Thảo luận Các vấn đề của KF theo thời gian

tovit99

Xe buýt
Cái công tắc này khi hư cũng chỉ khắc phục tạm thời, khi có thời gian các cụ nên thay mới vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến khóa thong manh và khởi động xe. Hy vọng không có cụ nào bị nằm đường như em trong dịp Tết, nếu cần trợ giúp nhiều hơn cứ fone cho em ! :101:
Chúc các cụ một năm mới vui vẻ, may mắn và lái xe an toàn ! (l) :6:
Tks cụ nhiều, em phục cụ cả về kỹ thuật lẫn độ nhiệt tình quá. Chắc ra tết em mới kiểm tra được như cụ chỉ bảo. Chúc cụ ăn tết vui vẻ!

Mr-Quadcore

Xe buýt
Cái vụ điều hòa Yếu cứ đọc lại thấy biết ơn bác KEM .. híc .. Quê em đất than có khác .. mở ra bụi đóng hàng mảng, phải lấy máy nén khí với bàn chải để vệ sinh ... giờ thì :6:

Tienthinh

Xe tăng
Xe em hôm trước lùi ngược dốc, oánh cái rầm đuôi xe vào cái hàng rào gần đấy. Vợ cả ngồi sau hét ầm lên vì choáng và tưởng nát đuôi xe. Em ra xem thì chẳng thấy sao cả.

Nhà em chung cư, đỗ xe trong hầm cũng chật chội, em tì vào mấy con xe trong khu mãi mà cũng chỉ hơi xước mờ mờ.

Theo em, vỏ và sơn của Forte là chuẩn đấy các bác ạ.
Các Bác toàn tự xướng , em thấy phìng phường , toàn khen của mình hay của mình nhất chẳng công tâm tẹo nào.Thực tình mà nói KF tay lái không được chính xác ở mọi tốc độ, giảm xóc cứng không êm , nói tóm lại là như kia sơ phếch tra nâng cấp lên mà thôi, có gì ghê gớm đâu.

BMWx

Xe tải
Cái vụ điều hòa Yếu cứ đọc lại thấy biết ơn bác KEM .. híc .. Quê em đất than có khác .. mở ra bụi đóng hàng mảng, phải lấy máy nén khí với bàn chải để vệ sinh ... giờ thì :6:
Vụ đới dư lào. Vợ nhì của em đôi lúc cũng cảm giác như dzay.

zurazu82

Xe đạp
Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

http://www.manhha.com/ha/blog/wp-content/uploads/2010/02/loixekiafoter.jpg

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(

zurazu82

Xe đạp
Xe em cũng là FOTER, em tiện cái hình đồng hồ của cụ CUA BỂ úp lên, em dùng luôn để show cho các cụ cái hình thiết bị trên đồng hồ đang báo vàng mỗi lần bật điện lên........Em mở user guide ra là tiếng hàn quốc mới đau.

Hic hic...cứu em với các cụ ơi

Cuabien

Xe điện
Cứu em với các cụ ơi... :102: hu hu xe em chết đúng ngày cuối năm. Sự việc là do em đi công tác vứt nó 15 ngày không chạy. Rồi lúc về lôi nó ra chạy, em nhích nó đi 2m để ra khỏi cái cổng nhà em rồi em để cho máy nóng 5 fut rồi em mới chạy. Nhưng không hiểu sao xe em, nó chạy không tự động chuyển số, dù cho em đang để là D, nó như kiểu mình chạy mãi số 1, 2 mà không chịu chuyển số ý. Vòng tua máy lúc nào cũng vào tầm 3000 vòng. Em sợ quá chuyển sang đi số tay, thì em cũng không hiểu sao nó chuyển được từ 1 lên đến 3 rồi tịt cứ ở 3 mãi.

Đồng hồ của em hiển thị ra một cái hình màu vàng mà em tìm mãi ko biết ý nghĩa nó là gì. Các cụ kinh nghiệm giúp em với. Cái em khoanh màu đỏ trong hình vẽ ý ạ. Em không biết cách Upload hình ảnh, các cụ vào xem tạm link. Không sợ VIRUS đâu ạ.

http://www.manhha.com/ha/blog/wp-content/uploads/2010/02/loixekiafoter.jpg

Em mua xe bên Hoàng Gia, có gọi điện nhờ tư vấn thì khuyên nên tháo cực dương ắc quy ra để một lúc. Rồi lắp vào. Khi em lắp vào và bật điện (ko nổ máy) thì hình đấy vẫn còn. Nổ máy thì không được.

