Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhquang0903

Xe tải
FFi Titan em chạy gần 6 tháng đã gần 10.000km rồi, đi trong đô thị em nó uống khoảng 7-8 l/100km, còn trên xa lộ khoảng dưới 6l/100km. Việc đặt chế độ đèn tự động thì hầu như hoạt động chuẩn, thỉnh thoảng có vài lúc khi chạy từ trong bóng râm ra ngoài nắng 1 thời gian sau mới off đèn. Chế độ gạt mưa tự động của v2 em thì hoạt động không chuẩn (lúc đầu ok sau này lại không), em dự là tới 10.0000km vô hãng xem lại luôn thể.

hyundaitucson

Xe hơi
FORD THANH XUÂN-88 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân,Hà Nội
Website
fordthanhxuan.org
Xe em cứ giật nâng ghế lái lên được 2 hôm thì nó lại tự tụt xống mức thấp nhất (không hãm được) rất bực. Có cụ nào bị thế ko ạ, khắc phục thế nào đây?
Pác ra hãng baỏ hành đi ,Pác nhỉ :))

hyundaitucson

Xe hơi
Website
fordthanhxuan.org

hyundaitucson

Xe hơi
Website
fordthanhxuan.org
FFi Titan em chạy gần 6 tháng đã gần 10.000km rồi, đi trong đô thị em nó uống khoảng 7-8 l/100km, còn trên xa lộ khoảng dưới 6l/100km. Việc đặt chế độ đèn tự động thì hầu như hoạt động chuẩn, thỉnh thoảng có vài lúc khi chạy từ trong bóng râm ra ngoài nắng 1 thời gian sau mới off đèn. Chế độ gạt mưa tự động của v2 em thì hoạt động không chuẩn (lúc đầu ok sau này lại không), em dự là tới 10.0000km vô hãng xem lại luôn thể.
Chắc thấy mưa nhỏ ,em nó không chịu tắm không bác nhỉ :))

thinhkieuphong

Xe điện
Em cho xe ra Ford Hà Thành kiểm tra rồi ko thấy vấn đề gì mà cụ. Mấy lần sau em bị nó chả hiện đèn báo gì đâu :(. Dầu vừa thay xong làm gì ko đủ
hôm nay em mua xăng xong nổ máy lên đi lại bị các cụ ạ :((

c0oll30y

Xe máy
e thấy cái gạt mưa lất phất mưa nó chả gạt j. phải chỉnh tay nó mới gạt :(. buồn nhất quả đèn. con altis nhà e cũng đèn tự động. tối hẳn mới bật. chứ con này trong bóng cây nó cũng bật. trời mưa cũng bật

ruadaica89

Xe đạp
Cụ hơi cực đoan rồi, em copy lại mấy ý kiến bên thớt CLB Ecosport giải thích, chả cần OneFord thì FVL cũng có kiểm soát chất lượng, ông đại lý nào làm như cụ nói đi tù như chơi, làm thế quá chợ giời, cụ cứ viết mail hoặc fone lên FVL hỏi xem.
Em ko đồng tình quan điểm này lắm. ko chỉ vì mấy câu nói ko có kiểm chứng của mấy ông bán hàng mà phán là : thay đc lốp giởm là may mắn, thế khác nào bác bảo hãng lốp Conti là lốp lởm, lốp kém chất lượng. Em cũng search trên mạng chẳng thấy xe ở châu âu phàn nàn lốp Conti cả, toàn mấy bố bán hàng chém gió. Em lên mạng cũng tìm hiểu lốp Conti độ bền và chất lượng hơn rất nhiều so với Hancook lởm ạ. Thế mới hỏi tại sao giá nó bao giờ cũng gấp 3 hancook.

Chỉnh sửa cuối:

