[Funland] Các vấn đề liên quan đến F88

poiuy

Xe ba gác
Nhưng nếu chế cháo làm sao cho có vẻ lãi thì lại chả thằng quỹ nào nó chịu rót tiền vào nữa vì tỷ suất lợi nhuận mà thấp thì ai nó muốn đầu tư :D Tiền tụi quỹ đầu tư vào chính là tiền rửa ra cầm về tay lại thành tiền sạch đó bác :D
Mấy cái quỹ nước ngoài rót vào rất nhiều quỹ cũng toàn tiền bẩn luôn :D Em có ông chú chuyên làm lobby chính sách, lâu lâu lại có tụi nước ngoài đề nghị kết nối với cốp to để nhảy vào vn mở quỹ đầu tư vài trăm triệu $, nguồn em tìm hiểu toàn loại mập mờ tiền bẩn :D

Còn việc dùng XHĐ đòi thì nó cơ bản là ngành này nó vậy rồi, ko dùng xhđ đòi thì người Vn ma lanh nhiều ông chây ỳ chả ông nào chịu trả lại đâu :))

Gìau bốc quá, trong có vài năm có rr đi thì 99% là tiền bẩn thôi bác, món gì cũng vậy cả thôi. Quan trọng là mớ tiền bẩn phía sau nó muốn rửa ra thành tiền sạch :D Nhưng đồng chí này cũng dại, thích thể hiện nổi lềnh phềnh lên thì bị tóm sớm cũng là điều dễ hiểu. Cứ im im đừng có khoe nhà khoe xe thì còn đỡ hơn nhiều,đây lại thích hình tượng doanh nhân thành đạt suốt ngày lên báo tô vẽ hình ảnh thì hi sinh sớm.
Mấy cái món vay nợ đòi nợ này nó là ngành nhạy cảm dễ bị ác cảm và đưa vào tầm ngắm lắm.
Tức là theo cụ rửa tiền đây là rửa cho bọn quỹ đầu tư chứ không phải rửa cho mấy ông sáng lập? Thế thì như vậy còn có lý chứ rửa cho mấy ông sáng lập thì đơn giản hơn, chỉ cần cho vay rồi thu thực tế như LS NH là đảm bảo khả năng thu hồi vốn cao, còn LS cắt cổ bị bùng thì lấy tiền bẩn bù vào, coi như trả nợ thay KH là xong.

sieunhancutchan

Xe tăng
Tức là theo cụ rửa tiền đây là rửa cho bọn quỹ đầu tư chứ không phải rửa cho mấy ông sáng lập? Thế thì như vậy còn có lý chứ rửa cho mấy ông sáng lập thì đơn giản hơn, chỉ cần cho vay rồi thu thực tế như LS NH là đảm bảo khả năng thu hồi vốn cao, còn LS cắt cổ bị bùng thì lấy tiền bẩn bù vào, coi như trả nợ thay KH là xong.
Nói chung cứ hiểu là rửa tiền cho các cổ đông, bác đọc thành phần cty sẽ thấy các quỹ nó cũng nắm bao nhiêu % cổ phần đấy :D chưa kể còn nhiều ông cổ đông nhỏ lẻ khác cũng đầu tư ké vào nữa :D còn ông sáng lập thì quan trọng gì bác, đứng tên đại diện pháp luật trên giấy đkkd, tụi đầu tư nó cho con rr cái biệt thự trăm tỷ cái nhảy vào làm ngay mà :D
Cơ cấu rửa cho ai, rửa bao nhiêu thì em không rõ nhưng ngành nghề kinh doanh nhạy cảm, lại mở rộng quy mô thần tốc, tiền nhiều như lá mít thì bác cứ xác định 99% là tiền bẩn đứng sau. Làm ăn chân chính thì lấy đâu ra mà giàu nhanh giàu bốc dễ vậy :D

BMW R60

Xe tăng
Nói chung cứ hiểu là rửa tiền cho các cổ đông, bác đọc thành phần cty sẽ thấy các quỹ nó cũng nắm bao nhiêu % cổ phần đấy :D chưa kể còn nhiều ông cổ đông nhỏ lẻ khác cũng đầu tư ké vào nữa :D còn ông sáng lập thì quan trọng gì bác, đứng tên đại diện pháp luật trên giấy đkkd, tụi đầu tư nó cho con rr cái biệt thự trăm tỷ cái nhảy vào làm ngay mà :D
Cơ cấu rửa cho ai, rửa bao nhiêu thì em không rõ nhưng ngành nghề kinh doanh nhạy cảm, lại mở rộng quy mô thần tốc, tiền nhiều như lá mít thì bác cứ xác định 99% là tiền bẩn đứng sau. Làm ăn chân chính thì lấy đâu ra mà giàu nhanh giàu bốc dễ vậy :D
Liệu có thêm vài tướng, lãnh đạo đi theo giống vụ Phan Sao Nam không nhỉ!
Xét về trình độ thì cu em Phùng Anh Tuấn này thua Phan Sào Nam.

