Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mtuankct

Xe đạp
Em vừa bị một lỗi thế này, đi ăn sáng xong, ra bật chìa khóa điện OK, bật đề thì tất cả các đèn cùng sáng rồi mất tiêu hết điện cả xe, loay hoay chẳng biết làm sao, kiểm tra cầu chì thì chẳng cái nào cháy, ắc quy thì mới...., các Cụ/mợ đã bị bao giờ chưa?
Cụ kiếm cái đồng hồ kiểm tra điện áp acquy xem, kiểm tra qua cầu chì mà còn điện áp thì chắc là cái ổ khóa của cụ làm sao rồi.

LamKhanh

Xe tải
Kiểm tra rồi, ắc quy vẫn còn ngon, không những thế còn vác cả 1 ắc quy đến câu thử!

Cụ kiếm cái đồng hồ kiểm tra điện áp acquy xem, kiểm tra qua cầu chì mà còn điện áp thì chắc là cái ổ khóa của cụ làm sao rồi.

HNmember

Xe tăng
Kiểm tra rồi, ắc quy vẫn còn ngon, không những thế còn vác cả 1 ắc quy đến câu thử!

Có thể bị chập điện khi đề xe? Hoặc ac quy không đủ dòng cho khởi động? Chắc Kụ phải đưa vào đại lý rồi.

LamKhanh

Xe tải
Gọi điện cho cố vấn kỹ thuật của ford mà cũng chưa giải quyết được!

LamKhanh

Xe tải
Cám ơn Cụ đã có nhời ạ, cuối cùng phải kiếm quả bóng đèn rồi lần mò từ ắc quy đến hết hộp cầu chì, hết phần cực dương rồi quay sang phần âm, cuối cùng té ra là phần tiếp mát có vấn đề, ốc vặn rất chặt, có dấu sơn của nhà máy hẳn hoi, vậy mà không tiếp xúc, vặn ra làm sạch bề mặt lắp vào thế là khỏe re. Đôi điều muốn trao đổi để có Cụ nào gặp bệnh như vậy thì quan tâm đến cả phần tiếp mát nữa nhá!

Vụ này của Kụ đã xử lý xong chưa? Cần kiểm tra dây điện có bị mấy cu Tý “hỏi thăm” hay ko?

Tony cherry

Xe tải
Em Ffi 5Ds của em thì lại chỉ nhận Usb tầm 2g trở xuống, cắm tầm 4/8gb vào play đc 1 bài chuyển sang bài khác là đơ ra ngay

Mình mới cưới một em Fiesta 5D Sport cho bà cả được gần 1 tháng. Nhận xét chung là ổn, tuy nhiên phần SYNC sau khi nhận xe được 1 tuần thì không nhận cổng USB, cứ luôn báo No USB device. Sau khi tham khảo một số trang web nước ngoài thì được khuyến cáo rút cấu chì của SYNC ra cắm lại. Sau khi thao tác thì SYNC lại nhận cổng USB ngon. Không biết có cụ nào bị lỗi giống em không? Có cách nào khắc phục triệt để không nhỉ? Mình đọc các trang nước ngoài thì người ta nói đãy là lỗi khá phổ biến của FORD SYNC.

Thanks các cụ!

ozzfan

Xe tải
Các cụ cho em hỏi. Xe em dạo này hay bị hiện tượng đi chậm hay bị chết máy, nhất là lúc dừng đèn đỏ, khi đèn xanh, ga nhẹ lên rồi nếu gặp xe phía trước thì phải đạp phanh, xe thường hay chết máy. Em dự là do ắc qui nhưng không dám chắc. Các cụ cho ý. Kiến với. Nếu do ắc qui thì thay loại nào ở đâu ạ, chi phí thế nào. Xe em từ lúc mua đến giờ là 2.5 năm, vừa đi đăng kiểm lần 2.
@ cụ HN tư vấn giúp em với nhé. Thanks các cụ!

HNmember

Xe tăng
Vu nay gan nhu chac chan la do acqui thoi. Thu mo 6 nut do them nuoc cat vao xem the nao? Neu ko dc thi tim acqui co dung luong bang hoac lon hon ko qua 10% la tot nhat. Soy vi ko danh dc dau.

SƠN HÀ

Xe tải
Em đang dự định cưới 1 em FFi 5D. Các bác cho em hỏi em FFi ecoboot đi 100km đường hỗn hợp (kiểu từ Khâm Thiên ra Nội Bài) hết khoảng bao nhiêu lít ah??