Em lo quá, xe em mới chạy được 1000KM, chưa đi căn chỉnh gì cả, các cụ cứu em với... Em phải làm gì bây giờ???? :'(:'(
Dự đoán là chuột cắn đứt dây của cảm biến tốc độ ! :^) Chế độ đi số tay nếu không đạt 60Km/h thì nó không chuyển lên số 4 được mà chỉ dừng ở số 3 thôi. Nếu cụ có chút kinh nghiệm thì mở khoang máy và nhòm gầm xe xem các dây điện có cái nào đứt không đã rồi tính tiếp.

Cái đèn báo đó chính là đèn Check động cơ thôi cụ ạ, hiện nay nó lỗi nên cái đèn đó sẽ sáng liên tục dù cụ có rút cọc bình vẫn như vậy thôi. KHông nên Reset kiểu đó cụ nhá, nếu là lỗi nặng nó sẽ không hết được mà nếu có hết cũng thêm hại máy hoặc làm bệnh nặng thêm.

Cuabien

Xe điện
Xe em cũng là FOTER, em tiện cái hình đồng hồ của cụ CUA BỂ úp lên, em dùng luôn để show cho các cụ cái hình thiết bị trên đồng hồ đang báo vàng mỗi lần bật điện lên........Em mở user guide ra là tiếng hàn quốc mới đau.

Hic hic...cứu em với các cụ ơi
Em qua tận nơi cứu cụ nhưng 2 vòng LNĐ chả thấy cụ ý ới địa chỉ nên chẳng biết đằng nào mà lần. Số xe cụ có phải là 0295 đỗ sau xe Spec 3690 không ạ ??? Cả phố có mỗi xe đó là KF nên em dự bừa vậy ! :^)

kiple

Xe tăng
Em qua tận nơi cứu cụ nhưng 2 vòng LNĐ chả thấy cụ ý ới địa chỉ nên chẳng biết đằng nào mà lần. Số xe cụ có phải là 0295 đỗ sau xe Spec 3690 không ạ ??? Cả phố có mỗi xe đó là KF nên em dự bừa vậy ! :^)
Mồng một Tết, hiệp sĩ Cua đã lên đường làm nhiệm vụ! bội phục, bội phục!:41:

BMWx

Xe tải
Công nhận là cụ Cua nhịt tình giúp đỡ anh em OF:41:
Dưng mờ, khổ chủ có nói tới gặp nạn ở LND đâu mà cụ lại biết thế nhở:^)

Mr-Quadcore

Xe buýt
Công nhận là cụ Cua nhịt tình giúp đỡ anh em OF:41:
Vậy các bác Qn chuẩn bị tinh thần nhớ ... hôm nào em giả xe hỏng để ông Kua về hỗ trợ, rồi dìm ông ấy luôn (k) .. chừa cái tội nhiệt tình :))

Golden_way

Xe buýt
Vote cu cua cho một năm mới sức khỏe và thành công hơn nữa vì sự nghiệp cho gia đình và gia đình KFC (l) "ai lơ viu. he hê"

Cuabien

Xe điện
Cụ ấy nói là ở LNĐ gần nhà em nên em mới phi ra ! :21:

Vậy các bác Qn chuẩn bị tinh thần nhớ ... hôm nào em giả xe hỏng để ông Kua về hỗ trợ, rồi dìm ông ấy luôn (k) .. chừa cái tội nhiệt tình :))
Bủ mợ ! Em ứ biết bơi, kiểu này lại trốn off QN thôi nhể ?

... (l) "ai lơ viu. he hê"
Cẩn thận không bà con tưởng ái thì bủ mợ !