vawnsown

Xe tải
Em ko đồng tình quan điểm này lắm. ko chỉ vì mấy câu nói ko có kiểm chứng của mấy ông bán hàng mà phán là : thay đc lốp giởm là may mắn, thế khác nào bác bảo hãng lốp Conti là lốp lởm, lốp kém chất lượng. Em cũng search trên mạng chẳng thấy xe ở châu âu phàn nàn lốp Conti cả, toàn mấy bố bán hàng chém gió. Em lên mạng cũng tìm hiểu lốp Conti độ bền và chất lượng hơn rất nhiều so với Hancook lởm ạ. Thế mới hỏi tại sao giá nó bao giờ cũng gấp 3 hancook.
Đường bên Tây nó khác đường bên ta cụ ạ, đường ta thì ăn chắc mặc bền còn hơn êm ái
Cụ cứ gọi điện vào hotline của hãng hỏi xem có phải là chính sách của hãng không hay là do mấy ông đại lý làm láo thì cụ làm cái đơn kiện đi. Vấn đề tranh luận ở đây không phải là nó đắt hay rẻ mà là hợp pháp hay không thi thay thế Continental bằng Hankook, còn VN phải dùng đồ lởm với giá trên giời thì rõ rồi cụ, ở đâu chỗ nào cũng thế, chả riêng gì Ford, cụ sang các box khác mà xem, đến mấy cái tấm cách nhiệt nắp capo còn bị cắt ở xe tiền tỷ.

vawnsown

Xe tải
Cụ này xử lý được chưa, kíu em với! Em đã nhắc xã em lắp lọc gió điều hòa và cabin nhưng đọc các cụ trên này thì hình như lắp xong vẫn có mùi gần như cũ! Không phải em quá nhạy cảm với mùi mà kêu ca đâu nhưng quả thật cái em FFI sedan nhà em mùi khủng (mà không phải nhà em bẩn đâu). Chả nhẽ bảo chồng là đi xe (cả xấu cả đẹp) của "các giai" đâu có mùi như vậy (hì, hì...). Xe nhà em chỉ cần mở cửa xe em đã sây sẩm cả mặt mày rồi!
Mong các cụ giúp!
Nếu phải mang ra thợ thì xử lý cái chi chi, em bảo xã mang đi chứ nghĩ đến xe em đã ốm rồi!
Mợ thử phới nắng mở hết cửa khoảng nửa ngày xem có hết không, nếu không thì thử đi dọn nội thất xem, cụ Tuấn trọc có công nghệ làm sạch bằng hơi nước nóng đấy, mợ thử xem

HQ.Civic

Xe hơi
FFi2012 dùng chìa thì mở luôn, 2014 (smart key) thì có thể dùng chìa khóa (nhà, tủ, xe máy...) hoặc tuốc nơ vít ợ
do Smartkey nên em mới hỏi vậy, chứ dùng mấy cái kia chẳng lẽ lúc nào mình cũng phải thủ theo, với lại sao anh Phò ko có cái gì kèm theo cho người sử dụng nhỉ?

ruadaica89

Xe đạp
do Smartkey nên em mới hỏi vậy, chứ dùng mấy cái kia chẳng lẽ lúc nào mình cũng phải thủ theo, với lại sao anh Phò ko có cái gì kèm theo cho người sử dụng nhỉ?
Em ko hiểu ý bác, có nghĩa là bật chức năng childlock thì ko mwor đc từ bên ngoài kể cả có cầm theo chìa hả bác

HQ.Civic

Xe hơi
Em ko hiểu ý bác, có nghĩa là bật chức năng childlock thì ko mwor đc từ bên ngoài kể cả có cầm theo chìa hả bác
Không phải bật chức năng childlock cụ ơi mà FFi thiết kế an toàn kiểu Âu khi trong xe khóa cửa trung tâm thì cửa phụ và sau ngoài không mở được (chống trường hợp cướp...) trong mở được (dễ thoát khi chẳng may tai nạn...), còn trẻ em ko được ngồi ghế phụ mà chỉ ngồi hàng ghế sau nhưng để tụi nó ko nghịch khi đang đi nó mở cửa nên có cái khóa childlock, mà cái này ko phải dùng điều khiển hay nút ấn... mà nó được thiết kế ở gần ổ khóa của 2 cánh cửa sau, nó là cái miếng nhựa tròn con con có khe lõm (đời trước dùng chìa khóa chọc vào rồi xoay) nhưng đời 2014 khóa thông minh ko có chìa nên người sử dụng phải tự dùng cái gì mà ấn vào xoay được ạ. Khi muốn mở khóa Childlock thì phải hạ kính rồi thò tay vào rồi cắm vào xoay lại. em hơi rườm rà chút hi hi

