Các vấn đề liên quan đến Ford Fiesta, biện pháp khắc phục (Part 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

davidpham1983

Xe đạp
các cụ ơi cho e hỏi chút với, em lấy con fiesta S đi cũng đk nửa năm rồi, nhà có trẻ con nên giờ muốn đi bọc ghế da ạ, bác nào đã làm rồi và có địa chỉ nào uy tín tư vấn giúp em với. e cám ơn trước nhé.

HNmember

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi, FFi khi bật pha thì cos có sáng ko?

FFi khi bật pha thì đèn cos cũng sáng theo Kụ ạ. Đi trời tối mà bị mưa thì cần bật cả đèn sương mù lên mới đảm bảo, nhất là vào đường đất.

vawnsown

Xe tải
các cụ ơi cho e hỏi chút với, em lấy con fiesta S đi cũng đk nửa năm rồi, nhà có trẻ con nên giờ muốn đi bọc ghế da ạ, bác nào đã làm rồi và có địa chỉ nào uy tín tư vấn giúp em với. e cám ơn trước nhé.
Kụ sang mấy box sử dụng bảo dưỡng sửa chữa ý, nhiều thớt ghế da lắm

HQ.Civic

Xe hơi
Em thì em chưa làm nên ko tư vấn được nhưng cụ có thể tham khảo cụ An_Dương oto http://www.otofun.net/threads/697085-lua-chon-mau-boc-dem-cho-ford-fiesta xem sao

vawnsown

Xe tải
Xin các cụ chỉ giáo giúp em vụ này:
Tình hình là con FFi S của em dạo này rất hay bị chết máy khi mình đè phanh giật cục chỗ tắc đường. Các bác ở HN thì biết rồi, gặp chỗ tắc đường là cái chân phanh của mình cứ đè xuống tí, nhả tí, xong lại đè xuống tí ....quy trình ấy gần như là lặp đi lặp lại ở cái giờ tan tầm. Khi ấy, con xe của em nó giật giật nhẹ vài cái rồi chết máy luôn! Em về P và khởi động lại thì nó lại nổ máy đi tiếp! Tình hình ấy xảy ra thường xuyên đã mấy hôm nay, tuy chưa bị xe nào tông vào *** nhưng em lo quá. Bác cao thủ nào cho em xin chỉ giáo phải làm gì với ạ, em cảm ơn!
Kụ xử lý được lỗi này chưa, không thấy kêu ca gì chắc là ngon lành rồi, post lên cho anh em tham khảo :)

thinhkieuphong

Xe điện
Em hôm nay phát hiện ra 1 bệnh lạ của em nó, đề lên đi 1 tí cảm giác nó cứ ì ì, em phải tắt máy đề lại đi thì mới bình thường. Vừa nãy nó lại bị, em nhìn đèn táp lô thấy nó sáng cái đèn có cái bình dầu ????

Em lại tắt máy đi đề lại thì lại bình thường ????

Em vừa thay dầu ở Ford Hà Thành tháng trước (mức 1 vạn theo sổ bảo hành - lúc em thay là 9800 bao nhiêu ấy). Bây giờ mới hơn 1,1 vạn tí

Chỉnh sửa cuối:

fiestafun

Xe tải
Cái " ì ì " của cụ chi tiết ra sao cụ tả rõ hơn một chút được ko: Mức ga, vòng tua, tốc độ xe, và tiếng máy.
Ps: cụ mới khởi động buổi sáng, cụ đừng vào số, để chờ vòng tua xuống 1 rồi mới vào số, đừng đạp ga vội, để xe tự lăn bánh một đoạn ngắn rồi mới đạp ga tăng tốc từ từ xem sao.

davidpham1983

Xe đạp
Em hôm nay phát hiện ra 1 bệnh lạ của em nó, đề lên đi 1 tí cảm giác nó cứ ì ì, em phải tắt máy đề lại đi thì mới bình thường. Vừa nãy nó lại bị, em nhìn đèn táp lô thấy nó sáng cái đèn có cái bình dầu ????

Em lại tắt máy đi đề lại thì lại bình thường ????

Em vừa thay dầu ở Ford Hà Thành tháng trước (mức 1 vạn theo sổ bảo hành - lúc em thay là 9800 bao nhiêu ấy). Bây giờ mới hơn 1,1 vạn tí
xe nhà em là Fiesta S, cũng vừa bảo dưỡng 1 vạn về, Hôm trước vợ e đi cũng bị hiện đèn như bác, xe ì ì rồi chết máy, gọi điện cho e cấp cứu thì e bảo thử đề lại xem sao đã, sau khi đề lại thì đến giờ vẫn chưa thấy bị lại nên e cũng chưa mang qua hãng. e tìm hiểu thì thấy bảo hình như là bơm dầu bị yếu thì phải, khi nào qua hãng e thử kiểm tra xem thế nào.

nguyenducduy

Xe điện
EM mới bọc da công nghiệp loại 1, chỗ quen biết họ lấy 4 triệu cũng ok lắm, nhưng em bọc bên long biên cơ

lehai1122

Xe tải
Kụ xử lý được lỗi này chưa, không thấy kêu ca gì chắc là ngon lành rồi, post lên cho anh em tham khảo :)
Báo cáo Kụ là em đã mang ra Ford Thăng Long và xử lý vệ sinh cổ hút, bướm ga, thiệt hại 450k. Bi h ngon lành rồi ạ. Cám ơn các cụ đã chỉ giáo và quan tâm.

thinhkieuphong

Xe điện
Cái " ì ì " của cụ chi tiết ra sao cụ tả rõ hơn một chút được ko: Mức ga, vòng tua, tốc độ xe, và tiếng máy.
Ps: cụ mới khởi động buổi sáng, cụ đừng vào số, để chờ vòng tua xuống 1 rồi mới vào số, đừng đạp ga vội, để xe tự lăn bánh một đoạn ngắn rồi mới đạp ga tăng tốc từ từ xem sao.
Em bị ko phải là khởi động buổi sáng mà là em đi bình thường, có việc dừng lại thì tắt máy rồi 1 lúc sau đề lên đi tiếp. Em nổ máy bao giờ cũng chỉnh trang điều hòa vài s rồi mới đi mà.

