Thảo luận Các vấn đề của KF theo thời gian

Tuan1268

Xe máy
E thì thấy ghét con KF này vì đi ko được như camry, CHÁN!!! Còn lại chạy 6000 rồi ngoại trừ hay bị bọn 2 bánh nó quệt vào 2 phía đầu *** thì chẳng có lỗi gì cả.

alovebird

Xe tải
Website
www.nhasachtritue.com
Huhu, chán mấy ông xe máy quá, làm cho em mấy vết ở đầu xe rồi, trông mà xót hết cả ruột :'(:'(:'(:'(:'(:'(

AndyNguyenBD

Xe hơi
E thì thấy ghét con KF này vì đi ko được như camry, CHÁN!!! Còn lại chạy 6000 rồi ngoại trừ hay bị bọn 2 bánh nó quệt vào 2 phía đầu *** thì chẳng có lỗi gì cả.
Pác nói cũng đúng nhỉ, chỉ tiếc là số tự động k mạnh bằng Camry 3.5. Chứ kêu chạy số bán tự động e cũng dám đeo theo ah!:D

NextOne

Xe hơi
Em thấy hơn Cam chứ chỉ thua Avalon thôi, chán quá em nói thiệt mà:102::102:

BMWx

Xe tải
với tình trạng đường xá HN hiện nay thì ko gì là ko thể cụ ơi. Bẩn kinh khủng. lọc gió cụ đi 2 tuần giở ra bụi dầy đặc.
Em cũng hay lấy gió trong vì gấu nhà em không thích bụi, mùi từ bên ngoài. Vừa rồi thay dầu, kiểm tra lọc gió thì....nguyễn y vân. Gần như mới toanh.

BMWx

Xe tải
Thép cửa có vẻ hơi mềm.
Vợ 2 của iem: một chú thanh niên dắt lùi 1 chú Dim kao, lùi nhẹ nhàng và chạm trúng cánh cửa của gấu nhà em khi vợ 2 em đỗ sát vỉa hè. Kết quả, một vết lõm cực kỳ ngứa mắt nằm chềnh ềnh trên cửa phụ. Xe bẩn hay mới rửa đều trông thấy nó. Trong tức mắt lắm.:102:

nouvo9

Xe hơi
Thép cửa có vẻ hơi mềm.
Vợ 2 của iem: một chú thanh niên dắt lùi 1 chú Dim kao, lùi nhẹ nhàng và chạm trúng cánh cửa của gấu nhà em khi vợ 2 em đỗ sát vỉa hè. Kết quả, một vết lõm cực kỳ ngứa mắt nằm chềnh ềnh trên cửa phụ. Xe bẩn hay mới rửa đều trông thấy nó. Trong tức mắt lắm.:102:
Bị lỏm như vậy Garage khắc phục được ko bác?

30U_9097

Xe buýt
Cái này bác tự làm hay đem cho Garage làm vậy, nếu tự làm bác chỉ giáo cho em học hỏi vài đường được ko? Thanks
Cái này bác tự làm được mà, có 2 lưới lọc gió, 1 cái trong khoang máy, 1 cái ở hốc để đồ bên ghế cạnh lái. Lọc gió ở trong khoang máy là cái khối hình chữ nhật u lên, nối với 1 ống nhựa to oành, bác mở 4 cái chốt rồi lật cái vỏ lên là thấy ngay, kéo em nó ra rồi dùng hút bụi hút bớt là OKIE (ngoài hàng nó có cái vòi thổi mạnh hơn), còn cái trong cốp thì bác mở hai cái chốt ở hai bên trong cốp, lôi em nó ra là ok. Chúc bác thực hành thành công, ko có mang em nó ra của hàng rửa xe nào đó, bảo bọn nó thực hiện 1 lần bác nhớ ngay.

c3df32ea

Tháo bánh
Giá mà bác cờ hụp cho em 2 cái đấy thì tốt quá ạ...

chipires

Xe máy
với tình trạng đường xá HN hiện nay thì ko gì là ko thể cụ ơi. Bẩn kinh khủng. lọc gió cụ đi 2 tuần giở ra bụi dầy đặc.
Nghe lời các bác hôm vừa rồi em cho xe qua gara kiểm tra. Kết quả:....mấy hôm nay đi làm trời Hà Nội 30 độ, em mặc áo khoác đi làm. :(

GARU

Xe hơi
Tình hình em KF độ thêm DVD vào sợ rằng được hình kém tiếng ,có cụ nào độ rồi so sánh với nguyên bản về tiếng của em nó chưa ạ.