Nicholas295

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi. Xe em dạo này hay bị hiện tượng đi chậm hay bị chết máy, nhất là lúc dừng đèn đỏ, khi đèn xanh, ga nhẹ lên rồi nếu gặp xe phía trước thì phải đạp phanh, xe thường hay chết máy. Em dự là do ắc qui nhưng không dám chắc. Các cụ cho ý. Kiến với. Nếu do ắc qui thì thay loại nào ở đâu ạ, chi phí thế nào. Xe em từ lúc mua đến giờ là 2.5 năm, vừa đi đăng kiểm lần 2.
Xe em cũng đang bị hiện tượng này, kiểm tra lại ắc quy thì vẫn thấy tốt. em thì đang nghi do cảm biến ga có vấn đề, nhưng bận quá chưa cho xe vào xưởng được. Cụ nào có kinh nghiệm khắc phục vụ này thì chỉ dẫn cho em với. Xe em mua đến giờ cũng khoảng 2,5 năm, mới đi khoảng 1,2 vạn km. Thanks!

SƠN HÀ

Xe tải
Em vừa rồi cũng có xem em FFi ecoboot thấy kết về độ an toàn của xe và đồ nội thất nhưng lại có lăn tăn là khoảng sáng gầm xe em nó 120mm mà nhu cầu của em là đi về quê HN-Tuyên Quang là chính. Các kụ tư vấn giúp em là điều này có ảnh hưởng nhiều khi đi về vùng núi như này không ah??
Em đang chuyển hướng sang em I20 (gầm cao ráo) nhưng nội thất thấy thiếu quá. :((

HNmember

Xe tăng
Kụ mua ngay con Ecosport mới ra ấy, khoảng sáng gầm xe 200mm, lội nước 550mm.
Tuy nhiên nếu chỉ đi về Tuyên quang mà ko lội ruộng thì chả phải lo lắng đâu à.

Xe E khi bảo dưỡng 10.000 có vệ sinh lại bướm ga, cổ hút, buzi. Sau đó chạy rất ọc ạch- như kiểu thiếu xăng ấy.

E nghĩ là quá trình bảo dưỡng có vấn đề. Sau đó nghiên cứu lại tài liệu thì nhiều xe của các hãng khác cũng “dính” đòn này.

Biện pháp xử lý vẫn là reset lại bằng cách tháo cực (-) acquy và thực hiện theo quy trình reset ECU. Lưu ý là phải thực hiện khi máy nguội, máy đã nóng ko xử lý được.

Chỉnh sửa cuối:

ozzfan

Xe tải
Thanks cụ HN. Xe em đi tầm 2.5 năm, gần 2 vạn. Nhiều cụ ở đây cũng bảo ắc quy thường chỉ được 2 năm đổ lại nên em lăn tăn là tại ắc quy. Chắc phải mang vào hãng kiểm tra xem thế nào!

arch_ht

Đi bộ
xe tôi cũng bị như vây, không rõ thủ phạm gây ra tiếng kêu này ở đâu. Nhờ các bác chỉ hộ cho nó yên tâm

fiestafun

Xe tải
Xe em cũng đang bị hiện tượng này, kiểm tra lại ắc quy thì vẫn thấy tốt. em thì đang nghi do cảm biến ga có vấn đề, nhưng bận quá chưa cho xe vào xưởng được. Cụ nào có kinh nghiệm khắc phục vụ này thì chỉ dẫn cho em với. Xe em mua đến giờ cũng khoảng 2,5 năm, mới đi khoảng 1,2 vạn km. Thanks!
Xe em cũng bị y như cụ. Có 2 lần bị chết máy và một số lần thì gần chết máy như kiểu mình đi xe số sàn đạp chân côn chậm làm cho xe bị giật khực khực. Em cảm giác xe số tự động nhưng động tác đạp côn chuyển số hơi kém kiểu mới tập lái. Hịc ko biết thế nào.

nam ford

Xe máy
cụ tham khảo em ecosport bên em mới ra xem, rất phù hợp với cụ đấy ạ. cần tìm hiểu gì về ecoport cụ cứ alo em.:)).
Em vừa rồi cũng có xem em FFi ecoboot thấy kết về độ an toàn của xe và đồ nội thất nhưng lại có lăn tăn là khoảng sáng gầm xe em nó 120mm mà nhu cầu của em là đi về quê HN-Tuyên Quang là chính. Các kụ tư vấn giúp em là điều này có ảnh hưởng nhiều khi đi về vùng núi như này không ah??
Em đang chuyển hướng sang em I20 (gầm cao ráo) nhưng nội thất thấy thiếu quá. :((

thinhkieuphong

Xe điện
em cũng đang bị bệnh giống cụ đây, cụ đã fix được nó chưa?
Các cụ cho em hỏi ngoài Ford Thủ Đô thì Ford nào dịch vụ ổn nhỉ, để mai em mang vào kiểm tra
Gần chỗ em có Ford chỗ HC, 1 cái Ford trên Phạm Hùng hay Phạm Văn Đồng và Ford Hà Thành (Ford Thủ Đô là chỗ em mua xe nhưng xa quá)

HNmember

Xe tăng
Các Kụ hãy làm vệ sinh lọc gió động cơ đi; sau đó reset lại động cơ rồi chạy thử ra đường cao tốc xem thế nào? Ở đại lý thì nó reset lại bằng phần mềm, nhưng kết quả là như nhau thôi và …mất tiền.

Trạng thái
Thớt đang đóng