Các ưu nhược điểm của Fiat Siena

cubi09

Xe tải
Website
www.vienthongdaian.com
siena hl 1.6 mau vàng cát chạy dưới 6van km chuẩn 1 chủ, đòi trên 200, nhưng em nghĩ hợp lý tầm 175-180 thôi, xe vừa vừa máy móc ngon, ko va chạm thì tầm 150-160 là vừa tầm.
Chào cụ. Em hóng rồi. Cũng muốn si hl 1.6 khoảng ~ 150.đi tết.cụ có tt ới em với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tthphuc

Xe máy
Cụ Albeabk nói chuẩn không cần chỉnh. 1.6 thì trọng lượng đúng thế.
Vì vậy so Fiat với các dòng khác cứ bẩu nhỏ xinh, nhưng nặng và chắc ra phết. Đấy là ưu điểm nhẩy các cụ nhẩy.

siena hlx nặng 1095kg trọng lượng khô, nếu đổ xăng vào tầm hơn 1,1 tấn. nặng nhỉnh hơn vios 1050kg và mazda 323, nhưng với kích thước gọn thon nên xe chắc chắn và cứng hơn.

magicianfs

Xe tăng
Cụ Albeabk nói chuẩn không cần chỉnh. 1.6 thì trọng lượng đúng thế.
Vì vậy so Fiat với các dòng khác cứ bẩu nhỏ xinh, nhưng nặng và chắc ra phết. Đấy là ưu điểm nhẩy các cụ nhẩy.
Thế sao cụ ko so với vinasuki, hoặc vios thì chở thêm bao thóc nữa cho nặng, vấn đề đầm chắc ở đây là ở chỗ khác cụ uôi, chênh lệch ít vậy chỉ là thứ yếu. Mới nị các cụ cứ so vios cũ nát thì nói làm gì. công bằng tí đê. Nếu fiat mà cụ nát thì bách nhục nhá

tthphuc

Xe máy
Cái cụ này hay chửa. Phải công bằng chứ. Đang so sánh với tầm đó tiền thì các dòng xe nào được coi là ổn nhất chứ. So vậy thì sao cụ bảo phải so với Mec đi.
Với em Fiat vẫn là lựa chọn số 1 với tầm khoảng 150tr các cụ ạ. Chỉ có điều cần tìm con nào máy móc ngon thôi.

Thế sao cụ ko so với vinasuki, hoặc vios thì chở thêm bao thóc nữa cho nặng, vấn đề đầm chắc ở đây là ở chỗ khác cụ uôi, chênh lệch ít vậy chỉ là thứ yếu. Mới nị các cụ cứ so vios cũ nát thì nói làm gì. công bằng tí đê. Nếu fiat mà cụ nát thì bách nhục nhá

kiavuong

Xe điện
Chuẩn cụ uôi .

kiavuong

Xe điện
Cụ chánh ơi, việc em nhờ cụ tình hình thế nào rồi ạ, cụ không muốn cho em gia nhập hội FIFC với các cụ ạ?
Đâu có cụ ơi. Đang khó kiếm chứ có cháu đã báo cụ ngay. Cháu phải phục vụ dần từng cụ 1 chứ. Giờ mới tới lượt cụ.

Turbodiesel 2.2

Xe tăng
Kính các cụ, em đang chạy 1 em Fiat Siena 1.3, em nhất trí cới tất cả các ý trên nhưng riêng về ghế lái ko điều chỉnh độ cao thì ko phải đâu ạ.
Bon Fi nó thiết kế rất khoa học đấy chứ, thanh trượt ghế đặt nghiêng so v[wis sàn nên khi kéo ghế về phía trước sẽ nâng lên và ngược lại. (Có ai chân dài mà thấp đâu các bác nhỉ). Em nghĩ cái này mới hợp lý quá đấy chứ.
À mà đố các cụ tìm được em nào có chức năng tự đọng nổ máy xe khi ắc quy chuẩn bị hết. Chả là có lần thằng cu nhà em vào xe nghịch bất hết đài và đèn lên, đến khi bà đón ra thì cửa bị sập khóa(cu cậu đã ra ngoài) nên đèn đóm, âm thanh trong xe vẫn mở, em đang bận đi làm nên ko về ngay được mà khóa em cầm.Khoảng 3 tiếng sau em được gọi gấp về vì xe nó tự nổ máy (các bác biết xe Fi nỏ máy thì kêu to ntn rồi đấy), cả nhà sợ xanh mặt. Sau một hồi nghiên cứu, mày mò em mới phát hiện ra lúc đó gần hết ắc quy nên xe khởi động để nạp. Các bác thấy có xịn ko
Lại có cả cái này cơ ah? Hôm nào phải thử cái xem sao :-??