xedep_

Xe tải
Hôm nay đi sắm hàng ở Pico plaza đường Nguyễn trãi gặp 2 em Kia forte màu bạc, dưới nắng chiều chói chang thấy long lanh quá các cụ ợ, nhìn xa thấy đẹp, nhìn gần càng thấy chải chuốt, em quyết định cưới thêm nàng đầu xuân này, các Cụ vote e để lấy thêm tinh thần nhé ( ly dị vợ 2 cho về với vợ cả hehehe ) (b) (b) (b)

guitarist

Xe hơi
các cụ ạ. Xe em thỉnh thoảng khi khởi động máy nhấn mấy lần không nổ. sau đó thi flaij bình thường, không biết là như thế nào , cụ nào biết giải thích giùm em với ạ.

Cuabien

Xe điện
các cụ ạ. Xe em thỉnh thoảng khi khởi động máy nhấn mấy lần không nổ. sau đó thi flaij bình thường, không biết là như thế nào , cụ nào biết giải thích giùm em với ạ.
Có thể cụ bắt đầu bị bệnh giống của em trước, khởi động liên tục không nổ và trrên đồng hồ Táp lô hiện lên đèn VDC OFF đúng không ạ ??? :^)

Nếu đúng thì fone cho em, em hướng dẫn chi tiết cách sửa chữa cho cụ nhé ! :101: :6:

tovit99

Xe buýt
Có thể cụ bắt đầu bị bệnh giống của em trước, khởi động liên tục không nổ và trrên đồng hồ Táp lô hiện lên đèn VDC OFF đúng không ạ ??? :^)

Nếu đúng thì fone cho em, em hướng dẫn chi tiết cách sửa chữa cho cụ nhé ! :101: :6:
Xe em cũng bắt đầu thấy có hiện tượng như trên, cụ Cua có thể PM cho em cách sửa chữa không ạ, 29 Tết roài. Tks cụ trước

LaijThanh

Xe đạp
em thấy xe chạy hơi ồn, còn lại ok

Cuabien

Xe điện
Xe em cũng bắt đầu thấy có hiện tượng như trên, cụ Cua có thể PM cho em cách sửa chữa không ạ, 29 Tết roài. Tks cụ trước
Hỏng công tắc chân phanh (Cái bệnh này là bệnh chung của SF, I30 và nay là KF) này. Em post tạm vào đây để trong nhưng ngày Tết nếu các cụ gặp trường hợp này thì có biết cách sử lý để tiếp tục lăn bánh !

Hiện tượng :

Xe không thể đề nổ mặc dù điện đóm khoẻ, đề đi đề lại nhiều lần không thể nổ máy hoặc hiện tượng đề nổ không thành công lặp đi lặp lại nhiều lần (Có thêm hiện tượng trên đồng hồ táp lô tự nhiên báo VDC OFF mặc dù không ấn công tắc tắt VDC)

Khắc phục :

Các cụ bò sàn xe ngửa cổ nhìn lên phía trên cần chân phanh sẽ thấy 1 cái công tắc được bắt cố định và nối với giắc cắm điện (Trong hình là cái công tắc có 2 con ốc kẹp vào giá cố định)

Cẩn thận rút giắc điện, dùng Cờ lê 10 tháo lỏng con ốc đó và lấy công tắc ra ngoài. Cái công tắc nó thế này

Sau khi tháo công tắc ra, bên cạnh công tắc có 2 cái lẫy chìm. Các cụ bật ra sẽ thấy một hệ thống tiếm điểm trong công tắc (Các đầu tiếp điểm hình tròn và nhỏ ngay phía đầu các thanh tiếp điểm)

Dùng một tấm giấy nhám (Nếu có sẵn trong xe) hoặc mượn giũa móng tay của gấu sài tạm cũng được. Đánh nhẹ các tiếp điểm cho sạch rồi lắp lại, sau khi xong xe sẽ đề nổ dễ dàng như thường.

Cái công tắc này khi hư cũng chỉ khắc phục tạm thời, khi có thời gian các cụ nên thay mới vì nó ảnh hưởng trực tiếp đến khóa thong manh và khởi động xe. Hy vọng không có cụ nào bị nằm đường như em trong dịp Tết, nếu cần trợ giúp nhiều hơn cứ fone cho em ! :101:
Chúc các cụ một năm mới vui vẻ, may mắn và lái xe an toàn ! (l) :6:

Chỉnh sửa cuối:

guitarist

Xe hơi
cám ơn cụ cua rất nhiều.(b)