Các ưu nhược điểm của Fiat Siena

Đào Phúc

Xe máy
Em chưa có xe nhưng cũng đang tìm hiểu. Nghe các bác nói em muốn rước 1 em fiat siena quá. Có bác nào lên đời, chia tay ft ko hú em 1 tiếng

haanhbinan

Xe điện
Em chưa có xe nhưng cũng đang tìm hiểu. Nghe các bác nói em muốn rước 1 em fiat siena quá. Có bác nào lên đời, chia tay ft ko hú em 1 tiếng
Mời Bác sang thớt chợ Fiat tìm hiểu nhé

haanhbinan

Xe điện
cháu nói thật,đã chót yêu fi rồi thì khó dứt lắm.nó như mối tình đầu vậy,quyến luyến kg nõ rời xa.mà đã xa rồi thì vãn kg thể quên được,nhiều khi bên vợ mới vân nhắc tên em
Có lẽ cụ còn nợ tiền Mê công nên bị ám ảnh đó mà :-h

Thich-wagon

Xe buýt

tthphuc

Xe máy
Oa, vụ xe tự động nổ máy khi yếu accquy này mới nhé. Em chưa nghe thấy bao giờ kể cả dòng fiat hay tất cả các loại dòng xe nào khác. Chắc xe bác độc nhất vô nhị rồi. Chắc xe bác cùng dòng với con xe của 007 rồi.
Em chắc là nguyên bản chẳng xe nào có chế độ đó, bởi theo logic thì nếu gần hết acquy mà xe tự nổ máy, điều đó đồng nghĩa với việc xe có thể tự chạy và lao vào cái gì đó, điều này là cực kỳ nguy hiểm. Bởi khi mà đỗ ở chỗ có độ dốc, em cũng như nhiều người hay cài số 1 hoặc lùi, để nó có độ hãm của máy nữa. vì vậy tự dưng máy nổ lên thì xe sẽ tự động chạy. Vụ này em nghe ko hợp lý. Có thể con bác động vào cái gì, hoặc trong lúc nghịch nó đập vào đống dây điện, mà dây điện hở nên nối mạch thôi.
Em nghĩ Bác nên đưa ra hàng kiểm tra lại, ko có lúc xe tự động chạy giống xe của 007 đấy. haha.

Chỉnh sửa cuối:

namaus

Xe tăng
Oa, vụ xe tự động nổ máy khi yếu accquy này mới nhé. Em chưa nghe thấy bao giờ kể cả dòng fiat hay tất cả các loại dòng xe nào khác. Chắc xe bác độc nhất vô nhị rồi. Chắc xe bác cùng dòng với con xe của 007 rồi.
Em chắc là nguyên bản chẳng xe nào có chế độ đó, bởi theo logic thì nếu gần hết acquy mà xe tự nổ máy, điều đó đồng nghĩa với việc xe có thể tự chạy và lao vào cái gì đó, điều này là cực kỳ nguy hiểm. Bởi khi mà đỗ ở chỗ có độ dốc, em cũng như nhiều người hay cài số 1 hoặc lùi, để nó có độ hãm của máy nữa. vì vậy tự dưng máy nổ lên thì xe sẽ tự động chạy. Vụ này em nghe ko hợp lý. Có thể con bác động vào cái gì, hoặc trong lúc nghịch nó đập vào đống dây điện, mà dây điện hở nên nối mạch thôi.
Em nghĩ Bác nên đưa ra hàng kiểm tra lại, ko có lúc xe tự động chạy giống xe của 007 đấy. haha.
Ở đâu đấy mà ko trích dẫn nguồn đăng vây?
Xe mà tự nổ khi yếu bình thì quá nguy hiểm bác nhỉ
Cụ chưa rõ tai nheo gì đã hoảng vậy? Hôm nào cháu cho mượn cái bình yếu lắp thử cho hội fiat. Nếu xe nào tự nổ cháu mất 10 củ. Còn ko thì ngc lại? Linh tinh quá.

tthphuc

Xe máy
Ở đâu đấy mà ko trích dẫn nguồn đăng vây? Sory Cụ Namaus nhé.

