chủ nhật tuần đó(ví ngày thường em bận.cô ấy nói sẽ đt chon em.đénnnggaàyy đó thấy mất hút.khoảng nửa tháng sau em quay lai chỗ đó xem ntn co ssale khác lại luyên thuyên như đúng rồi và xin lỗi vì quên và hện chắc như đinh đóng cột là chủ nhật cũng tuần đấy.các cụ biết k chả thấy đâu .bẵng đi 1 tháng tôi nhận được mail noi về KM hấp dãn tặng này tặng kia ,tôi trả lời như nhũng gì tôi đã gặp thì hhoomsau có người ĐT cho tôi.Rất tiếc tôi đã mua xe khác rồi vì thái đọ vớ vẩn có lẽ nhìn tôi chả da dáng 1 người có tiền nên đối xử như thế.Nản thể nào chả bán được ở VN

Chỉnh sửa cuối:

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em tét tủng phá phủng mấy lần xe của Honda GP rồi ! lần nào cũng đc ăn đc gói mang về ! Thực tình đọc bài này mấy hôm nhưng chán chả buồn nói ! Ở đây Honda chỉ tổ chức lái thử chứ ko phải kiểu lái trải nghiệm như Mẹc nên bác đừng so sánh làm gì ! Tiếc đợt này bận việc ko qua GP để đc phiếu bốc thăm trúng thưởng :D Mà ô của HOnda em có mấy cái, bác thích em gửi tặng bác :))

Trạng thái
Thớt đang đóng