Thảo luận Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 3)

Happyfun

Xe buýt
Xe em bị 2 lần k nổ máy được, lần 1 ngay tại AnĐô Ford thì cậu nv bảo phải câu bình, lần 2 em đi tắt máy 30' sau ra đề k nổ được gọi câu bình cũng k được, gọi gara vào kiểm tra thì bị chập dây mát. Nay e đi thì thấy lên dốc OK rồi. Có xe cụ nào bị như vậy k?

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bác mật báo cho em nhé.
Còn mẫu nào khác không bác gửi ảnh cho em tham khảo thêm nhé.
Thanks
vâng em mật thư cho bác ngay đây ạk,bác có dùng zalo hay viber không em gửi ảnh mẫu qua cho bác

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

ozzfan

Xe tải
Về vụ mùi xe Fiesta đời 2011, theo các cụ chúng ta có nên gửi thư đến Ford Việt Nam không? Em đã phản anh nhiều lần (ít nhất là 3 lần trực tiếp với bộ phận dịch vụ) với Hà Nội Ford nhưng không thấy hồi âm nên đang định gửi thư cho Ford Việt Nam. Em thấy rất thất vọng về Hà Nội Ford cũng như Ford Việt Nam. Mấy năm nay em phải chịu cái mùi rất khó chịu của tấm cách âm giữa khoang lái và khoang máy. Vì chưa có điều kiện để đổi xe khác nên em vẫn dùng xe của Fò nhưng nếu đổi xe em sẽ không bao giờ mua xe của Ford nữa!

BINH MINH 07

Xe điện
Về vụ mùi xe Fiesta đời 2011, theo các cụ chúng ta có nên gửi thư đến Ford Việt Nam không? Em đã phản anh nhiều lần (ít nhất là 3 lần trực tiếp với bộ phận dịch vụ) với Hà Nội Ford nhưng không thấy hồi âm nên đang định gửi thư cho Ford Việt Nam. Em thấy rất thất vọng về Hà Nội Ford cũng như Ford Việt Nam. Mấy năm nay em phải chịu cái mùi rất khó chịu của tấm cách âm giữa khoang lái và khoang máy. Vì chưa có điều kiện để đổi xe khác nên em vẫn dùng xe của Fò nhưng nếu đổi xe em sẽ không bao giờ mua xe của Ford nữa!
Em thì đã xử lý xong cái vụ mùi, nhưng em vẫn ủng hộ vụ gửi thư cho ford VN và nếu cần thì nên gửi tới Hội bảo vệ người tiêu dùng Việt Nam cho mấy tờ báo họ vào thì mới ok.

willboy

Xe buýt
E vẫn đang ngửi cai mùi ấy đây!!!! 100% khách mới lên xe nhà em đều hỏi, xe mới à? mùi xe mới ha ha ha chết cười mất!!!!!

CANON-5D

Xe hơi
cậu em em có con đời 2011 bị bùi kinh khủng, sau nó vào hãng bóc hết lớp cao su ra thì gần như hết mùi. và xe cậu em em còn có tật là hao nước làm mát, cứ đi vài ngày là lại châm thêm tí nước mát, giờ nó chán kêu bán đi các cụ ợ !

willboy

Xe buýt
cậu em em có con đời 2011 bị bùi kinh khủng, sau nó vào hãng bóc hết lớp cao su ra thì gần như hết mùi. và xe cậu em em còn có tật là hao nước làm mát, cứ đi vài ngày là lại châm thêm tí nước mát, giờ nó chán kêu bán đi các cụ ợ !
Thủng két nước rồi cụ ạ! Bán giá thế nào, bạn e nó đang tìm xe !

quanghaiford

Xe đạp
Ban đầu là nó có thiết kế chắn gầm, nhưng ko lắp ở VN, có lẽ khả năng thoát nhiệt ko đảm bảo.
Theo minh nghĩ ko phải đâu, có thể do chi phí, do nhiều vấn đề, có xe có, có xe ko mà, ,nếu ko có thì phải ko có tất cả loạt xe chu

Laica_83

Xe đạp
Các bác sale inbox giúp em giá fiesta sedan với, em ở BN muốn mua trả góp thì cần ít nhất bao nhiêu tiền mặt ạ, tks!

Hoàng Công

Đi bộ
các bác cho em hỏi cách khắc phục đèn báo cảm biến máy co lúc sáng cả tuần rồi được khoảng 2 ngày sau lại tắt được ngày sau lại sáng được không ạ. Xe em là con FF đean 2012 AT.

minhquang0903

Xe tải
các bác cho em hỏi cách khắc phục đèn báo cảm biến máy co lúc sáng cả tuần rồi được khoảng 2 ngày sau lại tắt được ngày sau lại sáng được không ạ. Xe em là con FF đean 2012 AT.
Theo em Bác nên sớm mang xe đến hãng để check cho kỷ phần động cơ, đèn cảnh báo mà sáng lên thì không tốt, có thể có những hỏng hóc nào đó của động cơ (do cảm biến riêng biệt nào đó bị hư, hoặc do những lổi khác....)

HNmember

Xe tăng
Có nhiều vụ máy cũng chịu, hoặc báo lỗi a-b-c... mất tiền xong chạy mấy hôm lại báo lỗi như cũ, nghĩa là mất tiền oan. Cụ nên xem động cơ làm việc có gì bất thường không? Nếu vẫn chạy ngon thì cứ để...theo dõi tiếp.

quochung8888

Xe hơi
Xe em bị 2 lần k nổ máy được, lần 1 ngay tại AnĐô Ford thì cậu nv bảo phải câu bình, lần 2 em đi tắt máy 30' sau ra đề k nổ được gọi câu bình cũng k được, gọi gara vào kiểm tra thì bị chập dây mát. Nay e đi thì thấy lên dốc OK rồi. Có xe cụ nào bị như vậy k?
Hiện tượng ko nổ máy được của cụ thế nào, xe em bấm start vẫn nghe tiếng củ đề chạy, nhưng máy không nổ, cụ có bị thế ko?