@All : Xe đó nguyên nhân cũng là do CỤ TÍ ! Cắn đứt bố nó dây của cảm biến đầu ra hộp số nên không nhảy số, chán mấy ông chuột ! Cũng may cụ Hardtop đi đâu cũng mang theo máy Scan nếu không cũng chịu vì nó cắn có tí ti tìm toét mắt không ra ! Giờ chạy phe phé và KFC có thêm 1 thành viên mới nữa ! :6:

Chỉnh sửa cuối:

fortesg

Xe hơi
Cụ cuabien phải công nhận là WONDERFUL

Copra

Xe buýt
Bravo cụ Cua. Hôm nào off em xin cụ ít băng dính 3M dán logo nhé. Em vẫn chưa dán được logo vì em ứ thích băng dính ở ngoài hàng, chỉ thích của cụ cua thôi. :)):)):)):)):))

Coltplus2008

Xe điện
.......Chỉ tội lazang 17: nên lốp mỏng và xe ồn quá! Việc này các cụ đã nói quá nhiều nhưng em có giải pháp này hay lắm. (k)
Oạch, em tưởng chỉ có Civic mớí ồn thôi chứ. :ohmy::ohmy:.

Thế này thì cũng ít bệnh đấy chứ ợ. Mẹc còn hỏng vặt tùm lum mờ. Các kụ yêu em nó hết mình đê (b)(b)(b)

kenu97

Xe container
Bravo cụ Cua. Hôm nào off em xin cụ ít băng dính 3M dán logo nhé. Em vẫn chưa dán được logo vì em ứ thích băng dính ở ngoài hàng, chỉ thích của cụ cua thôi. :)):)):)):)):))
chả nhẽ đầu năm mới em lại chê lão này bủn xỉn :))

tranhieuabc

Xe hơi
Đêm 30 tết, em đưa vợ cả và các f1 ra Mỹ đình xem bắn pháo hoa. Lúc xắp giao thừa đỗ ở giữa đường chỗ đám đông, thấy trước cửa sân vận động đỗ tiện hơn nên đề máy định chạy ra nhưng ... vợ 2 em không nổ máy :102::102::102:
đề mấy lần đông hồ điện tự tắt, không nổ, chân phanh cứng đờ, đạp không di chuyển:102::102:. Gọi điện hỏi cụ cuabien.... tất cả các số đều tò tí te, gọi bác chủ tịch cũng thế:102::102::102:. Thôi toi rồi, đêm 30 chết máy giữa Mỹ Đình, vài phút nữa thì giao thừa, giông cả năm rỗi, ngồi đây trông xe đến sáng mồng một à? lại còn vợ cả và các f1 nữa chứ:'(:'(:'(
May nhớ lại thớt này về chuyện xe không nổ máy, đoán là kẹt chân phanh, về số N, bảo vợ cả xuống đẩy xe đi một tẹo, đạp phanh thấy mềm mềm, nhấn cái ấy của vợ 2, nổ ầm ầm, sướng quá, xem pháo hoa bắn đẹp như chưa bao giờ đẹp như lần này:21::21::21:

BMWx

Xe tải
Đêm 30 tết, em đưa vợ cả và các f1 ra Mỹ đình xem bắn pháo hoa. Lúc xắp giao thừa đỗ ở giữa đường chỗ đám đông, thấy trước cửa sân vận động đỗ tiện hơn nên đề máy định chạy ra nhưng ... vợ 2 em không nổ máy :102::102::102:
đề mấy lần đông hồ điện tự tắt, không nổ, chân phanh cứng đờ, đạp không di chuyển:102::102:. Gọi điện hỏi cụ cuabien.... tất cả các số đều tò tí te, gọi bác chủ tịch cũng thế:102::102::102:. Thôi toi rồi, đêm 30 chết máy giữa Mỹ Đình, vài phút nữa thì giao thừa, giông cả năm rỗi, ngồi đây trông xe đến sáng mồng một à? lại còn vợ cả và các f1 nữa chứ:'(:'(:'(
May nhớ lại thớt này về chuyện xe không nổ máy, đoán là kẹt chân phanh, về số N, bảo vợ cả xuống đẩy xe đi một tẹo, đạp phanh thấy mềm mềm, nhấn cái ấy của vợ 2, nổ ầm ầm, sướng quá, xem pháo hoa bắn đẹp như chưa bao giờ đẹp như lần này:21::21::21:
Giờ thì cụ cố lên "xe hơi" đi nhá:))