[Luật] Các Trung tâm đăng kiểm xe cơ giới

noname00

Xe hơi
Ra số 1 Nguyễn Huy Tưởng. Mai em cũng đi đăng kiểm, để quá hạn 1-2 ngày không biết đi đăng kiểm có sao không
Ở Nguyễn Trãi thì bác xuống chỗ văn điển làm cho nhanh, ở đấy ít xe hơn.

E cũng đang quá hạn mất mấy hôm rồi, định cuối tuần này mới đi không biết có sao không?

noname00

Xe hơi
E hỏi qua rồi, quá mấy hôm thì không sao, chắc lâu hơn thì bị phạt 1, 2 trăm gì đấy

SPL

Xe container
Các cụ cho em hỏi cái, xem em sắp đến hạn đăng kiểm rồi, tháng 11 này, đời 07 nên chắc vẫn 1,5 năm/lần. Em muốn đổi cái sổ nên lại phải ra chỗ 2903V là nơi đăng kiểm lần đầu đúng không? Xe em mua lại, nó sang tên 2 lần nữa rồi nên muốn đổi cái sổ mới trông cho nó ngon lành. Các cụ cho hỏi đổi sổ thì nó lấy bao nhiêu, phí nhà nước hay phí vào túi chúng nó vậy?

chautd.auto

Đi bộ
Dạo này làm phát, giá cả leo thang nên các chú đăng kiểm cũng phải... cải thiện đời sống chư!!! VN tránh làm sao đc hả pác???

noname00

Xe hơi
Ra số 1 Nguyễn Huy Tưởng. Mai em cũng đi đăng kiểm, để quá hạn 1-2 ngày không biết đi đăng kiểm có sao không
Hôm qua, e mới đi làm rồi, quá 5 hôm, chẳng thấy bác nào hỏi gì hết :D (e bôi trơn 200k)

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Em thấy chỗ Đăng Kiểm tại ĐH Giao thông làm nhanh nhất đấy !

noobieDriver

Xe đạp
NguoiHaloi nói:
Cụ nói thật hay đùa đấy?xe em tên chủ cũ e mang ra có được không cụ?
Em nói thật đấy ợ. Còn vụ tên ai em nghĩ ko quan trọng đâu cụ ợ. Cụ cứ chơi tới bến luôn đi.

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Đa phần các trạm đăng kiểm đều làm đến sáng thứ 7 là nghỉ hết ... Còn chuyện các Bác thắc mắc thì cái đấy là lệ rùi bác ạ. Bọn em đi làm cũng đều thế cả ... o trạm nào cũng thế thui ..... mình kiếm của người ta - người khác lại kiếm của mềnh mà

cuong_tran

Xe đạp
Trạm đăng kiểm ở Văn Điển, so good!

Toàn bộ thời gian kiểm định chưa đến 15'. Buổi sáng thứ 7 thật nhẹ nhàng :P

sweatycat

Đi bộ
Các bác cho e hỏi, emới mua xe lần đầu, xe nhập khẩu 100%, e mua kia picanto số tự động
chiều nay đi đăng kiểm, thấy xe k lên được dốc, bên đăng kiểm nói bị kẹt hộp số gì đó, e k hiểu gì cả.
các bác cho em hỏi, bị như vậy có nghiêm trọng k? và có ảnh hưởng gì tới an toàn sau này khi đi xe k ạ?
thanks các bác trước.

zeromanvp

Xe tăng
Em vừa đăng kiểm hôm qua, xe em đời 2004 mà vẫn được 1,5 năm. Vẫn chưa có biên chế hội chuồng gà :D

linhgiangshop

Xe máy
Các cụ cho em hỏi chút. Xe mới thì khi đi đăng kiểm có phải "bôi trơn" ko ạ? Vì em thấy các cụ khác đi đăng kiểm xe cũ thì mới bị soi này soi nọ chứ xe mới thì chả có vấn đề gì để soi đúng ko ạ?
E có cùng câu hỏi với bác này,bác nào đã đi đăng kiểm xe mới cho chút thông tin với ạ

BALTIC

Xe container
Em toàn làm ở cạnh trường GTVT, chả mất đồng nào loby.

Gaubeo

Xe tăng
Sáng nay em đi đăng kiểm, đây là lần đầu tiên em đi đăng kiểm ah, nhờ đọc thớt này của các cụ mà em có tự tin đi làm đấy ah. Xin cảm ơn các cụ!
Trung tâm đang kiểm em đến là Bãi đậu xe Ngọc Khánh, Kim Mã, khoảng gần 10h thì em đưa xe đến nơi. Em xếp hàng sau một số xe (có hai dãy song song xếp hàng chờ được phân cách bằng vạch vôi liền). Sau khi đưa xe vào hàng chờ, em vào làm thủ tục nộp giấy tờ (Sổ đăng kiểm, Bảo hiểm TNDS, Giấy đăng ký) và phí (260,000đ).
Xong thủ tục giấy tờ, em ra chỗ chờ xe để xem xét đánh xe tiến lên khi xe trước được đưa vào kiểm định, khi xe em bắt đầu đến lượt thì em đặt 100k ngu phí vào hộc trước cần số rồi xuống xe. Sau đó có cậu Kiểm định viên tới và đánh xe em vào làm, em nói nhỏ với cậu ấy là "em có chút bồi dưỡng, bác xem giúp", hihi, cậu ấy không nói gì. Ghi chú chút là xe em đã ra lò gần 20 năm rồi ah, chạy vẫn tốt nhưng em nghĩ cần có chút "bôi trơn" thì kiểm định nó mới ổn được ah.
Cậu kiểm định đánh xe vào rùi test này nọ, đến đoạn soi gầm thì cậu dừng và xuống xe bảo em đánh ra chỗ soi đèn, khi xuống cậu bảo là xe em phải chỉnh chụm gì đó và phanh sau không ăn, em bảo là "bác xem xử lý giúp em" thì cậu ấy bảo là "anh cứ đánh xe đi" - có phí "bôi trơn" có khác, vậy là em cho xe ra chỗ soi đèn ...
Sau khi xong hết em đánh xe ra ngoài chờ, một lúc sau có loa gọi em ra làm thủ tục ký nhận việc đã nhận sổ, rồi họ đưa giấy tờ cho một bác, bác này ra dán tem vào xe em rồi trả lại giấy tờ cho em. Đến đây là xong, lúc này hơn 11h, vậy em làm mất khoảng 1.5 giờ, thời gian này chủ yếu là do chờ các xe trước làm, còn khi đến xe mình làm cũng nhanh. Thái độ các kiểm định viên ở đây cũng bình thường, không có gì đáng trách hay ghét cả.
Đấy là toàn bộ quá trình kiểm định của em ah.
Cách đây 1,5 năm em cũng đi làm ở chỗ này đây, em xin hỏi các bác giúp em vì em quên 1 số điểm và không biết thay đổi thế nào:

1. Rổ giá giá rổ thấy bác AZZA nói vẫn là 100K thôi ợ?
2. Phải mang đăng ký, đăng kiểm cũ là đương nhiên, thế còn bảo hiểm thì sao ạ vì BH của em cũng hết đúng hôm hết đăng kiểm, có phải mua trước không?
3. Sáng thứ 7 ở Ngọc Khánh có làm không các cụ?

Cảm ơn các cụ nhiều!

vua_luoi

Xe điện
Các cụ cho cháu hỏi xe cháu đi tên cty của Hn, cháu có thể đăng kiểm ở Hải phòng đc không ạ? Có phải lấy giấy giới thiệu của cty đó không ạ