PhongFood

Xe điện
Nhiều cụ cứ nghĩ là ko bị hình sự.
Em nghĩ nhanh cũng ra đc vô số sau khi xx bế hết máy móc, nhân viên đi: rửa tiền, trốn thuế, cưỡng đoạt tài sản...
Nhiều cụ sống với tinh thần lạc quan thái quá (có lẽ do hội chứng của việc học làm giàu online với cụm từ suy nghĩ tích cực). Kể ra cũng tốt cụ! :D
P/s; em hóng vài hôm sẽ có kịch hay.

j23

Xe container
Liệu mô hình kiểu Ngân Lượng v.v...như Xác Bình có liên đới hay ảnh hưởng gì ko cụ nhỉ? Năm nay có vẻ lò thiêu dân tài chính tiền bạc thanh toán online chăng...

sieunhancutchan

Xe tăng
Liệu có thêm vài tướng, lãnh đạo đi theo giống vụ Phan Sao Nam không nhỉ!
Xét về trình độ thì cu em Phùng Anh Tuấn này thua Phan Sào Nam.
Chắc chắn phải có chống lưng thì mới kinh doanh món này được, còn có lôi ra không thì em không rõ.
Tuấn PAT này trước là microsoftvn, cũng có tiếng tăm trong giới hacker vn thời kì đầu những năm 2000, về IT thì cũng là dân đầu có sỏi.

Liệu mô hình kiểu Ngân Lượng v.v...như Xác Bình có liên đới hay ảnh hưởng gì ko cụ nhỉ? Năm nay có vẻ lò thiêu dân tài chính tiền bạc thanh toán online chăng...
Em không rõ nhưng đợt 1 vài năm gần đây mấy vụ kiểu cho vay tài chính biến tướng thế này rồi hệ luỵ xấu nó nhan nhản ra, cũng đến lúc phải đánh để lập lại trật tự bác ạ.

j23

Xe container
Chắc chắn phải có chống lưng thì mới kinh doanh món này được, còn có lôi ra không thì em không rõ.
Tuấn PAT này trước là microsoftvn, cũng có tiếng tăm trong giới hacker vn thời kì đầu những năm 2000, về IT thì cũng là dân đầu có sỏi.

Em không rõ nhưng đợt 1 vài năm gần đây mấy vụ kiểu cho vay tài chính biến tướng thế này rồi hệ luỵ xấu nó nhan nhản ra, cũng đến lúc phải đánh để lập lại trật tự bác ạ.
Nếu chủ đích tắm máu team rửa tiền thì chắc sẽ lần lượt lên đường hết, các kênh thanh toán online chắc cũng lành ít dữ nhiều, đang ngồi nghe ngóng..

Phỗng new

Xe điện
Đọc đoạn này em liên tưởng đến cái thằng ôn ma cô Huấn Hoa Hồng, em chả biết gì về nó lắm đâu, chỉ là hôm rồi ngồi cà phê thấy mấy cậu em nói chuyện.
Tìm hiểu tí thì cũng ko hiểu nổi việc nó từ thằng lưu manh hạng ruồi mà giờ cũng thấy đi RR, chả hiểu xã hội bây giờ thế nào nữa?
Gìau bốc quá, trong có vài năm có rr đi thì 99% là tiền bẩn thôi bác, món gì cũng vậy cả thôi. Quan trọng là mớ tiền bẩn phía sau nó muốn rửa ra thành tiền sạch :D Nhưng đồng chí này cũng dại, thích thể hiện nổi lềnh phềnh lên thì bị tóm sớm cũng là điều dễ hiểu. Cứ im im đừng có khoe nhà khoe xe thì còn đỡ hơn nhiều,đây lại thích hình tượng doanh nhân thành đạt suốt ngày lên báo tô vẽ hình ảnh thì hi sinh sớm.

wild nature

Xe điện
nói chung làm lĩnh vực này e nghĩ cũng có máu mặt, nhưng nhìn CEO thì lại rất trí thức ạ :D
Ceo này là hacker. Chắc đứng ra làm thuê hoặc đại diện cho 1 bank nào đó ẩn mình. Thái Văn Đường thì bảo là của TGDD rồi của cụ hero bộ gì đó với 4 cột cũ cũng hero. Nghe ko thủng lắm. Nhưng đứng sau chắc phải là a khác, ko thể là chú hacker này tự thân mà tồn tại 10 năm như này đc