Chỉnh sửa cuối:

ruadaica89

Xe đạp
Không phải bật chức năng childlock cụ ơi mà FFi thiết kế an toàn kiểu Âu khi trong xe khóa cửa trung tâm thì cửa phụ và sau ngoài không mở được (chống trường hợp cướp...) trong mở được (dễ thoát khi chẳng may tai nạn...), còn trẻ em ko được ngồi ghế phụ mà chỉ ngồi hàng ghế sau nhưng để tụi nó ko nghịch khi đang đi nó mở cửa nên có cái khóa childlock, mà cái này ko phải dùng điều khiển hay nút ấn... mà nó được thiết kế ở gần ổ khóa của 2 cánh cửa sau, nó là cái miếng nhựa tròn con con có khe lõm (đời trước dùng chìa khóa chọc vào rồi xoay) nhưng đời 2014 khóa thông minh ko có chìa nên người sử dụng phải tự dùng cái gì mà ấn vào xoay được ạ. Khi muốn mở khóa Childlock thì phải hạ kính rồi thò tay vào rồi cắm vào xoay lại. em hơi rườm rà chút hi hi
Theo như bác nói thì khi xe đang đi: nếu người nào táy máy thì cửa nào cũng mở đc...khi chức năng childlock chưa mở.
Còn khi childlock mở thì chỉ hai cửa sau bên trong ko mở đc, còn cửa lái phụ thì lúc nào cũng mở đc ạ.
Thế thì nguy hiểm nhỉ. Không như các dòng xe khác bấm nút lock trên cửa lái chính thì toàn bộ cửa lock hết...các cháu đỡ nghịch.
Thêm nữa là khi childlock đc mở thì các cửa ở ghế sau luôn luôn ko đc mở từ bên trong ạ. Lại phải vặn cái nút childlock để tắt nó đi ạ

HQ.Civic

Xe hơi
Theo như bác nói thì khi xe đang đi: nếu người nào táy máy thì cửa nào cũng mở đc...khi chức năng childlock chưa mở.
Còn khi childlock mở thì chỉ hai cửa sau bên trong ko mở đc, còn cửa lái phụ thì lúc nào cũng mở đc ạ.
Thế thì nguy hiểm nhỉ. Không như các dòng xe khác bấm nút lock trên cửa lái chính thì toàn bộ cửa lock hết...các cháu đỡ nghịch.
Thêm nữa là khi childlock đc mở thì các cửa ở ghế sau luôn luôn ko đc mở từ bên trong ạ. Lại phải vặn cái nút childlock để tắt nó đi ạ
An toàn theo kiểu châu Âu mà cụ :)

vawnsown

Xe tải
Cái này thỉnh thoảng mới mở ra đóng vào chứ có phải để xoành xoạch cả ngày đâu, cụ để cái tua vít ở cốp ý, em thì có cùng 1 số thứ khác để trong hộp to luôn vứt trong cốp (coi như tay nải), như dây câu bình, bơm điện, phản quang, mấy lọ Sonax... phòng khi dùng đến
Cụ rùa lúc nào lấy xe thì đọc quyển manual nói hết cả đấy

Chỉnh sửa cuối:

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Bam các cụ đang đi xe FFi 2014 các cụ dùng gì để khoá/mở Childlock ạ? Hix
bác dùng cái gì cũng được. Miễn là có cái đầu nó phù hợp. bọn em thì hay dùng chính chìa khóa nhà

HQ.Civic

Xe hơi
Cái này thỉnh thoảng mới mở ra đóng vào chứ có phải để xoành xoạch cả ngày đâu, cụ để cái tua vít ở cốp ý, em thì có cùng 1 số thứ khác để trong hộp to luôn vứt trong cốp (coi như tay nải), như dây câu bình, bơm điện, phản quang, mấy lọ Sonax... phòng khi dùng đến

Cụ rùa lúc nào lấy xe thì đọc quyển manual nói hết cả đấy
Dạ, em ko đi, bà cả nhà em chở F1 còn nhỏ ạ. Phụ nữ khác đàn ông.
Ý của em hỏi là sao anh Phò đã thiết kế cái khóa trẻ em mà ko thiết kế cái gì nhỏ gọn để dùng theo ạ. Chứ mình tự dùng cái gì của mình thì em nói làm gì :)

Leo_vp

Xe buýt
Website
muaxe247.com
Dạ, em ko đi, bà cả nhà em chở F1 còn nhỏ ạ. Phụ nữ khác đàn ông.
Ý của em hỏi là sao anh Phò đã thiết kế cái khóa trẻ em mà ko thiết kế cái gì nhỏ gọn để dùng theo ạ. Chứ mình tự dùng cái gì của mình thì em nói làm gì :)
Ngày cũ thì dùng chính chìa của nó. Ngày nay smart key thì có chút thay đổi. Nhưng bác làm thêm cái đầu nữa cùng chìa đi. :D

Trạng thái
Thớt đang đóng