Cụ thể là đề lên đi vài mét thấy cứ ì ì , máy yếu yếu, hơi giống kiểu chưa hạ phanh tay ấy. Lần cuối cùng em để ý nó sáng cái đèn đó, mấy lần trước toàn tắt đi đề lại.

xe nhà em là Fiesta S, cũng vừa bảo dưỡng 1 vạn về, Hôm trước vợ e đi cũng bị hiện đèn như bác, xe ì ì rồi chết máy, gọi điện cho e cấp cứu thì e bảo thử đề lại xem sao đã, sau khi đề lại thì đến giờ vẫn chưa thấy bị lại nên e cũng chưa mang qua hãng. e tìm hiểu thì thấy bảo hình như là bơm dầu bị yếu thì phải, khi nào qua hãng e thử kiểm tra xem thế nào.
hôm qua em ra Ford Hà Thành , KT kiểm tra 1 tiếng ko phát hiện ra lỗi nào (cắm máy vào test, chạy thử mấy vòng). Em lại mang về để theo dõi tiếp :((

davidpham1983

Xe đạp
EM mới bọc da công nghiệp loại 1, chỗ quen biết họ lấy 4 triệu cũng ok lắm, nhưng em bọc bên long biên cơ
Long Biên thì chuẩn ko phải chỉnh luôn, e cũng ở bên Long Biên đây cụ hehe. cụ inbox cho e xin cái địa chỉ nhé, e qua check xem thế nào, nếu ok thì làm bên này cho tiện, đỡ phải sang bên HN. tks cụ trước nhé.

thinhkieuphong

Xe điện
hôm qua em đi lại bị 1 phát sau khi mua xăng, nhưng lần này chả hiện đèn đóm gì cả. :(

Nicholas295

Xe hơi
Da công nghiệp loại 1 có phải loại dùng dao cứa không rách không cụ? Nếu đúng loại đó mà giá 4 triệu thì quá ok rồi. Cụ cho em xin địa chỉ với nhé :D

dragon2

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Da công nghiệp loại 1 có phải loại dùng dao cứa không rách không cụ? Nếu đúng loại đó mà giá 4 triệu thì quá ok rồi. Cụ cho em xin địa chỉ với nhé :D
Da nào mà cứa không rách cụ?

j3an

Xe hơi
Em mới lấy con ecoboost, đi được mấy hôm thì để ý thấy khi sang số vòng tua toàn phải nhẩy lên đến gần 3k, tốc độ em đi chỉ khoảng 20-40km. Không rõ vòng tua lên cao như thế có bình thường không các cụ nhỉ?

vawnsown

Xe tải
Em mới lấy con ecoboost, đi được mấy hôm thì để ý thấy khi sang số vòng tua toàn phải nhẩy lên đến gần 3k, tốc độ em đi chỉ khoảng 20-40km. Không rõ vòng tua lên cao như thế có bình thường không các cụ nhỉ?
Đi thế tốn xăng lắm, nhưng chắc cụ chưa thay dầu 1000km đúng không, nên vẫn dùng dầu W40, chạy hết 1000, cụ vào hãng thay dầu W30, reset lại động cơ (có nhiều hướng dẫn rồi, cụ search nhá), khi đi cụ miết chân ga nhẹ nhàng, khi vòng tua khoảng 2000 thì nghe tiếng máy nhả chân ga để nhảy số, nhiều lúc từ số 2 lên số 3 khi chưa đủ tốc độ nhả ga nhưng chưa nhảy số, tiếng máy gừ gừ thì nhấn ga thêm chút rồi nhả, sau 1 - 2s lại miết ga thì sẽ chuyển số nhẹ nhàng không giật cục.

Nicholas295

Xe hơi
Da nào mà cứa không rách cụ?
Cái xe Jolie cũ của em ngày trước bọc loại da này mà, da nhân tạo, lúc bọc, chủ gara quảng cáo là loại cao cấp, dùng dao rạch không rách và thử cho em xem luôn, rất bền, giá gần bằng da thật. hồi đó bọc cho con Jolie mất khoảng 8 triệu ạ. Sau này em đổi FFi thì bọc chỗ khác, không có loại đó.

Nicholas295

Xe hơi
Đi thế tốn xăng lắm, nhưng chắc cụ chưa thay dầu 1000km đúng không, nên vẫn dùng dầu W40, chạy hết 1000, cụ vào hãng thay dầu W30, reset lại động cơ (có nhiều hướng dẫn rồi, cụ search nhá), khi đi cụ miết chân ga nhẹ nhàng, khi vòng tua khoảng 2000 thì nghe tiếng máy nhả chân ga để nhảy số, nhiều lúc từ số 2 lên số 3 khi chưa đủ tốc độ nhả ga nhưng chưa nhảy số, tiếng máy gừ gừ thì nhấn ga thêm chút rồi nhả, sau 1 - 2s lại miết ga thì sẽ chuyển số nhẹ nhàng không giật cục.
Haha, cụ nào mới lấy FFi chưa quen với hộp số kiểu mới của Ford nên thường bị vậy cụ ạ, toàn kêu đi bị giật giật lúc chuyển số.

Trạng thái
Thớt đang đóng