TamchieumoI

Xe buýt
Đọc đoạn này em liên tưởng đến cái thằng ôn ma cô Huấn Hoa Hồng, em chả biết gì về nó lắm đâu, chỉ là hôm rồi ngồi cà phê thấy mấy cậu em nói chuyện.
Tìm hiểu tí thì cũng ko hiểu nổi việc nó từ thằng lưu manh hạng ruồi mà giờ cũng thấy đi RR, chả hiểu xã hội bây giờ thế nào nữa?
Đấy…những case như Huấn Rose liệu có tủ lạnh nào chỉ đạo xxx lập án để uốn nắn lối sống lớp trẻ bây giờ không cụ nhỉ? Chả nghề ngỗng học hành gì cứ lên mạng chửi bậy với nói đạo lý giang hồ liên tha liên thuyên xong bán hàng xịn “phía Bắc” kiếm đầy tiền mua xe đẹp biển chất nhà to, thế các cháu cháu nào chả thần tượng !!!

Chỉnh sửa cuối:

lamthanhngoc

Xe tải
Nói gì thì nói. Dân chuyên Hùng vương đầu nảy số. CÒn việc khác em hóng :D
Cho em hỏi tí, chuyên HV thì cũng có tiếng rồi, em quen 1 số bạn chuyên HV không IQ cao thì cũng EQ cao. Nhưng PAT học trường King Kong đúng không cụ? vì thế hệ ấy học IT giỏi cứ mặc định Bưu chính, Quốc Gia với Bách Khoa.
Sinh 1984 mà 2003 đã khởi nghiệp thành công với cty CP An Ninh Mạng Vn cũng là hoành tráng rồi. So với anh Nam thì thấp hơn xíu, dù sao thế hệ 7x đi trước và khởi nghiệp cũng dễ hơn.

sắt con

Xe điện
F88 còn làm đại lý cho gtel đầu số đẹp nữa cơ 🤭🤭🤭🤭

buidoimiennui

Xe điện
Các cụ cứ bảo đốt lò này kia...vậy khi nào mới đốt nốt các cái cành củi này ạ???

hitle888

Xe điện
Cho em hỏi tí, chuyên HV thì cũng có tiếng rồi, em quen 1 số bạn chuyên HV không IQ cao thì cũng EQ cao. Nhưng PAT học trường King Kong đúng không cụ? vì thế hệ ấy học IT giỏi cứ mặc định Bưu chính, Quốc Gia với Bách Khoa.
Sinh 1984 mà 2003 đã khởi nghiệp thành công với cty CP An Ninh Mạng Vn cũng là hoành tráng rồi. So với anh Nam thì thấp hơn xíu, dù sao thế hệ 7x đi trước và khởi nghiệp cũng dễ hơn.
Học kinh kong ạ, nhưng ko biết có tốt nghiệp ra trường không

Thanhtranbk

Xe buýt
Học kinh kong ạ, nhưng ko biết có tốt nghiệp ra trường không
Đội này cần gì bằng cấp cụ, e có quen mấy cụ này đời đầu, e nhớ ko nhầm cụ này cũng bên HVA online, giờ toàn ô trùm 4.0

XSim

Xe container
Các cụ cứ bảo đốt lò này kia...vậy khi nào mới đốt nốt các cái cành củi này ạ???

View attachment 7715187
Hình như cầm đồ đúng nghĩa thì chỉ cho vay phần nhỏ của tài sản được cầm, bên cầm đồ chả bao giờ đi đòi con nợ cả. Thế nên cơ bản là không ảnh hưởng an ninh trật tự xã hội, trừ nạn trộm cắp nhưng các cửa hàng cầm đồ chắc cũng khôn chán để tránh cái này. Tóm lại cầm đồ không thì em nghĩ là không sao, lấn sân sang mảng cho vay tín chấp phải lo đi đòi mới phát sinh chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

Rivers

Xe container
Thi trượt nguyện vọng 1 thì phải theo nguyện vọng 2 thôi cụ, mà nguyện vọng 2 thường là những trường top dưới, bạn em thời ấy 2 đứa 22 điểm tạch Bách khoa vẫn phải vào dân lập Phương Đông đây. Còn Chuyên HV thì đầu vào ổn rồi, nhất là hệ chính quy.

Sonduong.BMV

Xe container

Hoàng Trang

Xe ngựa