>:)>:)>:)>:)
Ở đâu đấy mà ko trích dẫn nguồn đăng vây?
Sory cụ, em hôm trước mới nhập hội chưa biết lễ tắc là gì. hôm trước em đọc bài nói về vụ tự nổ máy ở trang 5 của bác laptoptn2006 thấy về logic ko ổn nên hỏi lại thôi. Vì đặt ví dụ là: thường các lái xe hay quên việc về số N hoặc thường cài số để xe hãm bằng máy, không bị trôi khi đậu. Nếu trường hợp bị yếu acquy mà tự nổ máy có phải là sẽ tự chạy và lao vào cái gì đó thôi. Như vậy nghe ko ổn lắm.
Tuy nhiên mới tham gia làng Fiat nên chưa gặp tình huống đó bao giờ nên chưa dám chém gió. Nhưng suy luận thấy ko ổn nên em xin nêu ra để hỏi thôi cụ ạ.

Cụ chưa rõ tai nheo gì đã hoảng vậy? Hôm nào cháu cho mượn cái bình yếu lắp thử cho hội fiat. Nếu xe nào tự nổ cháu mất 10 củ. Còn ko thì ngc lại? Linh tinh quá.

dung37c1

Xe tăng
cần số fiat si lên số 5 và vào số lùi, miết vào đùi người ghế phụ phê thiệt đó các cụ
Cụ giống hệt cháu, chỉ thích mấy vẹo trên cq mặc nhíp đi nhờ xe. khờ khờ lúc ấy lại cứ ra vào 4 và 5 liên tục

dung37c1

Xe tăng
Cháu ko hiểu vụ này của cụ lắm nhg trc đây cháu chạy Korando máy dầu, buổi sáng mùa đông nếu bugi sấy ko tốt rất khó nổ và nếu cố đề sẽ hết ác quy. Vì vậy cháu hay bật chế độ nổ máy tự động, bác trông xe thấy ko có người mà xe tự nổ hốt hoảng hỏi xe bị sao.
Ko biết của cụ có phải dạng này ko

anhsang111

Xe buýt
E lọ mọ trên mạng tìm đc cái này, cụ nào đi Siena thì down về nghiên cứu nhé ( e vẫn chưa có xe mà vọc với phá hic)

Cẩm nang Siena do Mekong phát hành

Mã:
http://www.mediafire.com/?o8q6gmhy9h6lgt1

anhsang111

Xe buýt
E đang tìm mà duyên vẫn chưa tới a

Thanks

em bảo bạn là em mua con siena hl 1.6 70 củ, ai ngồi lên cung khen, bảo để lại 1 lit chồng tiền luôn, hehe
mới tập lái nhưng tự tin là xe "xịn" nên láng hòa lạc e online 80-100km/h hết :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

namaus

Xe tăng
em bảo bạn là em mua con siena hl 1.6 70 củ, ai ngồi lên cung khen, bảo để lại 1 lit chồng tiền luôn, hehe
mới tập lái nhưng tự tin là xe "xịn" nên láng hòa lạc e online 80-100km/h hết :)
Cụ cứ thử lên ít nữa đi cụ ơi. 120km/h chẳng hạn. đi như của cụ thì đi 1.3 cũng đã thấy chán rồi.

maianhbao1102

Xe tăng
Cụ cứ thử lên ít nữa đi cụ ơi. 120km/h chẳng hạn. đi như của cụ thì đi 1.3 cũng đã thấy chán rồi.
lên nữa thì các cụ vào sân nhà em nhá. đoạn láng hòa lạc hình như chỉ cho phép chạy 80 thoai. yêu cầu các cụ đi đúng tốc độ cho phép nhóe..

magicianfs

Xe tăng
lên nữa thì các cụ vào sân nhà em nhá. đoạn láng hòa lạc hình như chỉ cho phép chạy 80 thoai. yêu cầu các cụ đi đúng tốc độ cho phép nhóe..
100 từ mấy năm nay rồi cụ uôi, 80 là từ hồi nó theo dõi nún chưa đổ lớp nhám trên cùng thôi