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ chánh ơi, việc em nhờ cụ tình hình thế nào rồi ạ, cụ không muốn cho em gia nhập hội FIFC với các cụ ạ?
Chết rồi cụ ơi, cụ nhầm chánh rồi nhoé... rượu thịt đi ko cháu tố cáo là cụ ko tìm được xe đâu. :))).

Cụ Kiavuong uôi, cụ có ỏrde với chế cháo được phần đèn đóm không ạ.

kiavuong

Xe điện
Chết rồi cụ ơi, cụ nhầm chánh rồi nhoé... rượu thịt đi ko cháu tố cáo là cụ ko tìm được xe đâu. :))).

Cụ ấy hỏi cháu từ năm ngoái cơ mà cụ.
Cụ chế cháo gì nữa đới. Cơ bản là đã có xenon với bi rồi còn gì. Cụ show lên cho oai
OTE=Turbodiesel 2.2;21766915]Lại có cả cái này cơ ah? Hôm nào phải thử cái xem sao :-??[/QUOTE]
Cái vụ tự đề là điêu chả bao giờ có đâu cụ ơi.

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ ấy hỏi cháu từ năm ngoái cơ mà cụ.
Cụ chế cháo gì nữa đới. Cơ bản là đã có xenon với bi rồi còn gì. Cụ show lên cho oai
OTE=Turbodiesel 2.2;21766915]Lại có cả cái này cơ ah? Hôm nào phải thử cái xem sao :-??
Cái vụ tự đề là điêu chả bao giờ có đâu cụ ơi.[/QUOTE]

À dạ không cháu hỏi để xem sắp tới ccụ có làm mấy khoản đó ko thôi. Chứ cháu cứ trải nghiệm nguyên bản của vợ cháu đã. Vợ cháu chưa đánh bóng, rửa ráy gì nên chưa tiện sâu cụ ợ.

Babet Ta

Xe tăng

Cụ tunglkd.k51 mới sa ngã nên không biết, chớ trước đây cụ Vương là chánh tỏng.

Một hôm được cụ Taplai rủ rê đi uống rượu --> cụ Tập lên chánh còn cụ Vương thì suốt ngày: Tập ơi Tập ơi... :))

Một hôm khác, cụ Tập đang mải mê chụp choẹt thì cụ U-OAT lượn lờ - Tập ơi ảnh đẹp thế nhở --> U-OAT lên chánh.
(lão công công vẫn còn ức nòi pha đấy :)))

tunglkd.k51

Xe buýt
Cụ tunglkd.k51 mới sa ngã nên không biết, chớ trước đây cụ Vương là chánh tỏng.

Một hôm được cụ Taplai rủ rê đi uống rượu --> cụ Tập lên chánh còn cụ Vương thì suốt ngày: Tập ơi Tập ơi... :))

Một hôm khác, cụ Tập đang mải mê chụp choẹt thì cụ U-OAT lượn lờ - Tập ơi ảnh đẹp thế nhở --> U-OAT lên chánh.
(lão công công vẫn còn ức nòi pha đấy :)))
Úi cụ vương ngày trước tóc tâi rẽ sóng nhề ụ nhề. :). Bâyh thì.... hí hí.

basoko

Xe hơi
chào các bác, em đang dự tính lên đời 4B tầm 150T đổ lại, vào đây đọc thấy kết em siena này quá mà đọc đến giữa lại thấy có bác comment là người cao to không đi xe này =( em cao mét 76 xin hỏi đi siena có ổn k và nếu xe hơi bé/chật thì mời các bác tư vấn xe nào tầm giá này mà tốt ngang (hoặc hơn) em siena ạ :D

Chỉnh sửa cuối: